ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ

มาถึงตอนนี้ราคาทองก็ยังป้วนเปี้ยนอยู่ในโซนอันตราย เมื่อคืนก็ร่วงลงมาจนเสียรูปแบบของคลื่นขาขึ้นไปค่อนข้างชัดเจน( หมายถึงพฤติกรรมของคลื่นตอนนี้พ้องกับคลื่นรีบาวน์เพื่อลงต่อ ) กองทุนเองยังคอยหาจังหวะราคาดีๆเพื่อสาดของออก คุณ Tony กลับคิดจะเข้าเก็บของสวนกับกองทุนหรือครับ ผมว่าตอนนี้ยังไม่มีสัญญาณอะไรที่ปลอดภัยพอควรค่าต่อการเสี่ยงเอาเงินก้อนไปติดคุก สุ่มวัดดวงแทงเข้าไปอัตราถูกไม่ต่างอะไรกับการโยนหัวก้อย และวันนี้ราคาอาจจะเด้งไปไม่เกิน 1634$-1637$ ก็เป็นได้ ถ้าลงมาทะลุ 1600$ อีกครั้งล่ะก็ความหนาวจะเพิ่มขึ้นอีกครับ

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ 1604 แล้ว ค่ะ ใกล้มากเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ เฮียปิรันย่า

ตะกี็ แอบเห็น $1597

ถึงเวลาสนุกแล้วสิๆ

สวัสดีครับ

มาถึงตอนนี้ราคาทองก็ยังป้วนเปี้ยนอยู่ในโซนอันตราย เมื่อคืนก็ร่วงลงมาจนเสียรูปแบบของคลื่นขาขึ้นไปค่อนข้างชัดเจน( หมายถึงพฤติกรรมของคลื่นตอนนี้พ้องกับคลื่นรีบาวน์เพื่อลงต่อ ) กองทุนเองยังคอยหาจังหวะราคาดีๆเพื่อสาดของออก คุณ Tony กลับคิดจะเข้าเก็บของสวนกับกองทุนหรือครับ ผมว่าตอนนี้ยังไม่มีสัญญาณอะไรที่ปลอดภัยพอควรค่าต่อการเสี่ยงเอาเงินก้อนไปติดคุก สุ่มวัดดวงแทงเข้าไปอัตราถูกไม่ต่างอะไรกับการโยนหัวก้อย และวันนี้ราคาอาจจะเด้งไปไม่เกิน 1634$-1637$ ก็เป็นได้ ถ้าลงมาทะลุ 1600$ อีกครั้งล่ะก็ความหนาวจะเพิ่มขึ้นอีกครับ

!01 !01 !01 ขอบคุณเฮียปิมากๆนะครับ วันนี้ก็เลยยังไม่เข้าซื้อครับ ขอบคุณเฮียอีกครั้งครับ !_087 !_087 !_087

ต้องขอขอบคุณ คุณ ปิรันย่า มาก ๆ นะคะ ที่คอยเตือนสติ ทุกๆ คน

โถๆๆ ใครจะไปทำตัวร้ายกาจเยาะเย้ยเฮียปิรันย่าได้ มีแต่ต้องขอบคุณมากกว่าที่เข้ามาเตือนคร้าบ

ดีที่ตอนนี้ถอยออกจาก GF ไปแล้วตามคำเตือนของคุณปิรันย่า ไม่งั้นตอนนี้คงเครียดอยู่แน่ๆ ขอบคุณคำเตือนมากๆเลยค่ะ อยากซื้อแท่งเก็บเหมือนกันค่ะ ถ้ามีสัญญาณเก็บเมื่อไหร่แล้วพอมีเวลาส่งสัญญาณบอกบ้างนะคะ !Announce !32 ขอบคุณมากๆค่ะ !_087 !La

สวัสดีครับ

เมื่อวานหลังจากทองคำออกอาการป้อแป้ตลอดในช่วงเช้า จากนั้นตามมาด้วยการบันจี้จั๊มพ์ลงไปที่บริเวณ 1597.7$ และสุดท้ายก็สปริงตัวอย่างแรงอีกครั้งขึ้นไปได้ถึง 1646.8$ จนมาอยู่บริเวณ 163X$ ในช่วงเช้านี้ จะเห็นได้ว่าการเปลี่ยนแปลงของราคาทองคำในยุคนี้นั้นรวดเร็วรุนแรงชนิดต้องเกาะติดแทบจะนาทีต่อนาทีกันเลยทีเดียว การตัดสินใจของนักลงทุนในบางครั้งก็ต้องเฉียบขาดรวดเร็วเช่นกันจึงจะทันต่อสถานการณ์ได้ จะมัวรอการ Update จากผู้เขียนหรือของใครคงไม่ทันครับ สำหรับผู้เขียนนั้นตามปกติจะไม่นิยมโพสต์เกิน 1 ครั้งต่อวันล้ำหน้ากิจกรรมอื่นประจำวันยิ่งไม่ควรรอเข้าไปใหญ่

เอาล่ะ ! ดราม่าตามธรรมเนียมเรียบร้อยแล้วก็มาเข้าเรื่องทองคำกันครับ

กราฟดัชนีเหมืองระดับวันเริ่มแสดงสัญญาณกลับตัวขึ้นแล้วในขณะที่รูปแบบคลื่นปรับฐานดูคล้ายจะจบชุดแรกและพร้อมสำหรับการรีบาวน์แล้ว รูปแบบกราฟแท่งเทียนระดับวันของโลหะคู่แฝดอย่าง Silver ก็ดูดีขึ้นบ้าง ผู้เขียนคาดว่าจังหวะแบบนี้ทองคำอาจจะยังรีบาวน์ต่อได้อีกระดับนึงโดยมีเป้าหมายเบื้องต้นที่บริเวณ 1677$ โดยระหว่างวันอาจลงไปได้บริเวณ 1628$ แต่ถ้าลึกกว่าที่ว่านี้อาจต้องชะงักหยุดดูสักนิดครับ

ปล. แนวคิดหลักของผู้เขียนยังคงไม่เปลี่ยนแปลงนะครับคือการปรับฐานยักษ์ยังไม่เสร็จสิ้น และที่รีบาวน์อยู่ในขณะนี้คาดว่าเป็นเพียงคลื่นรีบาวน์ที่อยู่นานนักไม่ได้ คาดว่ายังมีสึนามิลูกใหญ่รออยู่ข้างหน้าหลังเสร็จสิ้นการรีบาวน์

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า