ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!thk !thk !thk

ขอบคุณ คุณเน็ก มากค่ะ

ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีปีใหม่จีนครับ

ได้รับหนังสือแล้ว

ขอบคุณมากครับ นึกว่าจะได้หลังตรุษจีน

พอดีกลับไปตรุษจีนที่บ้านได้รับหนังสือพอดีเลยครับ

ปล.จะมีเล่ม 2 มั้ยครับ

:D HNY นี้ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงๆมีความสุขมากๆนะครับ และเพื่อนๆร่วมห้อง ก็ขอให้ ไม่เจ็บไม่จน ทุกๆคนนะคร้าบ :lol:

QE3 กำลังจะมา

QE3 “May Get Discussed,” Says Fed’s Hoenig

QE3 may be coming to a central bank near you later this year, according to according to Kansas City Fed President Thomas Hoenig, who said that the Federal Reserve may consider extending its quantitative easing program beyond June 30, 2010 – the current completion date scheduled for QE2 – if U.S. economic data does not meet policymakers expectations in the coming months.

Another round of asset purchases “may get discussed” if the economic data looks “disappointing,” Hoenig told Market News International in an interview on Tuesday, according to a report from Reuters.

It is somewhat surprising that of all the Fed Presidents, these QE3 comments came from Hoenig, one of the few inflation hawks at the Federal Reserve. Hoenig is no longer a voting member of the FOMC due to passing the Fed’s age limit, however.

Hoenig’s QE3 comments align with recent predictions from long-time gold bull John Embry, Chief Investment Strategist at Sprott Asset Management, who last week forecasted “QE to infinity.” With QE1 and QE2 already implemented, “get ready for QE3 and most probably many more,” Embry stated, “all of which will be wildly bullish” for the price of gold and silver.

http://www.goldalert.com/2011/02/says-feds-hoenig/

้ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ขออีกนิดนะครับ คุณหมอ ช่วยพากย์ไ่ทย ได้มั้ยครับ พอดี ภาษาไม่ค่อยแข็งแรง สนใจช่าวนี้มาก ครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ผมคิดว่าน่าจะใช้เวลาอีกนานหน่อยนะครับ

เพราะเพิ่่งได้รับการช่วยเหลือ

แล้วก็ต้องหาเหตุผลต่างๆมาช่วยให้ดูสมเหตุผลในการทำ QE3

้ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ขออีกนิดนะครับ คุณหมอ ช่วยพากย์ไ่ทย ได้มั้ยครับ พอดี ภาษาไม่ค่อยแข็งแรง สนใจช่าวนี้มาก ครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

เป็นการให้คำสัมภาษณ์ของประธานเฟดของแคนซัส ว่าหลังจากหมด QE2(30/6/2011)ถ้าตัวเลขเศรษฐกิจยังไมได้ดังใจก็คงต้องมี QE3 หรือ 4 หรือ...ต่อไป

ตามมาด้วยข่าวนี้ครับ

Pentagon, Military Actively War Gaming 'Large Scale Economic Breakdown' and 'Civil Unrest

http://www.youtube.c...h?v=MafpoIjdm6A

เพนตากอน(กระทรวงกลาโหมสหรัฐ) เร่งซ้อมแผนรับมือการล้มตัวของเศรษฐกิจ และอีกเหตุการณ์คือ "Civil Unrest" (การลุกฮือหรือการประท้วงของประชาชน)

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

เมื่อวานไปทำบุญมา จึงนำบุญมาให้ อ.จ.และชาวไทยโกลด์ทุกๆคนครับ

เป็นการให้คำสัมภาษณ์ของประธานเฟดของแคนซัส ว่าหลังจากหมด QE2(30/6/2011)ถ้าตัวเลขเศรษฐกิจยังไมได้ดังใจก็คงต้องมี QE3 หรือ 4 หรือ...ต่อไป

ตามมาด้วยข่าวนี้ครับ

Pentagon, Military Actively War Gaming 'Large Scale Economic Breakdown' and 'Civil Unrest

http://www.youtube.c...h?v=MafpoIjdm6A

เพนตากอน(กระทรวงกลาโหมสหรัฐ) เร่งซ้อมแผนรับมือการล้มตัวของเศรษฐกิจ และอีกเหตุการณ์คือ "Civil Unrest" (การลุกฮือหรือการประท้วงของประชาชน)

แจ๋วครับแจ๋ว จัดหนักๆเลยครับ จะ QE3 QE4 จัดเยอะๆเลยครับ !uu !uu !uu ผมชอบ..... !gvme ขอ QE5 อีกดอกด้วยยยิ่งดี

ขอบคุณสำหรับข่าวที่คัดมาฝากครับ

สาเหตุของทองขึ้นเมื่อคืน

Bernanke Speech Implies QE3 May be Coming

โป๊งเหน่งบอกว่า อาจมี QE3

http://www.goldalert...-may-be-coming/

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

เมื่อวานไปทำบุญมา จึงนำบุญมาให้ อ.จ.และชาวไทยโกลด์ทุกๆคนครับ

:lol:อนุโมทนาบุญด้วยคนครับ คุณวันลพ :lol:

:lol:อนุโมทนาบุญด้วยคนครับ คุณวันลพ :lol:

สาธุ สาธุ

เห็นทองขึ้น มาเปิดกระทู้นี้ถึงได้ถึงบางอ้อ ขอบคุณครับ

สาเหตุของทองขึ้นเมื่อคืน

Bernanke Speech Implies QE3 May be Coming

โป๊งเหน่งบอกว่า อาจมี QE3

http://www.goldalert...-may-be-coming/

ประธาน Fed Ben Bernanke ทำหลาย dovish ความคิดเห็นที่ คำพูด ช่วงบ่ายวันนี้ที่ National Press Club

ในตลาดเศรษฐกิจและการงาน :

"ด้วยการขยายตัวทางเศรษฐกิจน่าจะเป็นระดับปานกลางสำหรับประเดี๋ยวและกับนายจ้างรายงานยังคงลังเลที่จะสั่ง payrolls ของพวกเขาก็จะได้รับหลายปีก่อนที่อัตราการว่างงานกลับสู่ระดับปกติมากขึ้น จนกว่าจะเห็นระยะเวลาของการสร้างงานอย่างยั่งยืนมากขึ้นเราไม่สามารถพิจารณาการกู้คืนจะจัดตั้งขึ้นอย่างแท้จริง.

"การฟื้นตัวทางเศรษฐกิจที่เริ่มขึ้นในกลางปี 2009 ดูเหมือนจะมีความเข้มแข็งในเดือนที่ผ่านมาแม้ว่า, ถึงวันที่ไม่ได้รับการเจริญเติบโตเร็วพอที่จะนำมาซึ่งการปรับปรุงอย่างมีนัยสำคัญในการหางาน."

เมื่อวันที่อัตราเงินเฟ้อ :

แม้ว่าราคาของบางอย่าง"มองเห็นได้อย่างมาก"รวมทั้งรายการที่เป็นก๊าซโซลีนมี"อย่างมีนัยสำคัญ"เพิ่ม"อัตราเงินเฟ้อโดยรวมยังคงต่ำมาก"และอัตราการเติบโตของค่าจ้างได้ลดลง "เหล่านี้แนวโน้มลดลงในอัตราค่าจ้างและอัตราเงินเฟ้อราคาสินค้าไม่น่าแปลกใจ, ให้หย่อนมากในเศรษฐกิจ."

เมื่อวันที่เพิ่มขึ้นราคาอาหารและพลังงาน :

"การพัฒนาที่สำคัญที่สุดทั่วโลกก็คือโลกมีการเติบโตได้อย่างรวดเร็วโดยเฉพาะอย่างยิ่งในตลาดเกิดใหม่.

"ฉันคิดว่ามันไม่เป็นธรรมทั้งหมดให้กับแอททริบิอุปสงค์ส่วนเกินในตลาดเกิดใหม่ของสหรัฐอเมริกานโยบายการเงิน."ประเทศเหล่านั้นสามารถใช้นโยบายการเงินของตัวเองและปรับเปลี่ยนอัตราแลกเปลี่ยนที่จะจัดการกับปัญหาเงินเฟ้อของพวกเขา "มันจริงๆถึงตลาดเกิดใหม่ในการค้นหาเครื่องมือที่เหมาะสมเพื่อความสมดุลการเจริญเติบโตของตนเอง.

ในช่วง Q & เซสชั่นที่ตามมาเมื่อถามว่า Fed จะตัดสินใจว่าการทำให้สบายเชิงปริมาณเพิ่มเติมเป็นสิ่งจำเป็นเมื่อ QE2 มีกำหนดจะสิ้นสุดในเดือนมิถุนายน, Bernanke ตอบว่าเฟดจะดำเนินการวิจัยตามปกติของตนโดยการวิเคราะห์ตัวชี้วัดทางเศรษฐกิจต่างๆ -- รวมทั้งการจ้างงานและ ช่องว่างออก -- และจะตัดสินใจว่าเฟดจำเป็นต้องใช้นโยบายการเงินที่ง่ายต่อไป

การตัดสินโดย Outlook อุ่น Bernanke ของการจ้างงานและช่องว่างผลผลิตที่กล่าวถึงในวันนี้หนึ่งสามารถทำกรณีที่ QE3 อาจจะขวารอบมุม นอกจากนี้การตัดสินโดยแทงวันนี้ในทองและเงินล่วงหน้าในการพูด Bernanke ของมันปรากฏว่าตลาดอาจจะคาดการณ์ QE3 เช่นกัน

แปรให้คร่าวๆ