ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดังนั้นช่วงประมาณปี 2557 ราคาทองคำจะแสดงมูลค่าที่แท้จริงออกมาเต็มที่

ตัวเลขเศรษฐกิจต่าง ๆ ที่ซ่อนเก็บกันไว้ ก็จะเปิดเผยให้รู้กันหมด เกิด panic อย่างที่คุณลุงจิมว่าไว้

สรุปก็คือถือทองให้ถึงปี 2557 ช่วงนั้นราคาทองจะสูงสุด และเศรษฐกิจ เกิดการ collapse

ถึงเวลานั้นใครมีเงินมีทองเก็บไว้ ก็จะสามารถซื้อทรัพย์สินต่าง ๆ ได้ในราคาไม่แพง

สู้ต่อไปชาวไทยโกล์ด ต้อนรับเข้าสู่ปี มังกรทะยาน นะครับ :_ee

:_Rd

ตั้งใจจะลาออก ปี 2557 พอดี such a great timing ka :30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนคุณหมอเล็กขอข่าวเกี่ยวกับ position limit หน่อยค้าบบบบบบว่าคืบหน้าไปถึงไหนแล้ว

รบกวนคุณหมอเล็กขอข่าวเกี่ยวกับ position limit หน่อยค้าบบบบบบว่าคืบหน้าไปถึงไหนแล้ว

แหะๆ ยังไม่ค่อยมีอะไรคืบหน้าไปกว่านั้นครับ ถ้าเจอเมื่อไรจะเอามาแปะให้ครับ :_Rd

เอาข่าวที่น่าเศร้าไปอ่านเล่นก่อนครับ

The number of homeless children in the United States is at its highest levels in the nation's history, according to a study released last week from the National Center on Family Homelessness. 1 out of every 45 children is homeless. That's a staggering number; a majority of them are under 7.

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

แหม่ๆๆ เปิดเช้ามาก็ทิ้งดิ่งเลย ทำไปได้

แหะๆ ยังไม่ค่อยมีอะไรคืบหน้าไปกว่านั้นครับ ถ้าเจอเมื่อไรจะเอามาแปะให้ครับ :_Rd

เอาข่าวที่น่าเศร้าไปอ่านเล่นก่อนครับ

The number of homeless children in the United States is at its highest levels in the nation's history, according to a study released last week from the National Center on Family Homelessness. 1 out of every 45 children is homeless. That's a staggering number; a majority of them are under 7.

ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ :_087

เท่าที่ผมทราบมีผลบังคับ 18 มกราคม 2555 มีผลบังคับใช้กับโลหะเงิน ส่วนทองคำไม่แน่ใจครับ

สวัสดีปีใหม่ค่ะคุณNext Zagio wcg พี่หมอเล็ก และทุกท่าน ขอให้สุขภาพแข็งแรงกันทุกท่านเลยนะค่ะ

หลังปีใหม่คงได้เห็นคุณNext เข้ามาในบ้านบ้างนะค่ะ ทุกคนคิดถึงแล้ว เฮงๆรับปีมังกรทองนะค่ะ

http://www.forexpros.com/analysis/debt-crisis-2012:-forget-europe,-check-out-japan-109801

เอามาให้อ่านเล่นๆครับ

JAPAN IS NEXT TO FALL: In 2012, Japan will have a debt crisis that's bigger than the Euro Zone.

“Burgeoning debt, coupled with the global and domestic economic slowdown, and continuing political turmoil, would suggest it is unlikely that Japan could continue to self-contain its debt.

ขอบคุณครับคุณส้มโอมือ

สวัสดีครับ morlek wcg johncm kunghdy zagio ส้มโอมือ และเพื่อนๆทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม...

เด็กสาวๆ สมัยนี้ขายกันอย่างนี้แล้วเหรอ????

ณะ ที่ผมขึ้นรถเตรียมจะกลับบ้าน ก็มีเด็กสาวอายุราว 15-16 ปี

วิ่งมาเกาะ ที่ประตูรถผมพร้อมกับถามว่า....

เด็กสาว : 'พี่ๆเอาหนูไหมคะ ไม่แพง'

ผมรู้สึกงุนงงกับคำถาม จึงถามเธอกับไปว่า: 'อะไรนะ'

เด็ก สาว : 'พี่จะเอาหนูไหม ไม่แพง รับรองสะอาด หอมด้วย'

ผมมองดูเด็กสาวคนนั้นอย่างพิจารณา 'น่ารักแฮะ' ใจผมคิดอย่างนั้น

พร้อมกับดูรูปร่างของเธอ 'ไม่เลว รูปร่างดีเหมือนกัน' จึงถามเธอกลับไปว่า : 'เท่าไหร่ล่ะ'

เด็กสาว : 'ร้อยเดียวค่ะ พี่'

'โอ้โห ถูกเป็นบ้า' ใจผมคิดอย่างนั้น ผมจึงหยิบเงินให้เธอ พร้อมกับถามเธอว่า: 'เอ่อ......

ที่ไหนดีล่ะ'

เด็กสาว : 'ตรงนี้ก็ได้ค่ะพี่ รอแป็บเดียวนะคะ'

'ตรงนี้เลยเหรอ' ผมนึกในใจ แล้วเด็กสาวก็วิ่งไปที่พุ่มไม้ใกล้ๆสวน ผมก็นั่งรอด้วยใจระทึก

สักครู่เธอก็วิ่งกลับมาพร้อมกับถือถุงบางอย่าง มายื่นให้ผม

เด็ก สาว : 'ขอบคุณค่ะ'เธอกล่าว แล้วเธอก็วิ่งกลับไปที่พุ่มไม้เดิม ผมจึงเปิดถุงออกดูด้วย ความสงสัย

แล้วผมก็เห็นหนูครับหนู หนูจริงๆ มันคือหนูนาย่าง 3 ตัว

ส่งกลิ่นหอมฟุ้งเต็มรถ ราว 10 นาทีหลังจากนั้นผมจึงออกรถกลับบ้านพร้อม

กลับความงุนงงว่า.......

อะไรกัน วะ!!!เนี่ยะ-16.gif

ขำขำ คลายเครียด อย่าคิดมากครับ

อีกหน่อยนะ เอาแบบจริงจังนะ :ghost

วิธีรักษาไมเกรน (ลองอ่านดูครับ)

ชายหนุ่มไปหาหมอ ด้วยโรคประจำตัว

คือ ปวดหัวข้างเดียว หรือไมเกรน

จากการตรวจของหมอพบว่า

คนไข้ของเขาเป็นไมเกรน ซึ่งไม่อาจรักษาได้

"ฟังนะ" หมอพูด

"ผมก็เป็นไมเกรนเหมือนกัน ผมมี คำแนะนำให้คุณ

ซึ่งผมใช้ได้ผลกับตัวเอง โดยไม่มีในตำราเล่มไหนทั้งนั้น"

" เมื่อผมปวดหัวแบบไมเกรน ผมจะรีบกลับบ้าน

แช่น้ำร้อนในอ่างอาบน้ำ ให้ภรรยาผมขัดตัวให้

โดยใช้น้ำที่ร้อนที่สุดที่ทนได้

หลังจากนั้นผมจะพาเธอเข้าห้องนอน แล้วก็มีเซ็กซ์กับหล่อน

แม้ว่าตอนนั้นผมจะปวดหัวมากแค่ไหนก็ตาม

หลังจากนั้นอาการปวดจะหายเป็นปลิดทิ้ง

ลองทำดู แล้วกลับมาหาผมเดือนหน้า"

หนึ่ง เดือนต่อมา ชายหนุ่มคนเดิมเข้าพบหมอ

ด้วยความปิติยินดี

"หมอ..คุณหมอ ผมหายแล้ว ผมหายจากไมเกรนที่ผมเป็นมาตั้ง 17 ปี

คำแนะนำคุณได้ผลจริงๆ เป็นครั้งแรกที่ผมหายจากไมเกรนได้"

"ดีมาก" คุณหมอพูดยิ้มๆ "ผมดีใจที่ช่วยคุณได้"

"แต่คุณหมอครับ..." ชายหนุ่มตบท้าย

*

*

"อ่างอาบน้ำบ้านคุณหมอนี่ สวยจริงๆเลยครับ"

:_ee

กฎ 2 ข้อ ของนักศึกษาแพทย์

เข้าเรียนวิชากายวิภาควิทยาเป็นครั้งแรก กับศพจริงซึ่งเป็นร่างกายของชายผู้เสียชีวิตแล้ว

นักเรียนทุกคนล้อมรอบโต๊ะผ่าตัด ซึ่งมีร่างศพคลุมด้วยผ้าผืนสี ขาว

ศาตราจารย์ได้เริ่มการสอนโดยกล่าวกับ

นักศึกษาแพทย์ศาตร์ทั้งหลายว่า "ในวิชาแพทย์ศาสตร์,

มีเพียง 2สิ่งสำคัญที่จะทำให้ท่านนั้น

มีคุณสมบัติเป็นแพทย์ที่มีคุณภาพได้ คือ

ข้อแรก...มันเป็นความจำเป็นที่ท่านจะไม่ขยะแขยง" ศาตราจารย์ได้เปิดผ้าคลุมขึ้นและยัดนิ้วเข้าไปในรูทวารหนักของศพ

แช่ไว้และเอานิ้วออกมา เขาดูดให้นักเรียนดู. ศาตราจารย์กล่าวกับนักเรียนว่า

"เอ้า ! เร็ว นักศึกษาจงทำ!!" นักศึกษาแพทย์ต่างกลัวในเหตุการณ์ที่วิตถารเช่นนี้

แต่ภายหลังต่างก็หันมาผลัดกันยัดนิ้วของตนเข้าไปที่ทวารหนักของศพ

และนำมาดูดหลังจากเอานิ้วออกมา

ครั้นเสร็จสิ้นจนครบทุกคน,

ศาตราจารย์เพ่งไปที่นักเรียนแพทย์และกล่าวขึ้น... คุณสมบัติของแพทย์ที่ดี..

ข้อที่สอง..คือ ต้องเป็นคนช่างสังเกตุ...เมื่อกี้อาจารย์เอานิ้วกลางยัดเข้าไป

แต่อาจารย์ดูดที่นิ้วชี้

กรุณาสนใจการสอนหน่อย..นักศึกษาทุกท่าน !!

พอละครับเดี๋ยวจะโดนแบนนนนนนนนนน :10

ถูกแก้ไข โดย promin

ช่วงนี้คนเอาเงินสดไปเที่ยวกันสินะ

:064 :0eeeff42: :065