ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะครับคุณหมอเล็ก บอกตรงๆผมไม่เชื่อพวก trader broker เพราะมันมีผลประโยชน์อยู่ แล้วคิดว่า ยังมีเวลาปั่นแล้วทุบ อีกหลายรอบกว่าจะวิกฤตจริง

ผมอ่านเนื้อหาแล้วผมก็คล้อยตามเขาอ่ะครับ :_ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อืมม ต้องลองดูด้วยครับ ว่ามาจากสำนักใหน

อย่างที่คุณหมอเอามาฝาก มาจากเวบ KWN โดยมีคนใช้นามแฝงชื่อ "London Trader"

อาจจะไม่ใช้ trader จริงๆก็ได้ อีกอย่าง KWN ไม่ดังมากถึงขนาดสร้างกระแสเพื่อสับขาหลอกได้

ถ้าจะปั่น/ทุบ ไปทำที่อื่นดีกว่าครับ

แต่ถ้าเป็น trader จาก โกล์ดแมน, มอร์แกน, หรือ บีเอ็นพี พาริบา

อ่านแล้วควรจะต้องระวังว่ามีการเตรียมสับขาหลอกหรือเปล่า

อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะครับคุณหมอเล็ก บอกตรงๆผมไม่เชื่อพวก trader broker เพราะมันมีผลประโยชน์อยู่ แล้วคิดว่า ยังมีเวลาปั่นแล้วทุบ อีกหลายรอบกว่าจะวิกฤตจริง

ถ้าเกิดทองบาทละ แสน. ต่อไปร้านขายทองต้องเลิกขาย

เปลี่ยนมาขายเงินแทน

แล้วใครอยากขายทองก็ไปขายที่กระทรวงการคลัง

แต่ถ้าขายแล้วไม่มีให้ซื้อคืนเท่านั้น. 5555

ขอลองเปลี่ยนคำพูดใหม่ดูนะครับ

ถ้าเกิดทองบาทละ แสน. ต่อไปร้านขายทองต้องเลิกถูกห้ามขาย

เปลี่ยนมาขายเงินแทน

แล้วใครที่ไม่อยากขายทองก็ถูกบังคับให้ไปขายที่กระทรวงการคลัง

แต่ถ้าขายแล้วไม่มีให้ซื้อคืนเท่านั้น. 5555

เขาบอกว่าพรุ่งนี้(21)ทางยุโรปจะมีแผนการช่วยระบบธนาคารและเพื่อลดดอกเบี้ยของพันธบัตร โดยจะให้ธนาคารกู้ยืมเงินอย่างไม่อั้นด้วยอัตราดอกเบี้ยแค่ 1 % เป็นเวลา 3 ปี

อิอิ มันก็พิมพ์เงินดีๆนี่แหละ ถ้าข่าวนี้เป็นจริงละก็ หุหุ เตรียมตัวรวย

QE Through the Backdoor for Europe?

Draghi’s Stealth Plan

Mario Draghi has settled on a plan to pull the EU banking system back from the brink and hammer down sovereign bond yields at the same time. The European Central Bank chief has announced that he will launch an emergency liquidity assistance program on December 21, that will provide “limitless” loans to struggling banks at rock-bottom rates (1 percent) for up to 3 years.

http://www.counterpu...s-stealth-plan/

มาแว้ววว

Dec. 21, 2011, 6:55 a.m. EST

ECB lends $641B to Europe banks via LTRO

523 bidders across Europe seek 3-year loans from central bank

http://www.marketwat...ome_latest_news

มาแว้ว คือมันน่าจะขึ้นใช่ไหมครับ

ทำไมลงเร็วจังครับ

เขาขายทองเอาไปซื้อหุ้นก่อนหรือเปล่าค่ะ แล้วค่อยมาซื้อทองใหม่ค่ะ

สงสัยว่าวันนี้คงจะกลับมาอยู่ที่เดิมมั้งเนี่ย =_="

ตาม wave เหมือนจะยังลงได้อยู่ คุณ wcg น่าจะชอบ อิอิ ^^

ผมไม่เป็น เลยแก้ไม่ถูกอ่ะ :wacko:

ช่วยบอกด้วยครับว่า

- ใช้ OS อะไร (WindowsXP Windowx7?)

- Browser อะไร (IE6 IE7 IE8 IE9 Firefox Chrome Safari Opera version ไหน)

- เป็นไปได้ ช่วยลองใช้หลายๆ Browser เปรียบเทียบผลดูหน่อยครับ จะได้คลำเป้าถูก

ทำไมกระทู้นี้เวลากดตัวเลขหน้าต่อไปปรากฏว่ามันขึ้นจอupic me ตลอดเลย แปลก? เพื่อนๆเป็นกันหรือเปล่า? กระทู้อื่นไม่ยักเป็น...

แถวบนใช้ได้ปกติครับ

ผมก็เป็นครับ เป็นมากกว่า1กระทู้ ตอนนี้และกระทู้นี้ กดอ้างถึงและกดแก้ไขไม่ได้ครับ ขึ้นจอupic me ตลอดเลย

ของผมไม่เป็นครับ ใช้ได้ปกติ

snapback.pngส้มโอมือ, เมื่อ 20 ธันวาคม 2011 - 19:24, พูดว่า:

ทำไมกระทู้นี้เวลากดตัวเลขหน้าต่อไปปรากฏว่ามันขึ้นจอupic me ตลอดเลย แปลก? เพื่อนๆเป็นกันหรือเปล่า? กระทู้อื่นไม่ยักเป็น...

แถวบนใช้ได้ปกติครับ

ผมก็เป็นครับ เป็นมากกว่า1กระทู้ ตอนนี้และกระทู้นี้ กดอ้างถึงและกดแก้ไขไม่ได้ครับ ขึ้นจอupic me ตลอดเลย

-----------------------------

แปลกจริงๆ ด้วยแฮะ ผมใช้แถบบนได้ แถบล่างเป็นเหมือนกัน รวมทั้งอ้างอิงข้อความเก่าก็ไม่ได้

แต่ถ้าใช้โทรศัพท์ ก็ปกติทุกอย่าง ต้องแจ้งช่างเทคนิคแล้วแหละ

-----------------------------

แสดงว่าเป็นกันหมด ไม่ใช่ผมคนเดียว ได้บอกเฮียกำพลแล้วครับ

ผมไม่เป็น เลยแก้ไม่ถูกอ่ะ :wacko:

ช่วยบอกด้วยครับว่า

- ใช้ OS อะไร (WindowsXP Windowx7?)

- Browser อะไร (IE6 IE7 IE8 IE9 Firefox Chrome Safari Opera version ไหน)

- เป็นไปได้ ช่วยลองใช้หลายๆ Browser เปรียบเทียบผลดูหน่อยครับ จะได้คลำเป้าถูก

ของผมใช้ โครมไม่เป็นครับ แต่วันนี้ลองไปใช้ IE(7) ถีงเป็น

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

เป็นเหมือนกันครับ เวลาลากไปที่ตัวหนังสือ มันจะเข้าไป upic.me นะครับ รูปที่เข้าไปเห็น เป็นเหมือนลายเซ็นของคุณหมอเล็กนะครับ

ของผมใช้ win xp ie 8 ครับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

แล้วกระทู้ก็ไม่ up date ด้วย

ต้องคอย refresh ค่ะ