ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขออนุญาตตอบแทนเฮียปิรันย่าก่อนแล้วกันนะครับ เผื่อเฮียไม่ค่อยมีเวลาเข้ามา ความหมายคือ คนขับรีบไปรับลูก นักลงทุนที่เดินเลือกซื้อสวิง ซื้อกะละมังไว้เตรียมรับทองคงต้องวิ่งตามรถกันเอาเอง (ระวังจะตกรถนะครับ)

ต้องขอขอบพระคุณ คุณ sbrmaya ที่ช่วยอธิบายให้แทนครับ ผู้เขียนภารกิจส่วนตัวเยอะจริงๆครับ

มาถึงตรงนี้คุณผู้อ่านคงเข้าใจในความหมายของสำนวนที่ว่า "คนขับฝรั่งอารมณ์ร้อนกระชากตัวออกรถอย่างแรง" แล้ว กระชากรถซิ่งรวดเดียวจากบางจะเกร็งถึงบางอ้อเลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เป็นจริงอย่างที่เฮียปิรันย่า บอกเลยค่ะ คนขับกระชากอย่างแรงเลยค่ะ

ว่าแต่ว่าต่อจากนี้จะขับลงเขาเลยหรือเปล่าค่ะเนี่ย

ถ้าเฮียมีเวลาว่าง วานบอกหน่อยค่ะ :lol:

สวัสดีเฮียปิรันย่าครับ มาบ่อยๆหน่อยนะเฮีย ขอบคุณครับ:lol: :wub:

ขอบคุณเฮียย่ามากๆค่ะ วันนี้เกาะซะแน่น แต่หมูหลุดมือไปตอน 163X ตัวนึงค่ะ

ไม่รู้ว่าจากนี้ไปคนขับจะวกกลับมั๊ย หรือตะบึงต่อไป รบกวนเฮียส่งสัญญาณด้วยนะคะ

สวัสดีครับ

เรื่องการนับคลื่นนั้นผู้เขียนต้องใช้เวลาพร่ำพรรณานานสักหน่อย เลยต้องขอติดเอาไว้ก่อน ฉากไคลแมกซ์ของภาพยนตร์ก็มักอยู่ท้ายๆเรื่องตอนใกล้จะจบนี่ครับ

วันนี้เวลาจำกัด ให้ความเห็นสั้นๆได้เพียงว่าเมื่อวานกองทุนจัดเต็มอัดทองเข้าไปอีก 18.2 ตัน สหภาพแรงงานเหมืองที่แอฟริกาใต้สไตร์ค ถ้าผู้เขียนไม่ได้คิดเหมือนกับกองทุน กองทุนก็คงคิดเหมือนกับผู้เขียนนั่นแหละครับ การนับคลื่นตอนนี้ก็ยังคงนับได้ 2 แบบหลักๆอยู่ดีครับ ถ้านับแบบนึงรายวันยังปรับฐานไม่เสร็จดีที่เด้งขึ้นคือเพื่อลงต่อ แต่ถ้านับแบบผู้เขียนคือปรับฐานย่อยเสร็จไปแล้วเมื่อคืน ตั้งแต่คืนนี้เป็นต้นไปให้ระวังคนขับฝรั่งอารมณ์ร้อนกระชากตัวออกรถอย่างแรงครับ

สวัสดีค่ะ เฮียปิรันย่า ท่านจอมยุทธหนุ่มพเนจร เดี่ยวดาย (สำนวนเร้าใจ ขยุ้มผ้าปูเตียงอีกแล้วค่ะเฮีย) !uu !gd !gd

สวัสดีครับ คุณผู้อ่าน

ดราม่าของเมกาจบลงแล้วในรูปแบบตามคาด ทองก็ขึ้นหลังดราม่าตามแผนเก็บของกลับก่อนวันที่ 2 ส.ค. แต่ที่ไม่ได้คิดคือความแรงของมันจะขนาดนี้ ขนาดคนลุ้นปิดเครื่องไปนอนแล้วยังขึ้นต่อได้ถึงเช้าอีก ยินดีกับท่านที่มีของ แต่สำหรับท่านที่เสียโอกาสไปก็อย่าไปคิดมากครับ โอกาสข้างหน้ายังจะมีมาให้ตักตวงอยู่เรื่อยๆถ้าใจแข็งพอ

เมื่อวานกองทุนเก็บของเข้าไปถึง 18.2 ตัน รูปคลื่นทองคำทะลุฟ้าลูกนี้ก็ดูยังไม่ครบชุดลงตัว คาดว่าวันนี้ถ้าปรับฐานย่อยลงมาบ้างอาจลงได้ไม่เกิน 1647$ แล้วคาดว่าคงขึ้นต่ออีก ถ้ายังอยากสนุกตื่นเต้นเร้าใจก็มองขึ้นไปข้างบนแล้วปีนขึ้นเขาต่อไป อย่าเพิ่งมองลงไปข้างล่าง ประเดี๋ยวใจสั่นแล้วไม่กล้่าปีนต่อครับ

ขอบคุณค่ะเฮียย่า เพิ่งลงมาเมื่อคืน คงต้องแพ็คกระเป๋าปีนขึ้นไปใหม่ซะนิดหน่อยเพื่อความตื่นเต้นเร้าใจ คริคริ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

ขอบคุณคะ ใจสั่นแล้วคะขอpack. กระเป๋าลงมารอที่พื้นราบคะ หุหุ

ช่วงนี้เฮียมาบ่อย ดีใจๆๆ

แต่เสียใจที่ยังเก็บเข้าไม่เต็มพอร์ทเลยยยย :(