ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มดแดงขายๆ แถว 1888 ซื้อกลับแล้ว 1866 ไม่รู้จะดอยใหมค่ะ เพราะได้ลดทุนบ้างแล้ว นิดหน่อย

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับทุกคน

มาลุ้นกันครับ สำหรับ คืนนี้ ขึ้น กับ ลง นี่ แลกกันคนละหมัดเลยครับ (แต่กรรมการเอียงข้างลงมากกว่า สังเกตุจากราคาช่วงบ่าย ลงแบบ แปลก ๆ ยังไงไม่รู้ครับ)

สำหรับทอง กราฟ ราย 15-30 นาที RSI ยังไปต่อได้ครับ

ราย 1 - 4 H และรายวัน RSI หักหัวลง ต่างกรรมต่างวาระครับ เล่นสั้น ๆ คงต้องดูว่า 15-30 นาที เป็นหลัก + ปัจจัยบ้าน ฝั่ง อเมริกา จะออกมายังไง หากออกมาแย่กว่าที่คาด ทองได้ไปต่อครับ

สำหรับท่านที่เชียร์ขึ้น คงต้องส่งเสียงเชียร์หน่อยครับ ให้กระทิงทองฮึดสู้กับกรรมการด้วยครับ

ธปท.เผยต่างชาติขายหุ้นโยกลงทุนตราสารหนี้บางส่วน,บาทเคลื่อนไหว 2 ทิศทาง

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 23 สิงหาคม 2554 18:16:59 น.

นางผ่องเพ็ญ เรืองวีรยุทธ ผู้ช่วยผู้ว่าการ สายตลาดการเงิน ธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) กล่าวว่า ดัชนีตลาดหุ้นไทยที่ปรับตัวลดลงในช่วงนี้ ยอมรับว่ามีแรงเทขายหุ้นออกมาจากนักลงทุนต่างชาติ ซึ่งส่วนหนึ่งนำเงินไปลงทุนในตราสารหนี้ที่ยังคงมีแรงซื้อสุทธิในตลาดตราสารหนี้อย่างต่อเนื่อง และส่วนหนึ่งก็นำเงินกลับออกไป ทำให้กระแสเงินทุนเคลื่อนย้ายที่ทั้งไหลเข้าและไหลออกทั้ง 2 ทิศทาง

--อินโฟเควสท์ โดย ธปฦ/รัชดา/ศศิธร

วายแอลจีฯ ปรับเป้าหมายราคาทองปีนี้คาดปลายปีเห็นบาทละ 30,000

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 23 สิงหาคม 2554 18:04:23 น.

นางสาวฐิภา นววัฒนทรัพย์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท วายแอลจี บูลเลี่ยน แอนด์ ฟิวเจอร์ส จำกัด เปิดเผยว่า วายแอลจีได้มีการปรับเป้าหมายราคาทองคำใหม่ โดยประเมินปลายปีไว้ที่ 2,000-2,100 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หรือประมาณ 28,000-30,000 บาทต่อบาททองคำ

เนื่องจากทิศทางราคาทองคำทั้งในตลาดโลกและภายในประเทศยังเดินหน้าปรับตัวเพิ่มขึ้นทำสถิติใหม่อย่างต่อเนื่อง จากแรงกดดันความกังวลต่อเศรษฐกิจสหรัฐอเมริกาและวิกฤตหนี้สาธารณะที่มีแนวโน้มว่าจะลุกลามในยุโรป ผนวกกับการคาดหวังของนักลงทุนว่า เบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐจะส่งสัญญาณใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจครั้งใหม่ หลังจากเศรษฐกิจสหรัฐชะลอตัวลงฯ อย่างมากในช่วงที่ผ่านมา ซึ่งนักลงทุนต่างทราบดีว่าหากมีการกล่าวถึงมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจของเฟด ราคาทองคำมักจะทะยานขึ้นอย่างมาก

วายแอลจีเชื่อว่าอาจจะยังเร็วเกินไปที่เฟดจะตัดสินใจใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจในลักษณะเก่า คือ มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ(QE)เพราะอย่างน้อยที่สุดคงต้องมีการทบทวนกันถึงเหตุผลที่ว่าทำไมมาตรการที่ผ่านมาถึงไม่สามารถที่จะกระตุ้นเศรษฐกิจสหรัฐได้อย่างมีนัยสำคัญ

แต่อย่างไรก็ตาม ตลาดทองคำจะฉวยเอาประเด็นการคาดการณ์เรื่องการออกมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจในรอบนี้เข้ามาเก็งกำไรในตลาด จึงเตือนให้นักลงทุนใช้ความระมัดระวังในการลงทุนเพราะการปรับตัวขึ้นจากการคาดการณ์ของกระแสข่าว ทำให้ราคาพร้อมปรับตัวลงจากแรงเทขายทำกำไรได้ตลอดเวลาเมื่อสถานการณ์เปลี่ยนแปลง

ทั้งนี้ ขอให้นักลงทุนต้องติดตามถ้อยแถลงของประธานเฟดในการประชุมธนาคารกลางชาติต่างๆ ที่ Jackson Hole ในสัปดาห์นี้ รวมถึงการรายงานตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯ อย่างใกล้ชิด ซึ่งนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าในการประมาณการตัวเลขจีดีพีไตรมาส 2 ครั้งที่ 2 ของสหรัฐซึ่งจะมีขึ้นในคืนวันที่ 26 ส.ค.นั้น จีดีพีจะขยายตัวเพียง 1.2% เนื่องมาจากผลกระทบของอัตราว่างงานที่ยังอยู่ในระดับที่สูงมาก และผู้บริโภคสหรัฐเริ่มลดการใช้จ่าย

--อินโฟเควสท์ โดย รัชดา คงขุนเทียน/ศศิธร

สงสัยมานานแล้วว่าทำไมราคาที่สมาคมทองฯตั้งตัวเลขมักลงท้ายด้วยเลข50และ00เท่านั้นทั้งราคาของต่างมีจุดทศนิยมแต่ออกมาเป็นเลขลงตัวตลอด?ใครรู้ช่วยบอกที

สวัสดีครับทุกท่าน

ยังมีใครกอดไว้เป็นเพื่อนผมมั่งเนี่ย หรือโดดออกกันหมดแล้วครับ !_10

ราคาย่อลงมา 1863 เกือบถึงแนวรับที่สาม แต่สูงกว่าเมื่อวานนะครับ

ตอนนี้ดีดมาแถว 1882.x แล้ว รายวันยังเขียวสดใสอยู่ครับ

แนวต้าน 1897 1907 1920 1945

แนวรับ สุดท้าย 1861 น่าจะยังรับอยู่นะครับคืนนี้ !17

ราตรีสวัสดิ์ครับ

post-1891-044199300 1314109515.gif

ถูกแก้ไข โดย news

สงสัยมานานแล้วว่าทำไมราคาที่สมาคมทองฯตั้งตัวเลขมักลงท้ายด้วยเลข50และ00เท่านั้นทั้งราคาของต่างมีจุดทศนิยมแต่ออกมาเป็นเลขลงตัวตลอด?ใครรู้ช่วยบอกที

ราคาสมาคมประกาศขึ้นลงเป็นเท่าของ 50 บาทครับ :lol:

ยังมีใครกอดไว้เป็นเพื่อนผมมั่งเนี่ย หรือโดดออกกันหมดแล้วครับ !_10

ราคาย่อลงมา 1863 เกือบถึงแนวรับที่สาม แต่สูงกว่าเมื่อวานนะครับ

ตอนนี้ดีดมาแถว 1882.x แล้ว รายวันยังเขียวสดใสอยู่ครับ

แนวรับ สุดท้าย 1861 น่าจะยังรับอยู่นะครับคืนนี้ !17

โดดออกมาตั้งหลักก่อนค่ะ

ยังมีใครกอดไว้เป็นเพื่อนผมมั่งเนี่ย หรือโดดออกกันหมดแล้วครับ 8c460310.gif

แนวรับ สุดท้าย 1861 น่าจะยังรับอยู่นะครับคืนนี้ em308.gif

post-1891-044199300 1314109515.gif

เติมเชื้อเพลิงตรง 1867 ไว้สู้ต่อ รอลุ้นวันพรุ่งนี้คะ04a97f13.gif

ขอบคุณคะ คุณ news ฝากรูปว่าที่สะใภ้ไว้พิจารณา คุณสมบัติครบถ้วน ยกเว้นเป็นสาวห้าวคะ อิๆๆ ต้อนรับราคาทอง 1900

ขอบคุณทุกท่านสำหับคำชมลูกสาว แม่ขอรับไว้คนเดียว กลางวันยุ่งมากคได้แต่ตามอ่าน ไม่มีเวลาตอบคะ

ขอให้คุณพ่อคุณแสงแดดฟื้นตัวไวๆๆ

ตอบคุณmadam. ลูกสาวแข่งเปียโนคะ

ช่วงนี้น้องทองชอบย่อตอนคำ่ และพุ่งตอนดึกๆ ไม่ทราบเพราะอะไรคะ

คุณnews. เห็นหน้าหลานสาวหรือยัง. ส่วนแม่อัยยายังกอดน้องทองเหนียวแน่น รอบนี้ขอถือยาวๆๆคะ อิอิ

เพิ่งเห็น เส้น MA 5 วัน กับ 10 วัน ในราย 4 H มันออกแนว 5 โค้งลง ใกล้จะชน (มีแนวโน้มเฉย ๆ ยังไม่ชนกัน) กับ 10 ถ้ามันชน และตัดลง สงสัย อาจมี ลงมา 50-80 เหรียญ ได้เหมือนช่วงวันที่ 11 สค 2 อาทิตย์ก่อนนะครับ 8c460310.gif ต้องติดตามดูกันต่อไปครับ (เพราะอาการ คล้ายกันครับ ทั้ง RSI divergence + MACD+ STO)

ถ้าราย 15-30 ขึ้นนำ ต่อมาในราย 1 ก็จะขึ้น แล้ว ในราย 4 H ก็จะขึ้น (ถ้ามันขึ้นจริง ก็น่าโล่งอกครับ)

post-3237-036008100 1314111415.gif

ถูกแก้ไข โดย GoldofCourse

เพิ่งไล่อ่านแล้วทราบว่าคุณพ่อของคุณแสงแดดไม่สบายยังไงก็ขอให้แข็งแรงขึ้นนะคะ

เพิ่งไล่อ่านแล้วทราบว่าคุณพ่อของคุณแสงแดดไม่สบายยังไงก็ขอให้แข็งแรงขึ้นนะคะ

ยังไงก็ขอให้หายไว ๆ นะครับ

พรุ่งนี้จะมีการประชุมเกี่ยวกับเรื่องขึ้นดอกเบี้ย หรือไม่ขึ้นดอกเบี้ย

ถ้าขึ้น แล้วทองขึ้น คงไปได้ไม่ไกล (แต่ก็ดีสำหรับคนเชียร์ให้ขึ้น ยังไงก็ดีกว่าลง)

แต่ถ้าขึ้น แล้ว ทองลง งานนี้ โดน 2 เด้ง ครับ

ของผมยังอยู่เต็มปอดเหมือนเดิม กลัวทิ้งไปแล้วตามเก็บคืนมาไม่ทันครับ