ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จากข่าวคุณ Next

เพิ่มเติมว่า อิหร่านก็เตรียมถอนเงินทุนสำรองที่ฝากไว้ในรุปดอลลาห์ทั้งหมด มาซื้อ"ทอง"เหมือนกันครับ ข่าวน่าจะเมื่อวานหรือวันศุกร์นี่ล่ะครับ (ทองลงแรง กำไรหด ลืมวันคืน T^T)

-----------------------------------------------------------------------

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เดี๋ยวปลายปี ภาพความวุ่นวายต่างๆ คงชัดขึ้นสำหรับเขาเองแหละครับ

ได้แต่ภาวนาให้เป็นอย่างงั้นค่ะ ดีกว่าให้ไปถึงแล้ว เกิดอะไรขึ้นทีหลัง

เดี๋ยว add เข้ากรุ๊ปคุณ jimmy ให้น้องไปติดตามสถานการณ์เอาเอง หวังว่าจะคิดได้บ้าง

เครียดค่า ได้แต่ทำใจ :(

จากข่าวคุณ Next

เพิ่มเติมว่า อิหร่านก็เตรียมถอนเงินทุนสำรองที่ฝากไว้ในรุปดอลลาห์ทั้งหมด มาซื้อ"ทอง"เหมือนกันครับ ข่าวน่าจะเมื่อวานหรือวันศุกร์นี่ล่ะครับ (ทองลงแรง กำไรหด ลืมวันคืน T^T)

-----------------------------------------------------------------------

โอ.... กลายเป็น Currency War ระดับใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ เลยนะครับ

ดอลลาร์ถูกทิ้งมากขึ้น

ก็หมายความว่า แรงฮึดสู้ ของสหรัฐจะมี่สูงขึ้นด้วย

ความผันผวนวันนี้ ในอนาคตคงเป็นได้แค่ความผันผวนระดับอนุบาล :ph34r: :ph34r:

แต่ก่อน 20 เหรีญญ = แรง

เด๋ยวนี้ 20 เหรียญ = ปกติ

ต่อไป 20 เหรียญ = ขึ้นลง 1 ครั้ง

-----------------------------------------------------------------------------

แจ้งข่าวเพิ่มครับว่า วันที่ 9 นี้ ตลาด จีน น่าจะมีการปรับ margin เพิ่มอีกครั้งนะครับ

สงสัย ราย 4h จะได้ฆ้อน อันใหม่อีกอันแล้ว เรื่องราว story คล้ายกลับการลงครั้งก่อน จบลง ด้วยฆ้อนอันก่อน ทั้ง ราย D & 4h เอาใจลุ้นครับ เพราะรอบนี้ น่าจะที่ ฆ้อน ที่ราย 4h (แอบหวังไปเรื่อย ไม่อยากให้ลงต่อ) แต่ถ้าจะลง ก็ลงต่อไปไม่ว่าอะไร เพราะยังห่างจากทุนก้อนสุดท้ายอีกเยอะ และเพราะหมดกระสุนแล้ว ทำใจ...

คุณหมีน้ำครับ คิดว่า ที่ลงแรง ๆ อย่างงี้ เพราะ ตลาดรับข่าวเรื่อง การขึ้น มาร์จิ้น วันที่ 9 ที่จะถึงนี่ด้วยรึป่าวครับ รึว่า ถึงวันค่อยลงใหม่ ครับ

จะว่าไปคุณ kunghdy หายไปไหนอ่าคะ อยากเห็นกราฟคุณกุ้งจัง

แต่ก่อน 20 เหรีญญ = แรง

เด๋ยวนี้ 20 เหรียญ = ปกติ

ต่อไป 20 เหรียญ = ขึ้นลง 1 ครั้ง

-----------------------------------------------------------------------------

แจ้งข่าวเพิ่มครับว่า วันที่ 9 นี้ ตลาด จีน น่าจะมีการปรับ margin เพิ่มอีกครั้งนะครับ

จริงสุดๆ ครับ ตอนมีนาเมษา ยังตกใจกับเพื่อนอยู่เลย "เฮ้ย เมื่อคืนทองลงตั้งสิบกว่าเหรียญ เกิดอะไรขึ้น"

ตอนนี้ "เฮ้ย เมื่อคืนทองวิ่งแค่สิบกว่าเหรียญเอง เกิดอะไรขึ้น"

ผมลืมไปเลยว่า 6 - 7 เดือนที่แล้วสิบถึงยี่สิบเหรียญในคืนเดียวมันเป็นเรื่องใหญ่มาก

เข้าเวบไม่ได้ไปวันนึง แทบจะลงแดงตาย ไม่นึกว่าจะติดเวบนี้ขนาดนี้นะเนี่ย

....

ผมถือทองแท่งมาเกือบ 10 ปี ผมก็เลยผ่านมาแล้วไม่รู้กี่ดอย ตอนปี 08 รู้สึกว่าจะลงไป มากกว่า 3000 แต่เผลอแผล็บเดียว ขึ้นทะลุทะลวงไปเรื่อยมาจนถึงทุกวันนี้

.....

10 ปีแล้วเหรอครับ มานั่งดูกราฟย้อนหลังแล้ว ถึงได้ถึงบางอ้อว่าใครๆก็เรียกคุณหมอว่า "เจ้าสัว" biggrin.gif

Oh Shit!!!!!

พึ่งเริ่มได้เข้ามาศึกษา GF พอร์ทพึ่งอนุมัติวันจันทร์ ลองเทรดวันแรกเส้นทางแสนสดใส เห็นตามเทคนิดแสนรื่นเริง กลับกลายเป็นเหมือนโดนรับน้องแบบจัดหนักแตั้งแต่วันแรก ถึงเดาทางไม่ถูกกันเลยทีเดียว

ไอ้ครั้นจะตีเส้นกราฟ ไอ้คุณแท่งเทียนก็เด้งขึ้นลงประดุจลูกชิ้นโดปสารบอแร็คมาเต็มพุง เลือกหัวท้ายจะตีเส้นกันไม่ถูกเลยทีเดียว ไอ้ครั้นจะหนีออกตัวเลขก็วิ่งพล่านจนเอาไงดี เีพียงแค่แค่ขยับเม้าส์เบาๆ มาพิมพ์ราคามองไปอีกที อ่าวแล้วราคาที่ตูพิืมพ์ไว้เมื่อกี้ละไปไหนแล้วฟระ ครั้นลากเมาส์เบาๆ ไปกดซับมิดตัวเลขก็กลายเป็นรอสถานะในบัดดล -0-

เป็นการรับน้องที่โหดจริงๆ

อารมณ์กระชากใจ จากตอนแรกเอานิดหน่อยหวังแค่หาอะไรทำแก้กระสัยคลายเหงา กลับกลายเป็นกระแทบใจจนแทบหลุดไปกองกับพื้น

กำไรวันแรกแสนสดใสกลายเป็นน้ำตกในฉับพลัน ยังดีว่าหนีลูกใหญ่ทัน แต่แค่โดนลูกแรกไปก็แทบใจวาย

Gold Future น่ากลัวจริงๆ ครับ

:excl: นี่มันตื่นเต้นเกินไปแล้วนะ

!Wt !Wt !Wt

กลับมาก่อนแท่งเหมือนเดิม

!La !La ข...ขะ...ของถูกจ๋า

เดือนหน้าผมจะได้เงินกระดาษมาก้อนเล็กๆก้อนนึง ว่าจะแบ่งซื้อทองจิงกับแบ่งไปลองเปิด long mini GF ถือยาวๆสัก1สัญญา โดยจะวางมาร์จิ้นสัก50,000+ บาท(แบบว่าไม่มีปัญญาซื้ิอแท่ง10บาทอ่ะ แต่อยากได้กำไรเหมือนซื้อแท่งจิงๆกะเขาดูบ้าง) ผมวางแผนแบบนี้ผิดถูกยังไง รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ !_087

เท่าที่เปิดอ่านดูวันนี้ (เพิ่งจะเข้าได้) มีหลายคนอยากทราบ และน่าจะไม่ผิดกฏของเฮียกัมพล งั้นผมบอกในนี้เลยแล้วกันน่ะครับ

เป็นบริการของ ธนาคารไทยเครดิต ครับ โดยเค้าจะคิดให้จากราคาทองของสมาคมฝั่งขายคืน (ตัวต่ำกว่า) ในวงเงินไม่เกิน 90% วางทองแท่งเป็นประกัน คิดดอกเบี้ย 0.99% ต่อเดือน กำหนดจ่ายชำระดอกเบี้ย 3 เดือนครั้ง ส่วนรายละเอียดมากกว่านี้ ขอให้ติดต่อกับธนาคารเองน่ะครับ ผมรู้มาแค่นี้เอง ที่รู้เพราะเค้ามาออกบูทตอนคุณ NEXT และ GT GOLD จัดสัมมนาเมื่อวันที่ 6 มีนาคม 2554 (ครั้งที่ 3)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากเลยครับ ผมกำลังมองหาแหล่งเงินกู้ซื้อทองแบบดอกไม่แพงนัก เด๋วจะลองสอบถามกับทางธนาคาร แล้วดูเงื่อนไขของธนาคารอีกที ขอบคุณมากๆเลยคับ

น้องจะไป work & travel ที่ US ปีหน้า (2012 พอดี <_< ) ขู่ยังไงก็ไม่ฟัง ทำไงดี :angry:

หาประสบการก็ไม่เลวนะครับ แต่ต้องดูว่าได้ไปทำงานทีไหน ส่วนมากแต่ละชาติก็จะอยู่กันเป็นก๊กๆ

ที่ทำงานส่วนมาก ก็จะมีจุุดอ่อนตรงที่ สถานที่ส่วนมาก มักจะเดินทางลำบากถ้าไม่มีรถ ถ้าได้อยู่สวนสนุก

ก็อาจจะน่าเบื่อหน่อย (เล่นซักสามวันก็เบื่อแล้ว) แต่ถ้าได้อยู่พวก National Park แล้วชอบเที่ยวแบบธรรมชาติ

อาจจะไม่เบื่อเลยก็ได้ rolleyes.gif

ถ้าจะไปหาประสบการ อย่าฉุดเค้าไว้เลยครับ

แต่ถ้าจะไปหาเงินเก็บ มีแรงเท่าไหร่ ออกแรงฉุดให้สุดเลยนะครับ

เดี๋ยวจะกลายเป็นว่า ทำงานจริง ออกแรงจริง แต่ได้เงินปลอม(กระดาษ) มา happy.gif

เดือนหน้าผมจะได้เงินกระดาษมาก้อนเล็กๆก้อนนึง ว่าจะแบ่งซื้อทองจิงกับแบ่งไปลองเปิด long mini GF ถือยาวๆสัก1สัญญา โดยจะวางมาร์จิ้นสัก50,000+ บาท(แบบว่าไม่มีปัญญาซื้ิอแท่ง10บาทอ่ะ แต่อยากได้กำไรเหมือนซื้อแท่งจิงๆกะเขาดูบ้าง) ผมวางแผนแบบนี้ผิดถูกยังไง รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ !_087

ลองคิดดูให้ดีก่อนตัดสินใจนะคะ เดี๋ยวต้องกังวลเรื่องดอกเบี้ย เดี๋ยวกังวลกับราคาทอง ทั้งสองทาง จะทำให้ตัดสินใจไม่ถูก

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากเลยครับ ผมกำลังมองหาแหล่งเงินกู้ซื้อทองแบบดอกไม่แพงนัก เด๋วจะลองสอบถามกับทางธนาคาร แล้วดูเงื่อนไขของธนาคารอีกที ขอบคุณมากๆเลยคับ

พ่อน้องเอม นี่ใช่คุณ WCG หรือเปล่าครับ

ไปแอบเขียนบทความที่ไหนครับเนี่ย เขียนสนุก อ่านสบายจัง

เขียนในนี้ด้วยซิครับ

คนละคนครับ พ่อน้องเอม(มีลูกสาวครับ น่าจะชื่อน้องเอม) mdaddyน่าจะมีลูกชื่อน้องเอ็ม

http://www.gold2gold...9&topic=83.2220

ผมเลยคิดว่าชื่อแอ็ดดี้ แต่เป็นหมอ เลยมี md นำหน้าอ่ะครับ

ดังนั้นน่าจะเรียกว่าหมอแอ๊ดดี้

อิอิ มาเฉลยด่วนครับ

ขอบคุณครับ ชื่อลูกสาวคล้ายๆ กันเลยนึกว่าคนเดียวกัน

แหะๆ คนละคนกันครับ ตอนแรกๆมีคนมาทักเหมือนกันว่าเป็นคนเดียวกับ คุณพ่อน้องเอม

ตอนหลังเลยตัดสินใจเปลี่ยนชื่อดีกว่า เพื่อป้องกันความสับสน

แต่เห็นบทความที่คุณพ่อน้องเอมเขียนแล้ว อยากเขียนได้อย่างคุณพ่อน้องเอมเหมือนกันครับบบ.. happy.gif

หาประสบการก็ไม่เลวนะครับ แต่ต้องดูว่าได้ไปทำงานทีไหน ส่วนมากแต่ละชาติก็จะอยู่กันเป็นก๊กๆ

ที่ทำงานส่วนมาก ก็จะมีจุุดอ่อนตรงที่ สถานที่ส่วนมาก มักจะเดินทางลำบากถ้าไม่มีรถ ถ้าได้อยู่สวนสนุก

ก็อาจจะน่าเบื่อหน่อย (เล่นซักสามวันก็เบื่อแล้ว) แต่ถ้าได้อยู่พวก National Park แล้วชอบเที่ยวแบบธรรมชาติ

อาจจะไม่เบื่อเลยก็ได้ rolleyes.gif

ถ้าจะไปหาประสบการ อย่าฉุดเค้าไว้เลยครับ

แต่ถ้าจะไปหาเงินเก็บ มีแรงเท่าไหร่ ออกแรงฉุดให้สุดเลยนะครับ

เดี๋ยวจะกลายเป็นว่า ทำงานจริง ออกแรงจริง แต่ได้เงินปลอม(กระดาษ) มา happy.gif

ถ้าสถานการณ์ปกติ จะรีบผลักไสให้ไปเลยค่ะ :lol:

แต่ช่วงนี้อเมริกาโดนนู่น โดนนี่เยอะ เลยอยากให้คลื่นลมสงบก่อน

เพราะถ้าเป็นไปได้ เวลาเอื้ออำนวย ตัวเองก็อยากจะไปให้ทั่วโลกเหมือนกัน เอาเงินปลอมไปผลาญบ้างอะไรบ้าง อิอิ