ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดูกันเอาเองนะครับ ผมดูกราฟไม่เป็น อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผลตอบแทนของทองในปีนี้(หายไปเยอะเลย แต่ก็ยังได้ 9 %)

ดูกันเอาเองนะครับ ผมดูกราฟไม่เป็น อิอิ

base on มันไม่หลุด flag 1480-1490 ลงไปอีกนะคะ ถ้า"เอาไม่อยู่" ก็หนีกันให้ทันอ่ะค่ะ หาก้นไม่เจอค่ะ อีกนานกว่าจะกลับขึ้นได้จริงๆ จังๆ คนที่มีตังไม่ต้องรีบ ดอลล่าห์ยังแข็งค่า ทองโดนอีกแน่นอน มีโอกาสได้เห็นระดับ 14** ค่ะ รอแถวนั้นดีกว่า ตรุษจีนพอดีมั๊ง เหมือนปีที่แล้วเลย

base on มันไม่หลุด flag 1480-1490 ลงไปอีกนะคะ ถ้า"เอาไม่อยู่" ก็หนีกันให้ทันอ่ะค่ะ หาก้นไม่เจอค่ะ อีกนานกว่าจะกลับขึ้นได้จริงๆ จังๆ คนที่มีตังไม่ต้องรีบ ดอลล่าห์ยังแข็งค่า ทองโดนอีกแน่นอน มีโอกาสได้เห็นระดับ 14** ค่ะ รอแถวนั้นดีกว่า ตรุษจีนพอดีมั๊ง เหมือนปีที่แล้วเลย

อิอิ งั้นเอารูปนี้ที่อีกคนเขาเดามาไปดูเล่นอีกรูปครับ เขาบอกว่า low 1424 ไปโน่นเลย

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

อิอิ งั้นเอารูปนี้ที่อีกคนเขาเดามาไปดูเล่นอีกรูปครับ เขาบอกว่า low 1424 ไปโน่นเลย

เสียดายที่ไม่บอกช่วงเวลา หลัง 14 มค นะครับ จะได้เก็งถูก 5555555

เดาเอาคร่าวๆจาก กย - 14 มค 4 เดือน อย่างงั้นก็ประมาณ มีค- เมษ ก็ได้เฮ หลุดจากดอยละดิ

ถูกแก้ไข โดย promin

อูฐ

เมื่อครั้งเป็นกองกำลังรักษาสันติภาพที่ อิรัก ทหารสื่อสารได้รับภารกิจไปตั้งจุดส่งต่อสัญญาณ ห่างจากตัวเมืองหลายสิบกิโลเมตร ท่ามกลางทะเลทรายอันเวิ้งว้าง

เมื่อผ่านไปได้ 3 เดอืน ผู้บังคับกองพันที่ห่างลูกเมียมานานเริ่มมีความรู้สึกแปลก จึงเรียกทหารมาถาม

ผู้พัน "เวลาพวกเอ็งมีความรู้สึก พวกเอ็งระบายยังไงวะ"

ทหาร " โอ้ย ผู้พัน แถวนี้จะเอาอะไร เขาใช้อูฐกันทั้งนั้นแหละ"

ผู้พัน " พวกเอ็งพวกสกปรกเอาไปได้ยังไงอูฐ ไป ๆ ๆ "

หกเดือนผ่านไป

ผู้พัน " ทหารหาอูฐมาให้ตัวสิ เอาสาว ๆ หน่อยนะ"

ผู้พันก็จัดการจนเสร็จเรียนเร้อย เดินเงื่อท่วมออกมา

ผู้พัน "ทหารเป็นยังไงวะ ลีลาข้าฯ เหมือนพวกเอ็งไหม แล้วพวกเอ็งรู้สึกยังไงกับอูฐวะ "

ทหาร "ผู้พันเยี่ยมมาก เอาได้กระทั่งอูฐ พวกผมนะต้องขี่อูฐไปเอาในเมืองโน้น ร้อนก็ร้อน"

เธอแก่แล้วนะ มีใครแก่บ้างเอ๋ย :_ee

สมชายต้องการเอาใจแกมกระเซ้าสมศรีภรรยาด้วยการซื้อเค้กวันเกิดครบรอบปีที่ 35

เมื่อไปถึงร้านขนมเค้กชื่อดังก็สั่งให้จัดเค้กขนาดสามปอนด์พร้อมให้เขียนคำอวยพรลงบนหน้าเค้ก

สมชาย: ช่วยเขียนคำว่า “เธอแก่แล้วนะ” และคำว่า“แต่ก็วิเศษมาก”

พนักงานขาย: พี่จะให้จัดตัวเขียนยังไงคะ

สมชาย: ช่วยเขียนคำว่า “เธอแก่แล้วนะ” ตรงข้างบน

แล้วก็ “แต่ก็วิเศษมาก” ตรงข้างล่าง

เมื่อถึงวันเกิดของภรรยาสุดที่รัก สมชายก็จัดการเอาขนมเค้กที่เตรียมไว้ส่งให้ทันที

เมื่อสมศรีเปิดกล่องเค้กท่ามกลางบรรดาแขกไฮโซฯ ไฮซ้อฯ ที่มางานทั้งหลาย

ก็เกิดอาการหน้าแดงก่ำด้วยความโกรธระคนความอายทำให้สมชายเกิดความงงเป็นอันมาก

จึงได้มองดูที่เค้กซึ่งมีคำอวยพรของตนเขียนไว้ว่า

“เธอแก่แล้วนะ ตรงข้างบน”

“แต่ก็วิเศษมาก ตรงข้างล่าง”

ไม่รู้คุณหมอเล็กเป็นงี้รึปล่าวหว่า :uu

เวลามองคนที่อายุรุ่นราวคราวเดียวกับคุณ.. คุณเคยรู้สึกไหมว่า

"ตานี่ดูแก่จัง.. ตัวฉันเองยังดูหนุ่มกว่ามันตั้งเยอะเลยว่ะ"

ถ้าคุณเคยนึกอย่างนั้น.. ลองอ่านเรื่องนี้ดู (อาจจะโดนกับตัวคุณเองเข้าสักวันนะ) E17.gif

ผมมีนัดครั้งแรกกับหมอฟันคนใหม่.. ระหว่างที่นั่งรอ ผมมองข้างฝา มีใบประกาศนียบัตรติดอยู่ พอเห็นชื่อก็จำได้.. ยังจำได้ถึงภาพหนุ่มหล่อ สูงสง่า ล่ำสัน เป็นเพื่อนที่เคยเรียนมัธยมปลายห้องเดียวกัน (เป็นแชมป์จักรยานของโรงเรียนด้วยนะ) E1.gif แต่ไม่ได้เจอกันเลยตั้งแต่จบมัธยมปลาย เมื่อเกือบ ๔๐ ปีมาแล้ว

พอถึงคิวเข้าห้องทำฟัน.. เห็นหน้าหมอเข้าจริงๆก็ต้องเปลี่ยนใจ.. นึกในใจว่า "คงชื่อซ้ำกันมั้ง เพื่อนกูไม่น่าจะแก่กว่ากูขนาดนี้นี่หว่า" เพราะหมอที่เห็นนั้นเป็นชายแก่ หัวที่ค่อนข้างล้านนั้นมีผมหงอกหรอมแหรม หน้าก็เหี่ยว

พอตรวจฟันเสร็จ ผมถามหมอว่าเรียนมอหกที่โรงเรียนบางแสนหรือเปล่า

"ใช่ครับ" หมอตอบ

"จบมอหกปีไหนน่ะ" ผมถามต่อ

"ปี พ.ศ. ๒๕๐๘" หมอตอบ และถามว่า "ถามทำไมหรือครับ"

"อ้าว.. ถ้าอย่างนั้นก็เรียนห้องฉันน่ะซิ" ผมตอบ

หมอจ้องหน้าผม เพ่งพินิจพิจารณา แบบพยายามทบทวนความทรงจำ แล้วในที่สุดก็ถามออกมาว่า

"ขอประทานโทษเถอะครับ.. ผมนึกไม่ออกจริงๆ.. อาจารย์สอนวิชาอะไรครับ ?" (ฮา) E17.gif E17.gif

รบกวนคุณหมอเล็กหน่อยครับ เงิน inr นี่ใช่ อินโดนิเซีย ริงกิต รึปล่าวครับ ถ้าใช่ทำไม เค้าได้กำไรดีจัง ค่าเงินอ่อนมากเลยเหรอครับ :excl:

ไม่รู้คุณหมอเล็กเป็นงี้รึปล่าวหว่า :uu

เวลามองคนที่อายุรุ่นราวคราวเดียวกับคุณ.. คุณเคยรู้สึกไหมว่า

"ตานี่ดูแก่จัง.. ตัวฉันเองยังดูหนุ่มกว่ามันตั้งเยอะเลยว่ะ"

ใครๆก็เป็นทั้งนั้นแหละ อิอิ แต่มันเสียอารมณ์ตอนสาวๆเขาเรียกว่าลุงนี่แหละ :034

รบกวนคุณหมอเล็กหน่อยครับ เงิน inr นี่ใช่ อินโดนิเซีย ริงกิต รึปล่าวครับ ถ้าใช่ทำไม เค้าได้กำไรดีจัง ค่าเงินอ่อนมากเลยเหรอครับ :excl:

อินเดียนรูปีครับ เพราะปีนี้ค่าเงินของอินเดียอ่อนลงมาก

อินเดียนรูปีครับ เพราะปีนี้ค่าเงินของอินเดียอ่อนลงมาก

ขอบคุณครับ

ใครๆก็เป็นทั้งนั้นแหละ อิอิ แต่มันเสียอารมณ์ตอนสาวๆเขาเรียกว่าลุงนี่แหละ :034

คิดในทางที่ดี ว่าเค้ายังไม่เรียกว่า ตา :53

หาไรคิดนอกจากเรื่องเงินๆทองๆ หน่อยมั้ยครับ พี่น้องงงงงง

1.มดอะไรเอ่ย ตกนํ้าแล้วไม่ลอย

2.ถ้าเจอเหรียญบาทจะทํายังไง

เผื่อสาวๆในนี้จะเอาไปใช้บ้าง

สาวน้อยวันรุ่นแรกแย้มนางหนึ่ง พึ่งจะได้ไปงานปาร์ตี้เพียงลำพังแบบไม่มีพ่อแม่คอยมาคุมเป็นครั้งแรก แต่ด้วยความเป็นห่วง แม่จึงเข้ามาแนะนำเคล็ดลับให้...

แม่ : ถ้ามีใครเข้ามาเกาะแกะลูก ให้ถามคำถามนี้ "ลูกเราคนแรกจะชื่ออะไรดี" มันจะช่วยลูกได้เสมอจ๊ะ...

สาวน้อยก็เข้าไปในงาน ไม่นานก็มีชายหมุ่มคนแรกเข้ามาคุยด้วย คุยไปคุยมาสักพักมือก็เริ่มเลื้อยขึ้นมาโอบไหล่สาวเจ้า...

สาวน้อย : คุณว่าลูกเราคนแรกจะชื่ออะไรดีล่ะ...

ชายคนที่ 1 : ...เออ...เออ..

ว่าแล้วชายคนนั้นก็เฟดหายไปในฝูงชน...

สาวน้อยก็นั่งอยู่อีกพักหนึ้งก็มีชายคนที่ 2 มาชวนไปเต้นรำ

พอถึงจังหวะสโลว์ซบ ชายก็ได้โอกาสแอบจูบสาวน้อย...

สาวน้อย : คุณว่าลูกเราคนแรกจะชื่ออะไรดีล่ะ...

ชายคนที่ 2 : ...เออ...ผมขอคิดดูก่อนนะ...

ว่าแล้วชายคนที่ 2 ก็เฟดหายไปในฝูงชนอีกคนหนึ่ง...

สาวน้อยนั่งโดดเดี่ยวอยู่ไม่นานก็มีชายคนที่ 3 เข้ามาคุยด้วย คุยกันไปถูกคอก็ชวนกันออกไปเดินเล่นข้างนอก

เดินคุยกันกระหนุงกระหนิงจนมาถึงสวนหลังบ้านลับตาคน

ชายคนที่ 3 ก็เริ่มกอดจูบสาวน้อย..

ชายคนที่ 3 ไม่ตอบพลางลงมือถอดเสื้อผ้าของหญิงสาว ถึงตอนนี้สาวน้อยก็ถามอีกครั้งหนึ่ง

ชายคนที่ 3 ก็ไม่ตอบอีกและก็ลงมืออย่างว่า...จนเสร็จกิจ...

ถึงตอนนี้สาวน้อยก็ถามอีกครั้งหนึ่ง

คราวนี้ชายหมุ่มตอบพลางมัดปากถุงยางที่เพิ่งใช้ไปตะกี้นี้ว่า

" ถ้ามันหลุดลอดออกมาจากในนี้ได้ มันก็ต้องชื่อ David Copperfield แล้วล่ะ..."