ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ว.วชิรเมธี (W.Vajiramedhi)

‎"พราหมณ์ !

พระอริยเจ้าย่อมสรรเสริญผู้ฆ่าความโกรธ

ซึ่งมีโคนเป็นพิษ ปลายหวาน,

เพราะคนตัดความโกรธนั้นได้แล้ว

ย่อมไม่เศร้าโศก"

โกธสฺส วิสมูลสฺส มธุรคฺคสฺส พฺราหฺมณ วธํ อริยา ปสํสนฺติ ตญฺหิ เฉตฺวา น โสจติ [(พุทฺธ) สํ. ส. ๑๕/๒๓๖]

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะ เพื่อนๆ

วันนี้ไม่สะดวกเลย เพิ่งมีเวลาเปิดเครื่อง และทำกราฟใหม่ เสียเวลานิดหน่อย

ความเห็นยังเหมือนเิดิม

กราฟ h 1 ma เรียงกัน สวยมาก เรียงตามลำดับ น่าจะแรงต่อ.. rsi 64 น่าจะทดสอบ 168X ซะที

post-21-069050600 1318241391.gif

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณค่ะ คุณมดแดง กำลังรอกราฟวิเคราะห์พอดีเลยค่ะ จะได้มั่นใจตั้งจุดขายได้ เมื่อกี้เกือบออกไปตั้งแต่ 1660 แล้ว

ขอบคุณค่ะ คุณมดแดง กำลังรอกราฟวิเคราะห์พอดีเลยค่ะ จะได้มั่นใจตั้งจุดขายได้ เมื่อกี้เกือบออกไปตั้งแต่ 1660 แล้ว

มดแดงก็เดา เข้าข้างตัวเอง แต่แบบพอมีเหตุผลนะคะ rsi ราย 1 เกือบ 66 ราย4 ยังไม่ค่อยแรง จำไม่ได้ว่าเท่าไร

แต่พอมาดูอีกที rsi 4 58 ก็ขึ้นมาเรื่อยๆ

แต่ sto มันดูดีจังอ่ะ

นอกจากนี้

กราฟรายวัน ma 10 ตัด 5 กระดกหัวขึ้นแล้ว

และถ้า 10 ตัด 30 ขึ้นได้ละก็โลดล่ะค่ะ

ขอบคุณครับคุณnews,คุณมดแดงและคุณgingerและขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆพี่ๆที่ประสพภัยทุกๆท่านครับ :)

มดแดงก็เดา เข้าข้างตัวเอง แต่แบบพอมีเหตุผลนะคะ rsi ราย 1 เกือบ 66 ราย4 ยังไม่ค่อยแรง จำไม่ได้ว่าเท่าไร

แต่พอมาดูอีกที rsi 4 58 ก็ขึ้นมาเรื่อยๆ

แต่ sto มันดูดีจังอ่ะ

นอกจากนี้

กราฟรายวัน ma 10 ตัด 5 กระดกหัวขึ้นแล้ว

และถ้า 10 ตัด 30 ขึ้นได้ละก็โลดล่ะค่ะ

ถามนะครับ ค่า sto ค่า rsi และ macd ควรจะตั้งเท่าไหร่ครับที่ปกติส่วนใหญ่ที่ตั้งกัน...ขอบคุณครับ

ชอบอ่ะ อ่านง่ายขึ้น มีคำอธิบายให้สังเกตุ

news keep moving on & on...na !La

ระวังระดับน้ำจะสูงขึ้น ช่วงที่มีน้ำทะเลหนุน ราว 15-16 ตรวจสอบด้วย

thank you krub !Wt

ถามนะครับ ค่า sto ค่า rsi และ macd ควรจะตั้งเท่าไหร่ครับที่ปกติส่วนใหญ่ที่ตั้งกัน...ขอบคุณครับ

โดยทั่วๆไป stochatic ใช้การตั้งค่า 14 3 3

แต่ก็นานมาแล้ว.... มดแดงลองตั้งตามคุณ ซีซ่า คือ 9 5 5 ดู แล้วก็ใช้มานานพอที่จะอ่านมันได้เข้าใจ จึงใช้ค่านี้เรื่อยมา แล้วมันก็ o K นนะคะ

ส่วน rsi ก็ยังใช้ 14 เหมือนทั่วไป

macd ใช้ 12 26 9 เหมือนทั่วไปค่ะ

โอ้โฮ เพิ่งมาเห็นกราฟตัวเองอีกครั้ง สีสุดจ๊าบเลย เพราะใช้อีกเครื่องโพส พอเครื่องนี้ลง window ใหม่สำเร็จก็ลอง connect ดู ทำไมมันแปร๋นขนาดนี้

รอซักพักนะคะ เดี๋ยวต้องโหลด mt 4 ใหม่ template ก็ไม่ save ไว้ มีแต่เก่าๆ ตอนนี้ไม่ชอบแล้ว เลยไม่อยากเดากราฟ

สวัสดียามดึกครับ

ราคาขึ้นแรงแล้วครับสำหรับวันนี้

พุ่งจาก 1638 ไปถึง 1671 ถ้าเป็น 6 เดือนก่อนล่ะ ไชโยลั่นบ้านแล้ว

เด่วนี้ขึ้นลงวันละ 40-50 us จนชินแล้ว

คงจะต้องย่อเล็กๆ พักฐานแล้วละครับ

post-1891-088762000 1318256334.gif

กระทู้เงียบจัง

คงหลับกันหมดแล้วอ่ะ

ราตรีสวัสดิ์ครับ ไว้ลุ้นต่อพรุ่งนี้ครับ !bye

ถูกแก้ไข โดย news

ดีจังค่ะมดแดง มีคำอธิบายแนบกราฟด้วย ย่าหยาขอฝึกเรียนรู้ด้วยนะ

ราคาขึ้นแรงแล้วครับสำหรับวันนี้

พุ่งจาก 1638 ไปถึง 1671 ถ้าเป็น 6 เดือนก่อนล่ะ ไชโยลั่นบ้านแล้ว

เด่วนี้ขึ้นลงวันละ 40-50 us จนชินแล้ว

คงจะต้องย่อเล็กๆ พักฐานแล้วละครับ

เด่วกราฟตามมาครับ

news ขอบคุณมากนะ สำหรับกราฟและคำอธิบาย ขอฝึกเรียนรู้ด้วยค่ะ

post-1891-088762000 1318256334.gif

กระทู้เงียบจัง

คงหลับกันหมดแล้วอ่ะ

ราตรีสวัสดิ์ครับ ไว้ลุ้นต่อพรุ่งนี้ครับ !bye

ขอบคุณคะ

คุณnews ได้ข่าวว่านำ้จะท่วมบ้าน สถานการณ์ดีขึ้นหรือยังคะ

ขอบคุณคะ

คุณnews ได้ข่าวว่านำ้จะท่วมบ้าน สถานการณ์ดีขึ้นหรือยังคะ

สวัสดีครับคุณ Aiya

ยังไม่ท่วมครับ แค่เตรียมการ รับน้ำพร้อมชาว กทม. ครับ

ผมอยู่บางซื่อ ห่างจาก แม่น้ำเจ้าพระยาท่าบางโพ 2 ป้ายรถเมล์

แต่ตรงนี้ มีท่อสูบน้ำขนาดใหญ่ติดตั้งอยู่ ที่เคย ท่วม ครั้งก่อนไม่สูงนัก ท่วมถนนหน้าบ้าน

ยังไม่ท่วมเข้าในบ้าน แต่ปีนี้ ข่าว เขย่าขวัญ เหลือเกิน ครับ เห็น พี่ น้อง ต่าง จังหวัด

บ้านจมน้ำแล้ว รู้สึกว่าแรงกว่าครั้งก่อน อ่ะครับ

ขอบคุณที่ห่วงใยครับ :wub: