ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สบายดีจ้ะ ไม่คิดอะไรมาก เด๊๋๋ยวนี้ใจเย็นขึ้นหน่อย สงสัยว่าพอเรียนๆอ่านไป

มีเฮีย พี่น้า เพื่อนๆ คอยบอกให้ได้เรียนได้รู้ ก็เลยใจเย็นดูตลาดไปไม่จริงจังมากก็ไ่ม่เครียด

ทำได้แค่ไหนแล้วแต่ คอยเรียนแก้ไปล่ะ สบายใจดี

คุณ tanusg ว่างก็โพสมานะคร้าบบ หายไปก็คิดถึงนะ

คือที่ไม่ค่อยได้โพสเพราะผมเล่นสั้นไม่เหมือนเพื่อนๆส่วนใหญ่นะครับ...ก็พยายามจะเล่นถือ แต่ใจไม่นิ่งพอ ต่อให้เล่นถูกทางกำไร ถ้าถือเกิน 1 ไม้ ก็ยังพะวงอะครับ แต่ชอบเล่น 2-3 ไม้ แล้วเฝ้าได้เป้าก็ออก มันสบายใจกว่าเวลาจะออกไปเดินเล่น ดูหนัง กินข้าว หรือ สังสรรกะเพื่อนๆนะครับ ไม่ต้องมานั่งกดดูราคาทอง 555+

มาทางนี้ต้องใจเย็นๆ + ไม่โลภ + ไม่เล่นเกินตัว + มีแผนในใจ คือสิ่งสำคัญที่สุดครับ... ไม่มีใครซื้อได้ถูกสุด ขายได้แพงสุดตลอดเวลาหรอกครับ แล้วก็ไม่มีใครไม่พลาด อยู่ที่ว่าพลาดแล้ววางแผนแก้ยังไง

สงสัยคืนนี้คงต้องดูหนังไปพลางดูน้องทองไปพลาง โมเมนตัมไม่ค่อยแรงเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดียามเย็นครับ คุณChez คุณGinger คุณมดแดง คุณ News คุณ BMW2770, คุณ mtts คุณปุยเมฆ Mr. Li, คุณnuchaba คุณ deb99, คุณ bbeem คุณ chinchila คุณ raty คุณตังเม คุณTanusg คุณเด็กสยาม คุณGodron และทุกๆ ท่าน

กราฟ ราย 4 H ทั้งเงิน และทอง เหมือน ๆ จะเห็น shooting Star (สัญญาณหมี หรือเปล่าครับเนี่ย) หรือว่าจะเริ่มหมดแรง

!Hi สวัสดียามเย็นครับ GoldofCourse !Hi

เวลาเราคิดว่ามันจะลง ขาใหญ่อาจลากขึ้นก็ได้ แต่ถ้าไม่มีใครลากขึ้นต่อแล้ว

ราคาก็จะค่อยๆ ไหลลง ละครับ ทุกคนในตลาดก็ต้องโดดปิดกำไรก่อนอ่ะครับ !17

ก็เรื่อยๆครับ คุณ ginger ออกเป็นแนวผู้ชมครับ เล่นเอาน้ำจิ้มซะส่วนใหญ่... ชมไปสัก 2-3 วันก็มีคันมือเล่นสวนเทรนซะยังงั้น พยายามบอกตัวเองอย่า S ๆๆ แต่ก็อดไม่ได้ ... แหะๆ ... ที่ตั้งไว้ 2 ทาง L 1567 1564 1561 S 1610 1613 ไม่มาก็ไม่เล่นครับ ได้เฉลี่ย 10 เหรียญของทุนก็ออก หลุด 3 เหรียญจากไม้สุดท้ายก็คัต ถือสักครึ่งวันไม่ไปไหนก็ออก... เล่นแบบโง่ๆ ไม่คิดมากขอรับ ส่วนตัวชอบตลาดวิ่งๆแบบนี้เล่นแล้วมีความสุข ไม่ต้องลุ้นมาก ไม่เครียดดี ราคาไม่มาก็นั่งดู

แล้วคุณ ginger ช่วงนี้เป็นไงมั้งครับ

เล่น GF อย่าลืมพิจารณาเรื่อง ค่าคอมด้วยนะครับ

คุณtanusg ไม่พิจารณาเล่นแบบ spread เหรอครับ (คือเล่นเดือนใกล้ กับ เดือนไกล) ไม่ต้องเครืยด เรื่อง จะขึ้นหรือลง อาศัย ส่วนต่างของราคานะครับ (ก็ประมาณนี้ครับ ผมก็ไม่ค่อยทราบ เรื่อง spread สักเท่าไหร่ครับ)

ค่าเงินบาท 29.99 แล้วครับท่าน

คุณ news ผมดูผิดไปครับ เรื่อง shooting star แถมเวลายังไม่จบคงต้องดูต่อไปครับ

ราคาไม่ค่อยขยับ แถมเงินบาทแข็ง สงสัยต้องรอดูตลาดลอนดอนปิดก่อนกระมั้งครับ ตอน 4 ทุ่ม ถึงจะเริ่มขยับ สำหรับ GF ยังพอมีเวลา อีก 30 นาที เอาไงเอากันครับ ก่อนปิดยาว แถมวันสุก(ศุกร์)ดิบ มีตัวเลขสำคัญซะด้วยครับ

ติดตามต่อไป

มดแดง ขอบใจนะแล้วคืนนี้จะมีเวลาดูมั๊ย ขึ้นจริงไม่รู้จะหยุดตรงไหนเลย

ดูกราห real time อยู่ เงินกับทองออกแนวเดียวกัน

เพิ่งกลับมาได้ซักพักใหญ่ๆ จ้า ทานข้าวแล้วก็เข้ามาดูผ่านๆ แต่ในใจก็หยั่งที่ถามอาจารย์กัมพล....

โดยส่วนตัวเชื่อว่า เส้น75 จะตัดขึ้นเหนือ 200 วัน นับเป็นสัญญานบวก

เพิ่งกลับมาได้ซักพักใหญ่ๆ จ้า ทานข้าวแล้วก็เข้ามาดูผ่านๆ แต่ในใจก็หยั่งที่ถามอาจารย์กัมพล....

โดยส่วนตัวเชื่อว่า เส้น75 จะตัดขึ้นเหนือ 200 วัน นับเป็นสัญญานบวก

อืม แบบนี้เข้าใจง่าย

เล่น GF อย่าลืมพิจารณาเรื่อง ค่าคอมด้วยนะครับ

คุณtanusg ไม่พิจารณาเล่นแบบ spread เหรอครับ (คือเล่นเดือนใกล้ กับ เดือนไกล) ไม่ต้องเครืยด เรื่อง จะขึ้นหรือลง อาศัย ส่วนต่างของราคานะครับ (ก็ประมาณนี้ครับ ผมก็ไม่ค่อยทราบ เรื่อง spread สักเท่าไหร่ครับ)

ค่าเงินบาท 29.99 แล้วครับท่าน

ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่ผมเล่นออนไลน์ เทรดทอง USD นะครับ... GF เคยเล่นแต่เลิกไปแล้วครับ ลุ้นทองแถมยังต้องลุ้นค่าเงินบาทอีก เล่น GF 10 เหรียญ เดี๋ยวนี้คงขยับแค่ 60-80 บาท ค่าคอมก็ 20 บาทแล้ว แถมเจอขาใหญ่หน่วงราคาเข้าไปอีก เผลอๆ GF ขยับแค่ 20-40 บาท ดูไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่นะครับ (ถ้าเก่งๆ มองยาวๆ แม่นๆ ถึงน่าเล่น)

เรื่อง Spread เคยมีเพื่อนบอกเหมือนกันครับ แต่ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ เหมือน S ตัวนึง แล้ว L ตัวนึง สักประมาณ 2 อาทิตย์ก่อนหมดสัญญา แล้วราคาตัวจะวิ่งเข้าหากัน ตอนวันท้ายๆ อะไรประมาณนี้มั้งครับ จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน

คุณ tanusg ครับ, ขออนุญาติถามนิดนึง trade on-line มีโบรกเกอร์แนะนำมั้ยครับ?

อุ้ย หลุด H4 เทรนแล้ว จะหล่นถึงไหนเนี่ย

คือที่ไม่ค่อยได้โพสเพราะผมเล่นสั้นไม่เหมือนเพื่อนๆส่วนใหญ่นะครับ...ก็พยายามจะเล่นถือ แต่ใจไม่นิ่งพอ ต่อให้เล่นถูกทางกำไร ถ้าถือเกิน 1 ไม้ ก็ยังพะวงอะครับ แต่ชอบเล่น 2-3 ไม้ แล้วเฝ้าได้เป้าก็ออก มันสบายใจกว่าเวลาจะออกไปเดินเล่น ดูหนัง กินข้าว หรือ สังสรรกะเพื่อนๆนะครับ ไม่ต้องมานั่งกดดูราคาทอง 555+

มาทางนี้ต้องใจเย็นๆ + ไม่โลภ + ไม่เล่นเกินตัว + มีแผนในใจ คือสิ่งสำคัญที่สุดครับ... ไม่มีใครซื้อได้ถูกสุด ขายได้แพงสุดตลอดเวลาหรอกครับ แล้วก็ไม่มีใครไม่พลาด อยู่ที่ว่าพลาดแล้ววางแผนแก้ยังไง

สงสัยคืนนี้คงต้องดูหนังไปพลางดูน้องทองไปพลาง โมเมนตัมไม่ค่อยแรงเลย

คุณ tanusg การเล่นสั้นทำให้มีต้นทุนในการเข้าออกบ่อย ที่น่าจะคิดถึงด้วย

แต่ก็ขึ้นอยู่กับความถนัดของแต่ละคน

เห็นด้วย

ต้องใจเย็นๆ + ไม่โลภ + ไม่เล่นเกินตัว + มีแผนในใจ คือสิ่งสำคัญที่สุดครับ... ไม่มีใครซื้อได้ถูกสุด ขายได้แพงสุดตลอดเวลาหรอกครับ แล้วก็ไม่มีใครไม่พลาด อยู่ที่ว่าพลาดแล้ววางแผนแก้ยังไง

ราคาไมแรง แต่อาจมีดึกๆ

คุณ tanusg ครับ, ขออนุญาติถามนิดนึง trade on-line มีโบรกเกอร์แนะนำมั้ยครับ?

อุ้ย หลุด H4 เทรนแล้ว จะหล่นถึงไหนเนี่ย

ในไทยไม่ทราบเหมือนกันครับ ต้องลองถามกูรูทั้งหลายดูนะขอรับ

ต้องมีบัญชีธนาคารต่างประเทศ แล้วเปิดโบรกที่ประเทศนั้นๆนะครับ

ยังไงเลือกประเทศในเอเชียไว้ก่อนนะครับ จะได้ไม่โดนเรื่องเงินบาทแข็ง

STO ในกราฟ ราย 1 H ราคาลงมาปริม ๆ 50 ครับ แต่ถ้าดู 4 H ยังอยู่เหนือ บริเวณ 80 อยู่เลยครับ สำหรับวันนี้ข่าวต่าง ๆ น่าจะออกมาหมดแล้วครับ แต่อย่างที่เคยโดน ก็ต้องดูตอน 12.00 ครับ ว่ามันจะลากขึ้นไปถึง 1600 หรือทุบลงมา 1576 1563 หรือ 1552

ราตรีสวัสครับสำหรับค่ำคืนนี้

พรุ่งนี้รอดูอีกครั้งว่าจะได้ซื้อเพิ่มหรือไม่

สวัสดีครับคุณ..ginger moddang chez goldofcourse bmw2770 w_petch goldgold bbeam tanusg dep99 Mr.Li เด็กสยามและทุกท่านครับ

!01 วันนี้วันบุญใหญ่อย่าลืมไปวัด ทำบุญนะครับ

เมื่อวานราคาทำนิวไฮที่ 1594 ช่วงค่ำย่อตัวสุดที่ 1580.2 ราคาขณะนี้ 1586.x

กราฟรายวันเป็นเขียวแท่งเก้า

ระหว่างวันวันนี้หากจะย่อลงไปที่ 1572-1582 ราคาก็ยังอยู่ในเทรนด์ขึ้นที่ร้อนแรงนี้ต่อไป

ราคาน่าจะวิ่งไปทดสอบ 1598 ซึ่งถ้าผ่านขึ้นต่อไปที่ 1607 ถ้าไม่ผ่านก็ย่อมาที่ 1582

แนวต้าน 1598 1607 1629

แนวรับ 1582 1577 1572

MACD 17.4 5.5 ยังขึ้นต่อได้อีกหลายวันครับ !uu

สรุปว่า ราคาทองอยู่ในทิศทางขึ้น ครับ ส่วนเงินบาทกำลังแข็งค่า

มาช่วยลุ้นว่าจะไปถึงเป้าที่ 1598 กับ 1607 เมื่อไรครับ !57

post-1891-062454800 1310689864.gif

ขอบคุณค่ะ คุณ news

ในไทยไม่ทราบเหมือนกันครับ ต้องลองถามกูรูทั้งหลายดูนะขอรับ

ต้องมีบัญชีธนาคารต่างประเทศ แล้วเปิดโบรกที่ประเทศนั้นๆนะครับ

ยังไงเลือกประเทศในเอเชียไว้ก่อนนะครับ จะได้ไม่โดนเรื่องเงินบาทแข็ง

ขอบคุณครับ