ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใครที่ถือหุ้น bank อยู่ระวังนิดนะคะ ถ้าหลุด trendline ที่ลาก จะเป็น wave 5 ขาลง และเป็น wave 3 ของ 5 อาจจะแรงและไกล กราฟที่แนบเป็น index ของ Bank ค่ะ set ตอนนี้ยังไม่ลง (แรง) เพราะพลังงานยังช่วยค้ำไว้ได้ และระดับ 60 ยังไม่ครบ wave ซึ่งอาจจะ failure ก็ได้ ตอนนี้ กราฟ set บ้านเรา (ถ้าลอกการบ้านกันกับ HSKI) จะตามหลัง HSKI ประมาณ 1 wave ขาลง บ้านเราอยู่แถวๆ ลูกศรสีแดงที่ชี้ ระวังนิดนะคะ แต่ถ้าไม่หักหัวลงก็จะไปต่อได้ จุดนี้เป็นจุดวัดใจ แต่ดูจาก bank แล้ว ท่าทางจะนำหน้าไปก่อน เดี๋ยวคงลากตัวอื่นๆ ตามลงมา อยู่ห่างๆ จากหุ้นกลุ่มธนาคารทุกตัวค่ะ ถ้าจะให้ดี ก็อย่าเข้าไปยุ่งกับอะไรเลยจะดีกว่า อาทิตย์หน้าจะรู้ว่าจะหมู่หรือจ่าค่ะ ภาพจะชัดขึ้น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณกุ้ง ครับ

รบกวนขอกราฟ USD Index ด้วยครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้อยู่เวฟไหนแล้ว :unsure:

คุณกุ้ง ครับ

รบกวนขอกราฟ USD Index ด้วยครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้อยู่เวฟไหนแล้ว :unsure:

ให้ program นับให้นะ ตอนนี้ จบ 4 กำลังขึ้นทำ wave 5 (wave 5 เป็น อะไรที่ไม่แน่นอน อาจ fail หรือไม่ก็ได้ค่ะ)

ถ้าปิดสูงกว่า 78.16 จะมีสัญญาณซื้อจาก CDC (ตอนนี้ cdc ยังไม่ให้ซื้อ ถ้าระบบอื่นมีสัญญาณซื้อแล้วค่ะ)

ตอนท้าย ที่ลุง Alf Field บอกล่าสุด จากเวป ลุงจิม http://www.jsmineset.com/

" ....The higher the price goes above $1767, the greater the probability that the low was in at $1531.

Once this correction has been completed, Intermediate Wave III of Major THREE will be underway. This should be the largest and strongest wave in the entire gold bull market. The target for this wave should be around $4,500 with only two 13% corrections on the way..."

ตอนท้าย ที่ลุง Alf Field บอกล่าสุด จากเวป ลุงจิม http://www.jsmineset.com/

" ....The higher the price goes above $1767, the greater the probability that the low was in at $1531.

Once this correction has been completed, Intermediate Wave III of Major THREE will be underway. This should be the largest and strongest wave in the entire gold bull market. The target for this wave should be around $4,500 with only two 13% corrections on the way..."

ขอบคุณค่ะ รอราคา correction ครั้งหน้าอยู่เหมือนกัน ไม่น่าจะหลุด 153* low ก่อนหน้า ระดับแถวๆ 16** น่าสนใจที่จะเข้าเก็บแล้วค่ะ รู้จุด low แล้ว ตอนนี้ก็จะกะได้คร่าวๆ ว่า downside จะประมาณเท่าไร น่าสะสมแล้วค่ะ :wub:

คุณกุ้งน่ารักอ่ะ ชอบคุณกุ้งจังเลยครับ

ไม่ทราบว่าวันนี้ระบบ Pnt 1.1 แดงแล้วหรือยังครับ เพราะ load ข้อมูลไม่ได้ตั้งแต่วันจันทร์ มีใครพอทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ

ขอโทษทีนะคะ ช่วงนี้ยุ่งมากๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามา post เลย ทองแท่งน่าจะยังรอได้นะ วันนี้ก็เห็นเป๋ๆ อีก วันก่อนดีดไปไม่ยอมมี new high ตอนนี้พักลงมา cdc stop ถ้าราคาปิดวันไหนต่ำกว่า 1759.6 นะคะ ปกติการเข้าออกตามระบบมันจะดีแบบนี้แหละ จุด stop เค้าจะเลื่อนขึ้นมาให้เราไม่ขาดทุน ยกเว้นช่วง sideway แบบไม่มี trend อาจโดน false signal ได้นิดหน่อย แต่ต้องออกและเข้าตามระบบ ถ้าทำตามได้ กำไรจะไม่เยอะแต่จะกำไรค่ะ ระบบไม่ได้ให้ขายที่สูงสุดหรือให้ซื้อได้ราคาต่ำสุด โชคดีค่ะ

ขอบคุณมาก ๆคะ คุณกุ้ง

ไม่ทราบว่าวันนี้ระบบ Pnt 1.1 แดงแล้วหรือยังครับ เพราะ load ข้อมูลไม่ได้ตั้งแต่วันจันทร์ มีใครพอทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ

ยังไม่มีสัญญาณขายค่ะ ยังปิดได้สูงกว่า trough ก่อนหน้า ถ้า load data ไม่ได้ กรอก manual เองเลยค่ะ ดูจากราคา เปิด ปิด high low ก็ได้ค่ะ ใส่เอง :lol: ที่น่ากังวลว่าทองจะไปไม่ได้ไกลเพราะ dollar index มีสัญญาณซื้อเมื่อวาน ไม่รู้ "ใคร" ดัน พุ่งซะ แต่เอาตามระบบนะ อย่ากลัว เพราะถ้าเข้าตามระบบ หลุดก็ stop ยังไงก็กำไรค่ะ มากน้อย แค่นั้นเอง เอาใจช่วยเพราะไม่มีอะไรใน port ขึ้นก็ดี ลงก็ดีค่ะ สู้ๆๆๆ ช่วยลุ้น คิคิคิ

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

Thanks ka K.Kunghdy.

ถูกแก้ไข โดย Aurum

gold cut ที่ closing price ต่ำกว่า 1759.6 นะคะ ท่าทางจะไม่ค่อยสดใสเพราะมีสัญญาณขายระยะสั้นจากระบบอื่นออกมา แต่ cdc ยังไม่ stop นะคะ ดูคืนนี้ ถ้าปิดต่ำกว่าตัวเลขที่บอกก็ค่อยออกพรุ่งนี้ค่ะ เพราะมันเหวี่ยงระหว่างวัน ถ้ามันปิดได้สูงกว่าก็ถือต่อค่ะ

คุณกุ้งน่ารักอ่ะ ชอบคุณกุ้งจังเลยครับ

!32

คุณกุ้งครับ รบกวนถามเรื่อง หุ้นกลุ่มธนาคารหน่อยครับ

คือผม ขายหุ้น bbl ไปที่ 143 k-bank 118 scb 107

ไม่ทราบว่าหากจะซื้อคืน ควรเข้าที่ set เท่าไรดีครับ หรือมีสัญญาณเข้าซื้อรียังครับ

เพราะเห็นหลายวันนี้ set บ้านเราพยายามทำขึ้นทุกวันเลย ทั้งที่ต่างประเทศติดลบกัน ของไทยยังขึ้นได้อีก

ไม่ทราบ set บ้านเราลึกๆ มีอะไรดีกว่าต่างประเทศหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ