ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณหมอเล็กไม่ช่วยตอบ แต่ชอบนี่หมายความว่าไงครับ :53 รึกะลังมีปัญหาแบบเดียวกัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณหมอเล็กไม่ช่วยตอบ แต่ชอบนี่หมายความว่าไงครับ :53 รึกะลังมีปัญหาแบบเดียวกัน

555 ตอบไปเดี๋ยวคนอื่นเขาก็รู้หมดอะดิว่าเผลอไผลเสียตัวไปแล้ว :034

Please make note:

Gold will bounce off $2100 and react. Try to keep an even course as Alf is right. Gold has a better chance of seeing $4500 than $1400.

Throw away your razor blade kits provided by famous but mercurial gold commentators who have no mindset whatsoever other than to sell subscriptions or seminars.

Sincerely,

Jim

พี่หมอไม่ quote มาผมพลาดไปเลยนะเนี่ย

เพิ่งเห็นว่าลุงจิมแกแขวะ MA ด้วยใช่ไหม่เนี่ย 555

ปล. บทความ MA ระยะหลังๆ ตอนท้ายของทุกบทความ จะมีการเชิญชวนซื้อบัตรเข้าไปฟังงานสัมนาของแกครับ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

พอเขาว่าขึ้นผมก็คิดว่ามันจะลงละ :_cd

ตอนนี้ว่าจะลง ผมเปลี่ยนใจแทงขึ้นเลยดีกว่า :53

เหมือนกันเลยค่ะ ถ้า 2 ท่านว่าอะไร เต้าหู้จะทำตรงกันข้าม ทายได้งัย ทั้งขึ้น ทั้งลง ปลายเดือนม.ค.55

ไม่รู้ได้อ่านกันหรือยังนะครับ

บทความจาก trader Roger Wiegand (เป็นคนหนึ่งที่ผมติดตามอ่านงานเขียนเขาเป็นประจำครับ แต่หลังๆ ออกบทความค่อนข้างน้อยมาก)

บทความนี้ผมเพิ่งเห็นวันนี้ครับ (แต่บทความออกมาตั้งแต่ 1 ธ.ค.)

Why Markets Go Down Irrespective Of Economists, Politicians And Central Bankers' Manipulations

โดยสรุปพูดถึงภาพรวมเศรษฐกิจว่ากำลังจะทรุดลงเลวร้ายลงอย่างไร

เขาเชื่อว่า QE3 กำลังดำเนินอยุ่แต่ไม่มีการประกาศ ออกมาอย่างจริงจัง และ จากแหล่งข่าวของเขา มีการคาดการณ์ว่าจะมีการประกาศออกมาในเดือน ก.พ.

เขาเชื่อว่าเยอรมันจะแยกตัวออกจาก EU

เชื่อว่าจะมี สงครามโลกครั้งที่3

ฯลฯ

น่าอ่านครับ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

อันนี้เป็นความเห็นของ Jim Rogers

Gold Has Been Up 11 Years In A Row It Deserves A Substantial Correction

It would not surprise me to see gold go to 1200 dollars per ounce – but if it goes that low I’d buy a lot more – gold has been up 11 years in a row it deserves a substantial correction. - in MoneyControl.com

เขามองว่า มีโอกาสที่ทองจะลงได้ลึกถึง 1200 เหรียญต่อออนซ์

แต่ถ้าทองคำลงไปถึงตรงนั้นจริงๆ เขาจะซื้อ และซื้ออีกมากๆ ด้วย

มาขำลุงจิมด้วยคน 5555

เท่าที่อ่าน/ฟังแกมา ช่วงที่ผ่านมานี่เป็นช่วงที่แกบอกว่า

ไม่เคยเห็นคน "ถอดใจ" เรื่องทองคำเยอะ/รุนแรง แบบนี้มาก่อน

แต่อย่างไรก็ตาม แกก็ยังมั่นใจ และยืนยันในพื้นฐานของทองคำ

ซึ่งยังไม่มีการเปลี่ยนแปลง

พี่หมอไม่ quote มาผมพลาดไปเลยนะเนี่ย

เพิ่งเห็นว่าลุงจิมแกแขวะ MA ด้วยใช่ไหม่เนี่ย 555

ปล. บทความ MA ระยะหลังๆ ตอนท้ายของทุกบทความ จะมีการเชิญชวนซื้อบัตรเข้าไปฟังงานสัมนาของแกครับ

มาขำลุงจิมด้วยคน 5555

เท่าที่อ่าน/ฟังแกมา ช่วงที่ผ่านมานี่เป็นช่วงที่แกบอกว่า

ไม่เคยเห็นคน "ถอดใจ" เรื่องทองคำเยอะ/รุนแรง แบบนี้มาก่อน

แต่อย่างไรก็ตาม แกก็ยังมั่นใจ และยืนยันในพื้นฐานของทองคำ

ซึ่งยังไม่มีการเปลี่ยนแปลง

น่าจะถอดใจน้อยกว่าคนที่ลงทุนโลหะเงิน หลายคนบอกว่าไม่น่าหลวมตัวมาซื้อโลหะเงินเลย

มีเรื่องกลุ้มใจอยากให้เพื่อนๆช่วยคิดหน่อย

มีเรื่องกลุ้มใจอยากให้เพื่อนๆช่วยคิดหน่อย ว่าผมจะทำยังไงดี

คือผมไปชอบรุ่นน้องในบริษัทอยู่คนนึงจริงๆอายุก็ปูนนี้แล้วไม่น่าจะมีเรื่องแบบนี้เลย

แล้วก็พยายามเลิกนิสัยแบบนี้

แต่ก็เลิกไม่ได้ซักที อย่างว่าละครับอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

น้องเค้าอายุ 20 เองแบบว่ายังสดเหลือเกิน เดินผ่านหน้าห้องทุกวัน

มองกัน ไปมองกันมาอยู่หลายวัน แต่งตัวก็ดี หุ่นงี้โค_ตรเลย ใครเห็นต้องชอบ

เรียกว่าพาไปไหนหนุ่มๆมองเหลียวหลังละกัน วันดีคืนดีก็เลยเรียกเข้ามาคุยในห้องทำ

งาน ก็ถามนู่นถามนี่ไปเรื่อย ลองส่งสายตาดูแล้ว ท่าทางจะเล่นด้วย

ผมก็ปฎิบัติการทันที ชวนคุยหยอกเล่นทุกวัน ในที่สุดก็เริ่มนัดไปกินข้าว

ดูหนัง ได้จับไม้จับมือ เริ่มได้โอบ หอมแก้ม แต่ยังไม่ถึงขั้นนั้นแต่ก็คง ใกล้แล้วละ

ก็ดันมีเรื่องเข้ามาจนได้

ดันมีรุ่นน้องอีกคนในบริษัทมาชอบผมระหว่างที่ จีบคนแรกอยู่ คนนี้ก็ใช่ย่อย ถึงอายุจะมากกว่า 3 ปีหุ่นก็สูสี

แต่ข้างบนโค_ตรใหญ่ แถมชอบใส่เสื้อคอลึกๆด้วย ก็ไม่รู้มันหลงมันรักอะไรนักหนา

ชอบหาโอกาสมาคุยกับผม เวลาเข้ามาในห้องก็ไม่ค่อยจะนั่ง ชอบก้มๆเงยๆอยู่นั่นแหละ

เค้าคงชอบที่ผมเป็นผู้ใหญ่่ อารมณ์ดี ใจดีอะไรทำนองนี้ เวลากลับก็ขอกลับด้วย

บอกว่าบ้านอยู่ใกล้บ้านผม

คราวนี้มีช่วงนึงงานเยอะมาก กว่าจะเสร็จงานก็ค่ำๆ น้องเค้าก็รอขอกลับด้วย

บางวันก็หิว ก็ต้องแวะกินข้าว พอกินเสร็จมันก็ง่วงใช่มั๊ย ง่วงก็ต้องหาที่นอนซิ

ผมก็เลยพาเข้าโรงแรม น้องเค้าก็ทำเป็นตกใจ

ผมก็ไม่สนใจรวบหัวรวบหางซะเลย เค้าก็ไม่ยอมอยู่พักเดียว ในที่สุดก็อ่อนเป็นขี้ผึ้งลนไฟ

แล้วเรื่องแบบนี้มันมีครั้งเดียวที่ไหน ผมก็หาโอกาศกลับกับน้องเค้าบ่อยๆ

ในที่สุดวันซวยก็มาถึง น้องคนแรกดันเปิดมาเจอผมจูบปากกับคนที่ 2 ในห้องทำงาน

หลังจากนั้นเค้าก็ร้องไห้ขอเลิกกับผมแล้วบอกว่า..........

"จะไปบวชเป็นพระไม่สึกตลอดชีวิต"

ส่วนคนที่ 2 ก็ดันจับได้ใบแดง ต้องไปเป็นทหารตั้ง 2 ปี

ผมละกลุ้มใจเจงๆ เพื่อนๆคิดว่าผมควรทำยังไงดี -

อย่าคิดมากครับ ผู้ชายในโลกนี้มีเยอะ หาใหม่ไม่ยากครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ผิดพลาด

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

น่าจะถอดใจน้อยกว่าคนที่ลงทุนโลหะเงิน หลายคนบอกว่าไม่น่าหลวมตัวมาซื้อโลหะเงินเลย

เอามาให้กำลังใจคนซื้อเงินครับ

http://www.silversee...es-supply-slips

ส่วนอันล่างนี้อ่านเล่นๆไปก่อนครับ เพราะไม่มีใครรู้ว่าจะเป็นยังไง

The Possibility of $1,000 Silver before Hyperinflation

http://www.silversee...-hyperinflation

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

WEDNESDAY, JANUARY 4, 2012

Gold above $1600 as Central Banks continue to buy more Gold

After a disappointing QE4 last year , Gold is starting 2012 with a strong upward trend as capital continue to look for safe heavens , the geopolitical uncertainties creating in the straight of Hormuz are going to help gold trade higher , not to mention to continued Eurozone debt problems and uncertainties about the future of the Euro , the fundamentals for gold are stronger than ever Gold is the ultimate safe heaven for the wise capital , and I think we are headed for a very nice rally in this 2012 year ...tighten up your belts we are about to take off .....

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK