ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวัดดีค่ะ ลุง ป้า น้า อา พี่ น้อง ทุก ๆ ท่านจ้า ไม่รู้นะ เราเข้ามาอ่าน อันดับแรกเลยนะคะ อ่านแล้วได้อมยิ้ม ดูกราฟ ความรู้ ความเป็นไปของกระทู้

ช่วยเหลือเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กันดีมากค่ะ อบอุ่นเหมือนเป็นกันเองดี ไม่เวอร์หรอกน้องเชส งี้แหละพี่ชอบ (แซวได้ด้วยอ่ะ) คิคิ

ได้ความรู้ ได้ลุ้น มันส์ ฮา ให้ครบเลยน๊าค๊า ขอเอาใจช่วยจ้าจะเข้ามาทุ๊กกกกวันเลยยยยจ้า :wub: :lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาดูกัน นะครับ

ดูกราฟเมื่อวันที่ 10 ที่ผ่านมาผมเดาไว้(ฟลุ้ค) ตอนนี้ราคายังวิ่งอยู่ในกรอบสามเหลี่ยม

ย่อตัวลงมา ถ้าลงมาทดสอบแนวต้านที่1485 ถ้าต้านไม่อยู่น่าจะมีการลงต่อ

เพราะอินดี้หลายยังลงอยู่ ผมเดาจากกราฟนะครับ

post-1950-046111100 1305168209.gif

ถูกแก้ไข โดย bmw2770

รูปเมื่อกี้ไม่ชัดเจนผมลงให้ดูใหม่นะครับ

post-1950-038609900 1305168570.gif

หวัดดีค่ะ ลุง ป้า น้า อา พี่ น้อง ทุก ๆ ท่านจ้า ไม่รู้นะ เราเข้ามาอ่าน อันดับแรกเลยนะคะ อ่านแล้วได้อมยิ้ม ดูกราฟ ความรู้ ความเป็นไปของกระทู้

ช่วยเหลือเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กันดีมากค่ะ อบอุ่นเหมือนเป็นกันเองดี ไม่เวอร์หรอกน้องเชส งี้แหละพี่ชอบ (แซวได้ด้วยอ่ะ) คิคิ

ได้ความรู้ ได้ลุ้น มันส์ ฮา ให้ครบเลยน๊าค๊า ขอเอาใจช่วยจ้าจะเข้ามาทุ๊กกกกวันเลยยยยจ้า :wub: :lol: :lol:

สวัสดีคุณ bbeem !Hi :wub:

เดากราฟ เฝ้าreal time มันก็เอาเรื่องอยู่สำหรับคนทำกราฟ+งานประจำเนอะ

ได้คุยได้หัวเราะกัน 555 สดชื่นแจ่มใส :P ไม่แซวก็ไม่ฮา

แค่ทองขึ้นๆ ลงๆทั้งวัน อยากให้ขึ้นก็ไม่ขึ้น <_<

เวลาอยากให้ลงก็ดันขึ้น 555 เฮ้อไม่รู้จะเอาไงใช่มะ

บางวันยังต้องมานั่งนับคลื่น จนเมาคลื่นซะงั้น 555 ก็ยังดีพอได้รู้บ้าง

ถึงต้องคอยเอาใจช่วย !30 คอยเชียร์ !v@ !v@ ทุกวันไง

!La ! ขอบคุณ bmw2770 :P

!Announce ใครเดาทองถูกทุกครั้ังคนนั้นเป็นเทวดาแน่เลย 555

ถูกแก้ไข โดย ginger

ขอบคุณทุกๆ คนคะ ได้้ความรู้ดีจริง ๆคะ่

จ้า หวัดดีจ้าคุณ ginger "ใครเดาทองถูกทุกคนนั้นเป็นเทวดาแน่เลย 555"

เนอะ ^^ ไม่งั้นคงไม่มีคนติดดอย ตกรถ หรือ คำฮิตๆๆๆ "รู้งี้" ชิมิ ๆ :lol: :lol: :lol:

จ้า หวัดดีจ้าคุณ ginger "ใครเดาทองถูกทุกคนนั้นเป็นเทวดาแน่เลย 555"

เนอะ ^^ ไม่งั้นคงไม่มีคนติดดอย ตกรถ หรือ คำฮิตๆๆๆ "รู้งี้" ชิมิ ๆ :lol: :lol: :lol:

สวัสดีตอนเบ่าย คุณ bbeem :wub: เขียนได้น่ารักมาก น่าจะเขียนบ่อยๆนะ

คนที่ลงทุนในทองขณะนี้มีตั้งแต่ คุณปู่ ย่า อากง อาม่า คุณตาคุณยายจนถึงน้องๆ :wub:

บางคนเพิ่งเข้ามา ตอนที่แพงนี่ ไม่ใช่เพราะอยากรวยแต่มี่เหตุผลหลายอย่าง(ของแต่ละคน)

แต่ละคนล้วนมีภาระที่ต้องรับผิดชอบ อย่างน้อยก็รับผิดชอบตัวเอง 555 :lol:

คนที่เขาเก่งแล้วเราไม่ห่วงจริงๆ (ตัวเราน่าห่วงกว่า)

คำว่าไม่รู้ นี่สิ สำคัญเนอะ :blink:

ติดดอยก็ :o คนที่เพิ่งเข้าใหม่ต้องใจเย็น ใจไม่เย็นกินไอติม แล้้วทำใจร่มๆ

!Announce อย่าซื้อ ขาขึ้นตรงที่มี สัญญาณซื้อมากเกิน(over bought)เพราะมีโอกาสติดค้างอยู่ในที่สูงหรือดอยนั่นละ

(ถ้ามัน over แล้ว over อีกตรงนั้นน่าขายมากกว่าซื้อนะ)

ตกรถ เสียดาย !034 อีก เพราะไม่แน่ใจรอซื้อ อันนี้แค่เสียดาย

ขายหมูก็เพราะอาจติดดอยมาก่อน พอมันขึ้นก็รีบ ดีใจ :D ได้ลงจากดอย

(ที่จริงถ้าแน่ใจว่าเป็นขาขึ้นจริงๆเพิ่งเริ่มขึ้นก็ยอมรอไม่รีบขาย ไม่ใช่โลภ ดูซิจะHighมั๊ย) หรือมีสัญญาณให้ขายค่อยขาย

กลัวๆมันลงจริงๆ ขึ้นมาหน่อยดีใจกำไรแล้ว รีบขาย เลยกลายเป็นขายหมูไป โอ๊ยทีนี้เสียดายหมูจัง แต่ก็ยังกำไรเนอะ

ก็ใครจะไปรู้ ไม่งั้นคงไม่มีคำว่า " รู้งี้" ชิมิ ชิมิ

ถ้ารู้คงรวยกันหมดแล้วซิ

เพราะฉะนั้นพี่ๆน้องๆ ต้องใจหนักแน่น รู้เขารู้เราไว้บ้าง เรียนรู้อ่านให้มาก ทำความเข้าใจ

อย่าไปทุ่มเท แบบซื้อแล้วฝ้นร้าย ขายแล้วกลุ้มใจ :wub:

แบ่งพอรต์ ให้ดี ประเมินใจตัวเอง ว่าจะเล่นระยะสั้น กลาง ยาวแบบไหน รับความเสี่ยงได้แค่ไหน

เวปนี้เป็นเวปมือใหม่หัดวิเคราะห์ มีความรู้ให้เรียนรู้ :wub:

ขอให้พี่น้อง เข้าไปอ่านทุกกระทู้ที่เปิดในเวปไทยโกลด์และเรียนจะได้รู้

ถูกแก้ไข โดย ginger

ราคาน้ำมัน NYMEX พุ่ง $1.19 เช้านี้ เหตุวิตกน้ำท่วมโรงกลั่นน้ำมันสหรัฐ

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2554 11:21:12 น.

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX เดือนมิ.ย.ซึ่งมีการซื้อขายทางระบบอิเล็กทรอนิกที่ตลาดสิงคโปร์ พุ่งขึ้น 1.19 ดอลลาร์ แตะที่ 99.40 ดอลลาร์/บาร์เรลในช่วงเช้าวันนี้ (12 พ.ค.) จากระดับปิดที่ตลาดนิวยอร์กเมื่อคืนนี้ที่ 98.21 ดอลลาร์/บาร์เรล เนื่องจากการคาดการณ์ที่ว่า ภาวะน้ำท่วมที่แม่น้ำมิสซิสซิปปีจะส่งผลให้การลำเลียงเชื้อเพลิงในสหรัฐหยุดชะงักลง ก่อนที่ฤดูการขับขี่ยานยนต์ในหน้าร้อนของสหรัฐจะเริ่มต้นขึ้น

สัญญาน้ำมัน NYMEX ดีดตัวขึ้นเช้านี้ หลังจากมีรายงานว่า กระแสน้ำกำลังไหลบ่าเข้าสู่โรงกลั่นน้ำมันหลายแห่ง โดยนายบ็อบบี จินดาล ผู้ว่าการรัฐหลุยเซียนาเปิดเผยว่า โรงกลั่นครอทซ์ สปริงส์ของบริษัทอะลอง ยูเอสเอ เอนเนอร์จีอาจต้องปิดการดำเนินงาน แนวกั้นเพื่อป้องกันน้ำล้นในเมืองมอร์กันซาถูกเปิดออกเพื่อระบายน้ำจากแม่น้ำมิสซิสซิปปี

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช/สุนิตา โทร.02-2535000 ต่อ 315 อีเมล์: sunita@infoquest.co.th--

กราฟ 4

ดูตามเส้น ma 5 10 30 50 แล้วทุกเส้นยังเดินหน้าลง :o

กราฟรายวัน

ดูตาม ma 5 10 30 แล้วตอบโจทย์ยากจังดูเหมือนทำท่าจะขึ้น แต่สัญญานขัดแย้งกัน sto ตัดขึ้น macd ลง rsi

50 ยังแรงไม่พอที่จะขึ้น

บางที 1492 อาจรับอยู่ หรือถ้าไม่ อาจเจอที่ 1481 ในช่วงนี้ หรือ 1475 ก็น่าสน หลายกราฟจัง... กราฟไหนจะแม่นหนอ

ณ ตอนนี้ 13.28 สัญญาณลงหมดแล้ว....ไม่อยากคิดถึงรูปแบบ ab = cd ขาลงเลย....ลองลากดูเล่นๆนะจ๊ะ .เจอกันที่ 1412...

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดียามบ่ายครับคุณ chez คุณginger คุณchinchilla คุณbbeam คุณNuchaba คุณdep99 คุณminda คุณmoddang

คุณNongree คุณbmw2770 คุณmtts คุณ@@inlove@@ คุณjil และทุกท่านครับ

ขอคิดด้วยคนนะครับ

ผมมองว่าขาลงเริ่มใกล้เข้ามาทุกทีแล้วครับ

แต่ตอนนี้ติดแนวรับแรกที่ 1489 และยังมีแนวรับที่สอง 1477 อยู่อีก

แต่ถ้าทะลุถึงแนวรับสาม 1458 ละก็ขาลงชัดเจนครับ

ที่ตรงนี้ดูเหมือนจะลง แต่ถ้า 1489 รับอยู่ทองจะทำ side way up ได้ตามรูปครับ

เพราะยังไม่หลุดเทรนด์ขาขึ้นนะครับ

ตัดสินใจกันเองนะครับ เพราะเงินลงทุนเป็นของเรา ต้องรอบครอบที่สุดครับ :lol:

post-1891-034801300 1305186868.gif

ถูกแก้ไข โดย news

มาซะแล้ว 1488..ใกล้ 1481 แล้ว. สงสัยต้องทะยอยเข้าแล้วหล่ะ ว้า 21350 เอง ใจเย็นๆ ดีกว่า 1475 รับไม่อยู่แน่เลย 1462 น่าจะใกล้ความจริงหวัว่ากลางคืนบาทจะแข็งขึ้น ...ทั้งหมดลง 88 $ แล้วซินะ จาถึง 100 ใหมเนี่ย 100$ = 1476 อิอิ แค่นั้นเอง... เป้าเรามากกว่านั้นถ้าเป็นคลื่น C :o

มาซะแล้ว 1488..ใกล้ 1481 แล้ว. สงสัยต้องทะยอยเข้าแล้วหล่ะ ว้า 21350 เอง ใจเย็นๆ ดีกว่า 1475 รับไม่อยู่แน่เลย 1462 น่าจะใกล้ความจริงหวัว่ากลางคืนบาทจะแข็งขึ้น ...ทั้งหมดลง 88 $ แล้วซินะ จาถึง 100 ใหมเนี่ย 100$ = 1476 อิอิ แค่นั้นเอง... เป้าเรามากกว่านั้นถ้าเป็นคลื่น C :o

สวัสดีครับคุณ moddang

ถ้าคลื่น C มาจริงๆ รอเก็บแถว 1405 ได้เลยนะครับ :lol:

สวัสดีครับคุณ moddang

ถ้าคลื่น C มาจริงๆ รอเก็บแถว 1405 ได้เลยนะครับ :lol:

ขอบคุณค่ะ ที่ชี้แนะ ; ว่าแต่ 1405 เนี่ยค่ะ มีวิธีหาอย่างไรคะ ถ้า a = 1462 b = 1526 โปรดชี้แนะค่ะ เรื่องคลื่นไม่ค่อยรู้เรื่องค่ะ

อ้อ .. แต่มดแดงมีวิธีการเล่นอยู่แล้วค่ะ ยิ่งลงทะยอยเก็บค่ะ มีเป้าหมายต่ำสุดเท่าไร ทะยอยเก็บ ตามสเต็ปค่ะ ไม่เก็บสะเปะสะปะค่ะ หรือไม่รอต่ำสุด เพราะอาจตกรถ แล้วก็เอามันมากองรวมกัน แล้วจัดใหม่ เมื่อมันเริ่มขึ้นแล้ว ทะยอยขายตามสเต็ปค่ะ