ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แหม เปิดยากโพสต์ยากเอาเนื้อๆเลยดีกว่าครับcool.gif

Peter Schiff - Expect More Inflation, Printing & Higher Gold

Stephen Leeb - Gold, Minimal Downside, $12,000 Upside

ถ้าฝรั่งเขามองแบบนี้ มีเงินเย็นก็ซื้อๆไปเหอะครับ(อิอิ ถ้าทำใจรับได้ว่าถ้าซื้อแล้วมันจะลงอีกซัก 100 ดอลล์เพราะไม่มีใครรู้)04a30356.gif

ผมซื้อล่าสุดอยู่ดอยต่ำกว่าคุณ JohnCM หน่อยเดียวเอง 555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรียนถามครับ

ผมเก็บแท่ง ที่ 26,200 บาท และำำกำลังอยากจะเก็บเพิ่มควรเข้าซื้อวันนี้เลยหรือว่าควรรออาทิตย์หน้าครับ หรือควรรอเก็บซักประมาณที่เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

แนะนำให้เก็บภายวันนี้เลยครับ แต่คิดคิวที่ร้านคงเต็มหมดแล้ว

อาจไปวันจันทร์ก็ได้นะ

ลุ้นให้มัน rebound ได้ ให้ทำราคาให้ได้สูงกว่า 1775-1780 อาจไปได้ถึง 1800 ค่ะ ตอนนี้ออกข้างซะแล้ว :lol:

ลุ้นให้มัน rebound ได้ ให้ทำราคาให้ได้สูงกว่า 1775-1780 อาจไปได้ถึง 1800 ค่ะ ตอนนี้ออกข้างซะแล้ว :lol:

คุณ kungdy คะ หมายถึงว่ามันกำลัง sideway อยุ่ตรงนี้ใช่มั้ยคะ ระหว่าง 1760-1780 ยังสมควรอยุ่เฉยๆ ใช่มั้ยคะ

คุณ kungdy คะ หมายถึงว่ามันกำลัง sideway อยุ่ตรงนี้ใช่มั้ยคะ ระหว่าง 1760-1780 ยังสมควรอยุ่เฉยๆ ใช่มั้ยคะ

มันพักค่ะ ตอบยาก ว่าแต่ว่าจะทำอะไรกะอะไรคะ ทองแท่งหรือ gf !38 ทองแท่งน่าจะรอได้นะ GF รอระบบค่ะ อย่าเข้าไปลุยเลย ยากไปค่ะ มันพัก วันนี้ web มีปัญหา post ซ้ำแล้วซ้ำอีกเพราะมันไม่ไป เฮ้อ ไว้มันดีก่อนนะค่อยมา post ใหม่ !17

:wub: :wub: น้องใหม่ติดดอยหมดตัวแล้วชำใจ :wub: ถูกแก้ไข โดย mini_2507

เวลาตลาดลอนดอน

ตอนนี้ราคาดีดขึ้นอย่างเร็ว ^^

ใครเห็นความอยุติธรรมของสมาคมบ้าง ราคาลงตั้ง 10 เหรียญไม่ปรับลง พอขึ้น 4 เหรียญปรับซะ 100 บาท

น่าเกลียดสุดๆ ตอนนี้กั๊กตั้ง 250

เศรษฐกิจอเมริกา และยุโรป ตอนนี้ก็เหมือนกับ คนที่ใช้บัตรเครดิตจนเต็มแทบทุกใบแล้ว ตอนนี้ก็หมุนกันไปหมุนกันมา ....สุดท้ายต้องหาทางเบี้ยวหนี้...ครั้งนี้น่าจะเกไพ่หมดน่าตัก...ซึ่งไม่น่าจะช่วยอะไรได้ เตรียมรับระเบิดก้อนใหญ่ได้แล้ว...มีเงินรีบเก็บทองนะ..เดือนหน้ารถจะออกแล้ว ช่วงนี้ลงมาให้เก็บอย่าคิดนาน...

มันพักค่ะ ตอบยาก ว่าแต่ว่าจะทำอะไรกะอะไรคะ ทองแท่งหรือ gf !38 ทองแท่งน่าจะรอได้นะ GF รอระบบค่ะ อย่าเข้าไปลุยเลย ยากไปค่ะ มันพัก วันนี้ web มีปัญหา post ซ้ำแล้วซ้ำอีกเพราะมันไม่ไป เฮ้อ ไว้มันดีก่อนนะค่อยมา post ใหม่ !17

ืจะเข้าซื้อทองแท่งนะคะ

ตังค์หมด หมดตังค์ ยอมแพ้ไม่มีปัญญาซื้อแล้วครับ

ใครเห็นความอยุติธรรมของสมาคมบ้าง ราคาลงตั้ง 10 เหรียญไม่ปรับลง พอขึ้น 4 เหรียญปรับซะ 100 บาท

น่าเกลียดสุดๆ ตอนนี้กั๊กตั้ง 250

ทำใจเสียเถอะครับ ให้รู้ว่าเขาคือสมาคมผู้ค้าทอง ไม่ใช่สมาคมผู้ซื้อทองsleep.gif

ดังนั้นเขาต้องแสวงหาผลประโยชน์ให้กับกลุ่มของเขา(เป็นเรื่องธรรมดาอย่างยิ่ง)happy.gif

ตอนที่คนแย่งกันซื้อทอง ราคาตั้งจะสูงกว่าราคาที่เมืองนอกมากmad.gif พอเขาขายเราปั้บ เคาะซื้อที่เมืองนอกคืนทันที กำไรบาน laugh.gif

ตอนที่คนแย่งกันเอาไปขายราคาตั้งจะต่ำกว่าราคาเมืองนอกมากmad.gif พอรับซื้อเราปั้บเคาะขายที่เมืองนอกทันที กำไรบานlaugh.gif

ผมไม่ว่าเขาหร็อกครับ เพราะเข้าใจและยอมรับว่าสมาคมใดๆในโลกก็รักษาผลประโยชน์ให้กับสมาชิกทั้งนั้นbiggrin.gif

ปล. อาจไม่สบอารมณ์คนอ่าน แต่มันคือเรื่องจริงที่เราต้องยอมรับ และอยู่กับมันอย่างมีความสุขครับsmile.gif

ทำใจเสียเถอะครับ ให้รู้ว่าเขาคือสมาคมผู้ค้าทอง ไม่ใช่สมาคมผู้ซื้อทองsleep.gif

ดังนั้นเขาต้องแสวงหาผลประโยชน์ให้กับกลุ่มของเขา(เป็นเรื่องธรรมดาอย่างยิ่ง)happy.gif

ตอนที่คนแย่งกันซื้อทอง ราคาตั้งจะสูงกว่าราคาที่เมืองนอกมากmad.gif พอเขาขายเราปั้บ เคาะซื้อที่เมืองนอกคืนทันที กำไรบาน laugh.gif

ตอนที่คนแย่งกันเอาไปขายราคาตั้งจะต่ำกว่าราคาเมืองนอกมากmad.gif พอรับซื้อเราปั้บเคาะขายที่เมืองนอกทันที กำไรบานlaugh.gif

ผมไม่ว่าเขาหร็อกครับ เพราะเข้าใจและยอมรับว่าสมาคมใดๆในโลกก็รักษาผลประโยชน์ให้กับสมาชิกทั้งนั้นbiggrin.gif

ปล. อาจไม่สบอารมณ์คนอ่าน แต่มันคือเรื่องจริงที่เราต้องยอมรับ และอยู่กับมันอย่างมีความสุขครับsmile.gif

แต่ทุกทีที่ผ่านมา ราคารห่างไม่เกิน 100เท่าไหรนะครับ จากเมืองนอก แต่รอบนี้ห่าง200+ แล้ว ก็หลายวันด้วย มีวิธีแก้ไขไรได้มั่งนะครับ