ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แฮกๆๆๆ...บทความ....บทความ............อยากอ่านบทความ....ขอบทความหน่อยคร้าบบบ.....(กำลังลงแดง) !45 !45 !45

ขำๆแก้เครียดระหว่างรอคุณเน็ก พยายามอดทนดูน้องเงินน้องทองเติบโตต่อไป !La !La แต่ถ้าคืนนี้มนจัดหนักก็...... !_cd !_cd

ช่วงนี้เดียวร้อนเดี๋ยวหนาว เดี่ยวติดดอย เดี๋ยวตีนดอย ระวังเป็นหวัดนะครับ รักษาสุขภาพกันด้วยทุกท่าน

ใจเย็นครับ ใจเย็น ขอบคุณคุณ Leo_attack ที่ติดตามโดยตลอดนะครับ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กร๊าก ทำไมมันถึงขึ้นล่ะครับcool.gif วันนี้ตอนเย็นเพิ่งซื้อเข้ามาอีก 555

การขึ้นดอกเบี้ยแค่ 0.25% เพื่อแก้เงินเฟ้อของจีน เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ไม่ค่อยได้ผลครับ (ยิ่งปรับขึ้นแค่ 0.25%)

ลองย้อนอ่านบทความ "เหตุผลที่ทองลง" นะครับ :]

ทางแก้ที่ถูกต้องต้อง Depeg หยวนกับดอลล่าร์ครับ ปล่อยหยวนให้แข็งขึ้นซะ หากเป็นเช่นนั้นอเมริกาหนาวแน่ๆครับ

ปล. วันนี้ผมก็เก็บเพิ่มตาม MORLEK ไปด้วยเช่นกันครับ :lol: ไว้ชุดนี้เราขายพร้อมกันด้วยดีมั๊ยครับ ?? :lol:

การขึ้นดอกเบี้ยแค่ 0.25% เพื่อแก้เงินเฟ้อของจีน เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ไม่ค่อยได้ผลครับ (ยิ่งปรับขึ้นแค่ 0.25%)

ลองย้อนอ่านบทความ "เหตุผลที่ทองลง" นะครับ :]

ทางแก้ที่ถูกต้องต้อง Depeg หยวนกับดอลล่าร์ครับ ปล่อยหยวนให้แข็งขึ้นซะ หากเป็นเช่นนั้นอเมริกาหนาวแน่ๆครับ

ปล. วันนี้ผมก็เก็บเพิ่มตาม MORLEK ไปด้วยเช่นกันครับ :lol: ไว้ชุดนี้เราขายพร้อมกันด้วยดีมั๊ยครับ ?? :lol:

กร๊าก ขายที่ 3000 หรือ 5000 ดีครับ หรือรอ DJ/gold= 1/1 ถึงค่อยขาย

กร๊าก ขายที่ 3000 หรือ 5000 ดีครับ หรือรอ DJ/gold= 1/1 ถึงค่อยขาย

ให้Morlek เลือกเลยครับ ชุดนี้ขายตามคุณหมอ :lol: :lol:

สวัสดีค่ะคุณเน็ก วันนี้มีโอกาสเจอออนไลน์พร้อมกันดีใจจังค่ะ อนุโมทนาบุญกับคุณเน็กและชาวไทยโกลด์ด้วยค่ะ รอร๊อรอหนังสือพร้อมลายเซ็นต์ค่ะ :wub: :wub: :wub:

สวัสดีค่ะคุณเน็ก วันนี้มีโอกาสเจอออนไลน์พร้อมกันดีใจจังค่ะ อนุโมทนาบุญกับคุณเน็กและชาวไทยโกลด์ด้วยค่ะ รอร๊อรอหนังสือพร้อมลายเซ็นต์ค่ะ :wub: :wub: :wub:

ยินดีครับ ในหนังสือมีชื่อคุณgoldgold ด้วยนะครับ ลองหาดู :rolleyes:

เหตุการณ์จำลองวันดอลล์ล้มครับ

ว๊าว ดีใจจัง มีชื่อเราในหนังสือด้วย จะรีบหาทันทีที่ได้รับค่ะ :wub: :wub: :wub:

แล้วบทความที่สัญญาไว้ล่ะคะอยู่หนายยยย . วันหลังถ้าเจอกันอีกหนูจะจับเป็นตัวประกันไม่ปล่อยให้ไปเที่ยวเล่นแล้ว อิอิ !10

...

ใครยังอยู่หรือมีเพื่อนที่อเมริกา อ่านข่าวแต่ละข่าวที่จัดมาแล้วคง "ปวดตับ" แน่ๆ แต่ละข่าวจุกๆทั้งนั้น รวมทั้งบทวิเคราะห์อันยอดเยี่ยม

ของคุณ Jimmy ด้วย

....

....

....

ยังไม่ค่อยเข้าใจครับคุณ next

http://www.telegraph.co.uk/finance/7386391/China-ready-to-end-dollar-peg.html

... The currency has been pegged at about 6.83 yuan per dollar since July 2008.
.... China’s currency policy has been subject of fierce debate, particularly in the US and Europe, with the country’s central bank accused of keeping the yuan artificially low to promote a domestic exports boom. ...
... In recent week President Obama has been vocal on the issue of the artificially low currency. “China and its currency policies are impeding the rebalancing [of the global economy] that’s necessary,” Mr Obama told Bloomberg last month. “My goal over the course of the next year is for China to recognize that it is also in their interest to allow their currency to appreciate because, frankly, they have got a potentially overheating economy.” ...

ที่คุณ next ว่าว่าถ้า depeg เมื่อไหร่ อเมริกาหนาวแน่ อันนี้คือรัฐบาล หรือ คนเมกันครับ เพราะจากที่เข้าใจ ที่ผ่านมานี่จีนพยายาม peg ไว้ แต่อเมริกาไม่อยากให้ peg

ถ้าเมื่อไหร่ที่ไม่ peg ราคาของในอเมริกาที่นำเข้าจากจีนมามหาศาลก็จะแพงขึ้นตามลำดับ ซึ่งชาวบ้านๆก็คงหนาวแน่ๆ แต่ถ้าเป็นในระดับประเทศ มันมีอะไรดีหรือเปล่าครับ ทำไม Obama ถึงได้ออกมาอยากให้จีน depeg (ตามที่ผมเข้าใจ)

ถูกแก้ไข โดย mdaddy

ทองขึ้นสิครับ :rolleyes:

...ได้ย้อนกลับไปอ่าน "เหตุผลที่ทองลง" อีกครั้งแล้วครับ getทันที ขอบคุณอาจารย์มากครับ ^, ^ (1,363$แย้ว)

คุณพ่อน้องเอ็มขาาาา... พี่หมอจัดหนักอีกแล้ว (ถ้าให้หนูแปลอีกอาทิตย์ไม่รู้จาได้ความหรือเปล่า)

ใครอยากให้คุณพ่อน้องเอ็มช่วยยกมือขึ้น อิอิ . จาใจร้ายก็ให้มันรู้ปายยยย

(ล้อเล่นนะคะ . เห็นว่าหน้าไมค์อยู่ค่ะ) !thk !031

ถูกแก้ไข โดย tiny

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Next ด้วยคะ ยังรอหนังสืออยู่เหมือนกัน อยากเห็นไวๆ ไม่ได้ทวงนะคะกลัวคุณ Next เครียด :D แค่อยากได้เฉยๆ :P แล้วก็ยังรออ่านบทความเพื่มเติมที่นี่อยู่นะคะ

คุณพ่อน้องเอ็มขาาาา... พี่หมอจัดหนักอีกแล้ว (ถ้าให้หนูแปลอีกอาทิตย์ไม่รู้จาได้ความหรือเปล่า)

ใครอยากให้คุณพ่อน้องเอ็มช่วยยกมือขึ้น อิอิ . จาใจร้ายก็ให้มันรู้ปายยยย

(ล้อเล่นนะคะ . เห็นว่าหน้าไมค์อยู่ค่ะ) !thk !031

เห็นด้วยคะช่วยหน่อยนะ นะ พ่อน้องเอ็ม.

MOR LEK จัดคำแปลวีดีโอ วันดอลล์ล้มให้ด้วย ถ้าแปลเองคงอีกหลายเดือนถึงจะรู้เรื่อง :lol: :P