ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

http://www.youtube.com/watch?v=V5sDKwMP6Pc

Bernanke was wrong, Peter Schiff was right.

สมาชิกหลายๆท่านคงได้เห็นคลิปนี้มาก่อนแล้ว ผมเจอคลิปลักษณะนี้หลายคลิปพอสมควร

ดูแล้วสะใจดีครับ Peter Schiff ออกทีวีให้สัมภาษณ์ที่ต่างๆตั้งแต่ปี 2006 ว่าฟองสบู่

กำลังจะระเบิดอีกรอบ หลายๆคนหัวเราะเหยียดหยันนาย Peter Schiff อย่างไม่ไว้หน้า

ไม่ว่าจะเป็น Bernanke หรือ Ben Stein ที่ชาวมะกันหลายๆคนชอบฟังเขาพูดเรื่องการเงิน

ก็บอกว่า Peter Schiff เพ้อเจ้อ

แต่พอถึงปี 2008 โลกถึงได้รับรู้ว่า เขาพูดไม่ผิดlaugh.gif

ยากเหมือนกันนะครับ ที่สื่อสมัยนี้ มีหลายกระแส หลายๆคนก็มักจะมี "วาระซ่อนเร้น" ของตัวเอง

เลยทำให้พิจารณาเลือกที่จะ "เชื่อ" ข่าวต่างๆใด้ยากมาก เพราะฉะนั้นการที่เราจะเชื่อใครก็ตาม

ต้องฟังเหตุผลที่พูดให้ดี และลองตรวจสอบ ในสิ่งที่พูดมา ว่าจริงหรือเปล่า และเชื่อได้หรือเปล่า

อย่าเชื่อข่าวเพราะสำนักข่าวที่นำเสนอ หรือเพราะว่าเชื่อใจคนพูด ต้องศึกษาข้อเท็จจริงให้ดีนะครับ

ส่วนตัวแล้วผู้ใหญ่รอบตัวหลายๆท่านก็เชียร์ให้ซื้อทองคำ ตั้งแต่เมื่อสิบปีก่อน แต่เนื่องจากไม่มี

เหตุผลที่รองรับ อธิบายที่มา ที่ไปให้ฟังได้อย่างชัีดเจน ผมก็ว่าอยู่เฉยๆดีกว่า แต่พอมาอ่านกระทู้นี้

ที่คุณ next อธิบายตั้งแต่ ขั้นพื้นฐาน ทำให้เข้าใจความเป็นไปในสิ่งที่เกิดขึ้นได้ และทำให้เป็นการยืนยัน

ว่าสิ่งที่ผู้ใหญ่ท่านว่าไว้ ไม่ผิด

ขอบคุณคุณ next และทุกๆท่านที่ช่วยนำเสนอความรู้ในเวบ thaigold2 นะครับ

เห็นด้วยกับคุณmdaddyอย่างมากว่า

การที่เราจะเชื่อใครก็ตาม

ต้องฟังเหตุผลที่พูดให้ดี และลองตรวจสอบ ในสิ่งที่พูดมา ว่าจริงหรือเปล่า และเชื่อได้หรือเปล่า

อย่าเชื่อข่าวเพราะสำนักข่าวที่นำเสนอ หรือเพราะว่าเชื่อใจคนพูด ต้องศึกษาข้อเท็จจริงให้ดีนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ข่าวนี้น่าจะจริงแน่นอนครับ ก็อปมาฝาก ว่าเมกาถังแตกจริงๆ

โพรวิเดนซ์ เมืองหลวงของรัฐโรด ไอร์แลนด์ของสหรัฐ ร่อนจดหมายปลดครูอีก 1,926 ตำแหน่ง เนื่องจากปัญหาขาดแคลนงบประมาณของรัฐบาลท้องถิ่น

http://newsblog.projo.com/2011/02/all-providence-teachers-to-rec.html

อันนี้ดูแล้วห่อเหี่ยวยังไงไม่รู้ครับ

Mob Robbers And Rampant Looting: Is This The Future Of America?

เมื่อไม่มีจะกินก็ต้องขโมยกันซึ่่งๆหน้าละครับพี่น้อง

http://www.pakalertpress.com/2011/02/26/mob-robbers-and-rampant-looting-is-this-the-future-of-america-videos/?utm_source=twitterfeed&utm_medium=facebook

อ้างถึง

RED Alert

บรรณาธิการ: ขณะนี้มีแผนการที่จะใช้ IMF (WallStreet + กระทรวงการคลังสหรัฐ นั่นเอง) เป็นตัวรับหน้าของ new world order และ ระบบเงิน "สกุลเดียว" ใช้ทั้งโลก. เมื่อวานนี้เรายังได้ทราบข่าวที่น่าเป็นห่วงจากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือได้ว่า เมื่อราคทองขึ้นไปแตะที่ $2000/oz ทองจะถูกยึดจากประชาชน ด้วยราคาเพียง $200. และมันจะถูกตั้งราคาใหม่ที่ $10,000/oz เพื่อที่จะใช้เป็นฐานของเงินสกุลใหม่ของโลกโดยใช้ SDR ในปี 2011. ทองคำที่มีการถือครอง(ในอเมริกา)นั้นได้เริ่มมีการย้ายไปเก็บไว้ที่แคนาดาแล้ว

แหะๆ ตอนที่ผมอ่านเจอข่าวนี้ทีแรก อ่านแล้วก็ผ่านๆไปเพราะโดยส่วนตัวไม่ค่อยจะเชื่อว่าจะเป็นไปได้excl.gif

แต่พอคุณ mdaddy เอามาลงซ้ำ แหม อ่านแล้วมันช่างกระตุ้นต่อมหื่น(อยากเป็นเจ้าสัว)ของผมจริงๆ 555laugh.gif

อิอิ ได้แต่นอนฝันกลางวันสร้างวิมานในอากาศ wacko.gif ขออุทานเป็นภาษาฝรั่งหน่อยครับว่า

Oh ! my Buddha your God . It's absof_ckinglutely incredible.(ถ้ามันทำจริงๆ)

อ่านเล่นขำๆวันหยุดนะครับ(ไม่รู้ว่าคนอื่นจะขำรึป่าว ถ้าไม่สุภาพก็ขอโทษทีนะครับ)tongue.gif

อ่านข่าวของคุณพ่อน้องเอ็มแล้วสงสัยนิดนุงค่ะ ว่าทำไมต้องย้ายทองไปเก็บไว้ที่แคนาดาด้วยค่ะ :unsure:

แล้วการยึดทองจะเกิดในไทยได้มั๊ยค่ะ ถ้าเกิดได้จริงการฝากไว้ที่ธนาคารอาจจะโดนก่อนเลยใช่มั๊ยค่ะ

ขอบคุณข่าวและความรู้จากคุณพ่อน้องเอ็ม คุณส้มโอมือ ท่านเจ้าสัวเล็ก มากนะคะ ทุกข่าวสนุกและตื่นเต้นมากเลยค่ะ :wub:

อ่านข่าวของคุณพ่อน้องเอ็มแล้วสงสัยนิดนุงค่ะ ว่าทำไมต้องย้ายทองไปเก็บไว้ที่แคนาดาด้วยค่ะ :unsure:

แล้วการยึดทองจะเกิดในไทยได้มั๊ยค่ะ ถ้าเกิดได้จริงการฝากไว้ที่ธนาคารอาจจะโดนก่อนเลยใช่มั๊ยค่ะ

ขอบคุณข่าวและความรู้จากคุณพ่อน้องเอ็ม คุณส้มโอมือ ท่านเจ้าสัวเล็ก มากนะคะ ทุกข่าวสนุกและตื่นเต้นมากเลยค่ะ :wub:

อิอิ เขาก้ต้องย้ายของหนีสิครับ (ถ้าเผื่อว่าเขาจะยึด....เรียกว่าปลอดภัยไว้ก่อน)

บ้านเราผมว่าไม่น่าเป็นไปได้เลยครับ เพราะคนที่มีทองเยอะๆที่บ้านเราก็คือร้านทองกับนักการเมือง 555

แหะๆ ตอนที่ผมอ่านเจอข่าวนี้ทีแรก อ่านแล้วก็ผ่านๆไปเพราะโดยส่วนตัวไม่ค่อยจะเชื่อว่าจะเป็นไปได้excl.gif

แต่พอคุณ mdaddy เอามาลงซ้ำ แหม อ่านแล้วมันช่างกระตุ้นต่อมหื่น(อยากเป็นเจ้าสัว)ของผมจริงๆ 555laugh.gif

อิอิ ได้แต่นอนฝันกลางวันสร้างวิมานในอากาศ wacko.gif ขออุทานเป็นภาษาฝรั่งหน่อยครับว่า

Oh ! my Buddha your God . It's absof_ckinglutely incredible.(ถ้ามันทำจริงๆ)

อ่านเล่นขำๆวันหยุดนะครับ(ไม่รู้ว่าคนอื่นจะขำรึป่าว ถ้าไม่สุภาพก็ขอโทษทีนะครับ)tongue.gif

ยึด K-gold กะ gf ด :ph34r: ้วยป่าวอ่ะ

ยึด K-gold กะ gf ด :ph34r: ้วยป่าวอ่ะ

555 70bff581.gif สองอย่างที่กล่าวมาน่าจะเป็นสองอย่างแรกที่เขายึดเลยครับ 07baa27a.gif

งั้นไปเล่นแร่เงินแทนจิ

หวัดดี วันอสทิตย์ อาคุงหมอ โหลดหนัง อยู่คร :ph34r: ับ

งั้นไปเล่นแร่เงินแทนจิ

หวัดดี วันอสทิตย์ อาคุงหมอ โหลดหนัง อยู่คร :ph34r: ับ

หนังโป๊ป่าว อิอิ ดูมั่ง cool.gif ถ้าน่าสนใจส่งลิ้งค์มาน๊า 555tongue.gif

อ้อ ลืมไป อ่านเจอมาว่า แร่เงินก็จะยึดด้วยครับ อิอิwink.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ไม่ยึดหรอกครับ เด่วโดนปะท้วงอย่างลิเบียร์ อิอิ

หนังของผมไม่ใช่หนังโป๊ แต่ดูเพื่อการศึกษาสรีระศาสตร์และสุนทรีย์ศาสตร์

กร้ากกกก ไปล่ะ บายยยยย

โห บรรดาอาเสี่ยกับเจ้าสัวเต็ม board ไปหมด อิอิอิ สนุกสนานกันใหญ่ แล้วเราเป็นไรดี เศรษฐีนีเหรอ คิคิคิ

เมื่อเช้าดูข่าว CNN เค้าก็พูดถึงการลงทุนในปีนี้ด้วยว่าควรจะลงทุนอะไร อันหนึ่งที่เค้าพูดถึงคือ silver และทอง ค่ะ อีกอันคือสินค้าเกษตรและอาหารทั้งหลาย เริ่มมีคนเหลือบตามามองทองคำของพวกเราแล้วว่าเป็นสิ่งที่น่าลงทุน คิคิคิ เอ้า เฮ!!!! ว่าแล้วก็เก็บเข้าอีกเลยนะ ใครที่ตกรถ รีบกระโดด เพราะรถจะเปลี่ยนสภาพเป็นจรวดแล้ว คิคิคิ :wub:

ขายังอ่อน มา log in วันแรก ... เราไปอยู่ที่ไหนมาหนอ ถึงเพิ่ง มาเจอเวปนี้

ขอบคุณ คุณ next มั่กๆ อ่านไปสี่หัวข้อแล้ว กะลังมันส์เรย

เด๋วมาอ่านต่อ ไปเติมพลังก่อน 555+

ดูข่าวในทีวี เห็นที่เมืองจีนกำลังเริ่มมี "ปฏิวัติดอกมะลิ"

คิดว่ามันจะบานปลายไปขนาดไหนค่ะ

ท่านใดทราบหรือคิดยังไง ช่วยตอบกันหน่อยค่ะ

ก่อนถึงตอนนั้น ก็ได้เท่ากับ ปล้นเงินคนที่เทรดกองทุนทองคำ กับคนที่ืถือสัญญา Long อีกเช่นกัน

ไม่มีอะไรที่เหนือไปกว่าคำว่า รัฐบาลหัวหน้าโจร :lol:

มีความคิดว่า เตรียมหนีกองทุนทองคำเช่นกัน

ดูข่าวในทีวี เห็นที่เมืองจีนกำลังเริ่มมี "ปฏิวัติดอกมะลิ"

คิดว่ามันจะบานปลายไปขนาดไหนค่ะ

ท่านใดทราบหรือคิดยังไง ช่วยตอบกันหน่อยค่ะ

ก็คงเงียบสนิดครับ ในจีนไม่ง่ายนะครับที่จะออกมาเดินเย้วๆ กันนะ สมัยจตุรัตเทียนอันเหมิน ทางผู้นำจีนยังเคยกล่าวเลยว่า ประชากรจีนมีอยู่เป็นพันล้าน ตายไปซักล้านจะเป็นไรไป(แบบนี้ใครจะกล้า) แถมตัวเองก็เป็นพี่ใหญ่ก็คงไม่มีประเทศไหนกล้าส่งเสียงหรอกครับ

แล้วเดี๋ยวนี้จากการบริหารปัจจุบันคนหนุ่มสาวชาวจีนตราบใดที่เศรษฐกิจยังโตดีอยู่ ยังมีกินก็ไม่รู้จะออกมาเดินกันทำมัยนะครับ ผมว่าไม่ง่ายเหมือนตะวันตกหรือตะวันออกกลางหรอกครับ