ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ ขายวันนี้ดีใหม ยังไม่เคยได้กำไรเลย อยากปล่อยก่อน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่องแบบนี้ต้องตัดสินใจเองครับ

เงินก็เงินคุณ กำไร ขาดทุน ก็เป็นของคุณ

ส่วนแนวทาง กูรูต่างๆก็บอกไปหมดแล้ว

และถ้าเป็นทองแท่งเขาให้ถือยาววววววววววววว

และคุณปล่อยออกไปคุณแน่ใจนะ ว่าคุณได้กำไร

คิดเลขผิดไหม ถ้าปล่อยไป ไม่สามารถซื้อกลับในราคาที่ต่ำกว่า คือขาดทุนนะ

ต่อให้คุณซื้อมาแค่400บาทก็ตามคุณขายได้ราคา23000บาทก็ตาม ถ้าคุณซื้อกลับในราคา24000บาทคุณขาดทุนเห็นๆ 1000บาท ดังนั้นคิดให้ดีนะ แนวทางคิดเลขมีหลายวิธี ถ้าคุณคิดแล้วกำไรก็ขายได้เลย

ถูกแก้ไข โดย p59

เมื่อคืนตัวเลขการขอรับสวัสดิการตกงานลดลงหน่อย ฮู๊ย เขาดีใจบอกว่าตกงานลดลง แต่อันที่จริงแล้ว

ตัวเลขการขอรับสวัสดิการตกงานทะลุ 400,000 มาติดต่อกัน 14 อาทิตย์แล้ว

Weekly Unemployment Claims Exceed 400,000 14th Consecutive Week

http://globaleconomicanalysis.blogspot.com/2011/07/weekly-unemployment-claims-exceed_14.html

ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ ขายวันนี้ดีใหม ยังไม่เคยได้กำไรเลย อยากปล่อยก่อน

ขายอะไรอะครับ เงิน ทอง ทองแท่ง กองทุน ฟิวเจอร์? :lol:

แต่ถ้าแท่ง ดูหลายท่านในนี้เก็บตั้งแต่บาทละ 8000 หรือหมื่นต้นๆ ยังไม่ขายกันเลยนะครับ เหมือนที่คุณ p59 กล่าวแท่งส่วนใหญ่เก็บยาวกัน เนื่องจาก ไม่บูด ไม่เน่า ไม่หมดสัญญา ไม่งอแง ไม่ต้องให้อาหาร ไม่เรียกร้องอะไร ยิ่งยาวยิ่งอ้วน ไม่เครียดด้วย :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

Miller, Coors Beer Sales Completely Shut Off in Minnesota as Result of Licensing Snafu Before Government Shutdown

เนื่องจากรัฐมินเนโซต้าไม่มี​เงินจ่ายพนักงานของรัฐจนต้อ​งปลดคนงานหลายๆส่วนทำให้ เบียร์ 39 ยี่ห้อ ต่อทะเบียนไม่ทัน จึงต้องเก็บออกจากหิ้ง ทั้งๆที่ค่าต่อทะเบียนก็แค่​ 30 ดอลล์/ยี่ห้อเท่านั้นเอง(เพราะหน่วยงานต่อทะเบียนมั​นถูกปิด) แบบนี้รัฐยิ่งเสียรายได้มาก​มายจากภาษีที่ควรจะได้ ร้านค้าต้องสุญเสียรายได้มา​กมายจาการไม่ได้ขายเบียร์

จัดว่าเป็นการทำถูกกฎหมายที่ค่อนข้างโง่จริงๆ ยิ่งจะเจ๊งอยู่แล้วยิ่งเจ๊งเข้าไปกันใหญ่

http://globaleconomicanalysis.blogspot.com/2011/07/miller-coors-beer-sales-completely-shut.html

Miller, Coors Beer Sales Completely Shut Off in Minnesota as Result of Licensing Snafu Before Government Shutdown

เนื่องจากรัฐมินเนโซต้าไม่มี​เงินจ่ายพนักงานของรัฐจนต้อ​งปลดคนงานหลายๆส่วนทำให้ เบียร์ 39 ยี่ห้อ ต่อทะเบียนไม่ทัน จึงต้องเก็บออกจากหิ้ง ทั้งๆที่ค่าต่อทะเบียนก็แค่​ 30 ดอลล์/ยี่ห้อเท่านั้นเอง(เพราะหน่วยงานต่อทะเบียนมั​นถูกปิด) แบบนี้รัฐยิ่งเสียรายได้มาก​มายจากภาษีที่ควรจะได้ ร้านค้าต้องสุญเสียรายได้มา​กมายจาการไม่ได้ขายเบียร์

จัดว่าเป็นการทำถูกกฎหมายที่ค่อนข้างโง่จริงๆ ยิ่งจะเจ๊งอยู่แล้วยิ่งเจ๊งเข้าไปกันใหญ่

http://globaleconomicanalysis.blogspot.com/2011/07/miller-coors-beer-sales-completely-shut.html

ฮิ ฮิ ฮิ อย่างนี้เค้าเรียกว่า "ผีซ้ำด้ามพลอย" หรือปล่าวครับ

ฮิ ฮิ ฮิ อย่างนี้เค้าเรียกว่า "ผีซ้ำด้ามพลอย" หรือปล่าวครับ

หึหึ ถ้าเป็นคนจีน ไม่มีทางเกิดเหตุการณ์แบบนี้ครับ เรื่องบางอย่างหยวนกันได้happy.gif

แต่มีคนเขาแซวว่าสงสัยฝรั่งจะงดเหล้าเข้าพรรษาแบบอ้อมๆ 555tongue.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ไม่ใช่ค่ะ

พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. 2525 เก็บคำนี้เอาไว้เป็นลูกคำของคำว่า " ผี " และให้นิยามว่า " ผีซ้ำด้ำพลอย (สํา) ว.ถูกซ้ำเติมเมื่อพลาดพลั้งลง หรือเมื่อคราวเคราะห์ร้าย " (1)

"ด้ำ" เป็นภาษาถิ่นของอีสาน หมายถึง ผีเรือน หรือผีบรรพบุรุษ,เทวดา

"ผีเรือน" ไทยอีสานเรียกว่า ผีด้ำ เราพูดว่า

"ผีซ้ำด้ำพลอย" หมายความว่า ถูกผีอื่นทำแล้วยังถูก ผีด้ำ คือ ผีเรือนของตน พลอยซ้ำเติม เป็นเคราะห์ร้ายซ้ำถึงสองต่อ

Central Banks' First-Half Gold Buying Surpasses 2010 Total

http://www.cnbc.com/id/43763980

หลังจากที่ธนาคารกลางจากทั่วโลกขายทองมาตลอด 20 ปีmad.gif

ปีทีแล้วเป็นปีแรกที่ซื้อมากกว่าขาย(ซื้อ 73 ตัน)blink.gif

ในครึ่งปีนี้ซื้อมากกว่าที่ซื้อในปีที่แล้วทั้งปีแล้วครับtongue.gif

ซื้อทำไมเหรอ...ไม่รู้เหมือนกันครับ คิดเอาเอง อิอิcool.gif

...

ซื้อทำไมเหรอ...ไม่รู้เหมือนกันครับ คิดเอาเอง อิอิcool.gif

ถ้าว่าตามคนที่คุณรู้ว่าใครพูดไว้เมื่อวันพุธ

ธนาคารกลางเค้าซื้อไว้ ตามธรรมเนียม เท่านั้นเองครับ happy.gif

ถ้าว่าตามคนที่คุณรู้ว่าใครพูดไว้เมื่อวันพุธ

ธนาคารกลางเค้าซื้อไว้ ตามธรรมเนียม เท่านั้นเองครับ happy.gif

กร๊าก คำพูดนี้ เจ็บจริงๆ +1เลยครับ laugh.gif

แสดงว่าคนในกระทู้นี้เป็นคน conservative ชอบทำอะไรตามธรรมเนียม 555biggrin.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ไม่ใช่ค่ะ

พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. 2525 เก็บคำนี้เอาไว้เป็นลูกคำของคำว่า " ผี " และให้นิยามว่า " ผีซ้ำด้ำพลอย (สํา) ว.ถูกซ้ำเติมเมื่อพลาดพลั้งลง หรือเมื่อคราวเคราะห์ร้าย " (1)

"ด้ำ" เป็นภาษาถิ่นของอีสาน หมายถึง ผีเรือน หรือผีบรรพบุรุษ,เทวดา

"ผีเรือน" ไทยอีสานเรียกว่า ผีด้ำ เราพูดว่า

"ผีซ้ำด้ำพลอย" หมายความว่า ถูกผีอื่นทำแล้วยังถูก ผีด้ำ คือ ผีเรือนของตน พลอยซ้ำเติม เป็นเคราะห์ร้ายซ้ำถึงสองต่อ

ต้องขอโทษด้วยครับที่เขียนไม่ถูกต้องตามรากศัพท์ และขอขอบคุณที่ช่วยนำคำที่ถูกต้องมาบอกกล่าวเป็นความรู้ นี่แหละลักษณะเด่นของภาษาไทย ทุกคำล้วนมีความหมายเฉพาะที่สื่อแล้วเข้าใจ แต่เด็กสมัยนี้ไม่ค่อยจะให้ความสำคัญเท่าไรนัก

ขายอะไรอะครับ เงิน ทอง ทองแท่ง กองทุน ฟิวเจอร์? :lol:

แต่ถ้าแท่ง ดูหลายท่านในนี้เก็บตั้งแต่บาทละ 8000 หรือหมื่นต้นๆ ยังไม่ขายกันเลยนะครับ เหมือนที่คุณ p59 กล่าวแท่งส่วนใหญ่เก็บยาวกัน เนื่องจาก ไม่บูด ไม่เน่า ไม่หมดสัญญา ไม่งอแง ไม่ต้องให้อาหาร ไม่เรียกร้องอะไร ยิ่งยาวยิ่งอ้วน ไม่เครียดด้วย :lol:

อ่านแล้วได้อารมณ์เลยนะครับ

มองต่างมุมนะครับ บางทีถ้าจำเป็นต้องใช้เงินกระดาษก้ปล่อยไปเท่าที่จำเป็น แต่ถ้าไม่จำเป็นก็คงแนะนำเก็บยาวววววววววววววววววววววววว(ในความคิดผมไม่เกิน 5-7ปีครับ)