ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:D mtts เข้าเค้านะ ขอบคุณที่นับคลื่นให้ด้วย ไม่มีอะไรแน่นอนอยู่แล้วแค่นี้ก็เก่งแล้ว

chez moddang bmw2770 !v@

ถูกแก้ไข โดย ginger

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:D mtts เข้าเค้านะ ขอบคุณที่นับคลื่นให้ด้วย ไม่มีอะไรแน่นอนอยู่แล้วแค่นี้ก็เก่งแล้ว

chez moddang bmw2770 !v@

ค่ะ ...เข้าเค้า ขอบคุณ คุณ mtts ค่ะ คุณ ginger คุณ chez และ คุณ bmw 2770 มากค่ะ

มดแดงยังนับไม่เป็นเลยอ่ะ ขอมาศึกษานะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

อันนี้มั่วๆๆเอานะแต่เท่าที่ดูจากกราฟในเร็ววันนี้จะมีการดีขึ้น จนตกใจกันเลย ปล.สิ่งที่ควรกังวลคือ แถว 1445 ราคาไม่ควรเลยเถิดจากแถวนี้มากนัก มิฉนั้น คลื่นที่มองว่าจะทำคลื่น 4 เตรียมไป 5 จะกลายเป็น A ซะแทน แต่ตอนนี้ราคายังไม่หลุด ใจก็อย่าไปหลุดซะก่อนจร้า ในวันนี้ รุ้น 1496 ขึ้น หรือ ใน 2 - 3 วันนี้ ราคาควรกลับไปแถว 1510 หรือมากกว่า ก็น่าจะเป็นตัวคอนเฟอร์ม การกลับตัวได้ครับ ช่วงราคาที่น่าซื้อคือ 1450 - 1479 ยังอยู้ในช่วงน่าซื้อครับ ขำๆนะครับอ่านพอสนุกๆๆจร้า

ถ้าว่างๆนะคะ ขอดูกราฟได้ไม๊คะ นะนะ !32 !_087 !30 !thk

ถ้าว่างๆนะคะ ขอดูกราฟได้ไม๊คะ นะนะ !32 !_087 !30 !thk

สวัสดีมดแดง ขยันไม่ละความพยายามเลยนะ !v@

ขอเรียนด้วยคน :P

อันนี้กราฟรายวัน D1 B)

post-828-054823900 1304460002.gif

กราฟนี้สุดยอดเรยค่ะ มองทั้งระยะใกล้ กลาง ไกล ไกลสุด โคตรไกล ครบหมดเรย เห็นภาพรวมดีค่ะ :)

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ทองคำปิดดีดขึ้น $10.2 หลังตัวเลขจ้างงานสูงจุดกระแสวิตกเงินเฟ้อ

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 7 พฤษภาคม 2554 09:34:38 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดดีดตัวขึ้นเมื่อคืนนี้ (6 พ.ค.) หลังจากการเปิดเผยตัวเลขจ้างงานสหรัฐที่แข็งแกร่งเกินคาดได้จุดปะทุความวิตกกังวลเกี่ยวกับแรงกดดันด้านเงินเฟ้อขึ้นมาอีก และทำให้กระแสลงทุนในสินทรัพย์ปลอดภัยเริ่มปรากฏอีกระลอก

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.ปรับตัวขึ้น 10.2 ดอลลาร์ หรือ 0.7% ปิดที่ 1,491.6 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,471.10 - 1,498.50 ดอลลาร์

ส่วนสัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ค.ร่วงลง 95.3 เซนต์ หรือ 2.6% ปิดที่ 35.287 ดอลลาร์/ออนซ์ ขณะที่สัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ค.ลดลง 2.25 เซนต์ หรือ 0.6% ปิดที่ 3.9755 ดอลลาร์/ปอนด์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนก.ค.เพิ่มขึ้น 8.20 ดอลลาร์ หรือ 0.5% ปิดที่ 1,786.40 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมิ.ย.เพิ่มขึ้น 5.50 ดอลลาร์ หรือ 0.8% ปิดที่ 716.30 ดอลลาร์/ออนซ์

กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขจ้างงานนอกภาคการเกษตรเพิ่มขึ้น 244,000 ตำแหน่งในเดือนเม.ย. ซึ่งเป็นการเพิ่มขึ้นมากที่สุดในรอบเกือบหนึ่งปี และมากกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ไว้ ขณะที่อัตราว่างงานในเดือนเม.ย.ขยับขึ้นสู่ระดับ 9.0% ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นเป็นครั้งแรกในรอบ 5 เดือน

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า เทรดเดอร์กล่าวว่า ตัวเลขจ้างงานที่เพิ่มขึ้นแข็งแกร่งช่วยฟื้นความเชื่อมั่นที่มีต่อเศรษฐกิจสหรัฐคืนมาได้บ้าง และขณะเดียวกันก็ทำให้เกิดการคาดการณ์ถึงแรงกดดันเงินเฟ้อ ซึ่งถือเป็นปัจจัยที่หนุนราคาทองคำ เนื่องจากนักลงทุนมักจะซื้อโลหะมีค่าเพื่อป้องกันเงินเฟ้อ

ขณะเดียวกัน อัตราว่างงานที่ปรับตัวขึ้นโดยไม่ได้คาดหมาย ก็ทำให้นักลงทุนหลีกเลี่ยงการลงทุนในสินทรัพย์เสี่ยง และหันมาลงทุนในทองคำที่มีความปลอดภัยมากกว่า โดยนักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ว่า อัตราว่างงานเดือนเม.ย.จะทรงตัวที่ 8.8% ไม่เปลี่ยนแปลงจากเดือนมี.ค.

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปนัยดา ปัทมโกวิท โทร.02-2535000 ต่อ 323 อีเมล์: panaiyada@infoquest.co.th--

สถานการณ์การเมืองตะวันออกกลาง-แอฟริกาเหนือระอุ ตูนีเซียประกาศเคอร์ฟิว

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อาทิตย์ที่ 8 พฤษภาคม 2554 08:44:03 น.

สถานการณ์การเมืองในตะวันออกกลางและแอฟริกาเหนือยังคงร้อนแรง ขณะที่กระทรวงกลาโหมและมหาดไทยของตูนีเซียได้ประกาศใช้กฎเคอร์ฟิวตั้งแต่ 21.00 - 05.00 น.ในหลายพื้นที่เมื่อวานนี้ หลังจากที่เกิดเหตุประท้วงมาเป็นเวลาหลายวัน

เหตุการณ์ความไม่สงบเกิดขึ้นเมื่ออดีตรัฐมนตรีกลาโหมของตูนีเซียประกาศว่า อาจจะเกิดการปฏิวัติขึ้น หากพรรคเอ็นนาดา ซึ่งเป็นพรรคสำคัญของชาวมุสลิมชนะการเลือกตั้งที่จะจัดขึ้นในวันที่ 24 ก.ค.นี้

ขณะที่การประท้วงในซีเรียก็รุนแรงขึ้น โดยเจ้าหน้าที่หน่วยความมั่นคงซีเรียกราดยิงเข้าใส่กลุ่มผู้ประท้วงต่อต้านรัฐบาลในหลายเมืองทำให้มีผู้เสียชีวิตอย่างน้อย 26 คน

กลุ่มผู้ประท้วงต่อต้านรัฐบาลซีเรียรวมตัวเดินขบวนประท้วงในหลายเมืองเมื่อวานนี้ รวมถึงกรุงดามาสกัส เมืองดารา เมืองบานีอัส และเมืองฮอมส์ ซึ่งแต่ละเมืองเป็นเมืองสำคัญเพื่อเรียกร้องให้รัฐบาลปฏิรูปการเมืองและให้สิทธิเสรีภาพประชาชนในการแสดงความคิดเห็น แต่ถูกเจ้าหน้าที่หน่วยความมั่นคงกราดยิงเข้าใส่ ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตเพิ่มอีก 26 คน

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า เหตุประท้วงระหว่างกลุ่มซาลาฟิสท์และคอปติคส์ที่กรุงไคโร ประเทศอียิปต์ ก็ทำให้มีผู้เสียชีวิตแล้ว 1 ราย และบาดเจ็บอีก 18 ราย โดยทั้ง 2 กลุ่มต้องการเข้ามามีส่วนร่วมทางการเมืองหลังจากที่ประธานาธิบดีฮอสนี มูบารัค ลงจากตำแหน่งเมื่อวันที่ 11 ก.พ.

กลุ่มคอปติคส์ ซึ่งเป็นชนกลุ่มน้อยที่มีสัดส่วนประมาณ 10% ของประชากรทั้งหมดของอียิปต์

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย สุนิตา พรรณรักษา โทร.02-2535000 ต่อ 315 อีเมล์: sunita@infoquest.co.th--

สวัสดีค่ะ Khun bmw2770 แวะมาขอจิ๊กข่าวไปฝากน้องๆ ในร้านกาแฟอ่านนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ (มัดมือชก) !thk !thk

มาแล้ว set50 ตามคำขอ...พี่บีม...ครับ

(พอดีเหลือบไปเห็นกราฟของคุณ bmw2770 มี set50 ด้วย...ก็เลยเพิ่งไปโหลดมาครับ) :lol:

post-828-060369400 1304889786.gif

สวัสดียามเช้าครับคุณ chez คุณbmw2770 คุณmtts คุณginger คุณchinchilla คุณdeb99 และทุกท่านครับ

ผมขอเป็นมือใหม่หัดวิเคราะห์ด้วยนะครับ

ขอมาร่วมแจมด้วยนะครับ

มั่วมั่ง เดามั่ง ผิดอย่าว่ากันนะครับ :lol:

ถูกแก้ไข โดย news

สวัสดีค่ะ Khun bmw2770 แวะมาขอจิ๊กข่าวไปฝากน้องๆ ในร้านกาแฟอ่านนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ (มัดมือชก) !thk !thk

ยินดีครับ ขอให้มีประโยช์นแก่สมาชิกในเวปฯ เรื่องแค่นี้เล็กน้อยครับ

ดอลลาร์แข็งค่าเทียบเยนเช้านี้ หลังสหรัฐเผยตัวเลขจ้างงานพุ่งเกินคาด

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 9 พฤษภาคม 2554 07:21:06 น.

ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐยังคงแข็งค่าขึ้นเหนือระดับ 80 เยน ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตราโตเกียวช่วงเช้าวันนี้ (9 พ.ค.) หลังจากสหรัฐเปิดเผยตัวเลขจ้างงานที่เพิ่มขึ้นเกินคาดในเดือนเม.ย.

สำนักข่าวเกียวโดรายงานว่า ณ เวลา 09.00 น.ตามเวลาโตเกียว ค่าเงินดอลลาร์เคลื่อนไหวที่ระดับ 80.77-80.81 เยน เมื่อเทียบกับระดับในตลาดนิวยอร์กเมื่อวันศุกร์ที่ 80.60-80.70 เยน และเทียบกับระดับของวันศุกร์ที่ตลาดโตเกียวที่ 80.40-80.42 เยน

ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐดีดตัวขึ้นหลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขจ้างงานนอกภาคการเกษตรเพิ่มขึ้น 244,000 ตำแหน่งในเดือนเม.ย. ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นเป็นเดือนที่ 7 ติดต่อกัน และเป็นการเพิ่มขึ้นมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนพ.ค. 2553 มากกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ไว้ว่าจะเพิ่มขึ้น 186,000 ตำแหน่ง

ตัวเลขจ้างงานที่ได้รับการเปิดเผยล่าสุดนี้แสดงให้เห็นว่า ภาคธุรกิจมีความเชื่อมั่นในเศรษฐกิจ แม้ว่าอัตราการขยายตัวในช่วงต้นปีนี้จะอ่อนแอก็ตาม โดยเศรษฐกิจสหรัฐขยายตัว 1.8% ในไตรมาสแรกของปีนี้ ซึ่งชะลอตัวลงจากอัตราขยายตัวที่ 3.1% ในไตรมาสสี่ของปี 2553

อย่างไรก็ตาม ขณะที่อัตราว่างงานในเดือนเม.ย.ขยับขึ้นสู่ระดับ 9.0% ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นเป็นครั้งแรกในรอบ 5 เดือน หรือนับตั้งแต่เดือนพ.ย.2553 หลังจากที่ลดลงสู่ระดับ 8.8% ในเดือนมี.ค. โดยนักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ว่า อัตราว่างงานเดือนเม.ย.จะทรงตัวที่ 8.8% ไม่เปลี่ยนแปลงจากเดือนมี.ค.

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

สวัสดียามเช้าครับคุณ chez คุณbmw2770 คุณmtts คุณginger คุณchinchilla คุณdeb99 และทุกท่านครับ

ผมขอเป็นมือใหม่หัดวิเคราะห์ด้วยนะครับ

ขอมาร่วมแจมด้วยนะครับ

มั่วมั่ง เดามั่ง ผิดอย่าว่ากันนะครับ :lol:

เอาเลย คุณnews :lol:

เราเป็นกองเชียร์ news chez bmw 2770 mtts moddang ทุกคน!v@

น้องchez เพราะเหรียญมี 2 ด้าน อะอ่าฮะฮะ เยี่ยม