ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

pattanawich

การลงทุนด้วยระบบเขียวแดง

โพสต์แนะนำ

น้อง goldman คะ ไม่ทราบว่าสูตรที่ใช้นี่เรียกว่าสูตรอะไรคะ เป็นสำหรับ ลงทุน ระยะสั้น หรือระยะยาวคะ..

แล้ว silver นี่ แนะนำเล่นสั้นหรือยาวดีคะ ขอบคุณอีกครั้ง บวก 1 ให้ทุกวันค่ะ..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ พี่โหลดข้อมูลmetastock จากเวปลุงโฉลกค่ะ ไม่ทราบว่า C:\MetaStock Data\USFU ข้อมูล usfu คืออะไร แล้วเอามาจากไหนได้คะ หากคำถามเชย ๆ ขอโทษด้วยนะคะ ไม่ทราบจริง ๆน่ะค่ะ..ขอบคุณค่ะ

ข้อมูลจากเว็บคุณลุงนั่นแหละครับ ข้อมูล usfu จะมีทั้งพวกทองคำ เงิน น้ำมัน และต่างๆของอเมริกาอีกหลายตัวครับ

น้อง goldman คะ ไม่ทราบว่าสูตรที่ใช้นี่เรียกว่าสูตรอะไรคะ เป็นสำหรับ ลงทุน ระยะสั้น หรือระยะยาวคะ..

แล้ว silver นี่ แนะนำเล่นสั้นหรือยาวดีคะ ขอบคุณอีกครั้ง บวก 1 ให้ทุกวันค่ะ..

ที่หน้า 1 มีเขียนบอกใว้แล้วนะครับ !57 !57 !57 เป็นสูตรที่ใว้เล่นระยะสั้นถึงระยะกลางครับ ประมาณ 3-20 กว่าวัน ขึ้นอยู่กลับว่าอยู่ cycle ไหนของกราฟ ถ้าอยู่คลื่น 3 ก็ถือกันจนเมื่อยมือเลยครับ

ทองวันนี้ยังเป็นระะบบเขียวอยู่ มีการย่อลงเล็กน้อยตามสัญาณที่มีการซื้อมากเกิน ใครที่มีของก้อถือต่อไปก่อน ส่วนใครยังไม่มีของให้ รอดูอีก 1-2 วันค่อยพิจารณาอีกทีจะปลอดภัยกว่านะครับ จากที่คาดใว้ ถ้าทองปิดที่เกิน 1420 ได้ จะเกิดสัญญาณซื้อเพิ่มในระบบยาว ถ้าจะเข้าควรเข้าตอนนั้นจะปลอดภัยกว่า

วันนี้ แนวรับ 1405 1400 1390 แนวต้าน 1416 1429 1435

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

พรุ่งนี้ช่วงเช้าพอดีต้องไปทำธุระแต่เช้า ดูแต่กราฟไปก่อนนะครับ

เงิน

น้ำมัน

SET50

:wub: :wub: รับทราบ รอยืนยันเข้าเก็บแท่งนะคะ !thk ช่วยส่งสัญญานด้วยนะ !thk

ผมมือใหม่อะครับอยากขอความรู้จากคุณ Goldmam คือผม download ข้อมูล usfu ของวันที่ 25 เดือนกุมภาไม่ได้เป็นเพราะอะไรอะคับ ขอโทษนะครับถ้ารบกวน ขอพระคูณล่วงหน้านะครับ

ผมมือใหม่อะครับอยากขอความรู้จากคุณ Goldmam คือผม download ข้อมูล usfu ของวันที่ 25 เดือนกุมภาไม่ได้เป็นเพราะอะไรอะคับ ขอโทษนะครับถ้ารบกวน ขอพระคูณล่วงหน้านะครับ

ลองโหลดใหม่ดูครับน่าจะได้แล้ว ทางข้อมูลเพิ่งมาเมื่อวานตอนเย็นๆครับ

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

ถือต่อไป รอสัญญาณจากคุณgoldman ขอบคุณค่ะ :rolleyes:

ข้อมูลจากเว็บคุณลุงนั่นแหละครับ ข้อมูล usfu จะมีทั้งพวกทองคำ เงิน น้ำมัน และต่างๆของอเมริกาอีกหลายตัวครับ

บวกหนึ่งให้กับความใจดีทุกวันนะคะ..

พี่ลองโหลด อย่างที่คุณgoldman แนะนำแล้วน่ะค่ะ แต่ว่า ข้อมูลมันออกมาเป็นแท่งบล็อคใหญ่ ๆ สีดำ ไม่เป็นเขียวแดง มีทึบกับโปร่ง หน้านึงมีไม่กี่แท่งค่ะ

เคยเป็นกับหุ้นบางตัว เช่น ptt เหมือนกัน ดูเขียวแดงได้มาดี ๆ อยู่มาวันนึง ก็เป็นบล็อคแท่งใหญ่ ๆ สีดำ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร และแก้ไขอย่างไรคะ.. แล้ววันนี้ silver ยังเขียวอยู่ใช่ไหมคะ.. ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สงสัยวันนี้ท่าทางคุณ goldman จะยุ่งนะเนี่ย.. คิดถึงจังค่ะ