ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คิดก่อนตอบนะ

จุดพักมอเตอร์เวย์ ตอน ตีสองครึ่ง ผมกำลังขับรถไป จ.ตราด คนเดียว

ปวดขี้สุดๆ เข้าไปในห้องน้ำ นั่งทันที ปิดประตู ปัง

สักพักมีคนเข้ามานั่งห้องข้างๆ

แล้วก็มีเสียงลอดมา

ชายนิรนามห้องข้างๆ "สวัสดี เป็นไงมั่ง สบายดีไหม?"

ผม นึกในใจ อืม อะไรของมันเอาวะใจดีสู้เสือตอบไป "เอ่อ สบายดีครับ สวัสดีครับ"

ชายนิรนามถามต่อ " ทำอะไรอยู่ล่ะ"

ผม เอ่อ จะให้ ทำอะไรฟะ นั่งอยู่ในส้วม " เอ่อ ก็รู้ๆกันอยู่นะครับ "

ชายนิรนามถามอีก " นอนดึกนะเนี่ย ไม่หลับไม่นอน จะไปไหนเนี่ย"

ผม อืม แปลกดีวุ้ยมีชวนคุย " เออ ไป ตราดครับ ต้องไปงานแต่งตอนเช้า"

แล้วชายนิรนามก็พูดประโยคที่ทำให้ผมช๊อคมาก

" เฮ้ย แค่นี้ก่อนนะ ห้องข้างๆ มันเป็นอะไรไม่รู้ พูดตอบมาตลอดเลย "

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรามาฟังธรรมะ กันเถอะเนอะๆ :uu

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่โง่

เเต่ถ้าฟังโปเตโต้ ถึงมีรักเเท้เเต่ก็ดูเเลไม่ได้

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ตาใส่เเจ่ม

เเต่ถ้าฟังบอดี้เเสลม มักจะโทษว่าความรักทำให้คนตาบอด

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เพ้อเจ้อ

เเต่ถ้าฟังพีชเมกเกอร์ จะละเมอถึงเเต่เรื่องบนเตียง

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ปากเราติดดิสเบรก

เเต่ถ้าฟังเบิร์ด-เสก ถึงอมพระมาพูดก็ไม่เชื่อ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ใจเราชอกช้ำ

เเต่ถ้าฟังไอน้ำ จะชอกช้ำเพราะรักคนมีเจ้าของ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เหงาหงอย

เเต่ถ้าฟังเสนาหอย จะเเอบเหงาคนเดียว

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่งมงายในความเชื่อเเละศรัทธา

เเต่ถ้าฟังทาทา มักจะพูดว่า ไอ บีลีฟๆ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้รักกันอย่างไม่ต้องนอนละเมอ

เเต่ถ้าฟังไฮเปอร์ มักจะเจอรักแท้ในคืนหลอกลวง

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ใจไม่เน่าเสีย

เเต่ถ้าฟังนัท มีเรีย มักจะโทษว่า รักไม่ช่วยอะไร

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้รักกันจนสิ้นชีวิน

เเต่ถ้าฟังเอนโดรฟิน เเล้วจะบอกว่า ถ้าเขามาฉันจะไป

+ ฟ ังธรรมะเเล้วจะทำให้เราไม่คุยโม้

เเต่ถ้าฟังโปเตโต้ จะถูกต่อว่าปากดีนะเรา

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เรามีสุขเมื่ออยู่ด้วยกัน

เเต่ถ้าฟังน้องพั้นซ์ เพียงเเค่วางมือบนบ่า น้ำตาก็ไหล่

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เราเจอคนดีเสมอ

เเต่ถ้าฟังไฮเปอร์ มักจะเจอผู้ร้ายคนใหม่

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เราเข้าใจกัน

เเต่ถ้าฟังน้องพั้นซ์ บอกได้คำเดียวว่า ยิ่งกว่าเสียใจ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เรารักกันยิ่งกว่าชีวิน

เเต่ถ้าฟังเอนโดรฟิน จะเป็นได้เเค่เพื่อนสนิท

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้จิตใจใสเเจ่ม

เเต่ถ้าฟังว่าน วงเเพลม จะตัดพ้อต่อว่า ไม่บอกให้รู้สักเรื่องได้ไหม

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เเรด

เเต่ถ้าฟังบิ๊กเเอส มักจะเล่นของสูง

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่หยิ่งยะโส

เเต่ถ้าฟังติ๊ก ชีโร่ จะโอหังว่า รักไม่ยอมเปลี่ยนเเปลง

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้จิตใจเปล่งปลั่ง

เเต่ถ้าฟังอาหรั่งจะคุ้มคลั่งว่า ทำบ้า....ทำบ้าอะไร

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ดีที่ใจมิใช่เพียงเเค่หน้าตา

เเต่ถ้าฟังปนัดดา ก็จะรู้เพียงว่า ขอเป็นคนเลวที่รักเธอ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ใจไม่สั่นคลอน

เเต่ถ้าฟังสุนทราภรณ์ เเล้วเธอจะ รู้สึก!!

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เปลืองเเรง

เเต่ถ้าฟังพรศักดิ์ ส่องเเสง จะเปลืองเเรง เพราะมีเมียเด็กต้องหมั่นตรวจเช็คใครโทรมา

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้สอบผ่านทุกๆ ปี

เเต่ถ้าฟังเเอน สุชาวดี มักจะติดร.วิชาลืม

ขอบคุณมากค่ะ คุณMOR LEK คุณpromin(ขาฮา) และทุกท่าน

สวัสดีปีใหม่ด้วยนะคะ ขอให้ทุกๆท่านและครอบครัวมีความสุข

สุขภาพแข็งแรง รวยเงินรวยทองทั้งปีและตลอดไปนะคะ

เยอะไปหน่อย แต่อันนี้ขำกลิ้งเลย ผมคิดงั้นนะ :53

หนุ่มน้อยชื่อ ดอน.....พาแฟนสาวไปกินข้าวที่ร้านอาหารจีนชื่อดังของย่านเวอร์จิเนีย...

อาหารรสชาดดี แต่ว่ามันเผ็ดไปสักหน่อยสำหรับหนุ่มเมริกันอย่างเขา. จึงทำให้ท้องไส้เกิดอาหารไม่ค่อยจะดีในตอนขับรถกลับบ้าน...

ตอนแรกดอนคิดว่าจะแวะที่ร้าน Mc Donald ริมทาง แต่ก็กลัวจะเสียฟอร์ม ก็เลยตัดสินใจว่า..ไม่เป็นไรน่า เด๋วพอส่งแฟนสาวกลับบ้านแล้วค่อยแวะทีหลังก็ได้......

พอถึงบ้าน แทนที่แฟนสาวจะยอมเข้าบ้าน กลับคะยั้นคะยอให้ดอนเข้าไปพบพ่อแม่ของเธอสักหน่อย เพื่อทำความรู้จัก ตอนนั้นดอนพยายามกลั้นแก๊สที่มันจะออกมาเต็มทน แต่ก็ทนแฟนรบเร้าไม่ไหว...ก็เลยตกลงว่าจะเข้าไปสวัสดี พ่อแม่ของเธอสักหน่อย...แล้วรีบกลับออกมาปล่อยแก๊สหน้าบ้านให้สบายท้องไป เรย......

พอเข้าไปนั่งในบ้าน..พ่อของแฟนสาวเป็นทหารเรือเก่า.พูดจาเสียงดัง แต่ท่าทางใจดี..พ่อก็เข้ามาทักทายเป็นอย่างดี พร้อมทั้งแนะนำแม่..และหมาตัวสีขาวน่ารักชื่อ Rover.... เจ้าโรเวอร์ ก็ช่างแสนรู้..เข้ามากระดิกหางแล้วหมอบอยู่ตรงเท้าของดอน..ไม่ไปไหน...ส่วน ดอนนั้น..อาการเริ่มแย่ลง..จนทนไม่ไหว จะต้องปล่อยให้แก๊สส่วนหนึ่งระบายออกมาซะบ้าง.. เขาคิดว่า..ไม่เป็นไรน่า..เจ้าโรเวอร์อยู่ใกล้ ๆ .ขอมั่วซะหน่อย..คิดแล้วก็ค่อย ๆ ระบายแก๊สออกมาส่วนหนึ่ง..แต่ก็ส่งกลิ่นเหม็นไปทั่วทีเดียว..ทุกคนทำหน้า เลิ่กลั่ก ๆ ดอนก็แกล้งทำไม่รู้ไม่ชี้.มองไปที่เจ้าโรเวอร์...คุณพ่อก็จึงส่งเสียงดุออก มาว่า........" ROVER !!!!"

ดอนก็ค่อยสบายใจ..ถึงแม้จะละอายใจที่ต้องป้ายความผิดให้หมาก็ตาม..เขาจึง ปล่อยส่วนที่เหลือออกมาครึ่งนึง.. กลิ่นเหม็นก็แรงขึ้นกว่าเดิม...คุณพ่อก็ดุเสียงดังขึ้น.." ROVERRR !!!"

ถึงตอนนี้..ดอนกลั้นต่อไปไม่ไหวแล้ว..ก็เลยปล่อยออกมาจนหมดโหลด..ในใจก็นึก ขอโทษเจ้าหมาน้อยน่ารัก...ตอนนี้คุณพ่อถึงกับลุกขึ้นยืน...จ้องเขม็งมาที่ เจ้าหมาน้อย แล้วดุเสียงดังสนั่นว่า....

" ROVERRRRRRRR !!!!!!!!!! ...ยังไม่ลุกมาอีก... เด๋วมันก็ขี้รดหัวเอาหรอก..!!!! "

อิอิ งั้นเอารูปนี้ที่อีกคนเขาเดามาไปดูเล่นอีกรูปครับ เขาบอกว่า low 1424 ไปโน่นเลย

ลงลึกแท้เหลา

อิอิ งั้นเอารูปนี้ที่อีกคนเขาเดามาไปดูเล่นอีกรูปครับ เขาบอกว่า low 1424 ไปโน่นเลย

เหมือนที่คิดเลยพี่หมอ :Hot ตอนแรกตัวเองดูๆ ตาม TA แล้วมันจะประมาณแถวๆ นั้นเลย เฮ่อ...... ลุ้นให้มันดีด C4 สูงๆ จุดต่ำจะได้ไม่ลึกจากจุดเมื่อวานมากนัก

ปล. ขอบคุณสำหรับมื้อเที่ยงนะคะ :01 ปีหน้า (นู้น) จะมาขอข้าวเที่ยงกินอีกนะ คิคิคิ

ขอบคุณมากค่ะ คุณMOR LEK คุณpromin(ขาฮา) และทุกท่าน

สวัสดีปีใหม่ด้วยนะคะ ขอให้ทุกๆท่านและครอบครัวมีความสุข

สุขภาพแข็งแรง รวยเงินรวยทองทั้งปีและตลอดไปนะคะ

ขอบคุณครับ ขอให้สิ่งดีๆย้อนกลับไปหา คุณพวงชมพูเช่นกันครับ :01

ถูกแก้ไข โดย promin

พรุ่งนี้คนก็คงหายๆไปจากหน้าจอกันแล้ว ตามธรรมเนียม(ของฝรั่ง)ตอนจะข้ามปีเขาจะฟังเพลงนี้กันครับ

เสียงร้องของเธอเฉียบขาดจริงๆ สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับทุกๆคน

http://youtu.be/W4r74IIKbh8

ทำนองเพลงอะไรของไทยเรานะครับ นึกมะออกติดที่ปากนี่แหละ

ทำนองเพลงอะไรของไทยเรานะครับ นึกมะออกติดที่ปากนี่แหละ

สามัคคีชุมนุมครับ

พวกเราเหล่ามาชุมนุม ต่างกุมใจรักสมัครสมาน ล้วนมิตรจิตชื่นบาน สราญเริงอยู่ทุกผู้ทุกนาม. * อันความกลมเกลียว นั่นเป็นใจเดียวประเสริฐศรี ทุกสิ่งประสงค์จงใจ ...

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

สวัสดีปีใหม่ค่ะ คุณหมอเล็ก คุณกุ้ง คุณpromin คุณ wcg คุณ leo_attack และทุกๆ คนในห้องนี้

ขอให้ทุกคนมีความสุข ร่ำรวยทองคำ สุขภาพแข็งแรง ตลอดปีและตลอดไปนะคะ

ถึงแม้จะติดดอย แต่ก็ได้อยู่ปราสาททองคำนะคะ แถมมีต้นไม้ทองคำรายรอบอีกต่างหาก

มีความสุขมากๆ ค่ะ

ปล. ไม่อยากเห็น 14xx เลยค่ะ โอมเพี้ยง! ขอให้สุดแค่ 1522 ก็พอค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆทุกท่านนะครับ ปีใหม่ขอให้ทุกท่านสุขกายสบายใจร่ำรวยกันทุกคนนะครับ..

เพลงเพราะมากครับคุณหมอ

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับ ขอให้ทุกท่าน สุข สมหวังทุกสิ่งที่ต้องการ (หลุดจากดอยเร็วๆ) ตลอดปี และตลอดไปครับ เจอกันใหม่ปีหน้าค้าบบบบ :_06

ราคาปิดของทองในแต่ละปี ขึ้นมาต่อเนื่อง 11 ปีแล้ว

2000 -- $273.60

2001 -- $279.00

2002 -- $348.20

2003 -- $416.10

2004 -- $438.40

2005 -- $518.90

2006 -- $638.00

2007 -- $838.00

2008 -- $889.00

2009 -- $1096.50

2010 -- $1421.40

2011 -- $1566.80