ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคน .... ขอบคุณคุณมดแดง

ถ้าราคาลงไปถึง 160x ก็จะรับเลยค่ะ มีความหวังจาก อ.ซี จะไป high ได้ 1760------>179x ดอยที่ค้างเติ่งอยู่จะรีบสอยลงมา อาจจะขาดทุนนิดหน่อย หรือ เท่าทุนก็ไม่เป็นไร มีความหวังจากอีกก้อนไปซับน้ำตา

รบกวนคุณมดแดง .... ขอสอบถามว่า โอกาส 160x มีมากแค่ไหนค่ะ มี 2 แนวรับที่ 1640 กับ 160x ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะเกิดนั่งรอ 160x แต่ Low ไปแค่ 1640 ก็ดันไม่ได้ซื้อซะ หรือ ต้องดูสถานการณ์ใกล้ Low 1640 ว่ามีโอกาสแค่ไหนก่อนค่ะ อ้อ! อีกคำถาม (ถามเยอะจริง...เนอะ) โอกาสลงมากกว่าจะขึ้นไปก่อนใช่มั๊ยค่ะ....... ขอบคุณค่ะ

โอกาสมีแค่ไหน มดแดงไม่ทราบ แต่เดาจากการฟ 4 นะคะ ว่ามีเพราะ low มันต่ำลงเรื่อยๆ จาก 1666 >>1677 ก็มา 1672

และก็อาจมาที่ 1666 อีก และคงมีโอกาสลงต่อไป ตามฟิโบสีเหลือง ไล่ไปเรื่อยๆ

ลองดูตามกราฟไปเรื่อยๆนะค ฟิโบสีขาว หรือสีเหลืองก็ได้ไม่ต่างกัน แต่วัดคนละคลื่นเท่านั้น

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะ

เมือคืนคอมพ์ถูกยึด เลยมาต่อเช้านี้ ลองดูรูปใหม่เกี่ยวกับแนวรับ-ต้านตามฟิโบ

ตั้งใจทำมาฝากมือใหม่หัดวัด ดูตัวเลขที่วัดโดย fibonacci วัดต่างกันคนละคลื่น แต่สุดท้ายก็ได้ตัวเลขใกล้เคียงกัน :53

เอ้อ แปะรูปไมได้ทั้งในเว็บและนอกเว็บค่ะ

ทำใหม่ ทำซ้ำ..ได้แล้ว

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีคะคุณมดแดง..น้องขิง..และทุกๆคน

คิดถึงนะคะบ้านใหม่เฮียกัม..ทั้งสวย..ทั้งหย่ายยย อิอิ

ตอนนี้ต้องห่างๆน้องทองไปหน่อย...เพราะออกไปไหนไม่ได้ติดเกาะ

จะไปไหนต้องนั่งเรือออกไปอย่างเดียว..แม้แต่คนงานก็ต้องซื้อเรือ

ไปรับคนพักอยู่แถวๆนี้มาให้ทำไปเล็กๆน้อยๆก่อน..สงสารเขาไม่มีรายได้กัน

สวัสดีจ้า

8 ชั่วโมงของวันทำงาน

ช่วงเว้นวรรคของเวลาระหว่างวัน

ช่วงเวลาของแต่ละคนย่อมต่างกันบ้าง ไม่มากก็น้อย

บางคนรีบเร่ง บางคนเคร่งเครียดครุ่นคิดกังวล

บางคนทำงานที่อยู่ตรงหน้าอย่างมีสมาธิ

ช่วงเวลา 24 ชั่วโมงของวันหยุด คุณมีเวลาที่ปลอดโปร่งมั๊ย

สวัสดีคะคุณมดแดง..น้องขิง..และทุกๆคน

คิดถึงนะคะบ้านใหม่เฮียกัม..ทั้งสวย..ทั้งหย่ายยย อิอิ

ตอนนี้ต้องห่างๆน้องทองไปหน่อย...เพราะออกไปไหนไม่ได้ติดเกาะ

จะไปไหนต้องนั่งเรือออกไปอย่างเดียว..แม้แต่คนงานก็ต้องซื้อเรือ

ไปรับคนพักอยู่แถวๆนี้มาให้ทำไปเล็กๆน้อยๆก่อน..สงสารเขาไม่มีรายได้กัน

เจ้แว่น คนดี

ติดเกาะยังคิดดีทำดี

ช่วยคนที่เค้าลำบากกว่าเรา

ทำเรื่องดีๆที่พอทำได้ ดีกว่า

ม่าม้ามีลูกสาวใจดี ป่านนี้คงยิ้มสบายใจ(เราจำม่าม้าของเจ้แว่นไว้เสมอ555)

ขยายตัวอักษรCtrl+

ญี่ปุ่นวอนจีนปรับราคา​แร่ธาตุหายากที่พุ่งสูงขึ้น หวั่นอุปทานผันผวน

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อาทิตย์ที่ 27 พฤศจิกายน 2554 08:38:33 น.

นายยูคิ​โอะ ​เอดา​โนะ รัฐมนตรีกระทรวง​เศรษฐกิจ ​การค้า ​และอุตสาหกรรมญี่ปุ่น​ได้ขอ​ให้จีนดำ​เนิน​การ​เพื่อสร้าง​ความ​เชื่อมั่น ว่า อุปทาน​แร่ธาตุที่หายากจะมี​เสถียรภาพ ​และขอ​ให้มี​การปรับราคา​โลหะที่มี​ความสำคัญ​เชิงยุทธศาสตร์​และจำ​เป็น สำหรับ​การผลิตสินค้าๆฮ​เทคจำนวนมาก หลังจากที่ราคา​แร่ธาตุ​เหล่านี้ดีดตัวขึ้นสูงมาก

สำนักข่าว​เกียว​โดรายงานว่า นาย​เอดา​โนะกล่าวภายหลังประชุมร่วมกับนายจาง ผิง ประธานคณะกรรม​การพัฒนา​และปฏิรูป​แห่งชาติจีนว่า ตน​เอง​ได้​แสดง​ความ​เป็นห่วง​เรื่อง​แร่ธาตุที่หายาก ​และขอ​ให้จีน​ใช้มาตร​การ​เพื่อสร้าง​ความ​เชื่อมั่นว่า อุปทาน​แร่ธาตุหายากสำหรับญี่ปุ่น​และประ​เทศทั่ว​โลกจะมีอยู่อย่าง​เพียงพอ ญี่ปุ่น​เองมองว่า ราคาที่พุ่งทะยาน​เช่นนี้​เป็นปัญหา​ใหญ่มาก

​ทั้งนี้ ญี่ปุ่นต้องพึ่งพา​แร่ธาตุที่หายากจากจีน​เป็นส่วน​ใหญ่ ​และ​แร่ธาตุ​เหล่านี้​ก็​เป็นวัตถุดิบที่สำคัญสำหรับ​การผลิต​โทรศัพท์มือ ถือ รถยนต์​ไฮบริด ​และผลิตภัณฑ์​ไฮ​เทคอื่นๆ

นาย​เอดา​โนะกล่าวว่า นายจางระบุว่า จีนจะส่ง​เสริม​เรื่อง​การค้ากับญี่ปุ่น รวม​ทั้งร่วมมือพัฒนา​แหล่งทรัพยากรทาง​เลือก รวม​ทั้งรี​ไซ​เคิล​แร่ธาตุที่หายาก

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย สุนิตา พรรณรักษา ​โทร.02-2535000 ต่อ 315 อี​เมล์: sunita@infoquest.co.th-

http://www.oknation.net/blog/suntawanyim/2011/11/26/entry-2

ถูกแก้ไข โดย ginger

เป็นกำลังใจให้เจ๊แว่นนะครับ บ้านผมท่วมมาเดือนกว่า วันนี้ลดแล้วก็กลับมาทำ big cleaning day

เห็นสภาพบ้านแล้ว หนาวยิ่งกว่าติดดอยทอง หุ หุ

บ่ายวันอาทิตย์ สวัสดีจ๊ะ ginger มดแดง พี่แว่นตา คุณngodin และเพื่อนๆทุกๆคนนะจ้ะ

วันนี้มาบ่ายเลย วันนื้น้ำทะเลมาเยี่ยมอีก ช่วงนี้คงมีงานเข้าอีกหลายวันอ่ะ

เครื่องพิมพ์มันแปลกๆ แก้ไม่ได้ เดี๋ยวลองโพสดูก่อนค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ย่าหยา

เป็นอะไรก็ไม่รู้สาเหตอ่ะ แก้ไขหน้าเดิมก็มีรอยขีดอีก แต่หน้านี้ปกติ(คิดว่า) วันอาทิตย์สบาย สบาย นะคะ :_ee