ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

pattanawich

การลงทุนด้วยระบบเขียวแดง

โพสต์แนะนำ

ทองคำไม่ไปไหนเลยออกแนว sideway มา 2-3 วันแล้ว ใครที่มีของอยู่ก็ถือกันต่อไปครับ เพราะระบบยังเขียวอยู่ ถ้าใครมีเยอะวันนี้ก็อาจปล่อยออกไปนิดนึงก็ได้ครับ เพราะวันนี้แท่งทึบมาอีกแล้ว

แนวรับ 1404 1398 1390 แนวต้าน 1416 1422 1428

ดีครับ

ช่วยขยายความ "แท่งทึบมาอีกแล้ว " หมายถึงอะไรครับ มีแนวโน้มที่จะลงหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีครับ

ช่วยขยายความ "แท่งทึบมาอีกแล้ว " หมายถึงอะไรครับ มีแนวโน้มที่จะลงหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

อย่างที่เคยบอกใว้ก่อนหน้านี้ แท่งทึบคือ สัญญาณให้เฝ้าระวังครับ อาจจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็ได้ หรืออาจจะเปลี่ยนทิศได้ แต่ในความคิดผมนะครับ คิดว่าแท่งนี้เนื้อเทียนมีน้อยเกิน อาจจะไม่มีอะไรก็อเป็นไปได้ครับ

ถ้าใครมีไม่เยอะหรือชอบตื่นเต้น ก็ลุ้นกันต่อไป สำหรับผมวันนี้คงไม่ออกแล้วครับ เพราะ ปัญหาต่างๆที่เกิดตอนนี้ ทั้งอาหรับ +แอฟริกา หรือจะ เกาหลี มีแต่ปัจจัย + ที่จะดันน้องทองไปถึงสวรรค์ชั้น 7 เลย !uu !uu !uu

ณ ตอนนี้ 2.04 pm น้องทองดีดมา 1415 แล้ว

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

:wub: :wub:

ขอบคุณนะคะ คุณ goldman

มา update ทุกวันนะคะ เพราะขอตามระบบด้วยคนนะคะ อิอิ :D

:o :D

เซท 50 ซื้อวันนี้ได้เลยมั้ยคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ^_^

เซท 50 ซื้อวันนี้ได้เลยมั้ยคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ^_^

วันนี้เขียวมาผมก็ซัดเลยครับ แต่ผมลงทุนใน เซทไม่เยอะครับ ยังไม่ค่อยถนัด (มือใหม่ !uu

น้ำมัน

set50 วันนี้เขียวแล้ว

เงิน มุ่งหน้าสู่ 34.25 เป็นด่านแรก

รบกวนถามคุณgoldman ค่ะ ว่าอย่าง set 50 ถ้าเล่นตามระบบเขียวแดง เปิดสถานะที่ดัชนีปิดเหมือน ซื้อขายที่ราคาปิดในหุ้นรายตัว หรือเปล่าคะ แบบว่าเคยซื้อขายแต่หุ้น ทองและเงินน่ะค่ะ (ตามระบบเขียวแดง) แต่set 50 ยังงงอยู่ อย่าง set 50 คุณ goldman บอกว่าวันนี้เขียวบ้องแรก แล้วจะเปิด long position ที่ราคาไหนดีคะ.. ขอบคุณค่ะ

รบกวนถามคุณgoldman ค่ะ ว่าอย่าง set 50 ถ้าเล่นตามระบบเขียวแดง เปิดสถานะที่ดัชนีปิดเหมือน ซื้อขายที่ราคาปิดในหุ้นรายตัว หรือเปล่าคะ แบบว่าเคยซื้อขายแต่หุ้น ทองและเงินน่ะค่ะ (ตามระบบเขียวแดง) แต่set 50 ยังงงอยู่ อย่าง set 50 คุณ goldman บอกว่าวันนี้เขียวบ้องแรก แล้วจะเปิด long position ที่ราคาไหนดีคะ.. ขอบคุณค่ะ

คำถามนี้ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงครับ !_02 !_02 !_02 เพราะผมเล่นแต่กองทุนครับ เลยไม่ทราบครับ แต่คิดว่าน่าจะเหมือนพวก โกลด์ออนไลน์หรือ GF นะครับ คือถ้าต้องการ ซื้อที่จุดต่ำๆของวันก็อคงต้องนั่งเฝ้าหละครับ เมื่อตำ่แล้วเราพอใจก้อเปิดแอลเลย หรืออย่างผมเล่น GF นะครีับ ถ้าเขียวมาบ้องแรก ถ้าไม่ว่างเฝ้า ผมจะเอาที่ราคาเปิดตอนเช้าเลย ยังไงมันก้อได้แหละครับ ผมไม่วอรี่ว่าต้องได้จุดตำ่สุด

เพราะพวกระบบเหล่านี้คือเราจะซื้อเมื่อราคาแพงขึ้นมาแล้ว และขายที่ราคาลงมาแล้ว เพื่อจะได้ ไม่ติดดอย หรือ ขายหมูครับ ลองสังเกตกราฟสิครับ สัญญานซื้อขายจะมาหลังจากจุดสูงสุดแต่ละครั้งครับ ยังไงก็มีกำไร ประมาณปีละ อย่างน้อย 30 เปอร์เซนต์ ก็น่าพอใจแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

คำถามนี้ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงครับ !_02 !_02 !_02 เพราะผมเล่นแต่กองทุนครับ เลยไม่ทราบครับ แต่คิดว่าน่าจะเหมือนพวก โกลด์ออนไลน์หรือ GF นะครับ คือถ้าต้องการ ซื้อที่จุดต่ำๆของวันก็อคงต้องนั่งเฝ้าหละครับ เมื่อตำ่แล้วเราพอใจก้อเปิดแอลเลย หรืออย่างผมเล่น GF นะครีับ ถ้าเขียวมาบ้องแรก ถ้าไม่ว่างเฝ้า ผมจะเอาที่ราคาเปิดตอนเช้าเลย ยังไงมันก้อได้แหละครับ ผมไม่วอรี่ว่าต้องได้จุดตำ่สุด

เพราะพวกระบบเหล่านี้คือเราจะซื้อเมื่อราคาแพงขึ้นมาแล้ว และขายที่ราคาลงมาแล้ว เพื่อจะได้ ไม่ติดดอย หรือ ขายหมูครับ ลองสังเกตกราฟสิครับ สัญญานซื้อขายจะมาหลังจากจุดสูงสุดแต่ละครั้งครับ ยังไงก็มีกำไร ประมาณปีละ อย่างน้อย 30 เปอร์เซนต์ ก็น่าพอใจแล้วครับ

ขอบคุณมากนะคะ อย่าคิดมาก เปิดlong ไปแล้วค่ะ เพราะเห็ฯเขียวบ้องแรก.... น่ารักจริง ๆ ตอบทัีนทีแบบนี้.. ชอบ ชอบจังค่ะ ขอสมัครเป็นแฟนคลับนะคะ บวก หนึ่งให้แล้วค่ะ