ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แม่เราเข้าซื้อที่ 25500 แล้วพอลงมาอีกแกตกใจ โทรบอกเดี๋ยวอาิทิตย์หน้าโอนตังมา

แกจะไปซื้อเพิ่ม เราอ่านคนนั้นคนนี้วิเคราะห์ว่าทองจะลงไปอีก ก็ตัดสินใจไม่ถูกอะคะ

สรุปเชื่อแม่ดีกว่า ขอบคุณทุกบทความคะ

ขอถามอีกนิด ตอนนี้ดอลล่าแข็ง มันไม่ใช่สิ่งที่สหรัฐต้องการใช่มั้ยคะ

555 ตกใจแบบนี้เดี๋ยวก็รวยมากขึ้นไปอีกครับ ลงแล้วซื้อเพิ่มเนี่ย tongue.gif

ตอนทองลงคนก็วิเคราะห์ว่าอาจลงได้อีก แต่ไม่มีใครรู้หร็อกครับ ว่าจริงๆจะเป็นยังไง

เมกาต้องการให้เงินดอลล์อ่อนครับ แข็งๆแบบนี้อีกเดี๋ยวยิ่งตายใหญ่เลย ขายของไม่ออก ,หนี้ของตัวเองก็เพิ่มค่าขึ้นฯลฯ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอถามความเห็นนิดนึงครับ L GFV ไว้26500 2สัญญา -26500

S GFZ 25550 เท่าทุนอยู่

ผมจะปิดสถานะที่Lไว้ไป1สัญญาดีไหมครับ หรือจะให้Sเพิ่ม

ถูกแก้ไข โดย obeone

เห็นพูดกันถึงปี 2008 โอบามาจะยอมให้ collapse ขนาดนั้นเลยหรือครับ ถ้าเค้ายังต้องการเป็นปธน.อีกสมัย

ผมว่าน่าจะยื้อมากกว่า ตอนนี้แค่แผนทุบทองเท่านั้นเองด้วยการประกาศออก ot ขึ้นมาร์จิน ไม่ต้องลงแรงเททองจริงหรอก

ปล.พี่ออสเพิ่มสายหน่อยสิครับ โทรไม่ติด อยากเห็นภาพเยาวราชวันจันทร์จัง

สวัสดีเช่นกันครับ ราคาที่ 1720 อยากเรียกว่า สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าปาฏิหาริย์ครับ :lol: ส่วนจะลงไปอีกได้หรือไม่ ตรงนี้ต้องวัดใจชาวสวนกันแล้วครับ :lol: แต่จากกราฟระดับสัปดาห์และเดือนนั้น การพักตัวที่ระดับ 23.6% ต้องบอกว่ายังถือว่าน้อยครับ หากมีปาฏิหาริย์จริงก็ขอให้แนวรับในกราฟระดับวันสามารถรับอยู่นะครับ แต่เวลาลงแรงๆแบบนี้ส่วนใหญ่แล้ว เวลากราฟสวนกลับก็จะแรงไม่เบาเลยทีเดียวครับ และหากรูปแบบแท่งเทียนดูดีลงตัวส่งสัญญาณ Bullish ขึ้นพร้อมกับสัญญาณทางเทคนิคอื่นๆ รับรองเลยครับ หมีไส้แตกแน่ๆ :lol:

ขอบคุณครับ +1 ให้เลยครับ.... :D ..อยากกินตือฮวนหมีจริงๆ... :upstrong:

คุณกุ้งครับ เมื่อวานผมไปซื้อมาได้อีก 1 บาท ที่ราคา 24400+200 = 24600 บาท บวกค่าบล็อคไป 200 บาทครับ ยอมครับ เพราะกลัวจะลงอีกเลยไม่ซื้อเยอะ และไม่ได้คิดว่าร้านจะปล่อยขายแท่งให้วันเสาร์ คิดว่าจะไปถามเล่นๆเฉยๆ ที่ไหนได้ขายให้ครับ เห็นเค้าบอกว่า ตัดขายให้ แสดงว่ากลัวทองจะลงอีกแล้วจะขาดทุนไปมากกว่านี้ เพราะเค้าบอกผมว่าขาดทุนจากที่ซื้อมาขาย ประมาณ1300บาท ผมเลยวิเคราะห์ได้ว่า จากหน้าร้านจริงจนอ่านที่คุณกุ้งแนะนำ ฟันธงได้ว่าจะต้องมีลงอีกแน่ๆ ครับ จริงไม่จริงต้องลองดูพรุ่งนี้เป็นต้นไป ตอนนี้ผมต้องรีบปั้มเงินกระดาษ เตรียมเก็บเข้าพล็อตอีก ขอบคุณมากครับคุณกุ้ง

ลงแบบนี้เครียดจริงๆ 2000 เหรียญ ไม่หวังแล้ว ขอแค่ 1800 จะได้เห็นก่อนสิ้นปีไม๊นะ :(

วันศุกที่ผ่านมานั้่นราคาลงหนักแต่แปลกทำไมแมงมุมไม่เข้าซื้อนะ ท้งที่เคยขายของแพงไปหลายอยู่

คาดว่าวันจันทร์แมงมุมน่าจะเข็าว์้อนะครับไม่ใช่ขายซ้ำอันนี้น่าจะอานเรย

ขอบพระคุณ คุณ wcg คุณจำมัย จัมไม และคุณMOR LEK ตุ้มหุสุดสวยด้วยค่ะ ................ว่าแต่ ตอนนี้ตังส์อยู่บนดอยหมด เลยไม่มีตังส์ซื้อตุ่มค่ะ หุหุ !031 !53

รบกวนเพื่อนๆนิดนะครับ

พอดีว่าผมได้รับข่าวมาว่าจีนกะอินเดียจะรวมหัวกันเททองในสัปดาห์หน้าไม่รู้จริงหรือมั่วนะครับ

ไม่รู้ว่าจะม่าช่วงรีบาวให้กระโดดหรือป่าว

ทั้งที่ก่อนหน้านี้ทองคำมักสวนทางกับกระแสเศรษฐกิจโลก เพราะนักลงทุนมองว่าทองคำเป็นสิ่งปลอดภัย

ตอนนี้ก็มีแต่ข่าวแย่กับกระแสเศรษญกิจโลก

ซึ่งน่าจะดึงราคาทองคำให้ทะยานไปได้อีก

แต่ทำไมทองกลับดิ่งไปด้วยนะ ดูแปลกๆๆ

งืมๆ ข่าวจากเวปไหนเหรอครับผม วันนี้ผมก็ได้รับ link จากเพื่อนมาเต็มเลย เนื้อหาประมานว่า จีนหยุดซื้อทองแล้วเพราะเพิ่งรู้ตัวว่าโดนอเมริกาหลอกปั่นให้ไล่ซื้อทองแพงๆ

แล้วช่วงนี้ดอลล์แข็ง คนอื่นก็จะแห่เอาทองมาขายเก็บดอลล์ >.< งงไปหมด

ปล.แต่ยังไงวันจันทร์นี้ผมก็จะไปซื้อทอง กะ เงินมาเก็บไว้อีกซักหน่อย หุหุ :lol: :lol:

ก็อปมาฝากครับ

Jimmy Siri Gold : เป็นช่วงนาทีทองของพวกขาใหญ่ครับ กำลังเร่งปิด S กันอย่างหนัก (-9035) ทุบไม่ทุบก็ปิด หรือปิดแทบทุกราคา การปรับตัวลงช่วงนี้น่าจะเป็นเรื่องของ gold option ที่กำลังจะมาถึง ก็คือทุบหนักปิด S หนัก อย่าเพิ่งเข้าไปขวางทางเค้านะครับ อีกอย่างคือกำลังจะเข้า high season ของทองคำด้วย เค้าไม่รีบลงมือช่วงนี้ คงหมดโอกาส แล้วเคสใหญ่ๆกำลังตามมาอีกเพียบ เช่น การ default ของกรีซจ่อคอหอยแล้ว อาจจะอ่านได้ว่า ถ้าไม่ทุบจังหวะนี้หาก default แล้ว "งานเข้า" ทองคำคงปรับตัวขึ้นมโหฬาร ซึ่งมันควรจะเป็นอย่างนั้น นอกเสียจากว่าพวกขาใหญ่จะลากตลาดไปอีกทาง แต่หากเกิดกรณี default ก็คงไม่ง่ายครับที่จะทำอย่างนั้น

ลองตั้งสมมุติฐานไว้อย่างนี้นะครับ พวกแบงเกอร์ขาใหญ่พวกนี้ เค้าใช้อัลโก้ หรือ Flash Trading เป็นเครืองมือในการทำราคา เมื่อไหร่ก็ได้ที่ต้องการ ทำได้ไม่จำกัด เพราะเราอยู่ในยุคดิจิตอล โลกของอิเลคทรอนิคเทรด แต่การทำแต่ละครั้งต้องแนบเนียนหรือมีอะไรบังหน้าไว้เท่านั้นเอง อย่างเช่นการหล่นฮวบของราคาในวันพฤหัส บ้างก็อ้างว่าเป็นเพราะการทำ Operation Twist ที่ล้มเหลวของ FED คำถามคือ ถ้าเป็นเช่นนั้นแล้ว เศรษฐกิจโลกเข้าสู่ภาวะสุ่มเสี่ยง ปัจจัยพื้นฐานแย่ลงหนักกว่าเดิมทองต้องขึ้นสิครับ ไม่ใช่ลง มาเผยไต๋เอาวันศุกร์ ขึ้นมาร์จิ้นซ้ำอีกในขณะที่ทองคำกำลังดิ่งลง เลยเป็นการเปิดตัวชัดเจนครับครั้งนี้ หลายๆครั้งที่ผ่านมาหลังจากขึ้นมาร์จิ้นแล้ว วันต่อๆมาจะต้องมีการปรับสถานะหรือลดการถือครองสัญญาลงเพื่อให้สอดคล้องกับมาร์จิ้นใหม่ โอกาสจะเละเทะมีสูงครับ แล้วการประกาศครั้งนี้...เหนือความคาดหมาย เป็นเป็นการประกาศในขณะที่ราคากำลังดิ่งลง ต่างจากหลายๆกรณีที่ผ่านมา .....ทำไปได้ !!

The Rates will be effective after the close of business on Monday Sep 26, 2011

จะว่าไปแล้วก็เหมือนการบังคับให้ขายนั่นแหละครับ ยังดีว่าให้เวลา 2 วันไปหาเงินมาเติม......555 หากใครคาดหวังว่าจะเด้งในวันจันทร์ เป็นที่น่าคิดว่าฮ่องกงหรือจะกล้าช้อนหรือไม่ หรืออาจจะขายตามซะอีก เพราะมีความเสี่ยงว่านิวยอร์ครอบดึกอาจจะมีการเทกันอีกบางส่วนเพื่อปรับพอร์ต

เพราะฉะนั้นต้องระวังการอ่านระหว่ากลไกตลาดกับโลกแห่งความเป็นจริงที่มี พวก "จอมโจรสมองเพชร" พวกนี้ครอบงำอยู่ แต่ถ้าจะอ่านอีกด้านหนึ่ง การเร่งปิด S ขนาดนี้ เป็นสัญญานที่ดีต่อทองคำในระยะต่อไปครับ หลังจากปิด S จนถึงจุดหนึ่่งแล้ว ราคาคงจะพุ่งกลับขึ้นอย่างแรง แต่ปัจจัยที่จะมา trigger ตรงนั้นคืออะไร เป็นไปได้หลายกรณีมากซึ่งก็คือปัจจัยพื้นฐานทั้งหมดนั่นแหละครับ แต่ตอนนี้ที่จ่อรอยู่แล้วคือเรื่องของกรีซและสหภาพยุโรป ดูเหมือนจะไม่นานแล้วครับ

Jimmy Siri Silver : ใครที่เก็บ Silver ต้องทำใจหน่อยนะครับ 2 วันโดนไปแบบไม่ให้ตั้งเนื้อตั้้งตัว 25% แล้วมาขึ้นมาร์จิ้นซ้ำด้วย ทำให้ดูเหมือนจะยังไม่สุด ทิศทางเดียวกับทองคำครับ ปิด S หนักมากกกกอีกเช่นกัน (-4157) แต่อยากจะบอกว่า ยิ่งลงต่ำยิ่งน่าซื้อครับ "น่าซื้อกว่าทองคำ" ทั้งโดยปัจจัยพื้นฐานตัว Silver เอง และสถานการณ์ภาพรวมเศรษฐกิจโลก หลังจากการ crash ของราคาในรอบที่แล้ว ดูเหมือนราคาจะไม่หวือหวามาก แต่ถ้ารอลุ้นเรื่องการ collapse ในระดับโลกได้แล้ว คงคุ้มค่าต่อการรอคอยครับ เพราะคงไม่นาน เต็มที่ก็ไม่เกิน 1 ปี 3 เดือน หรือแค่ช่วง 3 เดือนสุดท้ายของปีนี้ก็ต้องเตรียมรับมือแล้ว มีลุ้นครับ!!

Dollar : รายงานฉบับนี้สิ้นสุดวันอังคารที่ผ่านมา พวกขาใหญ่ปิด L เปิด S สัญญาดอลล่าไว้อย่างมหาศาลรอ(+17418) ทิศทางเดียวกันต่อเนื่องมาจากสัปดาห์ที่แล้ว คงต้องอ่านว่าดอลล่าไม่น่าจะไปได้ไกลกว่านี้มากแล้วครับ

Jimmy Siri ‎ ยังมีสัญญา S อีก 384,885 สัญญาคงค้างครับที่ยังรอเวลาปิด 1 สัญญาจะเท่ากับทองคำ 100 ออนซ์ ลองคูณเข้ากับจำนวนสัญญาครับ จะเป็นปริมาณทองคำกระดาษมากมายมหาศาลที่ไม่มีทองคำอยู่จริง ทองคำ 1 ออนซ์ตอนนี้ เหลือ $1650 โดยประมาณ ระบบเศรษฐกิจ การเงิน การธนาคาร ของชาติตะวันตกใกล้ล่มสลายเต็มที หากเกิดขึ้นแล้ว ทองคำก็จะพุ่งขี้นเร็วและแรงอย่างต่อเนื่อง จะเกิดอะไรขึ้นกับสัญญา S เหล่านี้ ขาใหญ่ก็ขาใหญ่เถอะครับล้มละลายได้เช่นกัน อย่างที่เกิดขึ้นแล้วในปี 2008 เดือดร้อนเงินภาษีของประชาชนอีก

ดังนั้นเค้าคงรู้ล่วงหน้าแล้วว่าจะเกิดอะไรขึ้น (เพราะทำเองกับมือ) จึงต้องเร่งเคลียร์สัญญา S เหล่านี้ออกอย่างต่อเนื่องไงครับ จะไปรอปิดทีเดียวก็ไม่ได้อีกเพราะตลาดเป็นลักษณะจับคู่ คือต้องมีการซื้อการขาย เมื่อแม๊ทช์แล้วถึงจะนับเป็น 1 หน่วย สภาพคล่องหรือวอลุ่มในการเทรดแต่ละว้นก็มีจำกัดและเป็นไปตามสภาพตลาด จึงต้องเป็นไปในลักษณะทยอยปิดอย่างต่อเนื่องไงครับ

ทั้งหมดก็เป็นกลไกการทำงานของตลาดแบบคร่าวๆนะครับ

ขอบคุณหมอเล็ก สำหรับข่าวหลากหลาย

อ่านแล้ว..ตัดสินใจไม่ถูกเลย

ขอบคุณหมอเล็ก สำหรับข่าวหลากหลาย

อ่านแล้ว..ตัดสินใจไม่ถูกเลย

ลองจับหลักๆดูสิครับ เช่น

-ขาใหญ่เปิด S ดอลล์ แสดงว่าดอลล์น่าจะอ่อน ที่มักสวนกะดอลล์ก็คือทองครับ

-Gold : เป็นช่วงนาทีทองของพวกขาใหญ่ครับ กำลังเร่งปิด S กันอย่างหนัก (-9035) ทุบไม่ทุบก็ปิด ตรงนี้ก็แปลว่าการทุบน่าจะลดลง

ขอบคุณค่ะ

แล้วการที่เพิ่ม มาร์จิ้น จะทำให้นักลงทุนเร่งปิดสถานะ อาจทำให้ทองลดลงอีก..อย่างนี้เข้าใจถูกไหมคะ

งืมๆ ข่าวจากเวปไหนเหรอครับผม วันนี้ผมก็ได้รับ link จากเพื่อนมาเต็มเลย เนื้อหาประมานว่า จีนหยุดซื้อทองแล้วเพราะเพิ่งรู้ตัวว่าโดนอเมริกาหลอกปั่นให้ไล่ซื้อทองแพงๆ

แล้วช่วงนี้ดอลล์แข็ง คนอื่นก็จะแห่เอาทองมาขายเก็บดอลล์ >.< งงไปหมด

ปล.แต่ยังไงวันจันทร์นี้ผมก็จะไปซื้อทอง กะ เงินมาเก็บไว้อีกซักหน่อย หุหุ :lol: :lol:

ประมาณว่าจีนน่าจะขายดอลล์ที่แพงมาซื้อทองที่ถูกเก็บเพิ่มมากกว่านะ