ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

บ้านผมเป็นสวนปาล์ม 10 ไร่ ขอให้โชคดีในการขุดนะครับ

><"

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับ ขอถามหน่อยครับว่า เสาร์-อาทิตย์ร้านทองเค้าขายทองคำแท่งหรือเปล่าอ่ะคับ กะว่าจะไปไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้แล้วครับ

สวัสดีคับ ขอถามหน่อยครับว่า เสาร์-อาทิตย์ร้านทองเค้าขายทองคำแท่งหรือเปล่าอ่ะคับ กะว่าจะไปไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้แล้วครับ

ทองแท่งไม่ขายเสาร์-อาทิตย์แล้วครับ

ถ้าจะไปวันนี้ ร้านฮ. คงคิวเต็มแล้ว ลองร้านใหญ่อื่น ๆ ในเยาวราชดูนะ

วันนี้คนเข้ามาน้อยแฮะ...ทองขึ้น 300 กลายเป็นเรื่องเฉย ๆ กันไปแว้ว ...เอ หรือไปซื้อของกัน...มาลงชื่อรายงานตัวอีกคนครับ :D

ไม่ได้ไปซื้อทองหรอกค่ะนั่งรออยู่ยอดดอย คอย ฮ.มารับลงจากดอยค่ะ คริคริ

:excl: ไม่มีว่างเวลาทำอะไร....ต่อแถว..เช็คอิน...ขึ้นจรวด...

เบนจี้...โอบบาบา...พูดไม่มีน้ำหนัก...ทองไปต่อ... :D จรวดอุ่นเครื่องแล้ว... :excl:

เบนจี้...โอบบาบา...พูดไม่มีน้ำหนัก...ทองไปต่อ... :D จรวดอุ่นเครื่องแล้ว... :excl:

ฮ่าๆ อุ่นเครื่องแล้วพุ่งเลยนะ อย่าไปจอดเติมน้ำมันที่ไหนอีกล่ะ อิๆ

ยิ่่งสูงยิ่งหนาวครับ ราคาตอนนี้จะขึ้นก็ไม่ขึ้นจะลงก็ไม่ลง

ผมว่าน่าจะมีผลคืนนี้มากกว่านะครับ เพราะโอบาม่าพูดตอนตลาดหุ้น DJIA ปิดแล้ว

จับผิดโอเลี้ยง รบกวนคนที่คล่องภาษาแปลหน่อยนะคร้าบ ขอบคุณล่วงหน้า(ผมกลัวแปลมั่ว )

Dissecting the Lies in Obama's $447 Billion "Shock-and-Awe" Reelection Ploy; Dead-on-Arrival in Congress? Alternative Proposal Will Not Cost a Dime

http://globaleconomi...77-billion.html

จับผิดโอเลี้ยง รบกวนคนที่คล่องภาษาแปลหน่อยนะคร้าบ ขอบคุณล่วงหน้า(ผมกลัวแปลมั่ว )

Dissecting the Lies in Obama's $447 Billion "Shock-and-Awe" Reelection Ploy; Dead-on-Arrival in Congress? Alternative Proposal Will Not Cost a Dime

http://globaleconomi...77-billion.html

รอซับไตเติลด้วยคนครับ

!01 !01 !01

หวัดดีคับ เข้ามาขอคำแนะนำอีกแล้วครับ

คือวันนี้ผมไปศูนย์ซื้อขายทองคำ(Gcap)ตรงกิ่งเพชรมาแล้วครับ สอบถามจนได้ความว่า ที่นี่ขายแพงกว่าราคาสมาคม 20 บาทและรับซื้อคืนแพงกว่าสมาคม 50 บาท และไม่เสียค่าบล็อก

แต่หน้าตาทองคำไม่น่าเก็บสะสมเท่าไหร่ เพราะเค้าใช้สำหรับซื้อขายเพื่อเอาไปทำต่อ พอผมขอดูรูปของเค้ามันก็ไม่สวยจริงๆด้วยเป็นรอยตะปุ่มตะป่ำ - -'

ก็เลยอยากมาขอคำปรึกษาครับว่า

1.ควรจ่ายแพงอีกนิดไปซื้อที่เยาวราชเพื่อให้ได้ความสวยงามหรือไม่? ตั้งใจซื้อเก็บยาวครับเอาไว้ไปขอสาวแต่งงาน แต่ตอนนี้ยังหาว่าที่เจ้าสาวไม่ได้ 555

2.มาร์เก็ตติ้งที่คุยด้วยพูดเองว่า ทองของร้านใหญ่ๆในเยาวราชจะดูสวยแวววาวกว่าทองของเค้า จนผมอยากรู้ว่ามันสวยกว่าขนาดไหน พี่ๆพอจะมีรูปมาอวดกันมั่งมั๊ยครับ

3.พี่ๆว่าหน้าตาทองแท่งสวยไม่สวยๆมันมีผลในเรื่องไหนมั่งครับ ><

4.แล้วช่วงนี้บรรยากาศร้านทองที่เยาวราชเป็นยังไงมั่งครับ

ขอบคุณคับ ^^

หวัดดีคับ เข้ามาขอคำแนะนำอีกแล้วครับ

คือวันนี้ผมไปศูนย์ซื้อขายทองคำ(Gcap)ตรงกิ่งเพชรมาแล้วครับ สอบถามจนได้ความว่า ที่นี่ขายแพงกว่าราคาสมาคม 20 บาทและรับซื้อคืนแพงกว่าสมาคม 50 บาท และไม่เสียค่าบล็อก

แต่หน้าตาทองคำไม่น่าเก็บสะสมเท่าไหร่ เพราะเค้าใช้สำหรับซื้อขายเพื่อเอาไปทำต่อ พอผมขอดูรูปของเค้ามันก็ไม่สวยจริงๆด้วยเป็นรอยตะปุ่มตะป่ำ - -'

ก็เลยอยากมาขอคำปรึกษาครับว่า

1.ควรจ่ายแพงอีกนิดไปซื้อที่เยาวราชเพื่อให้ได้ความสวยงามหรือไม่? ตั้งใจซื้อเก็บยาวครับเอาไว้ไปขอสาวแต่งงาน แต่ตอนนี้ยังหาว่าที่เจ้าสาวไม่ได้ 555

2.มาร์เก็ตติ้งที่คุยด้วยพูดเองว่า ทองของร้านใหญ่ๆในเยาวราชจะดูสวยแวววาวกว่าทองของเค้า จนผมอยากรู้ว่ามันสวยกว่าขนาดไหน พี่ๆพอจะมีรูปมาอวดกันมั่งมั๊ยครับ

3.พี่ๆว่าหน้าตาทองแท่งสวยไม่สวยๆมันมีผลในเรื่องไหนมั่งครับ ><

4.แล้วช่วงนี้บรรยากาศร้านทองที่เยาวราชเป็นยังไงมั่งครับ

ขอบคุณคับ ^^

ลองไปดูร้านของสปอนเซอร์เว็บเรานะครับ

http://namchiang.com/smf/index.php?topic=12113.0

ไว้เย็นๆ ดึกๆ เลิกงานแล้ว ถ้ายังไม่มีใครแปลจะมาสรุปให้ครับ

มีบทความ(ถาษาอังกฤษ) อีกอันแถมให้ครับ เขาเดาว่า FED อาจไม่ทำ QE3 แต่ข้ามขั้นไป GOLD REVALUATION เลย

ไม่รู้เหมือนกันว่าคืออะไร ผมยังไม่ได้อ่านครับ (เย็นนี้คงได้อ่าน)

เท่าที่ดูผ่านๆ เขาอ้างอิงจากหลักความคิดที่ Bernanke เคยคอมเมนท์การแก้ปัญหาเศรษฐกิจของญี่ปุ่น สมัยก่อนที่ Bernanke ยังไม่ได้เป็นประธาน Fed ครับ

http://silverdoctors.blogspot.com/2011/08/will-bernank-skip-qe3-and-proceed.html