ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยังไม่ได้รับหนังสือเหมือนกัน :unsure: คุณเน็กซ์ขอค่าชดเชยเป็นบทความดีๆหน่อย :rolleyes: ไม่ได้อ่านนานแระเหงา -_-

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จะมีใครเป็นแบบนี้บ้าง ติดดอย 1420 ปีชง ,อกหักทิ้งแฟน , K-Gold ขาดทุนเป็นแสน, ตอนนี้ไม่รู้ช้ำในเรื่องอะไรบ้าง สับสนไปหมดเลย

ชีวิตก็เหมือนกราฟแหละค่ะ มีลง มีขึ้น ตอนนี้คิดซะว่าเป็นช่วงขาลง

เมื่อลงสุดแล้ว เดี๋ยวมันก็ต้องขึ้นค่ะ อดทนให้ผ่านช่วงนี้ไปให้ได้นะคะ :) :)

อยากให้น้าเน็กวางแผงในร้านหนังสือทั่วไปไม่ว่าจะซีเอดบุคส์หรือดอกหญ้าหรือเซเว่นก็ดีจะได้รีบไปบอกเพื่อนฯอีกหลายคนมาซื้อจะได้เข้าใจการลงทุนจะได้คุยกันแบบภาษาเดียวกันเพราะทุกวันนี้อ่านหนังสือเกี่ยวกับทองยังไม่มีคำตอบแรงบัลดาลใจได้เท่าที่น้าเน็กเขียนได้เลยประทับใจมากคิดว่าถ้าวางแผงคงติดระดับพิมม์ได้ต่อเนื่องเพราะยุคนี้ไม่รู้จะลงทุนอะไรดีเท่ากับทองแล้วคะขอแค่กล้าที่จะใจเย็นไม่โลภเข้าถูกจังหวะก็ได้กำไรไม่โลภก็ไม่เสี่ยงขาดทุนแต่ต้องมีความรู้จากผู้รู้มาเป็นแนวทางจะได้ไม่ตกเหวติดดอยแบบลงทุนแบบไม่เข้าใจเชื่อตามแรงยุโดยวิเคราะห์เองไม่เป็นก็จัดว่าเสี่ยงขาดทุนมากกว่าจะเห็นกำไรจึงหวังว่าหนังสือของน้าเน็กเล่มนี้จะเป็นการเปิดตาเปิดปัญญาให้คนมีเงินเก็บสะสมแต่ไม่มีแรงทำงานหนักได้มีโอกาสทำกำไรบ้างได้มีความสุขดีกว่าใช้เงินที่สะสมไปโดยไม่มีแรงหามาเพิ่มแล้วก็มาทุกข์ทีหลังเพราะยุคนี้การลงทุนทุกอย่างก็ต้องแข่งขันกันสูงมากต้นทุนวัตถุดิบก็แพงกำไรก็น้อยโอกาสสะสมเงินไว้ใช้ยามชราก็เห็นจะยากขึ้นกลัวจะเป็นภาระลูกหลานเสียมากกว่าคิดแล้วก็กลุ้มใจในฐานะสักวันถ้าไม่มีเงินสะสมเอาไว้ใช้ยามป่วยใครจะดูแลอยากเป็นที่รักของลูกหลานมากกว่าเป็นภาระให้ลูกหลานเดือดร้อนทีหลังก็ได้มาเจอบทความหนังสือโอกาสทองจริงฯของน้าเน็กประทับใจมากเป็นแรงบัลดาลใจให้เห็นช่องทางที่จะลงทุนเสี่ยงน้อยที่สุดต้องขอบอกว่าน้าเน็กเป็นคนที่ได้สร้างบุญมหาศาลกับคนจำนวนไม่น้อยทีเดียวที่ยังหาช่องทางไม่เจอกับวัยที่ทำอะไรไม่ค่อยได้รุ่นคุณพ่อคุณแม่คุณลุงคุณป้าทำให้ลูกหลานเข้าใจการลงทุนของท่านฯได้แบบสบายใจคุยกันภาษาเดียวกันได้ดังนั้นจะเป็นการดีถ้าน้าเน็กจะวางแผงร้านหนังสือที่ใครฯก็สะดวกซื้อได้จะเป็นการดีอย่างยิ่งนะคะแต่ถ้าอยากได้ลายเซ็นของน้าเน็กนี่ละสิจะทำยังไงดีน้าเน็กช่วยแนะนำหน่อยในฐานะแฟนคลับคนหนึ่ง !Announce :wub:

แฮกๆๆๆ...บทความ....บทความ............อยากอ่านบทความ....ขอบทความหน่อยคร้าบบบ.....(กำลังลงแดง) !45 !45 !45

ขำๆแก้เครียดระหว่างรอคุณเน็ก พยายามอดทนดูน้องเงินน้องทองเติบโตต่อไป !La !La แต่ถ้าคืนนี้มนจัดหนักก็...... !_cd !_cd

ช่วงนี้เดียวร้อนเดี๋ยวหนาว เดี่ยวติดดอย เดี๋ยวตีนดอย ระวังเป็นหวัดนะครับ รักษาสุขภาพกันด้วยทุกท่าน

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

จะมีใครเป็นแบบนี้บ้าง ติดดอย 1420 ปีชง ,อกหักทิ้งแฟน , K-Gold ขาดทุนเป็นแสน, ตอนนี้ไม่รู้ช้ำในเรื่องอะไรบ้าง สับสนไปหมดเลย

เวลาทุกข์ให้มองคนอื่นที่เขาทุกข์กว่าเราแล้วชีวิตจะสุขขึ้น ขาดทุนK-Goldเป็นแสนแสดงว่ายังถือK-goldเกินล้าน มีเงินลงทุนหลายล้านแค่ขาดทุนกำไรชั่วคราวเท่านั้น เดี๋ยวขาขึ้นทองมาก็กำไรมากมายแล้ว คนที่หาเช้ากินค่ำบางคนยังมีความสุขในชีวิตแบบน่าอิจฉาได้เลยครับ

:unsure:...จีนประกาศขึ้นดอกเบี้ยจนได้ครับ 0.25 จะกระทบกับการเคลื่อนไหวราคาทองคืนนี้ รวมถึงพรุ่งนี้เช้า ในลักษณะใดครับ?

จะทำให้มีแรงขายออกมาก หรือแค่ผันผวนในระยะสั้นๆนี้ ครับ

:unsure:...จีนประกาศขึ้นดอกเบี้ยจนได้ครับ 0.25 จะกระทบกับการเคลื่อนไหวราคาทองคืนนี้ รวมถึงพรุ่งนี้เช้า ในลักษณะใดครับ?

จะทำให้มีแรงขายออกมาก หรือแค่ผันผวนในระยะสั้นๆนี้ ครับ

ทองขึ้นสิครับ :rolleyes:

สวัสดีครับ ตรุษจีนหยุดยาวเลย ขอบคุณข่าวจากคุณMorlek คุณส้มโอมือ และ การแปลข่้าวของคุณ Mdaddy นะครับ

ใครยังอยู่หรือมีเพื่อนที่อเมริกา อ่านข่าวแต่ละข่าวที่จัดมาแล้วคง "ปวดตับ" แน่ๆ แต่ละข่าวจุกๆทั้งนั้น รวมทั้งบทวิเคราะห์อันยอดเยี่ยม

ของคุณ Jimmy ด้วย

ส่วนบทความผมรอก่อนนะครับ อย่างคุณส้มโอมือว่า ผมพยายามจัดการหนังสืออยู่ ตอนนี้เครียด(นิดๆ)เพราะโรงพิมพ์ทำพิษ ต้องแก้ไขปก

หากยังไม่ได้รับกันทุกคน ผมก็กังวลใจครับเพราะรู้ว่ารอกันอยู่ ขออภัยครั้งที่ร้อย ข้าน้อยสมควรตายหมื่นครั้งจริงๆ

ภายในอาทิตย์นี้จะทยอยจัดส่งให้ครบนะครับ

ทองขึ้นสิครับ :rolleyes:

กร๊าก ทำไมมันถึงขึ้นล่ะครับcool.gif วันนี้ตอนเย็นเพิ่งซื้อเข้ามาอีก 555

อยากเชียร์ให้คุณnext จัดจำหน่ายหนังสือตามร้านทั่วไปค่ะ เหตุผลคือพอเอาหนังสือไปแจกให้อ่าน คนที่ได้รับแจกชอบมีbiasว่าเป็นหนังสือที่คนเล่นทองเชียร์เพราะบ้าทองอยู่แล้ว ทำให้เปลี่ยนความคิดยากกว่าซื้ออ่านเอง ส่วนตัวคิดว่าถ้าวางขายทั่วไปและมีคนแนะนำในคอลัมน์หนังสือน่าอ่านในนิตยสารหรือหนังสือพิมพ์น่าจะดีนะ

เข้าใจความรู้สึกของคุณJaiyen เลยครับ วันแรกที่เราเจอกัน ผมเคยพูดไว้อย่างนี้ครับ (ขอยกมาโพสต์อีกครั้ง)

มีคำอยู่สองคำที่สัมพันธ์ เชื่อมโยงกันคือคำว่า “ความจริง” กับ คำว่า “ความคิด” ความจริงคือข้อมูล ที่เป็นจริง ไม่ว่าจะเป็นตัวเลข เป็นเอกสาร เป็นกราฟ ฯลฯ ที่พิสูจน์แล้วว่ามันเป็น “ความจริง” ส่วนความคิดคือความรู้สึก ความเห็นของพวกเรา ภาพที่เราเห็น ข้อมูลที่เราได้รับ แต่ละคนได้รับความจริง สิ่งเดียวกัน แต่ ความคิดเห็นต่อข้อมูลเหล่านั้น ต่างกัน…

เป็นสิ่งที่ง่ายมากครับที่ผมจะนำเสนอ “ความจริง” นำกราฟ นำตัวเลข นำเอกสารอ้างอิงทางวิชาการ มายื่นให้

แต่ เป็นสิ่งที่ยากมาก ที่จะเปลี่ยน “ความคิด” ของคนคนนึง แม้ข้อมูลที่นำเสนอจะเป็น ความจริง ก็ตาม… เพราะว่า

:excl: คุณอาจจะคิดว่า ข้อมูลพวกนี้ ต่อให้จริง แต่ไม่น่าสนใจ น่าเบื่อ

:excl: คุณอาจจะคิดว่า ข้อมูลพวกนี้ ไม่มีประโยชน์ และ ไม่เกี่ยวข้องกับคุณ

:excl: คุณอาจจะคิดว่า ข้อมูลพวกนี้ เป็นเท็จ

:excl: ฯลฯ

เหล่านี้ เป็นสิ่งที่ปิดกั้นโอกาสของคุณ เป้าหมายของผมคือพยายามนำเสนอความจริง เพื่อเปลี่ยนความคิด และ มุมมองต่อโลกการเงินของคุณ (ถ้าคุณจะอนุญาติ) แม้ว่าจะยาก

แต่ผมจะพยายาม ผมจะพยายามชี้ให้เห็นว่า ข้อมูลที่แท้จริงเหล่านี้ เกี่ยวข้องกับคุณและยัง ชี้ให้คุณเห็นและได้ใช้ประโยชน์จากโอกาสทอง(จริงๆ)ในครั้งนี้…

สวัสดีึครับ

ได้รับหนังสือแล้ว เห็นหนังสือแล้วไม่เสียดายเงินเลยครับ น่าอ่านน่าเก็บสะสม

แถมอาจารย์เน็กซ์ยังเอาเงินกำไรไปทำบุญอีก พลอยให้ได้บุญไปด้วย คุ้มค่าจริงๆเลยครับ

ขอบพระคุณมากเลยครับ

ปลื้มใจครับ :]

อยากให้น้าเน็กวางแผงในร้านหนังสือทั่วไปไม่ว่าจะซีเอดบุคส์หรือดอกหญ้าหรือเซเว่นก็ดีจะได้รีบไปบอกเพื่อนฯอีกหลายคนมาซื้อจะได้เข้าใจการลงทุนจะได้คุยกันแบบภาษาเดียวกันเพราะทุกวันนี้อ่านหนังสือเกี่ยวกับทองยังไม่มีคำตอบแรงบัลดาลใจได้เท่าที่น้าเน็กเขียนได้เลยประทับใจมากคิดว่าถ้าวางแผงคงติดระดับพิมม์ได้ต่อเนื่องเพราะยุคนี้ไม่รู้จะลงทุนอะไรดีเท่ากับทองแล้วคะขอแค่กล้าที่จะใจเย็นไม่โลภเข้าถูกจังหวะก็ได้กำไรไม่โลภก็ไม่เสี่ยงขาดทุนแต่ต้องมีความรู้จากผู้รู้มาเป็นแนวทางจะได้ไม่ตกเหวติดดอยแบบลงทุนแบบไม่เข้าใจเชื่อตามแรงยุโดยวิเคราะห์เองไม่เป็นก็จัดว่าเสี่ยงขาดทุนมากกว่าจะเห็นกำไรจึงหวังว่าหนังสือของน้าเน็กเล่มนี้จะเป็นการเปิดตาเปิดปัญญาให้คนมีเงินเก็บสะสมแต่ไม่มีแรงทำงานหนักได้มีโอกาสทำกำไรบ้างได้มีความสุขดีกว่าใช้เงินที่สะสมไปโดยไม่มีแรงหามาเพิ่มแล้วก็มาทุกข์ทีหลังเพราะยุคนี้การลงทุนทุกอย่างก็ต้องแข่งขันกันสูงมากต้นทุนวัตถุดิบก็แพงกำไรก็น้อยโอกาสสะสมเงินไว้ใช้ยามชราก็เห็นจะยากขึ้นกลัวจะเป็นภาระลูกหลานเสียมากกว่าคิดแล้วก็กลุ้มใจในฐานะสักวันถ้าไม่มีเงินสะสมเอาไว้ใช้ยามป่วยใครจะดูแลอยากเป็นที่รักของลูกหลานมากกว่าเป็นภาระให้ลูกหลานเดือดร้อนทีหลังก็ได้มาเจอบทความหนังสือโอกาสทองจริงฯของน้าเน็กประทับใจมากเป็นแรงบัลดาลใจให้เห็นช่องทางที่จะลงทุนเสี่ยงน้อยที่สุดต้องขอบอกว่าน้าเน็กเป็นคนที่ได้สร้างบุญมหาศาลกับคนจำนวนไม่น้อยทีเดียวที่ยังหาช่องทางไม่เจอกับวัยที่ทำอะไรไม่ค่อยได้รุ่นคุณพ่อคุณแม่คุณลุงคุณป้าทำให้ลูกหลานเข้าใจการลงทุนของท่านฯได้แบบสบายใจคุยกันภาษาเดียวกันได้ดังนั้นจะเป็นการดีถ้าน้าเน็กจะวางแผงร้านหนังสือที่ใครฯก็สะดวกซื้อได้จะเป็นการดีอย่างยิ่งนะคะแต่ถ้าอยากได้ลายเซ็นของน้าเน็กนี่ละสิจะทำยังไงดีน้าเน็กช่วยแนะนำหน่อยในฐานะแฟนคลับคนหนึ่ง !Announce :wub:

ปลื้มใจครับ :] มีสำนักพิมพ์มาอ่านเจอเ้ข้าแล้วติดต่อมาบ้างแล้วครับ

แต่คงต้องขอดูในรายละเอียดก่อน ส่วนลายเซ็นต์ ผมเซ็นต์ให้ทุกเล่มไม่มีปัญหาครับ

เรื่องการทำบุญ

ผมแบ่งบุญให้ทุกท่านที่ร่วมในโครงการหนังสือนี้ (ไปรับบุญกันได้ที่หน้าแรกบล็อคชุมชนด้วยนะครับ) :rolleyes:

ที่ทุกท่านแนะนำ "เห็นด้วยนะครับ" ชีวิตคนเรามีขึ้นมีลง เวลาแย่ดูเหมือนทุกอย่างมันจะกระหน่ำซ้ำเราพร้อมๆกัน

เหมือนจะให้ตายให้ได้ มันมาทดสอบจิตใจเราครับ หากคุณเป็นหุ้น ตอนนี้คุณน่าช้อนและน่าซื้อมากๆเลย

ขอเพียง คุณbuoy สู้! และผ่านมันไปได้ ผมเชื่อว่าในอนาคต คุณจะต้องกลับมาดีขึ้นกว่าเดิมครับ