ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณกุ้งค่ะ

รบกวนสอบถาม

"ทองสงสัยเริ่มรอบใหม่ จดจด จ้องๆ กลัวน้ำท่วมด้วยเลยปล่อยหมูลอยแพ รอพักลงมาอีกที จะเริ่มเข้าเก็บค่ะ รอพักลงมาอีกที จะเริ่มเข้าเก็บค่ะ ตอนนี้ดีดมา 5 wave แล้ว รอพักดีกว่า พักลงมารอบนี้ น่าสนที่จะเข้า ไม่รู้จะมารับแถวๆ 16** อีกครั้งหรือป่าว "

ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่ดีดมา wave 5 แล้ว จะใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ค่ะ จึงจะพักลงมา พอดีกำลังจะเข้าซื้อจะได้เป็นข้อมูลว่าควรจะรอพักดี หรือ จะเสี่ยงเล่นเล็กๆ ช่วงนี้ แต่ก็กลัวจะติดดอยเกิดจะใกล้ลงมาพักแล้ว

ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงนี้ยุ่งจังเลยค่ะ ตามดูอยู่ทั้งหุ้นและทอง หุ้นยังไม่น่าไว้ใจ (แต่มันวิ่งแรงดีจังเลยนะ) ภาพตอนนี้ถ้ามันไม่ดีดเกิน 1012 ยังเป็น wave 4 ระดับวัน ก่อนพักลงทำ wave 5 นะคะ

ทองสงสัยเริ่มรอบใหม่ จดจด จ้องๆ กลัวน้ำท่วมด้วยเลยปล่อยหมูลอยแพ รอพักลงมาอีกที จะเริ่มเข้าเก็บค่ะ ตอนนี้ดีดมา 5 wave แล้ว รอพักดีกว่า พักลงมารอบนี้ น่าสนที่จะเข้า ไม่รู้จะมารับแถวๆ 16** อีกครั้งหรือป่าว :)

แล้วทองจะดีดไปประมาณไหนครับคุณกุ้ง แม่ให้เงินมา ท่านอยากเก็บออมทองคำบ้าง แต่ผมยังไม่กล้าซื้อ กลัวทำแม่ดอย

คุณกุ้งค่ะ

รบกวนสอบถาม

ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่ดีดมา wave 5 แล้ว จะใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ค่ะ จึงจะพักลงมา พอดีกำลังจะเข้าซื้อจะได้เป็นข้อมูลว่าควรจะรอพักดี หรือ จะเสี่ยงเล่นเล็กๆ ช่วงนี้ แต่ก็กลัวจะติดดอยเกิดจะใกล้ลงมาพักแล้ว

ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้กำลัง ทำ wave 5 ใหญ่ (wave ย่อย 1 สีแดง ของ 5 ใหญ่ ตัว 5 ใหญ่จริงๆ น่าจะ จบแถวๆ 2000 up up นะคะแต่อีกนานนะ ไม่ไปเร็วๆ นี้หรอก) wave 1 มันมี 5 wave ย่อยอีก (12345 สีน้ำเงิน) งงมั๊ย !ee ตอนนี้มันมาแถวๆ wave 5 ของ 1 ย่อยแล้ว (มันอาจต่อตัวมี subwave อีกก็ได้) ใกล้ดอย 5(1) แล้วค่ะ รอมันพัก wave 5(2) ซึ่งอาจลงได้ถึง 15**-16** ค่อยเข้าไปลุยดีกว่าค่ะ เพราะถ้าจะเข้าควรเข้าตอนมีสัญญาณซื้อครั้งแรก แล้วขายตอนมีสัญญาณให้ขายวันแรก เข้าตอนนี้โดนเหวี่ยงป่าวๆ ตัวเองก็เปิดไว้ตอนมีสัญญาณซื้อ แต่ดันไม่กล้าถือเพราะกลัวน้ำท่วมตลาดหุ้นแล้วเกิดมีสัญญาณขายช่วงน้ำท่วมจะแก้ไขไม่ได้ !ee เลยไม่ตามแล้ว ช่างมัน 555++ ทองจริงก็น่าจะรอแถวๆ ที่บอกนะ 15** -16** จะให้แม่ซื้อเหมือนกัน กลัวพาแม่ขึ้นดอย เลยอดเลย 555++ รอบหน้าลงมาอีกที จะทะยอยสะสมแล้วค่ะ

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

ตอนนี้กำลัง ทำ wave 5 ใหญ่ (wave ย่อย 1 สีแดง ของ 5 ใหญ่ ตัว 5 ใหญ่จริงๆ น่าจะ จบแถวๆ 2000 up up นะคะแต่อีกนานนะ ไม่ไปเร็วๆ นี้หรอก) wave 1 มันมี 5 wave ย่อยอีก (12345 สีน้ำเงิน) งงมั๊ย !ee ตอนนี้มันมาแถวๆ wave 5 ของ 1 ย่อยแล้ว (มันอาจต่อตัวมี subwave อีกก็ได้) ใกล้ดอย 5(1) แล้วค่ะ รอมันพัก wave 5(2) ซึ่งอาจลงได้ถึง 15**-16** ค่อยเข้าไปลุยดีกว่าค่ะ เพราะถ้าจะเข้าควรเข้าตอนมีสัญญาณซื้อครั้งแรก แล้วขายตอนมีสัญญาณให้ขายวันแรก เข้าตอนนี้โดนเหวี่ยงป่าวๆ ตัวเองก็เปิดไว้ตอนมีสัญญาณซื้อ แต่ดันไม่กล้าถือเพราะกลัวน้ำท่วมตลาดหุ้นแล้วเกิดมีสัญญาณขายช่วงน้ำท่วมจะแก้ไขไม่ได้ !ee เลยไม่ตามแล้ว ช่างมัน 555++ ทองจริงก็น่าจะรอแถวๆ ที่บอกนะ 15** -16** จะให้แม่ซื้อเหมือนกัน กลัวพาแม่ขึ้นดอย เลยอดเลย 555++ รอบหน้าลงมาอีกที จะทะยอยสะสมแล้วค่ะ

ขอบคุณคุณกุ้งมากค่ะ ช่วงนี้จะเข้าก็เสี่ยงไปซะแล้ว เฝ้าแต่รอราคาว่าจะลงได้ถึงเท่าไหร่ ขอบคุณสำหรับแนวทางที่ทำให้ใจชื้นมากๆเลย !30

อิตาลี

น่าซื้อเก็บไว้จังแฮะ ตอบแทนดี้ดี ^^

น่าซื้อเก็บไว้จังแฮะ ตอบแทนดี้ดี ^^

รู้สึกว่าตอนไอร์แลนด์กับกรีซเจ๊งจนต้องขอความช่วยเหลือก็ตอนที่ดอกเบี้ยทะลุ 7%นี่แหละครับ

ลองดูความแตกต่างระหว่างดอกพันธบัตรของเยอรมันกับของอิตาลีครับ

Duration Germany Italy Spread

2-Year 0.36 7.18 6.82

3-Year 0.49 7.55 7.06

5-Year 0.89 7.59 6.70

10-Year 1.73 7.25 5.52

(แต่มีคนบอกว่าดอกของอิตาลีเคย 12% ก่อนที่จะเริ่มใช้เงินยูโร ดังนั้นจะเอา 7% มาบอกว่าแย่แล้วไม่ได้)

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

รบกวนหน่อยครับ The 6 PIIGS นี่หมายถึงอะไรบ้าง นับได้แค่ 5 กรีซ สเปน อิตาลี่ ไอแลน โปรตุเกตุ :wacko:

รบกวนหน่อยครับ The 6 PIIGS นี่หมายถึงอะไรบ้าง นับได้แค่ 5 กรีซ สเปน อิตาลี่ ไอแลน โปรตุเกตุ :wacko:

แหะๆ คลิปมันยาวตั้ง 50 นาทีก็เลยยังไม่ได้ฟังครับ เลยไม่รู้ว่าอีก 1 คืออะไร

แหะๆ คลิปมันยาวตั้ง 50 นาทีก็เลยยังไม่ได้ฟังครับ เลยไม่รู้ว่าอีก 1 คืออะไร

Great Britain จ้า

ตามรูป มีทั้งแบบ 4 ,5 และ 6

:ph34r:

post-835-099134500 1320889811.png

ขอบคุณค่ะคุณกุ้งสำหรับคำแนะนำ

รบกวนขอสอบถามเพิ่มอีกนิดนะค่ะ

1) WAVE 5 ย่อย 1 จะขึ้นไปได้ไกลสุดประมาณเท่าไหร่ค่ะ ?

2) จุดสังเกตว่าเข้า WAVE 5 ย่อย 2 คือ ขาลงแล้ว ดูได้จากตรงไหน ?

3)สัญญาณให้เข้าซื้อได้ของ WAVE 5 ย่อย 2 กรณียังไม่เป็นกราฟเทคนิค (มือใหม่เพิ่งเริ่มศึกษา) ให้สังเกตหรือดูได้จากที่ไหนค่ะ

อิอิอิ คำถามเยอะไปนิด ขอรบกวนเวลาคุณกุ้งอีกนิสนุงนะค่ะ

ขอบคุณ

คุณกุ้งน่ารักที่สุดเลยครับ :wub: :wub:

ขอบคุณครับ