ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

http://futures.tradingcharts.com/marketquotes/

http://www.forexpros.com/commodities/gold-advanced-chart

ได้ทั้ง 2 ที่ค่ะ เลือกๆ เอาไม่ต่างกันมาก มัสัญญาณขายแล้วนะ cdc กรุณา stop ออกก่อนนะ มันพักแล้ว อย่าฝืนนะ :wub:

ขอบคุณครับ คุณกุ้ง ตอนนี้ออกมาแล้วครับไม่กล้าฝืนเพราะเจ็บมาเยอะ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

kunghdy, เมื่อ 17 พฤศจิกายน 2011 - 17:26, กล่าวว่า:

เพราะรายย่อยมักชอบซื้อตอนลง ขายตอนขึ้น

น่าจะถูกแล้วครับ รายย่อยชอบขายตอนขึ้น พอมันไม่ขึ้นแต่เปลี่ยนเป็นลงอย่างหนักก็เลยไม่ยอมขาย(ไม่ยอมstop loss) แถมซื้อเข้าเมื่อลงอีก สุดท้ายถ้าเป็นขาลงแรงก็ถือของถูกไว้เต็มมือและราคาถูกกว่าที่ซื้ออย่างมากมาย

---เวลาลง ให้เชื่อว่ามันจะลงไปเรื่อย จนกว่ามันจะเริ่มขึ้นแล้ว เวลาขึ้นให้คิดว่ามันจะขึ้นไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะเริ่มลงแล้ว(คล้ายกฏการเคลื่อนที่ทางฟิสิกส์เลย) แต่ถ้ามันออกแนวside way คนถนัดปิงปอง(ลงซื้อ ขึ้นขาย)คงรับทรัพย์ช่วงside way

ขอบคุณค่ะ ถูกต้องเลยค่ะ ลองไปดูยอดซื้อขาย มีรายย่อยนี่แหละชอบของถูก ช้อนกันจังเวลาหุ้นลง คิคิคิ ช่วงนี้ต่างชาติก็หมุนน่าดู หยอดขาย น่าจะดันทะลุ 1000 ให้เกิดความมั่นใจสุดขีดก่อน แต่ตัวเองไม่เอาดีกว่า ฝืนความรู้สึกชอบกล มันจะดีไปได้ยังไง :P อิตาลีเปลี่ยนผู้นำ หุ้นขึ้น (หนี้ยังอยู่) กรีซเปลี่ยนผู้นำ หุ้นก็ขึ้น (หนี้เน่าๆ ก็ยังอยู่) ความวุ่นวายอีกมากมาย ทั้งในและนอกบ้าน น้ำท่วมออกจะขนาดนั้น คนตกงานอีกเท่าไร หุ้นขึ้นเฉยเลย ประหลาดแท้ แต่ช่างมันเถอะค่ะ ขอนั่งดู ใครอยากลุยก็นำหน้าไปก่อนเลยค่ะ :D

ทักทายคุณกุ้งคะ สบายดีนะคะ

!Hi สบายดีค่ะ แต่ยุ่งจังช่วงนี้ งานเข้า 555+++

ขอบคุณครับ คุณกุ้ง ตอนนี้ออกมาแล้วครับไม่กล้าฝืนเพราะเจ็บมาเยอะ อิอิ

ดีแล้วค่ะ !gd ทำตามระบบ กำไร แน่นอนแม้ไม่เยอะ แต่กำไร ฝืนไป ก็ไม่รู้จะลงถึงไหน

คนที่ถามหา wave ไว้ว่างๆ จะเอามาให้ดูนะคะ ติดไว้ก่อน ไม่ต่างจากเดิมนะ มันพัก แล้ว ถ้าที่จบไปเป็น wave 1 ของ 5 wave 2 ของ 5 สามารถ retrace กลับไปได้ถึง 99% ของที่ขึ้นมา แต่ถ้าไม่ใช่ wave 1 ของ 5 ยังเป็น correction 4 ที่ยังไม่จบ มันสามารถลงไปทำ new low ได้อีก ค่ะ บอกตอนนี้ไม่ได้ว่ามันเป็นอะไร ต้องผ่านไปจนกว่าจะจบขาพัก ถึงจะทราบค่ะ

ใครถือ bank อยู่ระวังนิด ไม่ดีแล้วนะ หลุด trend line ลงมาแล้ว ไปไกล ดูที่ low ก่อนหน้าเลยค่ะ นอนรอไปเลย นำทีมโดย kbank วันนี้ BBL ตามลงมาเรียบร้อย scb ก็ไปกะเค้าด้วย :wub:

ใครถือ bank อยู่ระวังนิด ไม่ดีแล้วนะ หลุด trend line ลงมาแล้ว ไปไกล ดูที่ low ก่อนหน้าเลยค่ะ นอนรอไปเลย นำทีมโดย kbank วันนี้ BBL ตามลงมาเรียบร้อย scb ก็ไปกะเค้าด้วย :wub:

s ไว้อ่ะ ktb ผมอยากให้ลงต่ำกว่า 14 จัง มันจะลงเยอะป่าวครับ

s ไว้อ่ะ ktb ผมอยากให้ลงต่ำกว่า 14 จัง มันจะลงเยอะป่าวครับ

KTB ไม่ค่อยสวยเลย ตอนที่เพื่อน bank ดีดกัน มันดีดได้ต่ำ BBL scb kbank ดีดได้สูงอาจลงไม่เยอะ แต่ตัวที่ดีด ได้น้อยอาจลงเยอะนะ ดีดไม่พ้นซักเส้น ยังดำน้ำอยู่เลย :lol: ไปดูเทียบกับ bank ตัวอื่น แล้ว ขี้เหร่สุดๆๆๆ ตกรอบค่ะ ไม่เอา !ee มันลงอยู่อย่าไปยุ่งกะมันเลย bank

set บ้านเราก็แข็งสุดๆ เพื่อนลงกัน มันไม่ยอมลง 5555 ++++ เหนียวจริง !01

VDOนี้ถูกใจจริงๆๆ ทำให้คิดถึงเมืองสยามว่าจะมีคนที่พูดความจริง มิใช่ชำนาญแต่ใช้ลิ้นเลียอย่างเดียว

ผมก็ว่านะกดไม่ลงเลย เบื่อ set ถ้าหลุด gap 977 อาจลงยาวมั้ง

ผมก็ว่านะกดไม่ลงเลย เบื่อ set ถ้าหลุด gap 977 อาจลงยาวมั้ง

มี 2 เหตุผล

1. wave ดีด น่าจะยังไม่ครบมั๊ง เลยลงไม่เยอะ

2. ตอนนี้ลงก็ยังเป็น wave 5 (1) ยังไม่แรงหรอก มันต้องดีด 5 (2) ซึ่งอาจดีดขึ้นได้ตั้งแต่ 1% จนเกือบถึง high เก่า ถ้าไม่มี new high แล้วพลิกลงอีกรอบ ก็ตัวใคร ตัวมันนะคะ พี่น้อง รอ 5 (3) จะแรงค่ะ ตอนนี้คนยังมั่นใจว่าขึ้น ภาพมันก้ำกึ่งอยู่ ควรปิดถ้ากำไร แล้วไปรอทุบบนๆ ใหม่อีกทีค่ะ :lol: มันยังไม่มีสัญญาณขายนะ ระวังหน่อย 555+++

ถามเรื่องกองทุนหน่อยค่ะ SPDR เวลาซื้อเปนสัญญานดีต่อทองไหมค่ะ หรือเค้าก็ชาวบ้านเหมือนพวกเรานี่แหละ :lol:

มี 2 เหตุผล

1. wave ดีด น่าจะยังไม่ครบมั๊ง เลยลงไม่เยอะ

2. ตอนนี้ลงก็ยังเป็น wave 5 (1) ยังไม่แรงหรอก มันต้องดีด 5 (2) ซึ่งอาจดีดขึ้นได้ตั้งแต่ 1% จนเกือบถึง high เก่า ถ้าไม่มี new high แล้วพลิกลงอีกรอบ ก็ตัวใคร ตัวมันนะคะ พี่น้อง รอ 5 (3) จะแรงค่ะ ตอนนี้คนยังมั่นใจว่าขึ้น ภาพมันก้ำกึ่งอยู่ ควรปิดถ้ากำไร แล้วไปรอทุบบนๆ ใหม่อีกทีค่ะ :lol: มันยังไม่มีสัญญาณขายนะ ระวังหน่อย 555+++

ึคุณกุ้งคะ set ยังไม่มีสัญญาณ ขายใช่มั้ยคะ เข้าไปเล่นๆ ไม่น่ามือบอนเลยคะ ติดอยู่บนดอยเลยคะ ถ้ายังไม่มีสัญญาณขายก็ยังจะไม่คัทลอสคะ