ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณกุ้งคะตอนนี้ทองแท่งจะเข้าซื้อบางส่วนได้รึยังคะ

รอหน่อยก็น่าจะได้มั๊ง ตอนนี้มันมาเจอเส้น ema50 รับอยู่พอดี ไม่หลุด ถ้าหลุด ก็จะมีแนว trend line แถวๆ 1690+/- รับอีกเส้น แต่ถ้าหลุด ก็ ไปรอแถวๆ 1600

ทะยอยเก็บสิคะ :wub: จะได้มีหลายๆ ราคาไว้คุยกะเพื่อน 555+++ ไม่สะสมดอยไว้หน่อยเหรอ หนุกๆๆ :P ถ้าจะรอให้มีสัญญาณซื้อก่อนค่อยเข้า ก็จะไม่ได้ราคาถูกมากนะคะ ทองมันไม่แน่ไม่นอน บางทีกระทิงถูกหนีบก็วิ่งขึ้นไปเลยก็มี ยากเหมือนกัน ถ้าจะรอตอนมีสัญญาณซื้อระยะสั้น ก็จะมาบอกให้วันหลัง นะคะ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณกุ้งมากคะ ได้ความรู้เยอะเลย ตอบทุกคำถามเลย เยี่ยมจริง ๆ !thk !thk

หลายๆ คนมองและมีความหวังว่า set น่าจะไปได้ไกลเกิน 1000 จุด แต่ตัวเองมานั่งดูแล้ว ไม่ค่อยมั่นใจว่ามันจะไปได้จริง ยากมาก em308.gif เหตุผลที่คิดแบบนี้ก็เพราะว่า

1. การที่ set จะเป็นขาขึ้นได้อย่างสวยงาม volume ของตลาดต้อง support แต่การขึ้นช่วงนี้ volume ที่ trade อยู่ประมาณ 20000+/- ล้าน น้อยเกินไปที่จะดัน set ผ่านแนวต้าน 1000 จุดซึ่งเป็นเส้นค่าเฉลี่ย ema 50 ของระดับ week ค่อนข้างแข็งนะ

2. การที่ set จะกลับขึ้นเป็น wave 3 ได้จริง (กรณีที่คิดว่าพักครบ wave แล้ว) จะต้องอาศัยพลังจากกลุ่ม Bank และ พลังงาน ซึ่งเป็นตัวหลักที่ถ่วงน้ำหนักของ Set ช่วยดันดัชนี

เรามาดูเปรียบเทียบทั้ง 2 กลุ่ม ณ ตอนนี้ว่าพร้อมที่จะช่วยดัน set ขึ้นทะลุ 1000 หรือป่าวนะคะ

ช่วง set ขึ้น (ลูกศรสีน้ำเงิน, ดูช่วงเวลาประกอบนะคะ) จะเห็นว่าทั้ง bank และ พลังงานช่วยดันไปในทิศทางเดียวกัน ออกแรงมากหรือน้อยก็แล้วแต่ แต่ต้องไปในทิศทางเดียวกัน และเช่นกันตอนช่วง set ลง ทั้ง 2 index ก็ออกแรงไปในทิศทางเดียวกัน (ลูกศรสีแดง)

แล้วมาดู จุด ณ ปัจจุบัน bank เลือกทิศทางของตัวเองแล้ว คือ ลง (สีแดง) set และ พลังงานกำลังเลือกข้าง (สีเขียว) ก็คอยไปลุ้นอาทิตย์หน้าค่ะ ถ้าพลังงานเลือกที่จะลงด้วย Set ก็จะลงทำ wave 5 ถ้าพลังงานไม่ลง ช่วยประคองไว้ Set ก็อาจจะ sideway ขึ้นๆ ลงๆ ออกข้างไปเรื่อยค่ะ 07baa27a.gif แต่ดูกราฟราคาน้ำมันแล้ว ท่าทางน่าเป็นห่วงนะ มีสัญญาณกลับตัว เปลี่ยนทิศทาง คงลุ้นยากหน่อย อาทิตย์หน้าต้องลุ้นให้ต่างชาติไม่ขายหนัก และผู้กองก็ต้องไม่ช่วยขายด้วยค่ะ set ถึงจะอยู่แถวๆ นี้ได้ em308.gif โชคดีนะคะ

ขอบคุณค่ะ คุณกุ้ง สำหรับคำแนะนำและกราฟ ขอดึงเก็บไว้ดูยามตัดสินใจหน่อยนะคะlaugh.gif

สวัสดีครับคุณกุ้งอ่านมานานแล้วฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ความเห็นคุณกุ้งคิดว่าจะหลุด1700ไหมครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณกุ้งเรื่องน้ำมันมากๆครับผม !01

ความเห็นคุณกุ้งคิดว่าจะหลุด1700ไหมครับ ขอบคุณครับ

เดี๋ยวคืนนี้ก็รู้ค่ะ !ee

ขอบคุณคุณกุ้งเรื่องน้ำมันมากๆครับผม !01

!bye ว่าจะช่วยทุบแต่ วันนึงมี trade แค่ 6 สัญญา กำไรก็ไม่รู้จะไปปิดกะใคร เลยไม่เอาดีกว่าค่ะ

หุ้น OISHI น่าสนไหมครับ

set มี สัญญาณขาย วันนี้ วันแรก ตัวไหนก็ไม่ดีค่ะ ไม่เอาก่อน รอ set พักเสร็จก่อนค่ะ test low ก่อนหน้า 850 ?? ไปดูว่ามันจะทำ new low หรือป่าวนะคะ !034

คุณ NEXT หายไปไหนเนี่ย โดนเรายึด board ซะแล้ว !17 ถ้าใครสนใจอะไรเกี่ยวกับ set ถามหลัง ไมค์ แล้วกันนะคะ คนอื่นที่เค้าไม่สนใจจะได้ไม่เสียเวลามาอ่าน

board นี้เค้าเอาไว้ update ข่าวสารเกี่ยวกับทอง แต่ตัวเองดันยึดเอามาวิแคะหุ้นซะแล้ว 55+++ ขอโทษด้วยนะคะ !_087

ดูท่าทางแล้ว จะรอดยากนะ ไหลซะแล้ว :lol:

คุณ NEXT หายไปไหนเนี่ย โดนเรายึด board ซะแล้ว !17 ถ้าใครสนใจอะไรเกี่ยวกับ set ถามหลัง ไมค์ แล้วกันนะคะ คนอื่นที่เค้าไม่สนใจจะได้ไม่เสียเวลามาอ่าน

board นี้เค้าเอาไว้ update ข่าวสารเกี่ยวกับทอง แต่ตัวเองดันยึดเอามาวิแคะหุ้นซะแล้ว 55+++ ขอโทษด้วยนะคะ !_087

คุณกุ้งคะ หลังไมค์ โพส อย่างไรคะ

แต่วันนี้ คัท ktb ไปแล้วคะ

หลายๆท่านคงมีการกระจาย Port ไปที่หุ้น หรือ น้ำมัน หรือสินทรัพย์อื่น น่าจะลองพิจารณาเปิดกระทู้ใหม่ จะได้วิเคราะห์-สอบถามกันได้อย่างเต็มที่ครับ ผมก็ติดตามอ่านเสมอครับ