ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใครๆคงรอว่าวันจันทร์จะเป็นไง ก้น่าจะมีเพื่อนตามข่าวกัน

put42 เองก็เคยบอกว่าอ่านอยู่ มีเวลาก็เต็มใจจ้า

ที่พิดโลก น้ำเยอะมากค่ะ ถนนระหว่างตำบลบางเส้นก็ตัดขาด แต่ขาวสารในบ้าน ThaiGold ไม่เคยขาดหาย จริงไหมค่ะ3ca8b998.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หลาย ๆ ท่าน ถึงได้บอกให้ พอเพียงครับ อย่าโลภ (เพราะผมก็โดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ ยังไม่ค่อยจะจำเท่าไหร่ (เมื่อคืนก็เพิ่งโดนไป)

เลยต้องท่องไว้ครับ พอเพียง เพียงพอ)

กำไร ดีกว่าขาดทุน / กำไร มาก ดีกว่า กำไร น้อย / กำไรน้อย ก็ยังดีกว่าไม่ได้กำไรครับ

ว่าแต่ว่า คุณ happy-go-lucky ถือ แท่ง หรือ GF ครับ (ถ้ายังมีเวลา+ทุนหนาหน่อย ก็ถือรอต่อไปครับ อยู่ที่ว่า ดอยเท่าไหร่ แล้ว ทนแรงกดดันได้แค่ไหนด้วยครับ)

ยังไงก็ถือเป็นประสบการณ์ครับ

ก็คงต้องตามข่าว + บทวิเคราะห์ + พวก แนวรับ แนวต้านครับ ช่วงเช้ากูรูหลายท่าน ก็ได้ให้ไว้ รวม ๆ ก็แถว 1890/1820 (ได้เห็นกันแบบเกือบสุดแนวเลยครับ)

ปล ตลาดอเมริกายังไม่เปิด งานนี้อาจมีร่วงเพิ่มเติมครับ เหมาะแก่การเข้า ออกครับ

เศรษฐกิจ ยุโรปไม่ค่อยดี ทองขึ้น

เศรษฐกิจ อเมริการเริ่มส่งสัญญาณที่ดีขึ้น ทองลง

คงต้องดูกำลังกันครับว่าจะเป็นไง โดยเฉพาะเข้าช่วง Nymex เป็นต้นไป

http://www.kitco.com/charts/livegold.html

ขอบคุณมากค่ะ คุณ Gold of course สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ถือเเท่ง และ GF ค่ะ GFนี่เล่นแค่ mini ค่ะ เพราะยังเป็นมือใหม่หัดเทรดอยู่ พอเริ่มเล่นแรกๆก็เสียไปเยอะเลยค่ะ แต่ได้เพื่อนๆใจดี และกูรูในเวปนี้มาคอยวิเคราะห์ก็เลยได้คืนมาแล้วบวกกำไรอีกนิดหน่อย !_087

ปกติก็เล่นสั้นค่ะ แต่พอขายทีไร ซื้อแพงกว่าเดิมทุกที เลยกะจะถือยาวซะหน่อย เลยได้ถือยาวสมความตั้งใจเลยค่ะ !_09 เพราะช่วงนี้สวิงแรงมาก เลยคิดว่าจะกลับไปเล่นสั้นเหมือนเดิมดีกว่าค่ะ (อันนี้คิดเอง ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า) ได้กำไรเเบบพอเพี่ยงอย่างที่คุณ Gold of course บอกดีกว่าค่ะ

ด้านบนนี้เป็นเนื้อหาจากคู่มือของ อ.สุรชัยครับ :rolleyes:

post-828-093557000 1315767362.gif

ขณะนี้แท่งเทียนมาถึงปลายสามเหลี่ยม Symmetric Triangle

โดยมีกรอบความเคลื่อนไหวอยู่ที่ 1831-1877

ถ้าเมื่อไหร่ราคาผ่าน 1877 ขึ้นไป...ก็เท่ากับทะลุสามเหลี่ยมนี้ไปแล้ว

ถ้าหากราคาทะลุกรอบสามเหลี่ยมไปด้านบน.......

สามารถวัดเป้าหมายจาก Symmetric Triangle ได้ที่ fibo150.0 - fibo161.8 ขึ้นไป ($1987-$2007)

ปล...จากตำราด้านบน.....ท่านบอกไว้ว่า

ช่วงเวลาที่ราคาทะลุกรอบสามเหลี่ยมขึ้นไป......ปกติจะอยู่ที่ตำแหน่งระยะสองในสามจากระยะจากจุด apex ถึงฐาน

แต่ถ้าเลยระยะดังกล่าว.....ความน่าจะเป็นที่จะทะลุขึ้นหรือลง.....มีพอๆกัน

(จากกราฟ...ตอนนี้เลยระยะสองในสามแล้ว)

:lol:

ถูกแก้ไข โดย chez

ขอบคุณค่ะ คุณเชสยังมีเวลาเอาบทวิเคราะห์มาลงให้ ^_^

สวัสดีครับทุกท่าน

กราฟรายวันเป็นเขียวแท่งสองครับ

แนวต้าน 1867 1887 1897 1911

แนวรับ 1849 1841 1834

ขอให้โชคดีครับวันนี้น่าจะได้ลุ้นสองเด้ง คือทองขึ้นและบาทอ่อนครับ

post-1891-046001400 1315783653.gif

ถูกแก้ไข โดย news

สวัสดีคะ...น้องขิง และทุกๆท่าน

แวะมา..ขอบคุณ คุณnews !thk

ขอบคุณนะคะ คุณ chez !thk

สวัสดีค่ะ chez news ginger vanta raty คุณน้อย แสงแดด เด็กสยาม และเพื่อนๆ

หมู่นี้นั่งไม่ติดเลยค่ะ... วิ่งๆ เดินๆ อยู่ตลอด !Hot

ว่ากันเรื่องทอง !_09

แบบคร่าวๆอีกช่วงเช้าสั้น ๆ... มันลงไปและกลับขึ้นมาแล้ว ช่วงเช้านี้

แนวต้าน- รับ กว้างๆ ที่น่าสน.. 1888 -1877- 1822

เมื่อแรกที่นั่งดู sto ราย 1 ทำท่าลง แต่ตอนนี้ดูดีขึ้นมาหน่อย แต่กลับมีแท่งแดงเนอะ เอ๊ะมันยังงัยแน่ ลองมาดูไปพร้อมๆกันนะ

คะ สายๆคงเห็นอะไรมากขึ้น

-_- แนวต้านที่ลุ้นให้ผ่าน 1863 ตามเส้น ma 30 กราฟ 4

แนวรับตาม ma 1824....1767

จะพยายาม update ให้ เท่าที่ทำได้นะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีครับทุกท่าน

กราฟรายวันเป็นเขียวแท่งสองครับ

แนวต้าน 1867 1887 1897 1911

แนวรับ 1849 1841 1834

ขอให้โชคดีครับวันนี้น่าจะได้ลุ้นสองเด้ง คือทองขึ้นและบาทอ่อนครับ

post-1891-046001400 1315783653.gif

งง...คะคุณ news

กราฟรายวันของเจ๊แว่น เป็นแดงแท่งที่ 2 !45

post-378-090212300 1315786174.gif

ตอนนี้ ma ราย 1 มีทีท่า บีบเข้าหากันเรื่อยๆ ถ้าเป็นเช่นที่คิดสวยแน่ ไม่ดีด ก็ดิ่งล่ะ ...ดีดแต่แค่ไหน ไม่รู้อ่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

!Hi อรุณสวัสด์ คุณๆที่รัก

chez news goldofcourse moddang mtts bmw2770 XAU_METALLIC

foo bbeem vanta ปุยเฆฆ moko happy_go_lucky..... ....all

วันจันทร์ อีกวันที่รอดู....1849.20-1863.60

ขญะนี้อยู่ที่ 1857.67

ขอให้ทุกคนโชคดีในลงทุน

โชคดี = สติ + ความมีมานะใฝ่รู้ + ทักษะ(อาจต้องใช้เวลา) + การจำกัดความเสี่ยง+ การตัดสินใจที่ถูกจังหวะ + ความเข้าใจในความไม่แน่นอน +

+ ความไม่ยึดมั่นถือมั่นซึ่งขะทำให้เห็นความจิงอย่างไม่มีอคติได้ง่ายขึ้น

ไม่มีใครรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น เพียงต้องตัดสินใจว่าจะทำอย่างไรและรับมืออย่างไรกับสิ่งที่เกิด

ถูกแก้ไข โดย ginger

ธรรมะวันจันทร์ วาทะธรรมของ สมเด็จโต

๐ แนะนำตัวทิฐิ

คราวหนึ่ง ท่านไปเทศน์ที่วัดศรีประวัติ จังหวัดนนทบุรี ขณะที่นั่งพักรอเวลาอยู่บนอาสน์สงฆ์นั้น มีอุบาสกคนหนึ่งกราบเรียนถามว่า "ตัวทิฐินั้น มันเป็นอย่างไร"

"ถ้าอยากรู้ตัวทิฐิ เดี๋ยวก็รู้" ท่านตอบ

ครั้นถึงเวลาเทศน์ เจ้าภาพก็จุดเทียนที่หน้าธรรมาสน์ ปี่พาทย์ก็เริ่มบรรเลงเพลงสาธุการ แต่เจ้าประคุณสมเด็จฯ ยังนั่งเฉยทำเป็นทองไม่รู้ร้อน มีใครคนหนึ่งกราบเรียนว่า "ถึงเวลาแล้ว ขออาราธนาพระเดชพระคุณขอรับ"

ท่านก็ยังนั่งเฉยอยู่เหมือนเดิม จนกระทั่งอุบาสกคนนั้นเข้าไปกราบเรียนนั่นแหละ ท่านจึงว่า "นี่แหละ คือตัว ทิฐิ ละจ้ะ" แล้วลงจากอาสน์สงฆ์ขึ้นธรรมาสน์เทศน์ต่อไป

มูดีส์-เจพีมอร์แกนคาดแผนสร้างงานโอบามาอาจหนุน GDP สหรัฐขยายตัวอีก 2%

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 12 กันยายน 2554 07:22:41 น.

มูดีส์ อนาไลติกส์ และเจพีมอร์แกน เชส แอนด์ โค คาดการณ์ว่า แผนการสร้างงงานของประธานาธิบดีบารัค โอบามา อาจจะช่วยหนุนตัวเลขผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ของสหรัฐให้ขยายตัวเพิ่มขึ้นอีก 2%

นายมาร์ค แซนดี หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ของมูดีส์กล่าวว่า ในขณะที่เศรษฐกิจสหรัฐมีความเสี่ยงที่จะเผชิญกับภาวะถดถอยนั้น แผนการสร้างงานของโอบามาอาจจะช่วยกอบกู้ความเชื่อมั่น และยับยั้งภาวะถดถอยเอาไว้ได้ และคาดว่าแผนการดังกล่าวจะช่วยหนุนจีดีพีให้ขยายตัวอีก 2%

ประธานาธิบดีโอบามาได้เปิดเผยแผนกระตุ้นการสร้างงานฉบับใหม่ต่อสภาคองเกรสสหรัฐเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ซึ่งแผนการดังกล่าวมีชื่อว่า "American Jobs Act" คิดเป็นมูลค่า 4.47 แสนล้านดอลลาร์ โดยมีเป้าหมายที่จะกระตุ้นการฟื้นตัวของเศรษฐกิจและการจ้างงานภายในประเทศ

โอบามาได้เสนอโครงการลงทุนในสาธารณูปโภคพื้นฐานมูลค่า 5 หมื่นล้านดอลลาร์ โดยเขาเรียกร้องให้สภาคองเกรสอนุมัติการจัดหาเงินทุนมูลค่า 1 หมื่นล้านดอลลาร์ให้กับธนาคารที่ปล่อยเงินกู้ให้กับอุตสาหกรรมสาธารณูปโภคทั่วประเทศ โดยมีเป้าหมายที่จะสนับสนุนเงินทุนให้กับภาคเอกชนและภาครัฐ เพื่อนำไปใช้ในการลงทุนในโครงการดังกล่าวเป็นวงกว้าง นอกจากนี้ โอบามายังได้เสนอโครงการป้องกันไม่ให้อาชีพครูอาจารย์จำนวน 280,000 คนต้องถูกเลย์ออฟ และปกป้องเจ้าหน้าที่ตำรวจและพนักงานดับเพลิงไม่ให้ถูกเลย์ออฟเช่นกัน

นายไมเคิล เฟโรลี หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ของเจพีมอร์แกนกล่าวว่า แผนการสร้างงานของโอบามาจะช่วยหนุนจีดีพีของสหรัฐให้ขยายตัวขึ้นอีก อย่างไรก็ตาม การที่โอบามาวางแผนลดการใช้จ่ายในภาครัฐก็อาจจะเป็นปัจจัยที่ขัดขวางการขยายตัวของเศรษฐกิจด้วยเช่นกัน

นอกจากนี้ นักวิเคราะห์จากโกลด์แมน แซคส์คาดว่า แผนการสร้างงานของโอบามาอาจช่วยหนุนจีดีพีสหรัฐขยายตัวเพิ่มขึ้นอีก 1.5% ขณะที่นักวิเคราะห์จากไมโครอิโคโนมิค แอดไวเซอร์ส คาดว่าจีดีพีจะขยายตัวเพิ่มขึ้น 1.3% และนักวิเคราะห์จากยูนิเครดิต รีเสิร์ชคาดว่าจีดีพีจะขยายตัว 2%

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327