ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1 คุณnews

+1 คุณมดแดง

ขอบคุณมากๆค่ะ ลุ้นต่อไป

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นี่เอเอฟเอสรุ่นที่ 2 ของบ้านเพิ่งกลับได้ 3 วัน คนนี้เรียกเราว่าแม่

นี่ละเรื่องที่ดีใจ

รุ่น2ของบ้าน...คนไหนเอ่ย...รูปไกลไปหน่อย..มองไม่ค่อยชัด...สงสัยผมเริ่มอายุมากแระ...ตาฝ้าฟาง...

ถูกแก้ไข โดย chez

นี่เอเอฟเอสรุ่นแรกของบ้าน รายนี้เรียกเราว่ามามี้ รายนี้กลับมาได้ปีหนึ่งแล้ว

ใครมีฝัน....ขอให้ตั้งใจ

ใส่ปีกบินไป ให้ได้ดั่งฝัน

ถึงจะยาก ....ลำบาก

ก็จงฝ่าฟัน อดทน มาดมั่น....

หนทางที่ไป ใช่จะไร้หนาม

อุปสรรค์ขว้าง ก็ค่อยๆข้าม

อุปสรรค์สร้างคน.....ให้แกร่งไ้ด้...

ป้าขิง AFS รุ่นแรกนี่คนไหนอ่ะคับ...ใช่คนขวาสุดที่ใส่หมวกสีดำอ๊ะเป่า :D

!gd 1587 ล่วง

ขึ้นไปทดสอบ 1587 สามครั้งแล้วถึงตอนนี้ ยังไม่ผ่าน

น่าจะย่อตรงนี้แต่ว่าจะร่วงลงมาเท่าไรล่ะครับ

!_00 ตอนนี้ 1583.15 หวังว่า 1577 จะรับอยู่นะทุกท่าน !034

ผมมองแถว 1566 นะหรือถ้า 1533 แล้วดีดจะสุโคยมาก (ถ้า 1533 ดีดจาเป็นคลื่น 3 แสดงว่าคลื่นนี้เป็นคลื่น 1 ไม่อยากคิดว่าจะไปอีกซักเท่าไหร่ แต่ต้องรุ้นคลื่นนี้ก่อนจะเป็นคลื่น 5 หรือ 1 มาดูกันยาวๆๆ)

ถูกแก้ไข โดย mtts

h1 มีสัญญาณให้ออกมาแล้วนะ ถ้า H4 ส่งสัญญาณด้วยคงจะแย่แน่ครับ แต่อย่าเพิ่งวางในนะครับ อาจเป็นสัญญาณหลอก มีก็ถือไว้ไม่มีก็เตรียมตัวมีได้แล้วนะครับของอะ

H4 จะส่งสัญยานแดงแท่งแรกตรง 1580(ถ้าแท่ง 2 แดงตามควรโดด)

ถูกแก้ไข โดย mtts

สวัสดีค่ะคุณNEWS คุณมดแดง คุณginger คุณตังเม chez(ไม่มาซะนาน)และทุกๆท่าน :wub: ยอมรับว่าอึ้ง ทึ่ง ตะลึงกับราคา :wacko: เล่นเอานิ้วแข็งไปเลยยอมรับไม่กล้าเข้าข้างตัวเองว่าจะลงมาให้ซื้อ กลัวทะลุ1600$มากกว่า มาแรงมากเส้นก็ชันมากด้วย(ไม่อยากคิดถึงตอนลงเลย)นี่เป็นครั้งแรกที่เห็นอาการทองแบบนี้แต่เพื่อนท่านอื่นคงคุ้นเคยกันมาบ้างแล้ว ตอนนี้ยอมรับเลยว่ากราฟไม่หลอกจริงๆสัญญาณต่างๆก็มาทางเดียวกันหมดคนมีของอยู่ก็คงได้เฮกันทุกคน ดีใจกับเพื่อนๆด้วยนะค่ะ ขอให้ได้กำไรกันทุกคน !Hi !Hi !Hi !bye !bye !bye

!_00 ตอนนี้ 1583.15 หวังว่า 1577 จะรับอยู่นะทุกท่าน !034

ลงมา 1578.8 แล้วเด้งกลับขึ้นไปแล้วครับ !19

!061 จะลงมาทำไม มันเสียวนะ

น่ากลัวต่อไปคงจะไม่มีปัญญาซื้อทองแล้วม้าง

รุ่น2ของบ้าน...คนไหนเอ่ย...รูปไกลไปหน่อย..มองไม่ค่อยชัด...สงสัยผมเริ่มอายุมากแระ...ตาฝ้าฟาง...

คนที่กางธงชาติไทยไง

.....ดีใจที่chez,มาไดั

... นี่ล่ะเด็กซนที่เล่นโดยไม่สนใจอะไรเลย ซนมากๆ ไม่ชอบเขียนหนังสือ

2ขวบนั่งต่อ ตัวต่อเลโก้อย่างจริงจังไม่ยอมพูด เลยให้ไปเรียนตอน 2 ขวบตรึ่ง เตรียมอนุบาล

คิดว่ามีเพื่อนเยอะแล้วจะได้คุยและเล่นกับเพื่อน คุยเก่งตอนป 2 มั๊ง

เดี๋ยวนี้สบายมาก คิดเอง อยากทำ + เรียนอะไร....

คนโต นั่งใส่หมวก อยู่ข้างซ้ายมือ หารูปที่หล่อกว่านี้ก็มี

คนนี้ล่ะช่วยเลี้ยงน้องแต่ก็ ดื้อมากๆๆๆ

Chezเป็นคนที่มีระเบียบและเก่งคนนึง(ทายผิดบอกด้วย) แต่เด็ก คือ เด็ก

ลูกจะโตมาแบบไหนเรากำหนดเค้าไม่ได้ คงต้องปล่อยให้เขาเลือกเป็นเอง

ลูกเราตอนเด็กๆดื้อคนโตบอกอะไรจะไม่ค่อยฟัง เดี๋ยวนี้ก็ยังดื้อ ตอนเด็กมีตีด้วยแต่ต้องเลิก(ตีแล้วน้อยใจ)

เราบอกเค้าว่า เป็นคนดื้อต้องหัดคิด + มีเหตุด้วยตัวเอง

แล้วเวลาก็ผ่านไป โตกันหมดแล้ว

คุณ tanusg ตังเมก็นับไม่เป็นหรอก ค่ะ แต่เฮียกัมเขียนไว้ว่า "เรากำลังอยู่ที่คลื่น 3 ย่อยของ 5"

สวัสดีทุกคนด้วยนะค่ะ พี่จิงเจอร์ คุณมดแดง คุณปุยเมฆ คุณnews คุณ goldofcours

โชคดีกันทุกคนนะค่ะ

แต่แหม วันนี้เงินบาทแข็งจริง :blink:

เห็นราคาทองแล้วอืม ขนาดบาดแข็งนะ ตังเม ดูเคลื่อนไว้ก็ดี เฮ๊ยกัมใจดีคอยนับให้

ขอบใจตังเมนะขอให้ตังเมโชคดีเช่นกัน :)

h1 มีสัญญาณให้ออกมาแล้วนะ ถ้า H4 ส่งสัญญาณด้วยคงจะแย่แน่ครับ แต่อย่าเพิ่งวางในนะครับ อาจเป็นสัญญาณหลอก มีก็ถือไว้ไม่มีก็เตรียมตัวมีได้แล้วนะครับของอะ

H4 จะส่งสัญยานแดงแท่งแรกตรง 1580(ถ้าแท่ง 2 แดงตามควรโดด)

mtts !gd ขอบคุณมาก

ขอบคุณทุกคน chez moddang news goldofcourse bmw !v@

โดด ตอนไหนบอกชัดด้วย !Announce

ถูกแก้ไข โดย ginger

ถอดรหัสตลาดหุ้น #14 กลโกงปั่นหุ้น

ถ้าไม่พูดถึงการปั่นหุ้นเลย ก็จะดูไม่สมบูรณ์ใช่ไหมครับ เพราะมันมีอยู่จริงในตลาดหุ้น

แต่ที่เอามาเล่าในที่นี้ ไม่ใช่สนับสนุนการปั่นหุ้นนะครับ เพราะการปั่นหุ้นผิดศีล ผิดกฎหมาย ผิดจรรยาบรรณ ฯลฯ

บาปกรรมอีกต่างหากที่ร่ำรวยบนความเสียหายของผู้อื่น ซึ่งก็ไม่ใช่ใครที่ไหนหรอกครับ เราๆท่านๆ ที่เป็นนักลงทุนรายย่อย หรือ ที่กลุ่มปั่นหุ้นเรียกเหยื่อของเขาว่า”แมงเม่า” นั่นแหละ

บทนี้จึงเป็นเหมือนเปิดโปงพวกปั่นหุ้นให้พวกเราได้ ”รู้ทันเกม” มากกว่า จะได้ไม่หลงตกไปเป็นเหยื่อของพวกขอทานใส่สูท

จริงๆ แล้วไม่ว่าจะเป็นหุ้นใหญ่หรือหุ้นเล็ก ไม่ว่าจะเป็นหุ้นฝรั่งหรือหุ้นไทย มันก็ต้องไล่ราคาทั้งนั้นแหละ ไม่งั้นมันก็ไม่ขึ้นหรอก

แต่ในที่นี้เราจะมุ่งเน้นไปที่หุ้นปั่นก็แล้วกันครับ เพราะหุ้นพวกนี้เป็นอันตรายมากกว่า ไม่มีปัจจัยพื้นฐานสนับสนุน เราจึงต้องรู้เท่าทันเป็นพิเศษ

เดี๋ยวเราตามไปดูพร้อมๆกันดีกว่า ว่าการปั่นหุ้นเขามีกระบวนการอย่างไร เพื่อจะได้ไม่ต้องกลายเป็น แมงเม่าบินเข้ากองไฟ ไม่ตกเป็นเหยื่อของกลุ่มมิจฉาชีพในตลาดหุ้น

ก่อนกระบวนการไล่ราคาเกิดขึ้น กลุ่มปั่นหุ้นก็จะต้องทำการเลือกหุ้นก่อนครับ

ครั้นจะเลือกหุ้นที่มีกองทุนถืออยู่ก็คงไม่ดีแน่ เพราะไล่ๆราคาอยู่กองทุนอาจขายไม้ใหญ่ใส่มาก็ได้ ถ้าราคามันปรับตัวสูงไปกว่าปัจจัยพื้นฐานมาก

ข้อสำคัญอีกอย่าง คือ ต้องพูดคุยเจรจากับเจ้าของกิจการก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวเจอดี เพราะเจ้าของกิจการเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ มีหุ้นให้ขนออกมาขายได้ไม่อั้น

Written on August 19, 2009 | Posted in ถอดรหัสตลาดหุ้น ตีแผ่จากห้องค้า | 0 Comments

ขอบคุณผู้เขียน ผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน ด้วยความเคารพ

วันหยุดยาวตลาดปิดเตรียมตัวให้พร้อมนะครับ ราคาอากขึ้นไปอีก แล้วลง หรือลงเลย ก็ได้ ระวังกันด้วยนะครับ ถ้าขึ้นเป้าผม 1617 ถ้าลงเป้าผม 1566