ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

pattanawich

การลงทุนด้วยระบบเขียวแดง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะคุณ goldman อย่างนี้ขอเป็นแฟนคลับตัวจริงเลยคร่า :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับชาวไทยโกลด์ ใครมีของอยู่เช้านี้คงรวยกันยกแผงเลยนะครับ เมื่อวานลุ้นให้ผ่านด่าน 1418 กันให้ได้ ดันมาผ่านเอาช่วงหัวค่ำ แถมยังทะลุ ยอดสูงสุดขึ้นมาทีเดียวเลย ตอนนี้ 1433 โชคดี เมื่อวานเช้าว่าจะออกหน่อย แต่ยังออกไม่ได้ กลางวันเลยมาส่งข่าวว่าไม่ออกแล้ว ใครยังไม่ขายก็โชคดีไปครับ ใครขายแล้วก้อไม่เป็นไรครับ เพราะระะบบยังเขียวอยู่ครับ เชื่อว่าวันนี้คงมีย่อแน่ๆช่วงเช้า เพราะปกติทางจิตวิทยาเมื่อทำนิวไฮส์แล้วจะต้องมีการขายทำกำไรออกมาก่อน ใครที่อยากเสี่ยงพิจาณาตอนย่อระหว่างวันนี้ เข้าเพิ่มได้ครับ แต่แนะนำอย่าเล่นอาวุธหนักนะครับ เพราะตรงนี้ถือเป็น ไม้ที่ 2 แล้วครับ ปกติผมลง ไม้แรก 50 ไม้สอง 30 ไม้สาม 20

ต่อด้วยกราฟ น้ำมัน เงิน และเซท 50 เลยนะครับ

SET50

silver ก็ทำ นิวไฮส์ไปแล้ว เป้าหมายต่อไป ประมาณ 39 แต่คงใช้เวลาอีกสักพัก

น้ำมัน ทะลุ 100 อีกแล้ว

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

ขอบคุณ คุณgoldman เมื่อวานว่าจะขายออกสักนิดหน่อย แต่ยังไม่ได้ขายเพราะติดธุระ โชคดีไป ตอนนี้เลยถือต่อตามระบบไปก่อน ^_^

ขอบคุณมากๆค่ะคุณ goldman ที่ออกมาทุกๆเช้า วันนี้คงจะได้ค่างวดรถ :D :D :D

ขอบคุณคุณgoldmanมากคะ คุณgoldmanยูโรไม่ทราบว่ายังเขียวอยู่รึเป่าคะ ถ้าไม่รบกวนขอดูกราฟยูโรหน่อยได้มั๊ยคะ ขอบคุณคะ

่บวกหนึ่งให้ทุกเช้าค่ะ สำหรับความใจดีและความขยัน..

ดีใจจังเลยที่ทองขึ้น แต่เมื่อวาน แอบขายหมู (เงินไปค่ะ ) เพราะเห็นว่า แนวต้านที่ 34.2 คิดว่า มันจะย่อลงมา ที่ไหนได้ตื่นเช้ามาขยี้ตาเลยค่ะ..โอ้แม่เจ้า ไม่อยากจะเชื่อ new high อีกแล้วครับท่าน.. คุณgoldman ว่าเงินจะมีย่อให้ได้ซื้ออีกไหมคะ จะได้เก็บเงินก้อนนี้ไว้ ช้อนซื้อเงินกลับน่ะค่ะ..

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับกราฟทุก ๆ เช้า มีประโยชน์ในการวางแผนชีวิตมาก ๆ เลยค่ะ..

่บวกหนึ่งให้ทุกเช้าค่ะ สำหรับความใจดีและความขยัน..

ดีใจจังเลยที่ทองขึ้น แต่เมื่อวาน แอบขายหมู (เงินไปค่ะ ) เพราะเห็นว่า แนวต้านที่ 34.2 คิดว่า มันจะย่อลงมา ที่ไหนได้ตื่นเช้ามาขยี้ตาเลยค่ะ..โอ้แม่เจ้า ไม่อยากจะเชื่อ new high อีกแล้วครับท่าน.. คุณgoldman ว่าเงินจะมีย่อให้ได้ซื้ออีกไหมคะ จะได้เก็บเงินก้อนนี้ไว้ ช้อนซื้อเงินกลับน่ะค่ะ..

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับกราฟทุก ๆ เช้า มีประโยชน์ในการวางแผนชีวิตมาก ๆ เลยค่ะ..

ย่อคงต้องย่อก่อนครับแต่ไม่น่าย่อลึก ปกติ กราฟถ้าผ่านเส้น fibo 61.8 แล้วมักจะวิ่งไปหา 161.8 โดยอาจจะมีการพักแถวเส้น 100 ให้แน่นก่อนแล้วขึ้น หรืออาจจะพุ่งไปเลยก็ไม่แน่ครับ แต่ในกรณีนี้เป็น new high ด้วย อาจจะมีผลของจิตวิทยาที่ว่าใว้ข้างบน ทำให้ราคายังไม่วิ่งขึ้น หรืออาจย่อเล็กๆก่อนครับ ที่ว่ามาผมเดาเอานะครับ !53 !53 !53

ขอบคุณมากเลยครับ มาอัพเดททุกวันเรย

เห็นคุณโกลแมนบอกว่าเล่นกองทุนด้วย ผมก็ลงในกองทุนเป็นส่วนใหญ่เหมือนกัน ไม่ทราบว่าคุณโกลแมนลงทุนในบลจ.ไหนครับ แล้ววันนี้ผมว่าจะแบ่งขายK-goldสักไม้นึงออกมา กะว่าจะเก็บไว้หาจังหวะซื้อโลหะเงินสักหน่อยดีไหมอ่ะคับ

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ขอบคุณคุณgoldmanมากคะ คุณgoldmanยูโรไม่ทราบว่ายังเขียวอยู่รึเป่าคะ ถ้าไม่รบกวนขอดูกราฟยูโรหน่อยได้มั๊ยคะ ขอบคุณคะ

ยังเขียวครับ