ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะ คุณNews เดินหลงทางไปหลายบ้าน ตกรถ กะมึนๆเวลาอยู่ดอย อะคะ ... กว่าจะวกกลับมาบ้านนี้ได้ คริคริ ขอบคุณทุกข่าวสารนะคะ ... มินดา จะจำไว้คะ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน .. เพราะเงินก็เงินตรู คริคริ .. :D :wub: :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดียามค่ำครับคุณ chez คุณginger คุณchinchilla คุณbbeam คุณNuchaba คุณdep99 คุณminda คุณmoddang และทุกท่านครับ

ดูกราฟก่อนนอนครับ ทองขึ้นไปทดสอบบริเวณ 1510-1512 หลายครั้งแล้ว ท่าทางจะไม่ผ่าน(ถ้าผ่านก็ไปต่อ)

ลักษณะอย่างนี้ขอทายว่า น่าจะลงไปทดสอบแนวรับก่อนนะครับ เตรียมช้อนตามแนวรับได้แล้วครับ แต่ขอไปนอนก่อน พรุ่งนี้จะได้มีแรงมาช้อนครับ:lol:

post-1891-072955700 1304958865.gif

ถูกแก้ไข โดย news

ขอบคุณค่ะ คุณnews นั่งลุ้นจะขายใกล้ๆ 1510 เอากำไรบางส่วน เผลอหลับไปต้องลุ้นต่อพรุ่งนี้ อิอิ

สวัสดียามค่ำครับคุณ chez คุณginger คุณchinchilla คุณbbeam คุณNuchaba คุณdep99 คุณminda คุณmoddang และทุกท่านครับ

ดูกราฟก่อนนอนครับ ทองขึ้นไปทดสอบบริเวณ 1510-1512 หลายครั้งแล้ว ท่าทางจะไม่ผ่าน(ถ้าผ่านก็ไปต่อ)

ลักษณะอย่างนี้ขอทายว่า น่าจะลงไปทดสอบแนวรับก่อนนะครับ เตรียมช้อนตามแนวรับได้แล้วครับ แต่ขอไปนอนก่อน พรุ่งนี้จะได้มีแรงมาช้อนครับ:lol:

post-1891-072955700 1304958865.gif

สวัสดีค่ะ Khun news ขอรอช้อนน้องทองเพิ่มด้วยคนนะค่ะ จงลงมา..หลุด 1500 1480 :lol: !21 !21

ขอเดากราฟตัวเองบ้าง :wub:

กราฟ 4 ชนเทรนแล้วไม่ผ่าน 1510 1 ครั้ง ครั้งที่ 2 ยังไม่ถึงเลยท่าทางจะหล่นอยู่แล้ว :lol:

สัญญานกราฟ ราย 1 ไม่ดีซะแล้ว ไม่ว่า ma ลงแต่ยังไม่ตัดลง จะตัดลงเร็วๆนี้ sto macd rsi รอดูซิจะมีแรงดันเข้ามาอีกใหม

rsi กำลังหัวทิ่มอยู่ทั้งราย 4 และ 1

ขอเอาใจช่วยให้ผ่าน 1514 :lol:

ตื่นเช้า...มาตามคาดจริงๆ ฟลุ๊กจังเลย..อิอิ...แฮะ คราวนี้เล่นตามกราฟบ้างดิ :wub:

post-21-016722500 1304980829.gif

หวัดดีตอนเช้าจ้า คุณmoddang คุณNews คุณเชส คุณnongree คุณNuchaba คุณminda คุณDab99(หมดยังคะ)^^

เพิ่งตื่นจ้า ลุ้นต่อ จะผ่านไม่ผ่านน้อ พ่อน้องอั่งเปาตื่นๆๆๆ ได้แล้วจ้า นักวิเคราะห์พ่อลูกอ่อน :lol: :lol: :lol:

สวัสดียามเช้าครับคุณ chez คุณginger คุณchinchilla คุณbbeam คุณNuchaba คุณdep99 คุณminda คุณmoddang

คุณNongree คุณbmw2770 และทุกท่านครับ

มาดูกราฟผมบ้างครับ

เมื่อคืนทองขึ้นไปทดสอบ 1512 ผ่านในครั้งที่ 5 ไปได้แค่ 1513 และตอนนี้ยืนแถวๆ 1510

ดูแนวโน้มน่าจะไปทดสอบแนวต้านต่อไปที่ 1521 ตามกรอบสีฟ้า ติดตามต่อไปครับถ้าไม่หลุดเทรนไปต่อได้ตามแนวต้านครับ

หากหลุดกรอบสีฟ้าจะลงมาทดสอบแนวรับนะครับ :lol:

post-1891-069863700 1304984163.gif

ช่วงเช้านี้ผมให้น้ำหนักไปทางขึ้นก่อนครับ อิอิ :ph34r:

แนวต้านวันนี้ 1521 1529 1545

แนวรับ 1497 1481 1473

วันนี้เล่นสั้นผมจะรอเข้าแถวฟ้าล่าง 1505-1508 ไปออกฟ้าบนแถวๆ 1518 ตามกรอบครับ

แล้วช่วงเย็นมาลุ้นต่อว่าเมกาจาทุบๆๆๆ อ่ะยัง B)

ถูกแก้ไข โดย news

World Markets: สรุปภาวะตลาดหุ้น น้ำมัน ทองคำ และตลาดเงินต่างประเทศ

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 10 พฤษภาคม 2554 06:24:20 น.

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (9 พ.ค.) เพราะได้แรงหนุนจากการพุ่งขึ้นของหุ้นกลุ่มพลังงานและกลุ่มโลหะ หลังจากราคาสินค้าโภคภัณฑ์ในตลาดโลก รวมถึงราคาน้ำมัน ทะยานขึ้นแข็งแกร่ง ซึ่งปัจจัยดังกล่าวช่วยลดผลกระทบจากข่าวสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (เอสแอนด์พี) ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของกรีซ

ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์ปิดบวก 45.94 จุด หรือ 0.36% แตะที่ 12,684.68 จุด ดัชนี S&P 500 ปิดขยับขึ้น 6.09 จุด หรือ 0.45% แตะที่ 1,346.29 จุด และดัชนี Nasdaq ปิดบวก 15.69 จุด หรือ 0.55% แตะที่ 2,843.25 จุด

-- สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กยังคงปิดทะยานขึ้นกว่า 5 ดอลลาร์เมื่อคืนนี้ (9 พ.ค.) เนื่องจากดอลลาร์สหรัฐที่อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับสกุลเงินหลักๆ และสถานการณ์ตึงเครียดทางการเมืองในซีเรียช่วยหนุนให้มีแรงซื้อส่งเข้ามาในสัญญาน้ำมันดิบอย่างหนาแน่น

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.พุ่งขึ้น 5.37 ดอลลาร์ หรือ 5.5% ปิดที่ 102.55 ดอลลาร์/บาร์เรล

-- สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเหนือระดับ 1,500 ดอลลาร์/ออนซ์เมื่อวันคืนนี้ (9 พ.ค.) จากการที่นักลงทุนเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงจากวิกฤตหนี้สาธารณะในยุโรป หลังจากสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (เอสแอนด์พี) ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของกรีซ นอกจากนี้ ความวิตกกังวลเกี่ยวกับความไม่สงบทางการเมืองในซีเรียและอียิปต์ยังเป็นอีกปัจจัยที่กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองเช่นกัน

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.พุ่งขึ้น 11.60 ดอลลาร์ หรือ 0.8% ปิดที่ 1,503.20 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,489.00-1,512.00 ดอลลาร์

-- ค่าเงินยูโรดีดตัวขึ้นเมื่อเทียบกับสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อคืนนี้ (9 พ.ค.) เนื่องจากนักลงทุนยังคงให้น้ำหนักกับการคาดการณ์ที่ว่าธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย ซึ่งการคาดการณ์ดังกล่าวช่วยลดผลกระทบจากการที่สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (เอสแอนด์พี) ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของกรีซ

ค่าเงินยูโรพุ่งขึ้น 0.31% แตะที่ 1.4352 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันศุกร์ที่ 1.4308 ดอลลาร์สหรัฐ ขณะที่เงินปอนด์ดีดตัวขึ้น 0.16% แตะที่ 1.6394 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันศุกร์ที่ 1.6368 ดอลลาร์สหรัฐ

ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐร่วงลง 0.52% เมื่อเทียบกับเงินเยนที่ 80.200 เยน จากระดับของวันศุกร์ที่ 80.620 เยน และดิ่งลง 0.76% เมื่อเทียบกับฟรังค์สวิสที่ 0.8716 ฟรังค์ จากระดับ 0.8783 ฟรังค์

ค่าเงินดอลลาร์ออสเตรเลียพุ่งขึ้น 0.99% แตะที่ 1.0792 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันศุกร์ที่ 1.0686 ดอลลาร์สหรัฐ และค่าเงินดอลลาร์นิวซีแลนด์ดีดตัวขึ้น 0.49% แตะที่ 0.7944 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 0.7907 ดอลลาร์สหรัฐ

-- ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดลบเมื่อคืนนี้ (9 พ.ค.) เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลเกี่ยวกับวิกฤตหนี้สาธารณะในยุโรป หลังจากสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (เอสแอนด์พี) ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของกรีซ นอกจากนี้ นักลงทุนยังวิตกกังวลเกี่ยวกับแนวโน้มผลประกอบการของภาคเอกชนในอังกฤษ หลังจากบริษัทเซนทริกาปรับลดคาดการณ์ผลประกอบการในปีนี้

ดัชนี FTSE 100 ปิดลบ 34.08 จุด แตะที่ 5942.69 จุด

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

ตื่นเช้า...มาตามคาดจริงๆ ฟลุ๊กจังเลย..อิอิ...แฮะ คราวนี้เล่นตามกราฟบ้างดิ :wub:

post-21-016722500 1304980829.gif

สวัสดีจ้า มดแดงเปิดกระทู้นี้มาโห เมื่อวานยังคิดถึงมดแดงอยู่วันนี้ถ้าเงียบอีกคงต้องตะโกนเรียกเเล้ว

chez(มีคนมาช่วยแล้วน้องchezหายไปหนัายอะ)

mtts bmw2770 มาพร้อมข่าวเดี๋ยวอ่าน+กราฟ ขอบคุณนะ :P

คุณnews 555 คราวนี้มีบรรยายไทย เราชอบมากที่เพื่อนทักทายกัน :D

(เพื่อนหมายถึงคนที่แบ่งขนมกินด้วยกันเวลาที่อีกคนถังแตก) p nongree bbeem nuchaba chinchilla deb99 minda

เพื่อนๆ พี่ๆ เฮียๆ น้องๆ ลุง ป้า น้า อาทุกคนที่เป็นกำลังใจให้มือใหม่ของเรา :wub:

มีแต่คนขยันแบบนี้จะไม่ให้เชียร์ได้ไง !v@ จริงมะสู้ๆ :P สักวันเราจะเป็นมือโปร :D (ทำทุกวันมันต้องเก่งขึ้นซิ) อย่าลืมบรรยายไทยแถมตำราให้เราเรียนบ้าง :) :wub:

ถูกแก้ไข โดย ginger

คอนเฟอเรนซ์บอร์ดเผยดัชนีแนวโน้มการจ้างงานเดือนเม.ย.ของสหรัฐลดลง 06%

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 10 พฤษภาคม 2554 08:18:05 น.

คอนเฟอเรนซ์ บอร์ด ซึ่งเป็นองค์กรวิจัยอิสระชั้นนำระดับโลก เปิดเผยว่า ดัชนีแนวโน้มการจ้างงานเดือนเม.ย.ของสหรัฐลดลง 0.6% สู่ระดับ 100.5 จุด จากระดับ 101.1 จุดของเดือนมี.ค. ซึ่งเป็นการลดลงรายเดือนมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนเม.ย. 2553

การเปิดเผยดัชนีแนวโน้มการจ้างงานในสหรัฐของคอนเฟอเรนซ์ บอร์ด มีขึ้นหลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขจ้างงานนอกภาคการเกษตรเพิ่มขึ้น 244,000 ตำแหน่งในเดือนเม.ย. ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นเป็นเดือนที่ 7 ติดต่อกัน และเป็นการเพิ่มขึ้นมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนพ.ค. 2553 มากกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ไว้ว่าจะเพิ่มขึ้น 186,000 ตำแหน่ง

ขณะที่อัตราว่างงานในเดือนเม.ย.ขยับขึ้นสู่ระดับ 9.0% ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นเป็นครั้งแรกในรอบ 5 เดือน หรือนับตั้งแต่เดือนพ.ย.2553 หลังจากที่ลดลงสู่ระดับ 8.8% ในเดือนมี.ค. โดยนักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ว่า อัตราว่างงานเดือนเม.ย.จะทรงตัวที่ 8.8% ไม่เปลี่ยนแปลงจากเดือนมี.ค.

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

มาดูกัน นะครับ

สวัสดีครับคุณbmw2770

กราฟยอดเยี่ยมเลยครับ :lol:

สวัสดีจ้า มดแดงเปิดกระทู้นี้มาโห เมื่อวานยังคิดถึงมดแดงอยู่วันนี้ถ้าเงียบอีกคงต้องตะโกนเรียกเเล้ว

chez(มีคนมาช่วยแล้วน้องchezหายไปหนัายอะ)

mtts bmw2770 มาพร้อมข่าวเดี๋ยวอ่าน+กราฟ ขอบคุณนะ :P

คุณnews 555 คราวนี้มีบรรยายไทย เราชอบมากที่เพื่อนทักทายกัน :D

(เพื่อนหมายถึงคนที่แบ่งขนมกินด้วยกันเวลาที่อีกคนถังแตก) p nongree bbeem nuchaba chinchilla deb99 minda

เพื่อนๆ พี่ๆ เฮียๆ น้องๆ ลุง ป้า น้า อาทุกคนที่เป็นกำลังใจให้มือใหม่ของเรา :wub:

มีแต่คนขยันแบบนี้จะไม่ให้เชียร์ได้ไง !v@ จริงมะสู้ๆ :P สักวันเราจะเป็นมือโปร :D (ทำทุกวันมันต้องเก่งขึ้นซิ) อย่าลืมบรรยายไทยแถมตำราให้เราเรียนบ้าง :) :wub:

สวัสดีครับคุณ ginger

กองเชียร์ ก็ ขยันเชียร์นะครับ อย่างนี้มือใหม่สู้ตายครับ

แต่ขอทำงานก่อนนะ ค้างเต็มโต๊ะเลย

เด่วจ้าวนายเห็นว่าแอบมาเม้นกับเพื่อน :lol: