ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

บทความใหม่ของ Martin Armstrong ครับ

http://www.10sigma.com/files/Gold%2008-24-2011.pdf

The Gold Market

..................

Volatility will rise in November and should remain fairly high for the first quarter next year. A month-end closing BELOW 1630 would signal a serious correction is likely back to retest 1350.

ความผันผวนจะสูงขึ้นอีก ในเดือนพฤศจิกายน และจะยังคงสูงอยู่อย่างนั้นในไตรมาสแรกปีหน้า

และหากช่วงนี้ ราคาปิดของเดือนใดต่ำกว่า 1630 จะส่งสัญญาณว่า เรามีโอกาสจะปรับฐานไปทดสอบ 1350 เลยทีเดียว

..................

[/color]

A detailed update will follow shortly.

ตอนแรกอยากจะหัวเราะ แต่หลังจากเห็น + 300 ในไม่กี่สัปดาห์ตามด้วย - 100 ในไม่กี่ชั่วโมง ไม่กล้าหัวเราะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รู้สึกดีใจที่ได้เป็นส่วนนึงของประวัติศาสตร์ทองคำไทย

ได้เห็นสูงสุดตลอดกาล 26900 ต่อทอง 1 บาท

ได้เห็นการเปลี่ยนราคาวันเดียว 19 ครั้ง

ได้เห็นราคาลดลงวันเดียว 1800 (ณ ตอนพิมพ์)

คาดว่ายังจะมีอะไร ๆ ให้ได้ดูอีกเยอะ หวังว่าคงจะไม่ตายซะก่อนจะได้เห็นครับ :lol

ตอนนี้ทองลงมาแตะแถว 1700-1750 อย่างที่คาดไว้แล้วนะครับ

ช่วงราคานี้เหมาะกับการซื้อ รอกระิทิงตัวจริงกลับมานะครับ

อย่าเพิ่งขวัญหนีดีฝ่อไปนะครับ

กระทิงตัวหน้าบอกได้เลยว่าทุกแนวต้านกระจุยกระจาย (เกิน แม่เหล็กคุณลุงจิมไปเลย)

initial jobless claims number of 417k, far higher than consensus of 405K (in fact higher than the highest number in the forecast range), and higher than last week's upwardly revised 412K. Naturally, the BLS is there to provide a justification for the spike, with 8500 jobs apparently "lost" due to the Verizon strike: "Special Factor: As a result of a labor dispute between Communications Workers of America and Verizon Communications, at least 12,500 initial claims were filed in the week ending 8/13/2011 and at least 8,500 initial claims were filed in the week ending 8/20/2011." In other news this is week 20 out of 20 with one or two exceptions of 400K+ prints.

ตัวเลขการเคลมสวัสดิการว่างงาน (คนว่างงาน) เพิ่มขึ้นสูงกว่าประมาณการอย่างมาก

แต่ตลาดปฏิเสธที่จะรับผลข้อมูล มามีผลต่อราคาทอง

ตลาดน่าจะเข้าสู่สภาวะ Bear แล้วครับ

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ของพี่ๆทุกคนค่ะ

Deja Vu

Bank of America Corporation announced today that it reached an agreement to sell 50,000 shares of Cumulative Perpetual Preferred Stock with a liquidation value of $100,000 per share to Berkshire Hathaway, Inc. in a private offering. The preferred stock has a dividend of 6 percent per annum, payable in equal quarterly installments, and is redeemable by the company at any time at a 5 percent premium.

คุ้นๆ ไหมครับ

Berkshire Hathaway, Inc ซื้อหุ้นบุริมสิทธิ จาก Bank of America จำนวน 5 พันล้านดอลลาร์

ปล. เหมือนกับตอนวิกฤตซับไพรม์ ที่ Berkshire Hathaway, Inc ซื้อหุ้นบุริมสิทธิของ Goldman Sach

แสดงให้เห็นว่า BofA มีปัญหาเรื่ื่องสภาพคล่องจริง

1350 เป็นตัวเลขที่น่ากลัวมากครับ แต่ก็เป็น channel ล่าง ของขาขึ้นใหญ่ตั้งแต่ปี 09 พอดี :o

แต่รอบต่อไปก็จะมโหฬารมากๆ 2 เท่าของปี 09 -11 เลยมั้ง

แต่ถ้าลงแค่ channel กลางประมาณ 1680 ก็น่าจะใช้เวลาพักตัวไม่น่านานมากครับ

ถูกแก้ไข โดย milo

มารายงานตัวชาวดอย 26900 ด้วยคนค่ะ อ่านกระทู้นี้แล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ขอบคุณจริงๆค่ะ

คุณ zagio ขอนุญาต สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น อีกเสียงนะคะ

เยี่ยมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆต่ะอ่านจนลืมเข้าห้องน้ำเลย

อ่านจนไม่อยากละสายตาเลยค่ะ...อยากมีคิวอั้วบ้างค่ะ..ยิ่งอ่านยิ่งสนุกขอบอกค่ะว่าคุณมีเสน่ห์ในการใช้ภาษาไทยมากเลยค่ะ

ขอตามติดสถานการณ์เรื่องต่างๆอีกคนค่ะ....ขอบคุณจริงๆ

post-4353-099997800 1314287236.jpg

ถามคุณ JhonCM ราคานี้ จะเข้าซื้อได้ สักกี่% พรุ่งนี้ ก่อน ตา โป๊งเหน่ง ใบ้หวย ทองน่าจะขึ้นใหมครับ เพราะส่านตัวคิดว่า Dj น่าจะลงแรง

ถามคุณ JhonCM ราคานี้ จะเข้าซื้อได้ สักกี่% พรุ่งนี้ ก่อน ตา โป๊งเหน่ง ใบ้หวย ทองน่าจะขึ้นใหมครับ เพราะส่านตัวคิดว่า Dj น่าจะลงแรง

อารมณ์ตอนนี้ ผมอยู่ฝั่งที่เชื่อว่า พรุ่งนี้ตาโป๊งเหน่ง จะไม่พูดอะไรเกี่ยวกับ QE3 เลยครับ หรือหากจะพูดอาจถึงกับบอกว่า ยังไม่จำเป็น

จะพูดแต่เรื่องเดิม ดอกเบี้ย 0% ต่อไปอีก 2 ปี ฯลฯ

ดังนั้นผมยังไม่อยากให้เก็งข่าวเรื่องนี้ครับ มันเหมือนแทงหัวก้อยออกได้ทั้งสองหน้าครับ

แต่ถ้าเห็นว่าตอนนี้ราคาทองถูกลงมาก ยังไม่มีทอง(แท่ง)ในพอร์ตเลย อยากซื้อติดมือ อย่างนี้ผมเชียร์ครับ ซื้อติดพอร์ตไว้ซักหน่อย

แต่หากพอมีทองแท่งบ้างแล้ว อยากซื้อเพิ่ม ผมก็อยากบอกว่า ลองดูทิศทางชัดเจนก่อนซักนิดดีกว่าไหม หรือหากพอใจราคาแล้วก็ซื้อไปเลย

หากอยากจะซื้อพรุ่งนี้จริงๆ ผมจะรอดูราคาปิดคืนนี้ตัดสินใจครับ ปิดต่ำกว่า 1730 ไม่ซื้อ สูงกว่านั้น น่าจะพอซื้อได้ (อ้างอิงตัวเลขของ Martin Armstrong)

GF หลีกเลี่ยงครับ มาร์จินกลับมาสูงเวอร์อีกแล้ว

ตัวเลขการเคลมสวัสดิการว่างงาน (คนว่างงาน) เพิ่มขึ้นสูงกว่าประมาณการอย่างมาก

แต่ตลาดปฏิเสธที่จะรับผลข้อมูล มามีผลต่อราคาทอง

ตลาดน่าจะเข้าสู่สภาวะ Bear แล้วครับ

พี่ทองไม่รู้ แต่น้อง Silver รู้นะครับ แหม ดูแต่พี่กันจนลืมน้องเลยนะครับ คนน้องชิงเชิดหัวนิดๆให้อุ่นใจเล่นแล้วน้า

ยืนให้อยู่ละ น้อง Silver เอ๋ย

!La !La !La

ถูกแก้ไข โดย leo_attack