ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รับทราบ ขอบคุณครับคุณ MOR LEK

http://briandeer.com/vaxgen/stansberry-fraud.htm

เมื่อปี 2007 นาย Porter โดนปรับไป US$1.5 ล้านโทษฐานโกง

สมาชิก ที่จ่ายเงินเพื่ออ่านข่าววิเคราะห์เศรษฐกิจของเขาเอง

น้ำจิ้มหมดแล้ว ปูเสื่อรอคุณ Next กลับมาจากเที่ยวตรุษจีน เอาเนื้อๆมาให้อ่านต่อละครับ

^_^

พ่อน้องเอ็มขา (หนูขอเรียกแบบนี้นะคะ มันติดซะแล้ว) ข้อมูลแน่นๆ แบบนี้ไม่น่ากังวลเลยค่ะ (หมายถึงไม่ต้องกังวลเรื่องเห็นต่างอย่างพี่หมอว่าเลยค่ะ)

แล้วก็ขอบคุณนะคะที่ช่วยแปลคลิป (กำลังนึกอยู่ว่าต้องตามมาทั้งบ้านช่วยกันแปลหรือเปล่า อิอิ) !thk !thk !thk

หลายวันก่อนน้องเล็กเจอคุณเน็กซ์ในห้องแชท แฮะ แฮะ (โปรโมชั่นพิเศษสำหรับแฟนพันธุ์แท้ ม่ายช่าย) เธอบอกว่าในกระทู้มีข้อมูลมากกว่าในหนังสืออีก 55555

พี่ๆ ไม่ต้องเสียใจนะ คุณเน็กซ์บอกว่าเตรียมข้อมูลไว้เพียบ รอเจอกันในกระทู้ (เท่าที่คุยมีประเด็นน่าสนใจอีกเยอะ 3 เดือนเหลาหมดป่าวมะรุ คิคิ) หนูก็รอเหมือนกันค่ะ

ถูกแก้ไข โดย tiny

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุ บุญที่ได้ทำด้วยคะ ตอนนี้ขอรอ ร้อ รอ หนังสือ

ด้วยคนคะ

ขอบคุณ สำหรับข้อมูล ดี ๆ ของทุก ๆ ท่านนะครับ มีหลายแง่ดี ติดตามต่อนะครับ ^_^

มีใครกำลังรู้สึกว่าใกล้จะลงแดงบทความคุณเน็กซ์แล้วบ้างยกมือหน่อยครับ

พ่อน้องเอ็มขา (หนูขอเรียกแบบนี้นะคะ มันติดซะแล้ว) ข้อมูลแน่นๆ แบบนี้ไม่น่ากังวลเลยค่ะ (หมายถึงไม่ต้องกังวลเรื่องเห็นต่างอย่างพี่หมอว่าเลยค่ะ)

แล้วก็ขอบคุณนะคะที่ช่วยแปลคลิป (กำลังนึกอยู่ว่าต้องตามมาทั้งบ้านช่วยกันแปลหรือเปล่า อิอิ) !thk !thk !thk

หลายวันก่อนน้องเล็กเจอคุณเน็กซ์ในห้องแชท แฮะ แฮะ (โปรโมชั่นพิเศษสำหรับแฟนพันธุ์แท้ ม่ายช่าย) เธอบอกว่าในกระทู้มีข้อมูลมากกว่าในหนังสืออีก 55555

พี่ๆ ไม่ต้องเสียใจนะ คุณเน็กซ์บอกว่าเตรียมข้อมูลไว้เพียบ รอเจอกันในกระทู้ (เท่าที่คุยมีประเด็นน่าสนใจอีกเยอะ 3 เดือนเหลาหมดป่าวมะรุ คิคิ) หนูก็รอเหมือนกันค่ะ

คุณmdaddyคือคุณพ่อน้องเอมหรือครับ ไม่ได้อ่านบทความมานานแล้วคิดถึงมากครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

จีน ผลิตทองฯ รายใหญ่สุดของโลก ปี 53

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 7 กุมภาพันธ์ 2554 15:21 น.

เจ้าหน้าที่สตรี หยิบทองคำแท่งในตู้โชว์แห่งหนึ่งในจีน - ข้อมูลจาก สภาทองคำโลก ระบุว่า สหรัฐฯ ยังคงเป็นประเทศที่ถือครองทองคำรายใหญ่ที่สุด 8,133.5 รองลงมาได้แก่ เยอรมนี 3,402.5 ขณะที่จีนถือครอง 1,054.1 ตัน คิดเป็นสัดส่วน 1.5% ของทุนสำรองทั้งหมด (ภาพเอเยนซี)

เอเยนซี - สมาคมทองคำของจีนเปิดเผย (7 ก.พ.)ว่า จีนยังคงเป็นผู้ผลิตทองคำรายใหญ่สุดของโลก ในปี 2553 ด้วยตัวเลขกำลังการผลิตทองคำ ที่สูงถึง 340.88 ตัน พุ่งขึ้น 8.57% จากปีก่อนหน้า

รายงานของสมาคมทองคำของจีนระบุว่า จีนนับเป็นผู้ผลิตทองคำรายใหญ่สุดของโลก และรักษาสถานะผู้นำการผลิตไว้นับตั้งแต่ปี 2550 ซึ่งการเพิ่มขึ้นของผลผลิตทองคำส่งผลดีในการรักษาความมั่นคงทางเศรษฐกิจ และป้องกันความเสี่ยงด้านการเงินและภาวะเงินเฟ้อ โดยการที่นักลงทุนชาวจีน ซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงจากวิกฤตการเงินทั่วโลก

ทั้งนี้ รายงานฯ กล่าวว่า บริษัทผลิตทองคำในจีนมีการควบรวมกิจการกันมากขึ้นนับแต่ปี 2545 จึงทำให้ตัวเลขผู้ผลิตทองคำภายในประเทศของจีนในปี 2553 เหลือเพียงกว่า 700 ราย จากที่เคยมีอยู่กว่า1,200 ราย ในปี 2545 โดยสัดส่วนของ บริษัทผลิตทองคำรายใหญ่ 10 รายแรก ซึ่งมีฐานผลิตสำคัญอยู่ใน ก่วงตง(กวางตุ้ง) เหอหนาน เจียงซี อวิ๋นหนาน(ยูนนาน) และฝูเจี้ยน สามารถผลิตทองคำรวมกันได้ 19.19% ของผลผลิตทองคำในประเทศ

ปีที่แล้ว สภาทองคำโลก ระบุว่า สหรัฐฯ ยังคงเป็นประเทศที่ถือครองทองคำรายใหญ่ที่สุด 8,133.5 ตัน รองลงมาได้แก่ เยอรมนี 3,402.5 ตัน ขณะที่จีนถือครอง 1,054.1 ตัน คิดเป็นสัดส่วน 1.5% ของทุนสำรองประเทศทั้งหมด

มีใครกำลังรู้สึกว่าใกล้จะลงแดงบทความคุณเน็กซ์แล้วบ้างยกมือหน่อยครับ

ผมครับ 555555 แต่คุณNextคงยังวุ่นมากเกี่ยวกับหนังสือครับ

ก็อปของคุณจิมมี่มาฝากครับ

เอกสารนี้เป็นจดหมายที่ Harvey Organ ส่งถึง CFTC เพื่อกระตุ้นเตือนถึงสภาวะการขาดแคลนแร่เงิน ที่รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ และทวงถามถึงการทำหน้าที่ที่ไม่ค่อยจะโปร่งใสของ CFTC ในกรณีของการควบคุมและกำหนดกฏเกณฑ์ต่างๆ ที่อาจจะเรียกได้ว่าเป็นการ "เข้าข้าง" กลุ่มแบงค์เกอร์ ให้กดราคาทองคำและเงินในรอบหลายปีที่ผ่านมา.......

Febuary 7, 2011

Dear Mr Chairman and Fellow Commissioners:

I would like to bring to your attention a commentary published by Adrian Douglas of G.A.T.A. and the proprietor of MarketForceAnalysis.com entitled: Silver Breaks Its Golden Shackles. There is no doubt that you have seen the closing prices of silver at the comex

and they show that the spot price is higher than all the future months as investors sense that the supply of silver in the near future is cloudy at best or not existent , and that they would rather have the physical metal today. The month of January saw persistent selling by the bankers of un-backed silver future contracts, causing the spot price of the metal to fall and yet the resultant action of this is the silver metal goes into complete backwardation at the beginning of February? This certainly does not make any sense to me especially with the comex stating over and over again that the futures market is a price discovery mechanism!

This is the first time ever in recorded history that silver went into backwardation based in USA dollars.

At the Comex although it has been highlighted by James Turk at GoldMoney.com that the LBMA has been experiencing backwardation in silver in their forward contracts these past few months. I know that you have asked for another 60 days of public input on the matter of position limits on the precious metals. I believe that you have been bombarded with public input on this subject for the past several years, so I doubt if you could glean any new information on something that you do not already know.

In 2008, the bankers caused massive damage to our financial system. They used public money and massively shorted precious metals like gold and silver to multiyear levels of production. It is now time for the CFTC to answer one very simple question:

How did you allow one or two banks to massively accumulate such a huge short position in silver over several years, and thus manipulate the silver market and then state this is legal under USA law?

During the fall of 2008 there was a disconnect between the paper price of silver and the physical price and it is going to happen again!. If the comex defaults it is under your watch and you cannot blame us for not informing you of why turmoil will pervade the USA

financial landscape.

I urge you to solve your dilemma immediately.

Harvey Organ.

จะมีใครเป็นแบบนี้บ้าง ติดดอย 1420 ปีชง ,อกหักทิ้งแฟน , K-Gold ขาดทุนเป็นแสน, ตอนนี้ไม่รู้ช้ำในเรื่องอะไรบ้าง สับสนไปหมดเลย

สั่งซื้อหนังสือไป 2 เล่มโอนเงินไปตั้งแต่วันที่ 24 มกราคมแล้ว จนป่านนี้ยังไม่ได้รับหนังสือเลยครับ

จะมีใครเป็นแบบนี้บ้าง ติดดอย 1420 ปีชง ,อกหักทิ้งแฟน , K-Gold ขาดทุนเป็นแสน, ตอนนี้ไม่รู้ช้ำในเรื่องอะไรบ้าง สับสนไปหมดเลย

-ขาดทุน K gold เป็นแสนไม่น่ากลัวครับ ถือยาวต่อไปเดี๋ยวก็ได้คืน จริงๆน๊า ไม่ได้ล้อเล่นtongue.gif

-อ้าว ทิ้งแฟน มันจะไปอกหักได้ยังไง ไม่ได้โดนทิ้งซักหน่อย ถ้าเราทิ้งมันเพราะมันห่วย ก็ควรจะดีใจไม่ใช่หรือcool.gif

อยากเชียร์ให้คุณnext จัดจำหน่ายหนังสือตามร้านทั่วไปค่ะ เหตุผลคือพอเอาหนังสือไปแจกให้อ่าน คนที่ได้รับแจกชอบมีbiasว่าเป็นหนังสือที่คนเล่นทองเชียร์เพราะบ้าทองอยู่แล้ว ทำให้เปลี่ยนความคิดยากกว่าซื้ออ่านเอง ส่วนตัวคิดว่าถ้าวางขายทั่วไปและมีคนแนะนำในคอลัมน์หนังสือน่าอ่านในนิตยสารหรือหนังสือพิมพ์น่าจะดีนะ