ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สุดยอดจริงๆคุณ Next ผมพยายามบอกผ่านข้อความของคุณ next ให้คุณแม่ฟัง

แต่ท่านก็ยังไม่ยอมเอาเงินในbank ไปเปลี่ยนเป็นทองคำสักที ผมหละกลัวมูลค่า

ของเงินกระดาษจริงๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1 ขอบคุณมากครับคุณ next จริงๆ ด้วยครับแค่เหตุผลข้อ 1 ข้อเดียวก็ไปซื้อทองได้แล้ว :ph34r: :lol: รออ่านต่อด้วยใจระทึก :blink:

สุดยอดจริงๆคุณ Next ผมพยายามบอกผ่านข้อความของคุณ next ให้คุณแม่ฟัง

แต่ท่านก็ยังไม่ยอมเอาเงินในbank ไปเปลี่ยนเป็นทองคำสักที ผมหละกลัวมูลค่า

ของเงินกระดาษจริงๆ

เข้าใจครับ ผมใช้วิธี เอาดอกเบี้ยทั้งหมดไปซื้อทอง ค่อยๆเก็บไปแต่ตอนนี้ต้องรีบๆหน่อย :ph34r: :lol:

ยอดเยี่ยมมาก ๆ ค่ะ !gd ชวนติดตามตอนต่อไป !gvme

เนื้อหาช่วงหลังๆสนุกมากเลยครับ เดี๋ยวเสาร์นี้ผมขอยืมบทความของคุณ Next ไปทำโครงงานแข่งนะครับ !v@

+2 ครับ ยอดเยี่ยมมากครับ ได้เปิดโลก และความรู้ใหม่ๆ เพียบครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ

คุณ Nexttonothing เป็นอาจารย์ หรือว่าเป็นนักเขียนที่ไหนอ่ะเปล่าอะคับจะขอติดตามเป็นแฟนคลับ:lol: :lol: :lol:

:D ..

+ 1 มันจะอาจน้อยไปหน่อยครับ..แต่จะ + ให้ทุกวันก็แล้วกันนะครับ

ขอบคุณ..สำหรับบทความ + ความรู้ + ประโยชน์ ที่ได้รับมากมายจริง ๆ ขอบคุณครับ.. :)

รบกวนสอบถามคุณ NEXT และผู้รู้ท่านอื่นๆ ว่า

กองทุนทองคำ ของแบงค์กรุงไทยน่าเล่นหรือปล่าว

(แบบว่ามีเงินน้อย)เค้าให้เริ่มต้นได้ที่ 2000 อะ

จะลงทุน(Investment)ได้

จำเป็นต้องมี เงินออม(Saving)ก่อนครับ

หาก Saving ยังน้อยอยู่ ให้ใช้วิธี ตัดรายจ่ายที่ไม่จำเป็นในชีวิตออกไป เช่น พวกซื้อของจุกจิกที่เราไม่ได้ใช้

เมื่อมีเงินออมระดับนึงแล้ว ค่อยนำไปลงทุนครับ

สำหรับการลงทุนในทองคำนั้น ผมแนะนำให้ซื้อเป็นทองคำแท่ง

เก็บดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ร้านทอง มีทองแท่งขนาด 1-2 สลึง

ขายกันแล้วครับ เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นนะครับ

ขอให้โชคดีครับ

สุดยอดมากกกก

ขอบคุณมากครับที่มาบอก"อะไรดีๆ ที่ทำให้ในตอนนี้คุณและผมก็รู้เหมือนกัน"

ปล.ไม่รุ้ว่าผมจะแฟนตาซีมากไปหรือเป่า แต่ผมกะลังรุ้สึกเหมือนต่อสู้อยุ่กะเหล่าร้าย(ขาใหญ่)เลยคับ

เยี่ยมยอดมากครับ นึกว่าได้อ่านบทความแบบ 3D เลยครับ

!01 !01 !01

!gd !gd !gd

งั้นต้องใส่ แว่นตา ด้วยนะครับ เดี่ยวไม่ชัด :lol: :lol:

+2 ครับ ยอดเยี่ยมมากครับ ได้เปิดโลก และความรู้ใหม่ๆ เพียบครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ

คุณ Nexttonothing เป็นอาจารย์ หรือว่าเป็นนักเขียนที่ไหนอ่ะเปล่าอะคับจะขอติดตามเป็นแฟนคลับ:lol: :lol: :lol:

:D ..

+ 1 มันจะอาจน้อยไปหน่อยครับ..แต่จะ + ให้ทุกวันก็แล้วกันนะครับ

ขอบคุณ..สำหรับบทความ + ความรู้ + ประโยชน์ ที่ได้รับมากมายจริง ๆ ขอบคุณครับ.. :)

ขอบคุณครับ ติดตามต่อนะครับ บทความเข้าช่วงสำคัญแล้ว :rolleyes: