ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กะจะปิดประกันเหมือนกัน โทรไป ประกันบอกว่าปิดวันนี้กะปิดปีหน้าเดือน มีค. จะได้เงินเพิ่มอีกหมื่นกว่าบาท (ยังไงก็ขาดทุนอีกหลายหมื่นอยู่ดี)

คิดหนักอยู่ว่าจะปิดเลย หรือรอปิด เดือนมีค ดี

ทองขึ้นทุกวัน เฮ้อ

แล้วคิดว่าจะทำกำไรได้มากกว่าหลายหมื่นก่อนถึงปีใหม่ไหมล่ะครับ

ถ้าไม่ ไม่ต้องปิด กระทั่งเฉียดๆ มี.ค. ก็ไม่ต้อง ลงทุนมีช่วงขึ้นๆ ลงๆ กะจังหวะไม่ถูกเครียดเปล่าๆ ค่าเครียดค่าเหนื่อยค่าเสียเวลาไม่คุ้มกันครับ

ทองลง เครียดติดดอย ทองขึ้น เครียดจะปล่อยตอนไหน เห็นเฮๆ ทองขึ้นกัน ความเครียดสะสมเหมือนกันนะครับ

ส่วนราคาทอง ยังไงก็ขึ้นครับ มีเรื่องให้ขึ้นอีก เจ้าไม่ต้องปั่นก็ขึ้น เอาใกล้ๆ ก็เทศกาลอินเดียซื้อทอง ต่อด้วยตรุษจีน พวกนี้เป็นดีมานด์จริง

ป.ล. ผมติดตามบทความคุณเน็กซ์ ไล่อ่านดูขอบอกว่ากล้าหาญชาญชัยและจริงใจสุดๆ ผมเชื่อว่าก่อนหน้านี้คงมีคนว่าคุณเน็กซ์ว่าเพี้ยนไปแล้วหลายคน แต่ตอนนี้มันเป็นไปตามที่คุณเน็กซ์บอกเลย ใครจะไปคิดครับ เดือนนิดๆ 16xx เป็น 19xx หรือถ้านับไตรมาสยิ่งหนาว 14xx เป็น 19xx มันบ่งบอกถึงอนาคตทองคำอยู่ในตัวแล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

.....

ทองลง เครียดติดดอย ทองขึ้น เครียดจะปล่อยตอนไหน เห็นเฮๆ ทองขึ้นกัน ความเครียดสะสมเหมือนกันนะครับ

......

เห็นด้วยครับ ส่วนตัวมองว่า การลงทุนนั้นควรเอาเงินเย็นๆที่ปล่อยไว้ได้ซัก 5 ปีอย่างน้อยมาลงทุน

ไม่งั้นเวลาม้าพยศ แล้วจะเครียดไปเปล่าๆ

งั้นแนะนำว่ากู้กรมธรรม์เอาออกมาซื้อทองก่อนยอมจ่ายดอกเบี้ยถึง มีค. ลองคำนวนดูว่าจ่ายดอกเบี้ยเท่าไร หากเท่า ๆ กันกับที่ได้เพิ่มก็หยวน ๆ หากจ่ายดอกเบี้ยน้อยกว่าก็ถือว่าได้กำไรและโอกาสที่จะมาซื้อทองเพิ่ม รู้สึกว่าเค้าจะคิดดอกเบี้ย 8% ต่อปี

กู้ออกมาซื้อทองคิดถูกต้องแล้วค่ะ ดอกเบี้ยช่างมันเถิด ส่วนต่างเล็กน้อยมากกับการเสี่ยงให้เงินที่เราเก็บทั้งชีวิตไปอยู่ที่ประกันชีวิตทั้งหมด หากมีเหตุวิกฤตใดๆก็ตาม เรายังมีทรัพย์สินเป็นทองเก็บไว้กับตัว (เผลอๆที่กู้ไปชักดาบซะเลยก็ได้ 555)

ของตัวเองนี่กู้ออกมาตลอดตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว เอามาซื้อเป็นทองเก็บไว้ ส่วนประกันชีวิตที่มีก็คุ้มครองเหมือนเดิม ไม่ได้ขาดทุนเพราะปิดกรมธรรม์ จะมีก็แค่ดอกเบี้ยส่วนต่างที่ต้องเสียเพิ่ม แต่อย่างไรก็ไม่เกินเงินที่เรามีอยู่หรอกค่ะ ผ่านมา 2 ปี ได้กำไร

จากทองด้วย เงินในกรมธรรม์ก็ยังคงจ่ายไปตามกำหนด จ่ายเสร็จก็กู้ออกมาใหม่เรื่อยๆ ขยันเช็คเงินในแต่ละฉบับหน่อยเท่านั้นเองค่ะ

กู้ออกมาซื้อทองคิดถูกต้องแล้วค่ะ ดอกเบี้ยช่างมันเถิด ส่วนต่างเล็กน้อยมากกับการเสี่ยงให้เงินที่เราเก็บทั้งชีวิตไปอยู่ที่ประกันชีวิตทั้งหมด หากมีเหตุวิกฤตใดๆก็ตาม เรายังมีทรัพย์สินเป็นทองเก็บไว้กับตัว (เผลอๆที่กู้ไปชักดาบซะเลยก็ได้ 555)

ของตัวเองนี่กู้ออกมาตลอดตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว เอามาซื้อเป็นทองเก็บไว้ ส่วนประกันชีวิตที่มีก็คุ้มครองเหมือนเดิม ไม่ได้ขาดทุนเพราะปิดกรมธรรม์ จะมีก็แค่ดอกเบี้ยส่วนต่างที่ต้องเสียเพิ่ม แต่อย่างไรก็ไม่เกินเงินที่เรามีอยู่หรอกค่ะ ผ่านมา 2 ปี ได้กำไร

จากทองด้วย เงินในกรมธรรม์ก็ยังคงจ่ายไปตามกำหนด จ่ายเสร็จก็กู้ออกมาใหม่เรื่อยๆ ขยันเช็คเงินในแต่ละฉบับหน่อยเท่านั้นเองค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณ BABARA FOO คุณต้น คุณ John และทุกๆท่าน

เดี๋ยวขอโทรไปหาความรู้กับทาง บ.ประกันก่อน ว่ารายละเอียดเป็นอย่างไร

ใครที่เห็นราคาทองตก กำลังใจเสีย ส่วนตัวแล้ว แนะนำว่าอย่ากังวลมากครับ

โดยเฉพาะคนที่กะลงทุนระยะยาว ไม่ได้เอาเงินร้อนมาลงทุน

ดูกราฟ Kitco 3 วัน มันวิ่งขึ้นไปจากราคาปิดวันเสาร์ แล้วก็กลับมาที่เดิม

ระยะสั้นๆแบบนี้ ขึ้นไปเยอะๆ ลงมาปรับฐานบ้างก็ดีนะครับ

สองสามเดือนก่อนมั้ง เหวี่ยงลงมา $70-80 ก็มีคนตกใจเหมือนกัน เสร็จแล้วก็กลับมาเหมือนเดิม

ส่วนตัวแล้วผมยังเชื่อเหมือนเดิมนะครับ ว่าโลหะมีค่าควรซื้อเข้าเมื่อมีเงินเย็นๆ

การกะเวลาเข้า เวลาออก ทำได้ยากนัก ถ้าไม่เก่ง และเฮงจริงๆ

รอถือยาวๆ แล้วจะเห็นผลเอง

ทำงานเสร็จแล้ว ไปนอนละครับ happy.gifhappy.gifhappy.gif

พรุ่งนี้มาดูกันว่าจะ "ปรับฐาน" ไปซักเท่าไหร่

post-2564-081094700 1314122259.gif

ทองลงไม่กลัวครับ วันนี้ซื้ออีก ผมยังเชื่อว่าทองไม่มีวันตายครับpost-442-082358600 1314139641.gif

ทองลงไม่กลัวครับ วันนี้ซื้ออีก ผมยังเชื่อว่าทองไม่มีวันตายครับpost-442-082358600 1314139641.gif

เยี่ยมเลยค่ะ มีกำลังใจขึ้นมาหน่อยมีคุณใหญ่เป็นเพื่อน

เมื่อวานผมก็เพิ่งนัดกับอาของภรรยาผมที่มาซื้อทองตามผมว่าถ้าบาทละแสนเมื่อไรจะไปกินเป๋าฮื้อหม้อละหมื่นกันbiggrin.gif

อาหารแนะนำเพิ่มเติมสำหรับท่านเจ้าสัว

-พระกระโดดกำแพง

-ขันทีหนีวัง

ถ้าต่อไปมี เจพี มอร์แกน หงายท้องต้องรีบสั่งเลยครับ

:( :( เครียด เมื่อไหร่จะขึ้นค่ะเนี่ย หลายเป็นเดือนมั้ยค่ะ

TUESDAY, AUGUST 23, 2011

Gold having a healthy Retreat before continuing its bull run

Gold is retreating today After five straight days of gains and records , we are seeing some profit taking , the trend remains up the prices will continue to go higher and higher , use those GOD's given dips to consolidate your positions , this bull run is just starting this is your opportunity to jump in if you have not already , we may never see gold as low as $1800 ever again as most experts expect Gold to go through $2000 in the coming weeks and continue from there towards $8000

http://goldbasics.bl...eat-before.html

TUESDAY, AUGUST 23, 2011

Gold will continue to climb

How long can gold keep making new highs? Insight with Paul Sacks, Aurum Options Strategies principal gold trader.Paul is not worried about the parabolic run of the Gold although he says there may be some sell offs from now on " as you've stated, gold is up about 17%. up over 50% year over year. the easiest thing to say is that a sell off is coming. i just don't see it. i think we're going a lot higher into the fourth quarter and into next year. I think gold will spend next year over $2,000 an ounce" he said

http://goldbasics.bl...e-to-climb.html

พี่ทองเค้าลงแรงแต่ก็เห็นกราฟเริ่มแอบปักหัวขึ้นแบบนี้สงสัยคงลงไม่นานมั้งครับเนี่ย

ถ้าช่วงนี้ไม่มีอะไรแปลกมาเซอร์ไพรซ์นี่สงสัยไม่นานก็คงกลับที่เดิมแล้วมั้งครับ :wub: :wub:

Dip มาให้เก็บแล้วก็ต้องรีบเก็บ แรงซื้อจากเอเซียช่างน่ากลัวยิ่งนัก ดูสิจ้องจะซื้อกันตาเป็นมันเลย :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

วันนี้ก็จะซื้อเพิ่มด้วยค่ะ

วันนี้ได้รับหนังสือที่สั่งเพิ่มจากคุณ next อีกจำนวณหนึ่งเพื่อมาแจกจ่ายให้ญาติสนิท มิตรสหาย

ตอนเย็นๆหยิบมานั่งอ่านอีกรอบ รู้สึกดีเหมือนได้ดูหนังเรื่องโปรดซ้ำอีกครั้งหนึ่ง

ทองถึง $2000 เมื่อไหร่ ออกเล่มสอง ดีไหมครับ คุณ next?

ทำคล้ายๆกับ compendium ของลุงจิมเลย เอาจากเวบมาลงเป็นหนังสือเรื่อยๆ

ผมเองก็เพิ่งได้รับหนังสือที่สั่งเพิ่มอีก 2 เล่มจากคุณ next ไปครับ ตอนนี้พยายามจะสื่อสารกับคนรอบข้างให้ทราบถึงสถานการณ์ที่เป็นอยู่ให้เข้าใจกันอย่างถูกต้องให้ได้มากที่สุดครับ ^_^

ตัวผมเองก็รอ โอกาสทอง (จริงๆ) เล่ม 2 อยู่เหมือนกัน เอาใจช่วยคุณ Next ให้ออกภาคต่อเร็วๆ ครับ :lol:

อยากได้หนังสือคุณเน๊กซ์บ้าง สั่งได้ทางไหนครับ :D

สารภาพแอบอ่านมาซักพักอยากรบกวนถามว่าหนังสือหาซื้อได้ยังงั๊ยขอบคุณค่ะ

ขั้นตอนในการสั่งหนังสือ จริงๆ สมาชิกท่านอื่นๆ เคยโพสไว้แล้ว แต่อาจจะตามอ่านกันไม่ทัน เพราะช่วงนี้กระทู้ไปไวตามราคาทองครับ :D ผมขอแจ้งอีกครั้งหละกันครับ (เพราะตัวเองก็เพิ่งสั่งหนังสือไปเหมือนกันครับ)

1. ส่งเมล์สอบถาม คุณ Next โดยตรง ที่ ogadthong@gmail.com จำนวนหนังสือที่เหลืออยู่และเรื่องบัญชีธนาคารสำหรับโอนเงิน

2. ค่าหนังสือ เล่มละ 290 บาท ค่าจัดส่งแยกต่างหาก โดยคิดแบบนี้

- 1 เล่ม 50 บาท

- 2 เล่ม 70 บาท

- 3 ขึ้นไป เพิ่มเล่มละ 30 บาท เช่น สั่ง 10 เล่ม จะเท่ากับ 70+(8*30) = 310 บาท

สุดท้ายเมือวานไปดูหนังใหม่มาเรื่อง Cowboys & Aliens Cowboys-Aliens-%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B9%8C-%E0%B9%81%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B9%8C-%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B9%8C.jpg ทำให้เข้าใจอีกเหตุผลที่ทำให้ทองคำเข้าช่วง Mania Phase เร็วขึ้น !53 !53 ใครชอบดูหนังแนะนำให้ไปดูกันนะครับ

ถูกแก้ไข โดย halo1321