ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้าคุณมากู้ผม คุณก็ต้องจ่ายดอกให้ผม...อันนี้ดอกเป็นบวก

แต่ถ้าดอกเป็นลบก็หมายความว่าผมจ่ายดอกให้คุณเป็นค่าจ้างเพื่อให้คุณเอาไปทำอะไรซักอย่างไงครับ

แล้วเมื่อไหร่คุณหมอเล็กจะจ่ายดอกผมละครับ ติดตั้งนานละ หลายล้านเลยนะเนี้ย รออยู่นะครับ :_ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แล้วเมื่อไหร่คุณหมอเล็กจะจ่ายดอกผมละครับ ติดตั้งนานละ หลายล้านเลยนะเนี้ย รออยู่นะครับ :_ee

กร๊ากดอกทอง ก็ยังจะเอานิ :Hot

พอดีผมอ่านเจอที่เขาเม้นท์กัน อ่านแล้วรู้สึกดีก็เลยก็อปมาฝากครับ

Lets be realistic. Look at the economies of the world. Do you see enough stability that would cause the price of gold to go down anytime soon?

The answer is a big NO! Gold isn't going to go down in price much anytime soon. The United States is so far in debt thanks to Czar Obama that gold will be fine in both the short and long term. Does anyone think that Obama is going to quit spending money we don't have? If Obama is not voted out in Nov. 2012, you are going to wish that you had some silver or gold. Plan ahead because trouble is coming!

กร๊ากดอกทอง ก็ยังจะเอานิ :Hot

ก็เอามา ขัดดอกซิครับ :gvme

ระวัง เมาทรัพย์สมบัติจนลืมตัวเองนะครับ

มีพระอยู่ 1 รูป เดินผ่านเข้าไปในเขตที่กำลังเกิดสงครามอยู่

จึงถูกทหารนายหนึ่งจับเป็น เชลย

แต่ว่าระหว่างทางที่ทหารจะพาพระกลับไปในเมือง

ก็ได้เดินผ่านร้านเหล้า จึงเกิดอยากเหล้าขึ้นมา

จึงได้แวะดื่มก่อน ทหารก็ได้คิดอย่างรอบคอบ

ก่อนที่จะเมาหลับไปจึงนำกุญแจมือล็อกพระติดกับตนเองไว้

หลังจากนั้นก็ได้เมาหลับไป.....

พระจึงแอบหยิบกุญแจมาไขแล้ว

จัดการสลับเสื้อผ้าของทหารกับพระ

จากนั้น...พระก็จัดการโกนผม ให้ทหารคนนั้น

เวลาผ่านไป จนกระทั่ง ทหารเริ่ม สร่าง (รึป่าวหว่า)

จึงตื่นขึ้นมาแล้วหันมองทางซ้ายทีทางขวาที

ก็ไม่เจอพระ จึง ส่องกระจก และมองชุดที่สวมใส่

จึงอุทานขึ้นว่า "พระยังอยู่ แล้วกูไปไหนว่ะ!!!"

สามีภรรยาคู่หนึ่งแต่งงานอยู่กินกันมาเป็นเวลา15 ปีเศษ ครองเรือนอย่างมีความสุข

พอย่างเข้าปีที่ 16 ฝ่ายภรรยาเริ่มมีปัญหา มักจะปวดหัวในช่วงกลางคืนทุกคืน

พอสามีสะกิดภรรยาจะบอกว่าไม่ไหวเรื่อยไป อยู่มาวันหนึ่งสามีนึกขึ้นได้ว่า

มีหมอจีนผู้เชี่ยวชาญจากเมืองจีน สามารถรักษาได้ สารพัดโรค

จึงพาภรรยาไปรับการรักษา

หมอจีน : อาการคุณเป็นอย่างไรเล่าให้หมอฟังซิ

คนไข้หญิง : พอถึงเวลากลางคืนจะปวดหัวทุกทีเลยค่ะ

หมอจีนก็แนะนำว่าวิธีแก้ง่ายนิดเดียว พอถึงเวลานั้นให้คุณคิดและท่องว่า

"ไม่ปวดหัว ไม่ปวดหัว ไม่ปวดหัว" แล้วคุณก็ไม่ปวดหัว พอกลับถึงบ้านภรรยา

ก็ปฏิบัติตามที่หมอจีนแนะนำ ก็ทำให้หายจากอาการปวดหัว และสามีภรรยาคู่นี้

ก็อยู่อย่างมีความสุข หลังจากนั้นประมาณ 4 เดือนปรากฏว่าสามีเริ่มมีปัญหา

เพราะนกเขาไม่ขัน ภรรยานึกขึ้นได้ว่าหมอจีนยังไม่กลับจึงชวนสามีไปเพื่อ

รับการรักษา หมอจีนได้ถามอาการพร้อมให้คำแนะนำแก่คนไข้ชายผู้นั้น

เมื่อได้รับคำแนะนำที่ชัดเจนแล้ว สองสามีภรรยาก็กลับบ้าน ฝ่ายสามีก็ปฏิบัติ

ตามคำแนะนำของคุณหมอ ปัญหาดังกล่าวก็หมดไป แต่ภรรยาสังเกตว่าสามี

มีเงื่อนไขอยู่นิดเดียวคือ ก่อนสามีจะนอนกับภรรยาจะต้องขอเข้าห้องน้ำ

ก่อนทุกครั้ง ประมาณ 2 นาที ฝ่ายภรรยาก็สงสัยแต่ไม่กล้าถามแต่อยากจะรู้

วันหนึ่งจึงแอบดูจากช่องบานเกร็ดห้องน้ำเห็นสามีกำลังยืนหน้ากระจกสั่นหัวไป

แล้วท่องว่า " ไม่ใช่เมียกู ไม่ใช่เมียกู ไม่ใช่เมียกู"

(ต่อให้อีกหน่อย เดี๋ยวก็ขึ้น เดี๋ยวก็ขึ้นเดี๋ยวก็ขึ้น ท่องไว้วันละ 3 เวลาหลังอาหาร) :uu

เอ่อ.....คุณ Promin ท่องแบบนี้ป่าวคะ?? :_02

เป็นผู้ชายนี่รู้สึกแย่จังนิ :_02

ผู้หญิงหอมแก้มกัน -ดูน่ารัก

ผู้ชายหอมแก้มกัน -อุบาทว์สุด

ผู้หญิงใส่กระโปรง -ดูเรียบร้อย

ผู้ชายใส่กระโปรง -เรียกว่ากระเทยหรือไม่ก้อพวกจิตวิปริต

ผู้หญิงจูงมือเด็ก-ดูอ่อนโยน

ผู้ชายจูงมือเด็ก -นายนี่โจรลักพาตัว

ผู้หญิงมีหนวด-ดูเซ็กซี่

ผู้ชายมีหนวด ดูหน้าแก่ ไม่ก็มันหน้าโจร ไม่น่าไว้ใจ

ผู้หญิงใส่กางเกงฟิตๆ -น่ามอง

ผู้ชายใส่กางเกงฟิตๆ -จะอ๊วก ..

ผู้หญิงตบผู้ชาย -เรียกว่า ป้องกันตัว หรือ สุดจะทน

ผู้ชายตบผู้หญิง -เรียกหน้าตัวเมีย

ผู้หญิงร้องไห้ -ดูหน้าสงสาร

ผู้ชายร้องไห้-น่าสมเพช

ผู้หญิงเป็นเพื่อนดูแลห่วงใยกัน -ดูดี

ผู้ชายห่วงใยกัน -ดูเป็นเหมือนคู่เกย์

ผู้หญิงขับรถปาดหน้า-ช่างเถอะผู้หญิงก็ยังงี้แหละ

ผู้ชายขับรถปาดหน้า -(ปาดกลับ)แล้วยิงทิ้ง

ผู้หญิงเข้าห้องน้ำชาย -อุ๊ยๆผิดพลาดกันได้

ผู้ชายเข้าห้องน้ำหญิง -แย่จังโรคจิต

ผู้หญิงต่อสู้เป็น เพราะมีความสามารถ

ผู้ชายต่อสู้เป็น-คุณนี่บ้าพลัง หรือไม่ก็จะฝึกไปรบบ้าน ...mom คุณหรือ

ผู้หญิงหลอกรับประทานผู้ชาย -อืมม เป็นเรื่องปกติ :

ผู้ชายหลอกรับประทานผู้หญิง -สารเลว เกาะผู้หญิงกิน

ผู้หญิงใส่เสื้อเอวลอย -โอ้ว ว้าว เซ็กซี่ จัง

ผู้ชายใส่เสื้อเอวลอย-อุบบบ อ๊วกกก(เกินคำบรรยายครับ..

ผู้หญิงใช้เครื่องสำอางค์ โอ้ยยคนเราต้องรักสวยรักงามบ้างสิ

ผู้ชายใช้เครื่องสำอางค์ -บัดซบจริงๆเลย

ผู้หญิงเดินตกท่อ -อุ๊ย น่าสงสารเป็นอะไรบ้างหรือป่าว

ผู้ชายเดินตกท่อ แย่จังหน้าโง่เดินไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเล้ยย

ผู้หญิงส่งดอกไม้ -โอ้วว อ่อนหวาน

ผู้ชายส่งดอกไม้ -ไม่เข้ากับหน้ามันเลย ให้ตายสิ

ผู้หญิงซื้อทอง-เออ.. เรื่องปกตินี่

ผู้ชายซื้อทอง -ซื้อไปให้เมียน้อย เมียเก็บแน่เลย

(ไม่รู้ท่านใดเป็นเช่นนี้บ้าง แต่ยังไม่ใช่ผม เพราะตอนนี้ผมเก็บแต่เงินครับ :P )

ผู้หญิงขับรถไม่เป็น -อ้อ..ไม่เป็นไร

ผู้ชายขับรถไม่เป็น -ทุเรศ ว่ะ แค่ขับรถไม่มีปัญญา

ผู้หญิงพูดตรงๆ -เป็นคนเปิดเผย :

ผู้ชายพูดตรง เลี้ยงโคตรหมา ไว้ในปากมั้ง

ผู้หญิงนอนกลางวัน เค้าเหนื่อยเค้าต้องการการพักผ่อน

ผู้ชายนอนกลางวัน -นายนี่ ขี้เกียจ สันหลังยาว

เห็นด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ

ขอบคุณนะครับ คุณ promin มีมุขตลกเยอะดี ทำให้ผ่อนคลายได้มาก

ปี 2011 เราเจอ QE2 (inflation) + swiss ลดค่าเงิน(deflation) + operation twist (neutral)

ปี 2012 น่าจะมี 2 เหตุการณ์ ก็คือ QE#3 (inflation) + EURO ลดค่าเงิน (deflation)

ทำที่ดู เค้ามีการ manipulate ตลาดอย่างชัดเจน โอกาสที่ตลาดจะ collapse จึงเป็นเรื่่องยากพอควร

เคยอ่านข่าวดูเค้าบอกว่า จริง ๆ ทุกประเทศในโลกจับมือกันค่อย ๆ ลดค่าเงิน USD index โดยมีเป้าหมายที่ 60 จุด

ในช่วง 10 ปี คือ 2551-2560 ซึ่งดูแนวโน้มเค้าก็มีโอกาสจะทำได้สูง

ดังนั้นกว่าจะลดถึงขนาดนั้น เราคงจะเจอเวฟขึ้นเวฟลงแบบนี้ไปอีกหลายปีพอควร

ปีนี้เลยตั้งเป้าหมายราคาทองไว้ 2000 เหรียญ = 28000 บาท/ 15.2 g ทองไทย

ถูกแก้ไข โดย zagio

เอ่อ.....คุณ Promin ท่องแบบนี้ป่าวคะ?? :_02

พอดีแฟนมีท้องอยู่เลยไม่ได้ท่องครับ ก็ท่องแต่เดี๋ยวก็ขึ้นนี่แหละครับ :uu

ขอบคุณนะครับ คุณ promin มีมุขตลกเยอะดี ทำให้ผ่อนคลายได้มาก

ปี 2011 เราเจอ QE2 (inflation) + swiss ลดค่าเงิน(deflation) + operation twist (neutral)

ปี 2012 น่าจะมี 2 เหตุการณ์ ก็คือ QE#3 (inflation) + EURO ลดค่าเงิน (deflation)

ทำที่ดู เค้ามีการ manipulate ตลาดอย่างชัดเจน โอกาสที่ตลาดจะ collapse จึงเป็นเรื่่องยากพอควร

เคยอ่านข่าวดูเค้าบอกว่า จริง ๆ ทุกประเทศในโลกจับมือกันค่อย ๆ ลดค่าเงิน USD index โดยมีเป้าหมายที่ 60 จุด

ในช่วง 10 ปี คือ 2551-2560 ซึ่งดูแนวโน้มเค้าก็มีโอกาสจะทำได้สูง

ดังนั้นกว่าจะลดถึงขนาดนั้น เราคงจะเจอเวฟขึ้นเวฟลงแบบนี้ไปอีกหลายปีพอควร

ปีนี้เลยตั้งเป้าหมายราคาทองไว้ 2000 เหรียญ = 28000 บาท/ 15.2 g ทองไทย

ยินดีครับ ช่วยๆกัน ผมเองก้เครียด จมอยู่กับกองทุนหลายตังส์เหมือนกัน เลยหาเรื่องฮาๆ จะได้ไม่ ป.ส.ด :_09

ขอแก้ไขหน่อยนะครับ

EURO ลดค่าเงิน -->> inflation ครับ

แต่ Default + Manipulation --->>> deflation

ผมว่า "เอา ไม่ อยู่" หรอกครับ จะเก่งอย่างไงก็เอาไม่อยู่

ทางรอดคือพิมพ์เงินฉีดเข้าไป ซึ่งจะต้่องพิมพ์มากขึ้นเรื่อยๆ ด้วยอัตราเร่ง ถึงจุดหนึ่งมันจะพิมพ์ไม่ทันหรอกครับ

นอกจากนี้มีปัจจัยภายนอกที่เขาควบคุมไม่ได้อีกเยอะแยะ ที่มันระเวลาระเบิดอยู่เหมือนกัน

Jim Roger มองว่าปีนี้เอาอยู่ แต่แตกปีหน้า

แต่กูรูหลายๆ สำนักมองว่าปีนี้เลยหละครับ ไม่ต้องรอปีหน้า

ส่วนตัวผมก็ว่าปีนี้แหละ

เงียบๆเหงาๆ อากาศเย็นๆเนอะ

สามหนุ่มกับหนึ่งสาวนั่งรถไฟไปด้วยกัน

ถึงแม้ว่าจะไม่เคยรู้จักกันมาก่อนแต่เนื่องจากทุกคนมีอายุรุ่นราวคราวเดียวกัน

การพูดคุยจึงถูกคอ พอเวลายิ่งผ่านไปดึกขึ้น

ดีกรีเรื่องที่คุยก็เริ่มเคลื่อนลงต่ำไปใต้สะดือมากขึ้นเรื่อยๆ

ในที่สุดสาวคนเดียวในกลุ่มก็เอ่ยขึ้น

ถ้าพวกคุณให้เงินชั้นคนละยี่สิบบาท ชั้นจะโชว์ขาให้ดู

ทั้งสามหนุ่มนึกสนุก ควักเงินออกมาให้

แล้วสาวเจ้าก็ถลกกระโปรงยาวกรอมเท้าขึ้นมาเกือบถึงเข่าให้เห็นช่วงน่องเรียวสวย

ถ้าพวกคุณให้ชั้นคนละร้อย ชั้นจะโชว์ต้นขาให้ดูเลยเอ้า เธอพูดต่อ

ทั้งสามหนุ่มควักเงินออกมาคนละร้อยเหมือนถูกมนต์สะกด

แล้วสาวสวยก็ถลกกระโปรงขึ้นไปอีกนิดให้เห็นต้นขาขาวนวลเนียนน่าลูบไล้

ในสภาพที่ทั้งสามหนุ่มกำลังกระสับกระส่ายกับภาพยวนตา

สาวเจ้าก็งัดไม้ตายออกมา

ทีนี้ถ้าพวกคุณให้ชั้นอีกคนละพันชั้นจะโชว์ให้ดูที่ๆ ชั้นผ่าไส้ติ่ง

สามหนุ่มไม่รอช้า ควักเงินออกมาให้โดยดี แล้วเตรียมดูภาพประทับใจ

สาวน้อยชี้ออกไปนอกหน้าต่างแล้วพูด

โน่นไง เห็นมั้ย ชั้นผ่าที่โรงพยาบาลนั้นแหละ

อ่านแล้วได้ไรบอกมั่งนะครับ

ระวังเจอเด็ก แบบนี้นะ

ครูกำลังสอนวิชาศิลปให้นักเรียนห้องหนึ่ง โดยบอกให้นักเรียนทุกคนวาดรูปอะไรก็ได้ส่งครู

เมื่อนักเรียนทุกวาดรูปเสร็จก็ส่งครู ยกเว้น นายนักเรียนคนหนึ่งส่งกระดาษเปล่า

ครู : ทำไมส่งกระดาษเปล่า

นร. : ผมไม่ส่งกระดาษเปล่านะครับ...ผมวาดรูปวัวกินหญ้า ครับ

ครู : ไหนล่ะวัวของเธอ

นร. : คือวัวมันกินหญ้าอิ่มไปแล้วครับ

ครู : แล้วไหนล่ะหญ้าของเธอ

นร.: วัวมันกินหญ้าหมดไปแล้วครับ

ครู: เริ่มปวดหัว เลยส่งกระดาษเปล่ากับคืนนักเรียน.....แล้วบอกว่า งั้นเธอไปตามวัวกลับมาส่งครูเดี๋ยวนี้

นร.: รับกระดาษกลับมา แล้วเอาดินสอวาดวนไป วนมาหลายๆรอบ แล้วส่งคืนครู

ครู : สงสัยถามว่าก็ไม่เห็นมีวัวเลย

นร.: มันเป็นภาพ สามมิติครับ

ชีวิตจริงบางทีเราก็เจอข่าวดีกับข่าวร้ายแบบนี้ได้เหมือนกัน โดยเฉพาะช่วงนี้

ณ โรงพยาบาลแห่งหนึ่ง คณะศัลยแพทย์ได้ทำการผ่าตัดเอาขาคนไข้ออกเสียข้างหนึ่ง เพราะขานั้นเป็นโรคร้าย หากปล่อยทิ้งไว้จะลามไปส่วนอื่น ๆ ของร่างกาย และเป็นอันตรายต่อชีวิต

หลังจากพักฟื้นอยู่ 2 วัน คนไข้มีอาการดีขึ้นมาก หน้าตายิ้มแย้มแจ่มใส แพทย์ผ่าตัดคนไข้เข้ามาเยี่ยมคนไข้

" วันนี้ผมมีข่าวดีมาบอกคุณ เอ้อ มีทั้งข่าวดีและข่าร้อยนะ คุณจะให้ผมบอกข่าวดี หรือข่าวร้ายก่อนล่ะ"

" คุณหมอบอกข่าวร้ายก่อนเถอะครับ แล้วค่อยบอกข่าวดี"

" ข่าวร้ายก็คือว่า ทางคณะแพทย์ของเราต้องขอโทษคุณเป็นอย่างมาก ที่เราตัดขาของคุณออกผิดข้าง คือที่จริง เราพบว่าขาข้างซ้ายเป็นโรค แต่เราตัดขาข้างขวาออก"

คนไข้หน้าซีดเซียวแต่มีความหวัง " แล้วข่าวดีหละครับหมอ"

" ข่าวดีนะครับ ขอแสดงความยินดีกับคุณจริง ๆ คือเราได้อ่านฟิล์มเอ็กซเรย์ขาของคุณ แล้วพบว่าโรคร้ายนั้น ไม่ใช่เป็นของคุณ แต่เป็นของคนไข้ห้องข้าง ๆ ของคุณนี่แหละ

ขาข้างซ้ายของคุณที่เจ็บ ๆ ปวด ๆ นะไม่เป็นไรหรอก ผมให้ยาไปทานที่บ้าน วัน สองวันก็หาย

มีใครพอจะรู้วิธีโกง กรณีกองทุนทอง ที่ NAV กระโดด10% ตอนท้ายปีบ้างครับ

พอปีใหม่มันก็กลับไปเท่าเดิม คนที่ซื้อวันนั้นจะขาดทุน 10% ทันที

รูปนี้เป็นกองของ SPDR สิงคโปร ซึ่งกองทุนทองส่วนใหญ่ในไทย ไปซื้อ