ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณกุ้งคะ ซื้อทองแท่งไว้ตอน 18xx เอาไงดีค่ะ

ถือไว้เถอะค่ะ ทองก็คือทอง อีกไม่นานมันจะแสดงให้เห็นค่าที่แท้จริงของมัน อย่า serious ค่ะ !30 ดอยก็ไม่นาน ยังเป็น wave 3 แต่ช่วงนี้พัก wave 4 upside อีกไกลค่ะ $2000-3000 downside ถึงลงไปที่ 1300 ก็อีกแค่ 300 เหรียญนะคะ ใจเย็นๆๆๆ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ :lol: พอดีวัด fibo ไม่ได้ ไม่มี data realtime น่าจะแค่ rebound นะ หลุด trend line 10 นาทีก็จบการ rebound ค่ะ

คุณกุ้งคะ ตอนนี้ผันผวนอย่างมากเลยนะคะ ทั้งทองทั้งหุ้น ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงต่อไปนะคะ แต่ก็ยังไม่ได้เข้าอะไรสักอย่างนะคะ

คุณกุ้งค่ะ

เข้าใจว่านี้คือปรับฐานเวฟ 4 ของทองใช่ไหมค่ะ แบบนี้ แนวรับก็ 1450, 1300 สิค่ะ ตอนนี้ยังกอดทองแท่งรอ 2000 อยู่เลย ฮือๆ ไม่รู้อีกกี่ปี -_-

แล้วโลหะเงินอาการโคม่าแค่ไหนค่ะ 24 จะรับอยู่ไหม เพราะยอดเดิมมัน 21 ค่ะ :ph34r:

ทำใจนิดกับ silver จบ wave 5 ใหญ่ 27 เป้าหมายแรก อีกเป้านึง เฮ้อ.... อย่าไปถึงเลยนะ :wacko:

ทองพัก wave 4 ก็อย่างที่บอก ไม่เร็วหรอกค่ะ ขึ้นมา 3 ปี จะให้พักแค่ 3 อาทิตย์ก็ใจร้อนไปหน่อยนะ :P

ดู set บ้านเราเห็นตัวอย่าง จบ wave 5 ใหญ่ วันนี้ลงเกือบ 100 จุด ดีที่ตีตื้นขึ้นมาได้ในตอนบ่าย นึกว่าต้องเจอ breaker ซะแล้ว !034 ปิดตลาดลบไปแค่ 54 จุด (เอง) นี่แบบปรานีสุดๆ แล้วนะ !_cd

คุณกุ้งคะ ตอนนี้ผันผวนอย่างมากเลยนะคะ ทั้งทองทั้งหุ้น ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงต่อไปนะคะ แต่ก็ยังไม่ได้เข้าอะไรสักอย่างนะคะ

บุญแล้วค่ะ ที่ไม่ได้เข้าอะไรซักอย่าง !gd ถ้าเข้าล่ะก็ งานเข้าเลยค่ะ 555+++ อยู่เฉยๆ ถ้าอยากซื้อทองก็สะสม แถวๆ 1450-1550 น่าจะ OK พอควรนะ downside 2-300 เหรียญ upside เป็น 1000 เหรียญ ตอนนี้เค้าก็ลดราคามาให้ตั้งเยอะแล้ว ร่วม 300 เหรียญแน่ะ !53

ถ้าจำกันได้กราฟก่อนหน้าที่ชี้ให้ดู สังเกตเส้นสีขาวตัดเส้นสีเขียวลงได้เมื่อไร ก็ทะยอยซื้อได้เลยนะ ลองย้อนไปดูหน้าก่อนๆ นะคะ ตรงนั้นก็จะปลอดภัยพอควรแล้วค่ะ ถ้ามันเริ่มตัดลงจะเอามาให้ดูอีกครั้งนะคะ อันนี้สำหรับทองแท่งนะคะ แต่ GF ตามระบบนะคะ

ทำใจนิดกับ silver จบ wave 5 ใหญ่ 27 เป้าหมายแรก อีกเป้านึง เฮ้อ.... อย่าไปถึงเลยนะ :wacko:

ทองพัก wave 4 ก็อย่างที่บอก ไม่เร็วหรอกค่ะ ขึ้นมา 3 ปี จะให้พักแค่ 3 อาทิตย์ก็ใจร้อนไปหน่อยนะ :P

ดู set บ้านเราเห็นตัวอย่าง จบ wave 5 ใหญ่ วันนี้ลงเกือบ 100 จุด ดีที่ตีตื้นขึ้นมาได้ในตอนบ่าย นึกว่าต้องเจอ breaker ซะแล้ว !034 ปิดตลาดลบไปแค่ 54 จุด (เอง) นี่แบบปรานีสุดๆ แล้วนะ !_cd

แปลว่าตอนนี้ทั้งหุ้นและเงินเริ่ม นิ่งละ รอจังหวะขึ้นใช่มั้ยครับ หุ้นทางยุโรปเริ่มขึ้นได้แล้วนี่

http://finance.yahoo.com/intlindices?e=europe

ถูกแก้ไข โดย promin

กลับมาเปิดคอมดู ช้อคไปสักพัก ขอบคุณ k.กุ้ง ครับที่คอยช่วยเหลือเพื่อนสมาชิก

แปลว่าตอนนี้ทั้งหุ้นและเงินเริ่ม นิ่งละ รอจังหวะขึ้นใช่มั้ยครับ หุ้นทางยุโรปเริ่มขึ้นได้แล้วนี่

http://finance.yahoo.com/intlindices?e=europe

โห ขาชี้ขึ้นนะสิ ขึ้น 1 วัน ลง 3 วัน นี่เรียกว่าขึ้นเหรอจ๊ะ แหม กะจะให้มันลงทุกวันเลยเหรอ มันขึ้นๆ ลงๆ เป็นคลื่นแบบนี้แหละ จะให้เป็น slider ไปเลยเหรอ :P สงสารคนที่เค้าถือหุ้นหน่อยดิ ฮา...

วันหลังจะเอากราฟมาให้ดูนะ ว่ามัน "ขึ้น" จริงหรือป่าว ตอนนี้ต้องไปก่อนละ !bye

ถือไว้เถอะค่ะ ทองก็คือทอง อีกไม่นานมันจะแสดงให้เห็นค่าที่แท้จริงของมัน อย่า serious ค่ะ !30 ดอยก็ไม่นาน ยังเป็น wave 3 แต่ช่วงนี้พัก wave 4 upside อีกไกลค่ะ $2000-3000 downside ถึงลงไปที่ 1300 ก็อีกแค่ 300 เหรียญนะคะ ใจเย็นๆๆๆ :wub:

หา จะลงถึง 1300 เลยเหรอคะคุณกุ้ง แย่แน่เลยเรา หัวโตแน่เลย

ถ้าอยากจะทยอย cut ก่อน ควรรอเด้งถึงเท่าไหร่ดีคะ อยากทยอย cut แล้วรับที่ราคาต่ำกว่าอ่ะค่ะ :wacko:

โห ขาชี้ขึ้นนะสิ ขึ้น 1 วัน ลง 3 วัน นี่เรียกว่าขึ้นเหรอจ๊ะ แหม กะจะให้มันลงทุกวันเลยเหรอ มันขึ้นๆ ลงๆ เป็นคลื่นแบบนี้แหละ จะให้เป็น slider ไปเลยเหรอ :P สงสารคนที่เค้าถือหุ้นหน่อยดิ ฮา...

วันหลังจะเอากราฟมาให้ดูนะ ว่ามัน "ขึ้น" จริงหรือป่าว ตอนนี้ต้องไปก่อนละ !bye

ขออภัยเข้าใจผิดเหรอเนี้ย :(

อย่างน้อยขอให้ราคาขึ้น ปิดระดับวันที่ 1684 ได้ด้วยเถอะ เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

เจ้าประคู๊ณ ขออย่าให้เลยเส้นดำใหญ่ลงมาเลย :0eeeff42:

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ลงก็ลงจนกว่าจะขึ้น ใครเล่นฟิวเจอร์ ก็ต้องรอสัญญาณกลับตัวล่ะครับ

แต่ถ้าถือแท่ง ก็ไม่ต้อไปวอรี่ หรอกครับ คิดดูมันขึ้นลงมากี่รอบแล้ว

คนที่เค้ามีทองจริงอยู่ในมือ เค้าไม่ได้มานั่งดูราคารายวันด้วยซ้ำ ซื้อแล้วก็ถือลืมกันไป อิอิ

แหม เสียดายไม่ได้ช้อตด้วย ^^

ไม่ต้องดูราคารายวันหรอก

คิดเสียว่า ถือโลหะ ดีกว่าถือกระดาษ

กระดาษมันด้อยค่าตลอดโดยเราไม่รู้ตัวทุกวัน

สมัยอาม่าทองบาทละสี่ร้อย

สมัยอาป๊าทองบาทละสี่พัน

เอาเงินสี่ร้อย หรือสี่พันที่ฝากแบงค์ไว้ตั้ง่แต่ตอนนั้น

มาซื้อทองตอนนี้ยังได้ไม่ถึงสลึงเลย

ทองจริง ๆ เท่านั้นที่ฝากความหวังได้

ไม่ใช่กระดาษ และไม่ใช่ทองกระดาษด้วย

มีหนัง หรือ หนังสือตั้งหลายเรื่อง

ที่แสดงให้เห็นว่า

เวลาวิกฤติ หรือคับขัน โดยเฉพาะในช่วงสงคราม

มีแต่ทองเท่านั้นแหละที่ช่วยให้รอด

แบ็งค์กงเต็ก ไม่มีความหมายอะไรเลย

ชีวิตยังมีเรื่องอื่นอีกเยอะแยะ ทำมาหากินเป็นปกติสุขไปแต่ละวัน

มีกระดาษเหลือ ก็ค่อยแปลงเป็นโลหะ

อย่าเอาเวลามาจมกับราคามากเกินไปเลย

การเก็งกำไร พอได้ก็เสียดัง พอเสียก็เสียใจ

มันเป็น zero sum การได้ของเราก็เป็นความทุกข์ของคนอื่น

การได้ของคนอื่นก็เป็นความทุกข์ขอ่งเรา

หากเอานิสัยการพนันมาเล่นกับของทอง

คงต้องท่องกับตัวเองทุกวันตอนแก่อีกสิบยี่สิบปีข้างหน้าว่า

ไม่น่าเลย ไม่น่าเลย ไม่น่าเลย ทองสักบาทสองบาทก็ไม่มีติดบ้าน

อาวุธสองตัว ที่เค้าจะกระชากทองไปจากมือรายย่อย

ก็คือ

ความโลภ

และความกลัว

แค่ระดับ3000 เหรียญ

รายย่อยที่มีของจริงอยู่ในมือ

จะเหลือถึงสิบเปอร์เซนต์ของประชากรโลกหรือเปล่า

ชาวเกาหลีใต้แห่ถอนเงินจากธนาคาร 7 แห่ง

ชาวเกาหลีใต้ต่างพากันไปถอนเงินออกจากธนาคารออมทรัพย์7แห่งที่ถูกรัฐบาลเกาหลีใต้สั่งปิดเป็นการชั่วคราว เนื่องจากมีปัญหาด้านการเงิน

วันนี้ (22ก.ย.54) ชาวเกาหลีใต้ ต่างพากันไปถอนเงินออกจากธนาคารออมทรัพย์ 7 แห่ง ที่ถูกรัฐบาลเกาหลีใต้ สั่งปิดเป็นการชั่วคราวเป็นเวลา 6 เดือน หลังจากตรวจพบว่าธนาคารเหล่านี้ กำลังมีปัญหาเรื่องสภาพคล่อง และเนื่องจากวันนี้ (พฤหัสบดี) เป็นวันแรกที่ทางการอนุญาตให้ประชาชนถอนเงินออกจากธนาคารเหล่านี้ได้ ดังนั้น แต่ละสาขาจึงมีประชาชนไปเข้าแถวรอถอนเงินออกจากธนาคาร อาทิ ที่ธนาคาร"โทเมโท" ในกรุงโซล ที่มีประชาชนกว่า 800 คน ไปเข้าแถวรอตั้งแต่คืนวันพุธ เนื่องจากเกรงว่า หากไปช้าธนาคารอาตจไม่มีเงินเพียงพอให้ถอนออกมาได้

อ่านต่อ

นี่แหละ ข่าวสำคัญ

ที่แสดง

อาการป่วยหนัก

ของระบบทุนนิยม

เพราะระบบการเงิน

คือหัวใจหลักของทุนนิยม

หากระบบการเงินออกอาการเอาไม่อยู่

เพราะล้มกันเป็นโดมิโน

ข้ามประเทศ

ข้ามทวีป

แล้วเกิดการเลียนแบบอเมริกัน

พิมพ์แบงค์เพิ่ม

แก้ปัญหาแบบ ขายผ้าเอาหน้าล่อ

กระดาษก็ท่วมโลก

อะไรที่ท่วมโลก

ก็ไร้ราคา

แล้วใครจะอยากถือกระดาษ

วันนี้จัดเข้าไป 1 ไม้ เสียดายไปช้าไป ชั่วโมง นึงเนื่องจากรถติดมาก สงสัยกินเจวันแรก

เข้าไปตอนนี้ก่อน แล้วค่อยเข้าไปเพิ่ม เพราะตอนนี้คนกำลังกลัว

น่าแปลกที่อเมริกา ยังเป็นคนคุมเกมส์อยู่ เหมือนเดิม ที่สามารถทุบได้ทุกอย่าง

เมื่อไร่ เงินดอลจะหมดค่าซะที

กลายเป็นว่ายุคนี้

เด็กวัยรุ่น ต้องไปนอนรอข้ามคืนเข้าคิวรอ เพื่อซื้อแผ่นสี่เหลี่ยม ไฮเทค รุ่นใหม่ หน้าพารากอน

คนแก่วัยชรา800 คนในเกาหลีใต้ ต้องไปนอนรอข้ามคืน เพื่อเข้าคิวรอ ถอนเงินก้อนสุดท้าย ที่จะเอาไว้ใช้บั้นปลายชีวิต

ส่วนวัยกลางคนอย่างพวกเรา

ก็คงต้องไปเข้าคิวแถวเยาวราชเพื่อรอซื้อทองจริง ๆ เป็นพัน คิว

ทุกวัยล้วนมีสิ่งให้ยึดติดกันทั้งนั้น