ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Interactive Map: What States, Counties, Industries Have Job Growth?

คลิกเข้าไปดูกันนะครับ ดูแล้วรับรองไม่ขายทองแน่ๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณหมอ ครับ ภาษาไม่แข็งแกร่ง ครับ ขอความกรุณาหน่อยสิครับ แบบสรุป ๆ ก็ได้ครับ ผมสงสัย ตั้งแต่บ่ายแล้ว ว่ามันเกิดอะไรขึ้น อยู่ ๆ มันถึงได้ขึ้นมาขนาดนี้ ทั้งที่จริง ๆ แทงว่าลง แน่ ๆ 80% เจออย่างงี้ งง ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เราลองมาทายกันเล่น ๆ ว่า ทองกะเงิน คืนนี้ จะทะลุแนวต้านนี้ได้รึป่า่ว หรือว่าจะหัวแตกอีก มาทายกันครับ

post-2075-025325400 1314970445.jpg

post-2075-036773800 1314970452.jpg

รึว่าจะไม่รอดคืนนี้ดึก ๆ อินดี้ ทุกตัว ใกล้เท เสียวจัง!!!

คุณหมอ ครับ ภาษาไม่แข็งแกร่ง ครับ ขอความกรุณาหน่อยสิครับ แบบสรุป ๆ ก็ได้ครับ ผมสงสัย ตั้งแต่บ่ายแล้ว ว่ามันเกิดอะไรขึ้น อยู่ ๆ มันถึงได้ขึ้นมาขนาดนี้ ทั้งที่จริง ๆ แทงว่าลง แน่ ๆ 80% เจออย่างงี้ งง ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

มันเป็นแผนที่การเจริญเติบโตของงานของเมกา

สีน้ำเงินคือ -10 สีน้ำตาลใหม้คือ +10 ส่วนอีกตารางจะเห็นว่าภาคที่ต้องใช้เงิน health care , Educational services เพิ่มขึ้น แต่ภาคการผลิตลดลง(Manufacturing , Construction)

จะเห็นว่าสีน้ำเงินล่อเขาไปค่อนประเทศแล้ว แสดงว่าเมกาอยู่ในภาวะถดถอยอย่างแรง

ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรที่ออกมาในคืนนี้ก็ไม่ได้เพิ่มขึ้นจากเดือนก่อนเลย

ประกอบกับเรื่องที่ หน่วยงานรัฐบาลกลางสหรัฐจะฟ้องธนาคารใหญ่มากกว่าโหลเพราะบิดเบือนคุณภาพของหลักทรัพย์ที่ค้ำประกันแล้วเอาไปขายกันจนฟองสบู่อสังหาแตก (คุณจอห์นเอามาโพสต์แล้ว)

หลายเรื่องมากครับทองก็เลยขึ้นแรง (แปลว่า QE3 มาแน่ๆ)

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ขอบคุณ คุณหมอ มากนะคร้าบบบบบบบ ^^

อิอิ ต้องเอาคำพูดที่ผมเคยแซวกันเล่นกับคุณจอห์นมาพูดครับว่า

" เทคนิคไม่สู้แพนิค "tongue.gif

เตือนกันลืมครับ!!

เนื่องจากวันจันทร์ที่ 5 กันยายน 2554 เป็นวันหยุดสหรัฐอเมริกา เนื่องในวัน Labor Day  ระบบ Gold phone และ Gold online จะเปิดทำการถึงตลาดลอนดอน เวลา 21:00 น. ท่านสามารถวางคำสั่งซื้อขายล่วงหน้าได้ใน 2 ช่วงเวลาเท่านั้น  คือเวลา 12:00-12:45 และ 17:00-17:45 น. ราคาจะมีผลถึง 21:00 น.ในวันนั้น

เตือนกันลืมครับ!!

เนื่องจากวันจันทร์ที่ 5 กันยายน 2554 เป็นวันหยุดสหรัฐอเมริกา เนื่องในวัน Labor Day  ระบบ Gold phone และ Gold online จะเปิดทำการถึงตลาดลอนดอน เวลา 21:00 น. ท่านสามารถวางคำสั่งซื้อขายล่วงหน้าได้ใน 2 ช่วงเวลาเท่านั้น  คือเวลา 12:00-12:45 และ 17:00-17:45 น. ราคาจะมีผลถึง 21:00 น.ในวันนั้น

ขอบคุณครับ คุณ alexaji อ่านในเว๊ปมีคนพูดว่าอเมริกาหยุดยาวแต่ไม่รู้ว่าหยุดเพราะอะไร ทำไมถึงหยุด ตอนนี้กระจ่างงงงงง

วันที่ 5 โอบามาจะมาพูดเรื่องนี้แหละครับ

ถ้ายืนราคาแถว ๆ นี้ ก็น่าจะมีประมาณ 26450 น่ะครับ (เดานะครับ)