ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

นี่ครับมีใบเดียว 1 ร้อยล้านล้าน sleep.gif

ถ้าต้องนับเป็นวันๆสงสัยจะเป็นอัลไซเมอร์ครับ นับแล้วนับอีก ไม่หมดซักที เพราะลืมว่านับไปแล้ว อิอิ แซวเล่นน๊า

ขอบคุณในคำอวยพรนะครับ

ของผมก็มีอยู่ใบหนึ่งครับเดียวครับ....อิอิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองเป็นระดับวันค่ะ สัปดาห์ไม่มี divergence ของ indicator ก็แสดงว่ายังไม่ครบ wave หลักระดับสัปดาห์โอกาสเห็นการขึ้นหลังจากการพักครั้งนี้สูงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เหมือน set (เน่า) หลุด channel ขาขึ้นออกมาพักเต็มตัว มี divergence ของ indicator ทั้งระดับวันและสัปดาห์ มันเลยปล้ำแต่จะลงท่าเดียว ฮา... !53 ใฝ่ต่ำไม่เลิก

มองว่า rebound SET รอบนี้น่าจะประมาณ 1060 นะคะ+/- ใครมีปล่อยของแถวๆ นั้น ไม่ต้องกลัวปล่อยหมู volume ไม่ support ว่าจะเป็นการขึ้นรอบใหม่ ถ้ามันจะกลับเป็นขาขึ้นจริง ค่อยไล่ต้อนมันเข้าเล้า ก็ไม่สาย !ee ตอนนี้กลัวติดดอยมากกว่าปล่อยน้องหมูค่ะ ฮา...

คุณกุ้งคะ ยังงง ๆ หน่อยนะคะ ตกลงมันยังจะขึ้นต่อใช่ไม๊คะ ตรงนี้อะคะ indicator ก็แสดงว่ายังไม่ครบ wave หลักระดับสัปดาห์โอกาสเห็นการขึ้นหลังจากการพักครั้ง

HAPPY BIRTHDAY ไม่เจ็บ ไม่ไข้ ไม่ป่วย ร่ำรวยทองคำเยอะๆครับ

ว๊าย รสนิยมของพี่หมอเหรอเนี่ย พึ่งรู้ ฮา...!ee

แหะๆทองเท่าที่มีอยู่ใช้เวลานับแค่ 5 วิ ก็หมดแล้วครับ ขอให้สมพรปากนะครับ อยากมีเยอะแบบนั้นจัง

1ตัน 2ตัน 3ตัน 4ตัน 5ตัน ครบ5วิพอดี เยอะนะครับทองคำ5ตัน

เป็นคนบ้านี่มันดีนะ เวลาที่ทำอะไรไป เขาก็จะให้อภัยเพราะเขาบอกว่า เฮ้ย อย่าไปถือ มันบ้า 555

อีกแบบก็คือ เป็นคนดี มีน้ำใจ ชอบช่วยเหลือคนอื่น มีน้ำใจ ทนไม่ได้ที่เห็นอะไรไม่ถูกต้อง เวลาผิดพลาดอะไรเล็กๆน้อยคนรอบข้างจะมองข้ามความผิดนั้นไป

คนแบบนี้เวลามีเรื่องทะเลาะเล็กๆน้อยกับคนในเวป(เรื่องทะเลาะเป็นเรื่องคนอื่นแต่ทนเฉยไม่ได) แปลกนะทะเลาะยังได้คะแนนเพิ่มอีก

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

คุณกุ้งคะ ยังงง ๆ หน่อยนะคะ ตกลงมันยังจะขึ้นต่อใช่ไม๊คะ ตรงนี้อะคะ indicator ก็แสดงว่ายังไม่ครบ wave หลักระดับสัปดาห์โอกาสเห็นการขึ้นหลังจากการพักครั้ง

ทั้งหมดนี้สำหรับคนที่คิดจะลุย GF นะคะ (ส่วนคนที่ลงทุน GF เสมือนทองแท่งกับคนที่ลงทุนทองแท่งเน้นถือยาว ไม่ต้องสนใจกับ TA มากก็ได้ค่ะ)

ทองตอนนี้คือจบ wave 3 ใหญ่ (ประเภท super grand cycle wave 3??) ถ้าเทียบรุ่นก็เป็นรุ่นปู่ทวด-รุ่นย่าทวดมังคะ ฮา... ตอนนี้พัก wave 4 ใหญ่ ก่อนขึ้น Wave 5 (ใหญ่) เพราะฉะนั้นน่าจะใช้เวลานานและค่อนข้างซับซ้อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะคะ สำหรับการพักรอบนี้ น่าจะลงสลับขึ้นนานเป็นเดือนนะ !_Rd

projection ของ wave 5 ใหญ่จะอยู่ประมาณ 2700-3500++ เหรียญ ซึ่งก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะไปถึงภายใน 1 เดือน มันจะใช้เวลานานอีกเหมือนกัน หลายเดือนหรือหลายปีนะ (ทั้งหมดนี้คือใช้ program นับ wave ให้ค่ะ ตัวเองไม่สามารถนับได้เพราะมันไกลเกินไป นับไม่ถูก ฮา... !17 ) พอบวกลบคูณหารจะเห็นว่า wave 3 ใหญ่กินเวลาตั้งแต่ ตค 2008 จนถึงเดือนนี้ล่ะค่ะ (3 ปีแน่ะ) ปกติตัวเองจะนับแค่ระลอกย่อยเป็นระลอก พอครบ 5 wave (wave เหลน ของปู่ทวดกะย่าทวด) ก็จบหนึ่งรอบ มีสัญญาณขายก็ออก ไม่งั้นเหวี่ยงกันมึน !45 ยกเว้นคนที่กะลงทุนข้ามชาติจริงๆ ก็(ทน)ถือต่อได้ ฮา... ตัวเองขอหมุนออกทำกำไรก่อนดีกว่า ไม่อยากนั่งรถไฟเหาะค่ะ

ย้อนไปดูช่วงพัก wave 2 ใหญ่ กินเวลาตั้งแต่ มีค - ตค 08 (โห นานเหลือเชื่อเลย 8 เดือนแน่ะ) !Hot ตอนนั้น wave 1 ใหญ่ราคาจะอยู่ประมาณ $1000 wave 2 จบที่ $680 discount 30% แน่ะ ไม่น้อยเลยนะ !17 เพราะงั้นพัก wave 4 ก็ทำใจไว้ได้เลยค่ะ เหวี่ยงกันกระจาย กระชาก ขึ้น ตบลง อยู่แบบนี้แหละ เพราะงั้นคนที่เข้า GF ต้องมีระบบเข้าออก ถึงแม้ว่ามันจะเป็นช่วงพัก ก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะลงทุกๆ วัน แต่มันจะขึ้นๆ ลงๆ เหมือนคลื่น บางวันคลื่นลูกเล็ก บางวันก็โดนคลื่นขนาด tsunami บางวันก็จรวด บางวันก็จักรยาน อะไรประมาณนี้ค่ะ !ee เพราะฉะนั้นการเข้าหรือออก GF ควรมีระบบและไม่ควร overtrade มีจุด stop loss ในทุกครั้งที่ตัดสินใจลงสนาม (ถ้าคิดจะเข้าแล้วผิดจากที่คิด เช่นคิดว่ามันควรขึ้นแต่มันดันลง ต้องเตรียมแผนไว้ด้วยว่าเราจะทำอย่างไร หาจุด stop ซะ) ยิ่งช่วงนี้เหวี่ยงกันระดับ roller coaster ถ้าใจไม่นิ่งพอก็อาจกระเด็นหลุดออกจากตลาดแบบถาวรค่ะ !034

ทั้งหมดนี้เป็นการมองจากกราฟนะคะ (program มันนับให้ ถ้าผิดพลาดอะไรโทษมัน ฮา..) สำหรับตัวเองมองภาพทองตอนนี้ยังพักเหมือนที่เคยพูดไว้ ใช้วิจารณญาณตัดสินใจเองนะคะ สำหรับ GF ตัวเองขอรอระบบในการเข้าซื้อ แต่ทองแท่งคงรอแถวๆ 1550-1700 อย่างที่บอก คงจะเก็บเป็น step เพื่อทำบันไดลงจากดอย everest ค่ะ โชคดีนะค๊า !bye

silver program นับให้ว่าจบ wave 5 ใหญ่ ขึ้นมาจาก $9 มาจบที่ $50 +/- ช่วงนี้เป็นการพักของ silver ยังพักไม่เสร็จ ถ้าพักเสร็จก็จะเป็นขาขึ้นรอบใหม่ที่ไกลกว่า $50 อีกมากมาย ลุ้นให้มันพักให้เสร็จเร็วๆ มันเริ่มพักประมาณเดือน เมย ปีนี้ จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่จบ !034 มีโอกาสที่จะเห็นราคาที่ต่ำกว่า 33 หรือต่ำกว่า 30 อีกรอบ มาเจอช่วงทองพักด้วยพอดี คงลากๆ กันลงมาทั้งพี่และน้อง !45 ใครมีของก็ทนๆ กันหน่อยนะคะ พอมันพักเสร็จ (น่าจะเวลาเดียวๆ กับทอง) มันก็จะไปด้วยกันอีกรอบ เฮ้อ...กินยา "ทัมใจ" ไว้หน่อยนะคะ

silver program นับให้ว่าจบ wave 5 ใหญ่ ขึ้นมาจาก $9 มาจบที่ $50 +/- ช่วงนี้เป็นการพักของ silver ยังพักไม่เสร็จ ถ้าพักเสร็จก็จะเป็นขาขึ้นรอบใหม่ที่ไกลกว่า $50 อีกมากมาย ลุ้นให้มันพักให้เสร็จเร็วๆ มันเริ่มพักประมาณเดือน เมย ปีนี้ จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่จบ !034 มีโอกาสที่จะเห็นราคาที่ต่ำกว่า 33 หรือต่ำกว่า 30 อีกรอบ มาเจอช่วงทองพักด้วยพอดี คงลากๆ กันลงมาทั้งพี่และน้อง !45 ใครมีของก็ทนๆ กันหน่อยนะคะ พอมันพักเสร็จ (น่าจะเวลาเดียวๆ กับทอง) มันก็จะไปด้วยกันอีกรอบ เฮ้อ...กินยา "ทัมใจ" ไว้หน่อยนะคะ

silver จะลงไปต่ำขนาดนั้นเลยเหรอครับ โอออออ ของในมือผมเฉลี่ยต้นทุนอยู่ที่ 39$ ครับ

กะซื้อเพิ่มด้วยนะเนี่ย ฟังงี้รอก่อนดีกว่าป่ะครับ

silver จะลงไปต่ำขนาดนั้นเลยเหรอครับ โอออออ ของในมือผมเฉลี่ยต้นทุนอยู่ที่ 39$ ครับ

กะซื้อเพิ่มด้วยนะเนี่ย ฟังงี้รอก่อนดีกว่าป่ะครับ

ทองพักช่วงนี้ เพราะงั้น silver ก็ไม่น่าไปไหนได้ไกล ถ้าพักเสร็จจริง มันวิ่งเร็วกว่าทองแล้วค่ะ สังเกตดูสิช่วงทองวิ่ง มันไม่ค่อยขยับเลย ก็หมายความว่ามันยังพักอยู่ !17 น่าจะรอได้นะ แถวๆ 30-33 เฮ่อ !034 ตอนนี้ก็มีสัญญาณขายออกมาเหมือนทอง ถ้าลงหนักๆ ก็สะสมเอาแล้วกันค่ะ เฉลี่ยไปเรื่อยๆ 30-33 ไม่ค่อยน่ากลัว กลัวมันหลุด $30 หรือต่ำกว่านั่นน่ะสิ !_cd

ผมขอถามความคิดเห็นหน่อยนะครับ คือ มีคนแนะนำให้ผมไปซื้อทองแท่งที่ร้านเพชรทองศรีโต๊ะกัง แล้วเค้าบอกว่า ต้องเป็นสมาชิกและมีการวางเงินประกันราคาทองด้วย คือ วางบาทละ 800 บาท ถ้าซื้อ 5 บาท = 4000 บาท จ่ายก่อนเลย เพื่อกันเวลาลูกค้าโทรมาบอกจะขายแต่เห็นราคาแล้วกลับยังไม่ยอมปล่อยของ กลายเป็นว่าโกหกทางร้านไป จึงได้มีการตั้งราคาประกันขึ้นมา และเมื่อคุณขายของแล้วหรือไม่ได้เป็นสมาชิกกับทางร้านแล้วทางร้านจะคืนเงินประกันตรงนั้นให้กลับคืนไป ผมอยากจะถามว่า อย่างนี้ผมจะถูกหลอกไหมครับ กลัวเสียเงินค่าประกันไปฟรีๆหลายบาทครับ เพราะถ้าผมซื้อก็จะเก็บยาวเลยครับ กว่าจะขายก็นาน และกลัวร้านจะปิดหนีผมไปซะก่อนนะสิครับ และไม่แน่ใจด้วยว่าทองแท่งร้านเค้าสามารถนำไปขายร้านอื่นหรือที่เยาวราชได้ด้วยหรือเปล่าครับ คุณพอจะแนะนำผมในเรื่องนี้ได้ไหมครับ คือร้านนี้ผมสะดวกซื้อและคิดค่าบล็อกถูก บาทละ 30 บาทเองครับ และอยากให้แนะนำร้านทองที่ขายทองแท่ง แถวรามคำแหง แถวบางกะปิ แถวพระราม2 แถวมีนบุรี ว่ามีร้านไหนพอจะให้ผมซื้อแท่งได้ในวันธรรมดาที่ผมทำงานและค่าบล็อคน้อยกว่า 300 บาท อะครับ แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆนะครับ

ผมขอถามความคิดเห็นหน่อยนะครับ คือ มีคนแนะนำให้ผมไปซื้อทองแท่งที่ร้านเพชรทองศรีโต๊ะกัง แล้วเค้าบอกว่า ต้องเป็นสมาชิกและมีการวางเงินประกันราคาทองด้วย คือ วางบาทละ 800 บาท ถ้าซื้อ 5 บาท = 4000 บาท จ่ายก่อนเลย เพื่อกันเวลาลูกค้าโทรมาบอกจะขายแต่เห็นราคาแล้วกลับยังไม่ยอมปล่อยของ กลายเป็นว่าโกหกทางร้านไป จึงได้มีการตั้งราคาประกันขึ้นมา และเมื่อคุณขายของแล้วหรือไม่ได้เป็นสมาชิกกับทางร้านแล้วทางร้านจะคืนเงินประกันตรงนั้นให้กลับคืนไป ผมอยากจะถามว่า อย่างนี้ผมจะถูกหลอกไหมครับ กลัวเสียเงินค่าประกันไปฟรีๆหลายบาทครับ เพราะถ้าผมซื้อก็จะเก็บยาวเลยครับ กว่าจะขายก็นาน และกลัวร้านจะปิดหนีผมไปซะก่อนนะสิครับ และไม่แน่ใจด้วยว่าทองแท่งร้านเค้าสามารถนำไปขายร้านอื่นหรือที่เยาวราชได้ด้วยหรือเปล่าครับ คุณพอจะแนะนำผมในเรื่องนี้ได้ไหมครับ คือร้านนี้ผมสะดวกซื้อและคิดค่าบล็อกถูก บาทละ 30 บาทเองครับ และอยากให้แนะนำร้านทองที่ขายทองแท่ง แถวรามคำแหง แถวบางกะปิ แถวพระราม2 แถวมีนบุรี ว่ามีร้านไหนพอจะให้ผมซื้อแท่งได้ในวันธรรมดาที่ผมทำงานและค่าบล็อคน้อยกว่า 300 บาท อะครับ แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆนะครับ

ร้านนี้เป็นอย่างที่บอกครับผมไม่ค่อยปลื้มนะเวลาราคาทองสูงก็ขายให้คนทั่วไป พอราคาทองผันผวนก็จะรับซื้อขายแต่สมาชิกผมมีซื้อทองแท่งแบบ 1 บาท กับ 2สลึงของร้านนี้มาด้วยครับเมื่อก่อนยังไม่ขนาดนี้เดี๋ยวนี้รับแต่สมาชิก คนที่สมัครสมาชิกส่วนใหญ่จะเป็นคนเล่นสั้นๆครับแบบซื้อวันนี้ขายพรุ่งนี้ หรือซื้อๆขายๆตลอดครับถึงจะเหมาะกับการเป็นสมาชิก ถ้าเป็นแบบเก็บยาวอย่างคุณWongwai ผมแนะนำซื้อร้านไหนก็ได้ครับถ้าทองแท่ง 5บาทขึ้นไปไม่มีค่าบล๊อคอยู่แล้วครับส่วนถ้าน้อยกว่า5บาทถึงจะมีค่าบล๊อค ส่วนเรื่องร้านอื่นที่แนะนำผมเคยไปดูมาร้านนึงครับแถวมีนบุรี ชื่อร้านแม่บุญมา ครับมีทองแท่ง 2บาทร้านเขารับมาจาก ออซิริส ค่าบล๊อค 200 ครับร้านอยู่ริมถนนแถวทางเข้าหน้าตลาดมีนบุรีลองดูครับ

ผมซื้อทองแท่งละ1บาทก็ซื้อจากausirisนะครับ สมัครสมาชิกไม่ยาก เวลาซื้อก็โทรล็อคราคาแล้วโอนตัง แฟ็กใบโอนเงินยืนยันการจ่ายเงิน แล้วไปรับทองวันไหนก็ได้ที่เราสะดวก แต่เวลาขายยังไม่เคยขายครับ เน้นเก็บยาวว ค่าบล็อคก็ปกตินะคับ ทอง1บาทค่าบล็อค150บาท ทอง2บาทค่าบล็อค200บาท หรือซื้อ1,2สลึงก็มีครับ ลองอ่านรายละเอียดในเวปของausirisดูครับ