ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อาทิตย์หน้าที่ ว่าพอจะประมาณได้มั้ยครับว่าวันไหน

โห.... ถ้ารู้ก็รวย(ไม่)เละแล้วสิคะ !53 ล้อเล่นนะ (หนีตายเกือบไม่ทัน !ee ยังดีที่ล้าง port ขายหมูไปเมื่อ 2-3 วันที่แล้ว นั่นก็ cut loss นะ ถ้าถือหนักกว่านี้ เฮ้อ.... !_09 )

ไม่ทราบจริงๆ ค่ะ แต่ปกติกองทุนต่างๆ มันจะปิดงบ ไตรมาสประมาณปลายเดือน คง rebound ได้ซักถึงวันพุธมั๊ง ไม่แน่ใจค่ะ กำไรก็ขาย ขาดทุนก็ขายค่ะ ชั่วโมงนี้ !034

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณกุ้งครับ วันนี้จะลงต่ำกว่า 1700 ไหมครับ และ วันนี้ผมควรเข้าซื้อแท่งสักหน่อยจะดีไหมครับ หรือว่ารอ ให้ลงย่อกว่านี้อีกครับ คือ 16xx ลงไปอะครับ แนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณคุณกุ้งมากๆครับ

วันนี้อาจไม่ได้เห็นนะ แต่ก็ไม่แน่ มันออกข้างตอนนี้ ควรดีดได้แล้วเพราะลงมาเยอะ ไม่รู้จะได้สูงแค่ไหนนะ แต่ยังเป็นขาพักอยู่

เอาตามกราฟ ที่ program นับให้นะคะ wave C มีโอกาสได้เห็นราคาแถวๆ 1620+/- ค่ะ หรืออาจจะไปถึง 1450+/- (ไกลชะมัด ไม่อยากให้ถึงนะ แต่ถ้าถึงก็ไม่เป็นไร !Hot) ตัวเองรอซื้อแถวๆ $1550-1650 (เดี๋ยวใกล้ๆ ค่อยคิดอีกที)

อย่าไปเชื่อ program มาก ทุกอย่างไม่แน่นอน พอใจราคาก็ทะยอยสะสมเถอะค่ะ ระยะยาวไปได้ $2000-3000 แต่รอหน่อยนะ ทองแท่ง อย่าไป serious มาก เพราะมันไม่บูดไม่เน่า สะสมตามกำลัง แต่น่าจะรอได้ค่ะ สำหรับ GF strongly recommend ให้เข้าออกตามระบบ ยกเว้นคุณจะลงทุนกับมันเสมือนทองแท่งค่ะ !bye

:lol:ขอบคุณครับเฮีย แต่ว่าลองดูแล้วครับเฮีย แต่มันไม่ใช่อ่ะครับ เวลานิวยอร์คแล้วบวกไปเจ็ดมันไม่ตรงกับเวลานี้เลยครับ :lol:

ดู GMT ดิครับ อย่าดู NY TIME

(อยู่ข้างใต้ สีหม่นๆหน่อย)

(GMT)8.00 + (ICT OFFSET) 7 = 15 = บ่ายสาม

เเล้ว NYGlobex Nymex ต่างกันอย่างไรครับ เเล้วช่วงเวลาที่ฮ่องกงยังไม่ปิด กับ ลอนดอนพึ่งเปิด ราคาGold Spotเค้าใช้ที่ใดครับ

รบกวนนิดนึงครับ ไม่ทราบจริงๆ :lol:

ถ้าเข้าใจไม่ผิด Globex เป็นบ่อน future (เปิดช่วงนอกเวลาทำการของสหรัฐ เพื่อที่จะได้ พนัน ลงทุน เกือบตลอด 24 ชั่วโมง) ส่วน NYMex เป็นบ่อน spot ที่ต้องส่งมอบภายในสองวัน

ทั้งสองบ่อนมีเจ้ามือเป็นคนเดียวกันครับ happy.gif

ส่วนราคา spot ที่หลายๆตลาดเปิดพร้อมกัน สงสัยเหมือนกัน แต่ยังหาคำอธิบาย/คำตอบไม่ได้ครับ

post-2564-093858000 1316765794.gif

ถูกแก้ไข โดย wcg

ตอนนี้กลับไป 1740 อีกแล้ว =_=" น่ากลัวจริงๆเดี๋ยวนี้ เด้งกัน 10 เหรียญกันเป็นรายนาทีแล้ว จำได้ว่าแบบนี้เมื่อก่อนมันรายวันมะใช่หรอครับเนี่ย =_="

บทความใหม่ยังไม่มีเวลาเขียนเลยครับ ด้นสดๆเอาตะกี๊ ใครรออ่านอย่าถือสานะครับช่วงนี้ผม

ง่วนอยู่กับการจัดพอร์ทตัวเองเหมือนกันเน้น Gold and Silver ดีว่าก่อนหน้านี้เคลียร์หุ้นไปหมดนานแล้ว

ไม่งั้นไม่อยากจะคิด.. :wacko:

สวัสดีค่ะ คุณ next หายไปนานเลย !Hi ทุกๆ คนบ่นคิดถึง ถ้าไม่ยุ่งมาก เข้าให้กำลังใจกันบ้างนะคะ silver ช่วงนี้พักจบ wave หลักค่ะ ลงแรงเลย สงสัยจะหลุด $30 นะคะ พี่ทองเล่นลากน้องลงมาแบบนี้ มึนไปเลย !45

ช่วงนี้ board เข้ายากมากๆๆๆ ด้วย คำถามใครที่ยังไม่ได้ตอบก็ขอโทษนะคะ ค่อยถามใหม่นะ !La

ตอนนี้กลับไป 1740 อีกแล้ว =_=" น่ากลัวจริงๆเดี๋ยวนี้ เด้งกัน 10 เหรียญกันเป็นรายนาทีแล้ว จำได้ว่าแบบนี้เมื่อก่อนมันรายวันมะใช่หรอครับเนี่ย =_="

น่าจะดีดได้ซัก 30-50 เหรียญนะ ระดับ 60 นาที มี divergence ลงครั้งนี้ ครบ wave ชั่วคราว มันคงลากขึ้นไปก่อน ใจเย็นๆ สบายๆๆๆ !53 ถือ long อยู่ล่ะสิ ฮา...

น่าจะดีดได้ซัก 30-50 เหรียญนะ ระดับ 60 นาที มี divergence ลงครั้งนี้ ครบ wave ชั่วคราว มันคงลากขึ้นไปก่อน ใจเย็นๆ สบายๆๆๆ !53 ถือ long อยู่ล่ะสิ ฮา...

รู้ได้ไงครับเนี่ยว่ามี L อยู่ :lol: :rolleyes: แอบ แต่ติดตรงที่ว่ามันเป็น L ดอยนี่สิ :lol:

คุณกุ้งครับ คิดว่าสิ้นปีนี่จะมีกลับตัวกลับเขามั้ยครับเนี่ย เผื่อจะได้ลงดอยไปเที่ยวกับเขาบ้าง:lol:

ถึงจะเก็บ GF แบบทองแท่ง แต่เค้าก็มีจิตใจนะ :(

แอบลุ้นว่าจะได้เห็น 31 บาท/ ดอลล่าหรือไม่ ^_^

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

จะมี W -shape มัยนี่

ตัวไหนคับ ทอง หุ้น เงิน หรือทั้งหมด

สำหรับหุ้นมีโอกาสนะ ลงมาทำ c ของ a แล้วเด้ง b น่าลงแบบ flat

ถูกแก้ไข โดย milo

ล้างพอรต์ set ไปแล้วครับ กำไร2 เปอร์เซ์นต์ เบาตัวเลยครับคุณกุ้ง

:ph34r: W ทองน่ะครับ silver นี่โหดเกินรับไหว ลงมา 34 ต้นปี 30 ทำไปได้

ตอนนี้ฝันว่าเสาร์อาทิตย์นี้ EURO จะลดค่าเงิน 1:1 peg dollar แล้วทำให้ทอง และเงิน พุ่ง 555

ถ้าสัปดาห์หน้่าหลุด 1700 หรือเด้งกลับไม่ถึง 1850 ก็ ย้อนอดีตไป 2008 อีกรอบ

silver ถ้ายังไม่เกิน 50 เหรียญ คนก็คงยังไม่เห็นคุณค่าสักที

ถูกแก้ไข โดย zagio

ล้างพอรต์ set ไปแล้วครับ กำไร2 เปอร์เซ์นต์ เบาตัวเลยครับคุณกุ้ง

ได้กำไรด้วย วันหลังต้องขอคำชี้แนะ

รู้ได้ไงครับเนี่ยว่ามี L อยู่ :lol: :rolleyes: แอบ แต่ติดตรงที่ว่ามันเป็น L ดอยนี่สิ :lol:

คุณกุ้งครับ คิดว่าสิ้นปีนี่จะมีกลับตัวกลับเขามั้ยครับเนี่ย เผื่อจะได้ลงดอยไปเที่ยวกับเขาบ้าง:lol:

ถึงจะเก็บ GF แบบทองแท่ง แต่เค้าก็มีจิตใจนะ :(

แอบลุ้นว่าจะได้เห็น 31 บาท/ ดอลล่าหรือไม่ ^_^

สงสัย wave ไม่ครบ ลงต่ออีก เฮ้อ :(

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

คุณกุ้งครับ วันนี้จะลงต่ำกว่า 1700 ไหมครับ และ วันนี้ผมควรเข้าซื้อแท่งสักหน่อยจะดีไหมครับ หรือว่ารอ ให้ลงย่อกว่านี้อีกครับ คือ 16xx ลงไปอะครับ แนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณคุณกุ้งมากๆครับ

ไม่ได้เห็น 1700 แต่ได้เห็น 1600 กว่าๆ เลย !45 ดีดได้มั๊ยเนี่ย แนวนี้ !034