ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ค่อยหายคิดถึงหน่อย ขอบคุณมากค่ะ

!034 !023 !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับทุกท่าน พอดีว่า ไปเจอที่นึงที่เค้า อัพเดรตข่าวเศรษฐกิจ อยู่เสมอ แต่ว่าเป็นภาษาอังกฤษ ซึ่งผมก็ อ่านไม่ออกซักเท่าไหร่ เลย ลองเอามาถาม ผู้รู้ หรือผู้ที่อ่านออก ดูว่า มันเป็นข่าวสารที่มีประโยชน์ กับเรารึป่าวครับ ถ้ามีประโยชน์ ก็เลือกหัวข้อ ของมันได้เลยครับ ผมจะ ก๊อป ข่าวเต็ม ๆ มาให้ผู้รู้แปล และ แชร์กันครับ

แต่ถ้า ไม่มีประโยชน์อะไร หรือว่า เป็นอะไร ที่พื้น ๆ ก็ขอโทษ ด้วยครับ

สวัสดีครับ อ เน็กซ์ วันนี้ได้อ่านบทความของ อ แล้วหลังจากที่รอมานาน สบายดีนะครับ

ขอบคุณคุณ next สำหรับบทความค่ะ

จะรออ่านตอนต่อไปค่ะ^_^

ขอบคุณครับ บทความยังคงสนุกและน่าติดตามต่อเหมือนเดิมเลยครับ

:) สวัสดีค่ะ อ.เน็กซ์ ขอบพระคุณสำหรับบทความค่ะ :wub: :wub:

ขอบคุณค่ะ คุณเน็ก บทความคุณเน็กสมกับที่รอคอยจริง ๆ

จากที่ไม่เคยสนใจ และไม่มีความรู้เรื่องแบบนี้เลย ชอบมากค่ะ

อธิบายได้เยี่ยมยอดไปเลยค่ะ

ถ้าอยากสั่งหนังสือเพิ่ม ต้องรอหนังสือวางแผงอย่างเดียวเลยรึเปล่าคะ

คุณ next ครับ คิดว่าพวกกลุ่ม New World Order จะมีผลต่อราคาทองหรือเปล่าครับ

อ่านจุดประสงค์พวกนี้แล้ว เหมือนอ่านบทหนัง hollywood เลย

ขอบคุณครับ !thk !01

:rolleyes:

เป็นบทความที่ดีมากเลยครับ

อธิบายได้เห็นภาพ

แบบนี้อเมริกาได้ใจพิมพ์แบงค์เพิ่มใหญ่

ต้องรอหยวนไม่หยวนซะแล้ว :lol:

พอดีมีำคำถามอยากถามคุณ next เพิ่ม

วันนี้ไปอ่านเว็บลุงจิม พูดถึง derivative จำนวน 600T

นี่มันตัวเลขอะไรครับนี่โหดจริง ๆ มันมีผลต่อเศรษฐกิจมัยครับ

ยังไม่ได้เข้าไปอ่านที่เวบลุงเลยครับ แต่ Derivertive นี่ก็คือพวกสัญญาซื้อขายล่วงหน้าที่จ่ายกันแต่ส่วนต่าง

มูลค่า 600T คิดว่าเป็นมูลค่ารวมของทุกสัญญาที่พวกขาใหญ่ครอบครองอยู่ครับ มูลค่ามหาศาลขนาดนี้

ไม่มีสินทรัพย์ที่แท้จริงรองรับแน่นอน เป้าหมายเพื่อ ควบคุมราคาตลาดเท่านั้น

ตราบใดที่พลังในการควบคุมหมดไป สินทรัพย์นั้นๆ ก็จะปรับราคาไปตามมูลค่าที่แท้จริงครับ .....