ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!gd !gd !gd บทความคุณภาพ น่าเป็นกระทู้ปักหมุด +1,000,000 (แต้มเฟ้อล่ะงานนี้)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!gd !gd !gd บทความคุณภาพ น่าเป็นกระทู้ปักหมุด +1,000,000 (แต้มเฟ้อล่ะงานนี้)

แต้ม Zimbubwe เป่าเนี่ยลูกพี่ ขอบคุณครับ :lol: :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

สุดยอดเลยค่ะ + 2 ไป แอปเปิ้ลกะส้ม เราจาเอาแอปเปิ้ลไม่เอาตั๋วกระดาษ

ถูกแก้ไข โดย goldgold

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgชั่วโมงนี้ แบงค์กงเต็กไม่เอา ต้องทองงงงงใช่ไหมคุณNEXT ถูกแก้ไข โดย Yai Carmungwed

ก็อปบทความคุณNext ส่งไปให้เพื่อนที่อยู่เมกาอ่านค่ะ ความจริงตอนนี้เค้าก็เริ่มสะสมเหรียญทองแล้ว เค้าอ่านแล้วจะได้เตรียมตัวเปลี่ยนเงินUSเป็นทองเพิ่มขึ้นค่ะ ขอบคุณคุณNext ทุกวันคร้า em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif d5f02ecd.gif

ขอบคุณมากครับ สำหรับบทความดีๆ

ผมมีคำถามครับ

คือแมกาพิมพ์เงินออกมากมากมายได้ เอาไปซื้ออะไรก็ได้ ดังนั้นเขาก็เอาไปซื้อทองคำได้ด้วยสิ เมื่อเป็นเช่นนี้ เขาก็พิมพ์ออกมาเอาไปซื้อทองคำ ก็เท่ากับว่าเขาได้ทองคำฟรีๆสิ และถ้าเป็นเช่นนั้นเขาก็รวยสุดอยู่ดี เพราะมีทองคำมากสุด (มีโดยไม่ต้องทำอะไร แค่พิมพ์เงินออกมาแล้วก็เอาไปซื้อ) ขอบคุณครับ

ก็อปบทความคุณNext ส่งไปให้เพื่อนที่อยู่เมกาอ่านค่ะ ความจริงตอนนี้เค้าก็เริ่มสะสมเหรียญทองแล้ว เค้าอ่านแล้วจะได้เตรียมตัวเปลี่ยนเงินUSเป็นทองเพิ่มขึ้นค่ะ ขอบคุณคุณNext ทุกวันคร้า em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif d5f02ecd.gif

สะสมเหรียญทองคำไว้ถูกต้องเลยครับ

หากมีโอกาสก็กลับเมืองไทยนะครับ สหรัฐอเมริกาจะวุ่นวายมากขึ้นกว่านี้อีกเยอะ เป็นห่วงครับ :)

ขอบคุณมากครับ สำหรับบทความดีๆ

ผมมีคำถามครับ

คือแมกาพิมพ์เงินออกมากมากมายได้ เอาไปซื้ออะไรก็ได้ ดังนั้นเขาก็เอาไปซื้อทองคำได้ด้วยสิ เมื่อเป็นเช่นนี้ เขาก็พิมพ์ออกมาเอาไปซื้อทองคำ ก็เท่ากับว่าเขาได้ทองคำฟรีๆสิ และถ้าเป็นเช่นนั้นเขาก็รวยสุดอยู่ดี เพราะมีทองคำมากสุด (มีโดยไม่ต้องทำอะไร แค่พิมพ์เงินออกมาแล้วก็เอาไปซื้อ) ขอบคุณครับ

นาทีที่ โอบาม่า และ เบน เบอร์นันเก้ (ประธานFED) ทำการซื้อทองคำเข้ามาเก็บเป็นทุนสำรอง

นาทีนั้น ดอลล่าห์อินเด็กซ์ (USDX) จะร่วงลงอย่างรุนแรงและตามมาด้วย

การล่มสลายของดอลล่าห์ (Dollar Collapse) ในที่สุด.

นี่ทำให้เราไม่เคยได้ยินข่าว "การซื้อทองคำ" ของสหรัฐอเมริกาเลย

สาเหตุก็เพราะหากทำเช่นนั้นเท่ากับเค้า ยอมรับไปในตัวว่า ทองคำคือสินทรัพย์ที่มีค่า

ทองคำคือเงินที่แท้จริง ! ไม่ใช่ดอลล่าห์ !

สิ่งที่เค้าต้องการก็คือ ทำให้

"ดอลล่าห์น่าเชื่อถือที่สุด และ ทองคำดูแย่ที่สุด"

เท่าที่จะเป็นไปได้ครับ

การเข้าซื้อทองคำของสหรัฐจะทำให้ ราคาทองคำกระชากตัวขึ้นอย่างรุนแรง

และดอลล่าห์เสื่อมค่าลงอย่างรวดเร็ว

วิธีที่จะคงความร่ำรวยของเค้าให้ คงอยู่ต่อไปได้ตราบนานเท่านาน เค้าต้อง "ขาย"

เพื่อกดราคาทองคำแทนครับ

เมื่อราคาทองร่วง ดอลล่าห์ยังดูดี เค้าก็จะได้ "พิมพ์ต่อ"

อาจจะมีคำถามตามมาว่า แล้วที่ผ่านมาเค้าทำ QE1-2 อัดฉีดเม็ดเงิน ให้ดอลล่าห์ อ่อนค่าลงทำไม?

คำตอบ คือ เค้าไม่มีทางเลือกครับ!

เพราะวิกฤตศก.การไม่อัดฉีดเงินเข้ากระตุ้นจะทำให้ระบบศก พังต่อหน้าต่อตาเค้าในช่วงเวลาไม่นาน

เค้าเลือกที่จะเสี่ยงพิมพ์เพิ่ม เพื่อเลื่อนปัญหาออกไปก่อน

หากสหรัฐยังทะนงตนว่า การพิมพ์เงิน จะแก้ปัญหาทุกอย่างและสร้างความมั่งคั่งได้

ผลสุดท้ายจบลงยังไง? ดูได้จาก Hyperinflation

ที่ ซิมบับเว,เยอรมันนี หรือ ยูโกสลาเวีย ในอดีตครับ

............................

ปล. IMF /Jp Morgan / HSBC / Goldman Sach ขาใหญ่พวกนี้

มีรัฐบาลสหรัฐคอยหนุนหลัง และมีส่วนเกี่ยวข้องในการ บิดเบือนและกดราคา

ของทองคำมานานแสนนาน แต่...ทำไม่ได้ตลอดไปหรอกครับ "คอยดู"

3e5fcd190e1205563276bcc077a8a9e2.gifถึงบางอ้อครับคุณNEXT ถูกแก้ไข โดย Yai Carmungwed

55555 ถึงกับแต้มเฟ้อกันเลยทีเดียวค่ะ คุณ Next & คุณ Bull

แจ่มแจ้งกระจ่างใจทุกข้อค่ะคุณ Next ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ก็พยายามพูดโน้มน้าวพี่น้องที่บ้านให้สะสมทองคำแท่งแทนเงินสดค่ะ อนาคตของเงินกระดาษน่ากลัวมาก ๆ ค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ !thk !thk !thk

+1ให้เลยครับ สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยครับ หลังจากแอบอ่านมานาน