ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Joch ปากน้ำโพ

วิเคราะห์เจาะลึกแผนการลงทุน by Joch ย้อนเวลาแต่ไม่ Upadate ปัจจุบัน

โพสต์แนะนำ

ผมว่ามันเป็นทางเลือกนะครับ อย่างที่ผมเป็นmember อ.ก็ดูแลดีนะครับแบบว่าไม่มีเวลามานั่งเฝ้าหน้าจออ่ะครับ แล้วก็ไม่กล้า cut lossด้วยทำให้เมื่อก่อนดอยเต็มมือเลย แล้วก็ดูกร๊าฟเป็นขึ้นครับส่วนตัวคิดว่ามันไม่ได้มากมายอะไรกับการที่เราจะลงทุนเพื่อจะได้เอาเงินออกมาจากระบบ(คิดว่าเรียนหนังสือก็ต้องจ่ายค่าเทอม)แต่อันนี้มันหาเงินได้เป็นกอบเป็นกำครับ อะไรประมาณนั้นอ่ะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทำอะไร ถ้าตามสมควร ไม่มีใครว่าหรอกนะครับ คุณ Joch แต่เมื่อมีคนติง คุณควรจะิพิจารณานะครับ อย่าได้ถือโทษโกรธเคืองกัน

คุณ Joch อยู่เวปนี้มานาน เข้ามาช่วยโพสต์ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ จะหาลูกค้า ประเภทที่ต้องการให้ดูแลพอร๋ทใกล้ชิด ถึงลูกถึงคนมากขึ้น ผมเองก็คิดว่า ทำได้ตามสมควร จึงไม่เคยว่าอะไร เพราะจริงๆ ก็มีคนที่ต้องการแบบนี้ เพราะแม้แต่ผม ก็ยังถูกถามอยู่เรื่อย แต่ผมก็ปฏิเสธ เพราะไม่มีเวลาไปดูให้ใครหรอก

ผมเห็นคุณโพสต์แบบย้อนเวลา คือผ่านเลยไปแล้ว ค่อยเอามาลง มันก็ยังมีประโยชน์บ้าง แต่ที่ลงล่าสุดนี้ ผมก็บอกตามตรงนะครับ หาประโยชน์ไม่ได้เลย คนเข้ามาอ่านก็คาดหวังว่าจะได้อะไรบ้าง เจอแบบนี้ จะมีกี่คนที่รีบเข้าไปสมัครเพราะอยากอ่านต่อ ยังไม่เห็นฝีมือเลย ผมว่า คนส่วนใหญ่จะผิดหวังซะมากกว่า และก็จะมีบางส่วน ที่กล้าที่จะบ่นดังๆ ให้คุณฟัง ส่วนที่จะเข้าสมัครเป็นลูกค้าจริงๆ จากการเห็นวิเคราะห์แบบกั๊กฝีมือสุดๆแบบนี้ จะมีสักกี่คน ผมก็ไม่แน่ใจ

เป็นผม ถ้าเอามาโำพสต์โปรโมตตัวเองแบบนี้ ผมจะแสดงสุดฝีมือครับ ให้มันรู้ไปว่า สุดฝีมือแล้วลูกค้าจะไม่มี

สวัสดีท่านสมาชิกMember ทั้งสมัครเข้ามาใหม่และเก่า จากการเคลื่อนไหวทิศทางเมื่อคืนราคารีบาร์วกลับขึ้นมาได้แต่ยังไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ที่ให้ไว้เมื่อวานไม่ได้ ซึ่งไปทดสอบแนวต้านประมาณ 1608 และโดนเทขายทำกำไรโดยมาปิดตลาดที่ประมาณ 1693 และวันนี้ผมก็ได้เตรียมแผนการลงทุนไว้ดังนี้

แผน 1 สำหรับทองแท่ง ตามกร๊าฟสีเขียว ถ้าวันนี้ราคาไม่หลุดแนวรับแผน 2 และสามารถเด้งผ่านแนวต้าน sensor for member ขึ้นไปได้ ผมก็จะถือแท่งต่อ เพราะถ้าผ่านแนวต้านsensor for member ขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มขึ้นไปทดสอบ sensor for member ถ้าสามแนวต้านนี้ไม่ผ่าน ผมก็จะขายพ๊อตที่ได้กำไรออกมาก่อน แล้วเล่นตามกร๊าฟสีเขียว แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมก็จะชลอการลงทุน และปรับแผนเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ ทองแท่ง ตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับsensor for member ผมก็จะปิด L เปิด S ถ้าหลุดลงมาจริง ก็มีแนวโน้มลงมาทดสอบ sensor for member อาจลึกถึง sensor for member ก็เป็นได้ถ้าแนวรับเอาไม่อยู่แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแผน 2 หรือแต่ละรับ และสามารถเด้งกลับขึ้นไปได้ ผมก็จะปิด S เปิด L และปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป

แผน 1 สำหรับ Gf ตามกร๊าฟสีเขียว ถ้าวันนี้ราคาไม่หลุดแนวรับแผน 2 และสามารถเด้งผ่านแนวต้าน sensor for member ขึ้นไปได้ ผมก็จะเปิด L ปิด S เพราะถ้าผ่านแนวต้านsensor for member ขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มขึ้นไปทดสอบsensor for member ถ้าสามแนวต้านนี้ไม่ผ่าน ผมก็จะปิด L เปิด S แล้วเล่นตามกร๊าฟสีเขียว แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมก็จะปิด L เปิด S และปรับแผนเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ Gf ตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับ sensor for member ผมก็จะปิด L เปิด S ถ้าหลุดลงมาจริง ก็มีแนวโน้มลงมาทดสอบ sensor for member อาจลึกถึง sensor for member ก็เป็นได้ถ้าแนวรับเอาไม่อยู่แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแผน 2 หรือแต่ละรับ และสามารถเด้งกลับขึ้นไปได้ ผมก็จะปิด S เปิด L และปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป

ให้สังเกตุว่าจุดแดงในกร๊าฟที่เคยเป็นแนวต้านถ้าผ่านขึ้นไปได้ก็จะกลายเป็นแนวรับ ให้ถือเป็นจุดซื้อหรือขาย และถ้าจุดเขียวที่เคยเป็นแนวรับ้ถ้าหลุดลงมาก็จะกลายเป็นแนวต้านทันที ลองจับจุดเล่นดูครับ

ขอถามคุณจอรช์นิดนึง แบบนี้แล้วคุณจะมาโพส เพื่ออะไรค่ะ...หาสมาชิกเข้าเวปคุณงั้นเหรอคะ :033

มาโพสต์ เพื่อเป็นทางเลือกครับ หรือมีโอกาสได้ช่วยเหลือแบบไม่ประเจิดประเจ้อ หรือเป็นข้อมุลส่วนตัว และก็มีคนที่สนับสนุนอยู่แล้ว ถ้าคุณไม่สนับสนุน (ไม่ได้ชักชวนหรือบังคับ) ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ..และอีกอย่าง เป็นกระทู้ที่ผมได้ตั้งขึ้น หากคุณเข้ามาแล้วอ่านแล้วไม่ถูกใจ คุณก็ให้มันผ่านไปซิครับ ...ถ้าท่านใดไม่ได้เป็นสมาชิกก็อย่าโมโหผมเลยนะ อาจารย์เก่ง ๆ ท่านอื่น ๆ มีทางเลือกอีกเยอะแยะ ถ้าท่านไม่สนับสนุน ด้วยความเคารพ

ทำอะไร ถ้าตามสมควร ไม่มีใครว่าหรอกนะครับ คุณ Joch แต่เมื่อมีคนติง คุณควรจะิพิจารณานะครับ อย่าได้ถือโทษโกรธเคืองกัน

คุณ Joch อยู่เวปนี้มานาน เข้ามาช่วยโพสต์ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ จะหาลูกค้า ประเภทที่ต้องการให้ดูแลพอร๋ทใกล้ชิด ถึงลูกถึงคนมากขึ้น ผมเองก็คิดว่า ทำได้ตามสมควร จึงไม่เคยว่าอะไร เพราะจริงๆ ก็มีคนที่ต้องการแบบนี้ เพราะแม้แต่ผม ก็ยังถูกถามอยู่เรื่อย แต่ผมก็ปฏิเสธ เพราะไม่มีเวลาไปดูให้ใครหรอก

ผมเห็นคุณโพสต์แบบย้อนเวลา คือผ่านเลยไปแล้ว ค่อยเอามาลง มันก็ยังมีประโยชน์บ้าง แต่ที่ลงล่าสุดนี้ ผมก็บอกตามตรงนะครับ หาประโยชน์ไม่ได้เลย คนเข้ามาอ่านก็คาดหวังว่าจะได้อะไรบ้าง เจอแบบนี้ จะมีกี่คนที่รีบเข้าไปสมัครเพราะอยากอ่านต่อ ยังไม่เห็นฝีมือเลย ผมว่า คนส่วนใหญ่จะผิดหวังซะมากกว่า และก็จะมีบางส่วน ที่กล้าที่จะบ่นดังๆ ให้คุณฟัง ส่วนที่จะเข้าสมัครเป็นลูกค้าจริงๆ จากการเห็นวิเคราะห์แบบกั๊กฝีมือสุดๆแบบนี้ จะมีสักกี่คน ผมก็ไม่แน่ใจ

เป็นผม ถ้าเอามาโำพสต์โปรโมตตัวเองแบบนี้ ผมจะแสดงสุดฝีมือครับ ให้มันรู้ไปว่า สุดฝีมือแล้วลูกค้าจะไม่มี

ครับเฮียกัมพล ....ผมก็น้อมรับคำสั่งสอนครับ

วิเคราะห์ย้อนหลัง วันที่ 05-12-2011

สวัสดีท่านสมาชิกMember ทั้งสมัครเข้ามาใหม่และเก่า จากการเคลื่อนไหวทิศทางเมื่อคืนราคาดีดผ่านแนวต้านแผน 1 ตามกร๊าฟสีเขียวเมื่อวานขึ้นมาได้แต่ยังไม่สามารถผ่านแนวใหม่ขึ้นไปได้บริเวณ 1617 ขึ้นไปได้ และมาปิดตลาดประมาณ 1615 วันนี้มาลุ้นกันครับว่าจะผ่านขึ้นไปได้ไหม แผนการลงทุนของผมมีดังนี้

แผน 1 สำหรับทองแท่ง ตามกร๊าฟสีเขียว ถ้าวันนี้ราคาไม่หลุดแนวรับแผน 2 และสามารถเด้งผ่านแนวต้าน 1618-1622 ขึ้นไปได้ ผมก็จะถือแท่งต่อ เพราะถ้าผ่านแนวต้าน 1622 ขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มขึ้นไปทดสอบ xxxx ถ้าสี่แนวต้านนี้ไม่ผ่าน ผมก็จะขายพ๊อตที่ได้กำไรออกมาก่อน แล้วเล่นตามกร๊าฟสีเขียว แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมก็จะชลอการลงทุน และปรับแผนเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ ทองแท่ง ตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับ xxxx ผมก็จะขายพ๊อตที่ได้กำไรและชลอการลงทุน ถ้าหลุดลงมาจริง ก็มีแนวโน้มลงมาทดสอบ xxxx อาจลึกถึง xxxx ก็เป็นได้ถ้าแนวรับเอาไม่อยู่ แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแผน 2 หรือแต่ละรับ และสามารถเด้งกลับขึ้นไปได้ ผมก็จะเฉลี่ยซื้อ และปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป

แผน 1 สำหรับ Gf ตามกร๊าฟสีเขียว ถ้าวันนี้ราคาไม่หลุดแนวรับแผน 2 และสามารถเด้งผ่านแนวต้าน 1618-1622 ขึ้นไปได้ ผมก็จะเปิด L ปิด S เพราะถ้าผ่านแนวต้าน 1622 ขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มขึ้นไปทดสอบ xxxx ถ้าสี่แนวต้านนี้ไม่ผ่าน ผมก็จะปิด L เปิด S แล้วเล่นตามกร๊าฟสีเขียว แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับแผน 2 ลงมาผมก็จะปิด L เปิด S และปรับแผนเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ GF ตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าวันนี้ไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 และหลุดแนวรับ xxxx ผมก็จะปิด L เปิด S ถ้าหลุดลงมาจริง ก็มีแนวโน้มลงมาทดสอบ xxxxx อาจลึกถึง xxxxx ก็เป็นได้ถ้าแนวรับเอาไม่อยู่แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแผน 2 หรือแต่ละรับ และสามารถเด้งกลับขึ้นไปได้ ผมก็จะปิด S เปิด L และปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป

ถูกแก้ไข โดย อ.Joch ปากน้ำโพ

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านและ อ.จากเมื่อวันก่อนที่ อ.ให้เข้าซื้อที่1607บอกตรงๆครับว่าผมกล้าๆกลัวๆแต่ก็ซื้อตามที่ อ.ให้ซื้อครับแล้วมันก็ขึ้นจริงๆเมื่อวาน อ.ให้ผมไปขายที่1640 แต่ด้วยความกลัวก็เลยไปขายที่1632ครับ แหะๆ ขอบคุณมากครับ

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านและ อ.จากเมื่อวันก่อนที่ อ.ให้เข้าซื้อที่1607บอกตรงๆครับว่าผมกล้าๆกลัวๆแต่ก็ซื้อตามที่ อ.ให้ซื้อครับแล้วมันก็ขึ้นจริงๆเมื่อวาน อ.ให้ผมไปขายที่1640 แต่ด้วยความกลัวก็เลยไปขายที่1632ครับ แหะๆ ขอบคุณมากครับ

ยินดีด้วยครับ

สาหวัดดี อาเฮียกัมพล ใบตองเห็นด้วย กับคำติ.......................ใบตองเสียความรู้สึกมาหลายวันแล้ว ไม่อยากอ่านเลย จากความที่เราไม่มีความรู้ พอผ่านเข้ามาในกระทู้เพราะเปิดเห็นโดย บังเอิญ คิดว่าที่นี่คือแดนสวรรค์ สำหรับคนไม่มีความรู้อย่างเรา แต่ พระเจ้า ไร้สาระ ขาดศรัทธา เพราะกลายเป็นการค้าไปแล้วนี่ member senser แล้วใบตองจะไปอ่านทำไมเริ่มไร้สาระ แต่ก่อนศรัทธา จะรีบเปืดอ่านตั้งแต่เช้า หลังจากนั้น เซ็งๆๆๆ

ขอโทษนะคะ อย่าโกรธกันเลย ติเพื่อก่อ บังเอิญใบตองชอบทำงานด้วยใจ ใบตองคิดว่าถ้าเราดีจริงแน่จริง ความศรัทธาก็จะมาเอง

อันความกรุณาปราณี จะมีใครบังคับก็หาไม่ หลั่งมาเองเหมือนฝนอันชื่นใจ จากฟากฟ้าสู่มาลัย สู่แดนดิน

เงินทองใครๆก็อยากได้ แตัต้องระวัง 2 เรื่อง ความศรัทธา หรือ หมดความศรัทธ่า

ป.ล ขอโทษนะคะ ( เป็นคนตรงค่ะ )

สาหวัดดี อาเฮียกัมพล ใบตองเห็นด้วย กับคำติ.......................ใบตองเสียความรู้สึกมาหลายวันแล้ว ไม่อยากอ่านเลย จากความที่เราไม่มีความรู้ พอผ่านเข้ามาในกระทู้เพราะเปิดเห็นโดย บังเอิญ คิดว่าที่นี่คือแดนสวรรค์ สำหรับคนไม่มีความรู้อย่างเรา แต่ พระเจ้า ไร้สาระ ขาดศรัทธา เพราะกลายเป็นการค้าไปแล้วนี่ member senser แล้วใบตองจะไปอ่านทำไมเริ่มไร้สาระ แต่ก่อนศรัทธา จะรีบเปืดอ่านตั้งแต่เช้า หลังจากนั้น เซ็งๆๆๆ

ขอโทษนะคะ อย่าโกรธกันเลย ติเพื่อก่อ บังเอิญใบตองชอบทำงานด้วยใจ ใบตองคิดว่าถ้าเราดีจริงแน่จริง ความศรัทธาก็จะมาเอง

อันความกรุณาปราณี จะมีใครบังคับก็หาไม่ หลั่งมาเองเหมือนฝนอันชื่นใจ จากฟากฟ้าสู่มาลัย สู่แดนดิน

เงินทองใครๆก็อยากได้ แตัต้องระวัง 2 เรื่อง ความศรัทธา หรือ หมดความศรัทธ่า

ป.ล ขอโทษนะคะ ( เป็นคนตรงค่ะ )

อย่าเอาความผิดหวัง แล้วแสดงอารมณ์อย่างนี้ซิ ย้อนไปอ่านที่ผมโพสต์ว่า ไม่ได้ให้เข้ามารู้จักผมหรือบังคับให้สมัคร เพราะอาจารย์เก่ง ๆ ก็มี ผมไม่เก่งอย่าไปสนใจผม ของฟรีผมก็เคยให้อ่านก่อนหน้า เวลาผมโพสต์ดีก็ชมผมว่าคนเก่งอย่างโน้นอย่างนี้ (สรุปว่าไม่อยากเสียเงิน ผมก็ไม่ได้ให้เสียนี่จริงไหม) แล้วพอเป็นแบบนี้คุณมาทำแสดงมารยาทแบบนี้หรือ...ของฟรีมีครับแต่ต้องรอ ถ้ารอไม่ได้ก็ไม่ต้องรอครับ เพราะตอนนี้ผมมี เม็มเบอร์ผมก็ต้องให้ข้อมูลกับเม็มเบอร์เค้าก่อน ส่วนคุณผมก็ไม่ได้ไปหวังอะไรมากมาย และมันก็สิทธิของผมว่าจะทำตรงไหน ส่วนคำพูดของเฮียกัมพล ผมก็อ่านเค้าก็ไม่ได้ไปว่าอะไรนี่ เพียงแต่แนะนำให้ผมโพสต์ย้อนหลัง ผมก็จะทะยอยเอาข้อมูลย้อนหลังมาลง และเรื่องนี้ผมก็จบกับเฮียกัมพลแล้ว ๆ คุณมาเขี่ยบอลอะไรนี่ ผมไม่ได้ไปหลอกลวงใครนี่ และเป็นที่ปรึกษา คนมาเรียนผมก็สอน ให้นำไปฝึกฝนแล้วนำไปลงทุน ส่วนคุณเสพข้อมูล ก็เสพไป กรุณาอย่ามาริรอนสิทธ์ ถ้าเป็นผม ๆ จะมีมารยาทกว่านี้ เพราะมันอยู่ที่ความพอใจนะ ถ้าคุณไม่พอใจก็อย่ามาแสดงอารมณ์ เหมือนผิดหวังอะไรบางอย่างนะ และที่ผมเปิดเป็นเม็มเบอร์ เพื่อแยกสติปัญญาเพราะบางทีผมโพสต์แล้ว ไม่ถูกใจก็มาเหมือนไม่พอใจ ผมเลยแยกข้อมูล ถ้าใครศรัทธาเค้าก็มาสมัคร ถ้าไม่ศรัทธาก็ไม่ต้องมาสมัคร ผมก็ไม่ได้ไปเก็บเงินเค้าเป็นหมื่นเป็นแสนนี่ แค่วันละ 100 เท่านั้นถูกกว่าค่าแรงขึ้นต่ำอีก เพราะเค้าจ้างผม ๆ ก็ทำงานให้เค้า มันก็ยุติธรรมแล้วนี่ นี่มันวันใหม่แล้วอย่าเอาเรื่องเก่ามาพูด ดีกว่านะครับ ด้วยความเคารพ และไม่ถือโทษโกรธ

ปล. ขอแนะนำวิธีง่ายที่คุณไม่ต้องมาอ่านข้อความผมอีก เปิดมาเจอกระทู้ผม ไม่ต้องคลิ๊กเข้ามาก็เท่านั้น จริงไหม

สวัสดีปีใหม่ครับ อ.ขอให้ อ.มีสุขภาพแข็งแรงตลอดปี และขอให้ร่ำรวยๆตลอดไป

สวัสดีวันนี้วันปีใหม่

ขอจงให้จงได้สิ่งที่หวัง

คิดอะไรขอให้สมใจกัน

มีเงินพันให้ได้นับไม่ขาดเอย

สวัสดีปีใหม่ 55 ค่ะ อ.จอร์ช

สวัสดีครับอาจารย์ ปีใหม่นี้ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งใดให้สมหวังดั่งใจหมาย มีความสุขตลอดปี 2012 ครับ

สวัสดีปีมะโรงนะครับ ศิษย์ เด็กอู่ทอง ศิษย์ K.Thongtae และคุณ กิบเก๋ และสมาชิกเม็มเบอร์ทุกท่าน ขอให้คุณพระศรีรัตนะตรัยจงปกปักรักษาท่านให้พ้นจากพยันตรายทั้งปวง และมีสุขภาพแข็งแรง เจริญในหน้าที่การงาน โชคดีและร่ำรวย ตลอดปี 2555 ด้วยเทรอญ ขอบคุณครับ