ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หัวหน้าฝ่ายค้านเยอรมนีชี้บทบัญญัติการคลังของอียูเป็นการหลอกลวงครั้งใหญ่

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 15 ธันวาคม 2554 12:03:35 น.

นายแฟรงค์-วอลเตอร์ สไตน์ไมเยอร์ หัวหน้าพรรคสังคมประชาธิปไตย (เอสพีดี) ซึ่งเป็นพรรคฝ่ายค้านของเยอรมนี ได้วิพากษ์วิจารณ์ผลการประชุมสุดยอดผู้นำสหภาพยุโรป (อียู) ซึ่งมีขึ้นเมื่อวันศุกร์ที่แล้วว่า มีความคลุมเครือมาก และไม่มีการประกาศใช้มาตรการที่มีประสิทธิภาพในการควบคุมวิกฤตหนี้ยูโรโซนในปัจจุบัน

นายสไตน์ไมเยอร์แถลงต่อรัฐสภาเยอรมนีเกี่ยวกับกรณีที่อังกฤษปฏิเสธที่จะสนับสนุนบทบัญญัติทางการคลัง (fiscal compat) ของอียู โดยกล่าวว่า ผลการประชุมอียูทำให้เกิดความแตกแยกในยุโรป เนื่องจากข้อตกลงใหม่ที่ทำร่วมกันในการประชุมครั้งนี้มีความเกี่ยวข้องทั้งทางกฎหมายและการเมือง

"บทบัญญัติทางการคลังยังคงเป็นการหลอกลวงครั้งใหญ่ เมื่อใดก็ตามที่เกิดความสงสัย ประเทศสมาชิกก็จะอ้างว่า กฎของสนธิสัญญาลิสบอนของอียูมีสิทธิพิเศษ" นายสไตน์ไมเยอร์กล่าว

ในการประชุมสุดยอดผู้นำอียูเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว สมาชิก 26 ประเทศของอียูมีมติเห็นชอบให้ใช้บทบัญญัติทางการคลัง แต่เนื่องจากอังกฤษไม่เห็นด้วยกับบทบัญญัติดังกล่าว จึงทำให้ที่ประชุมไม่สามารถเปลี่ยนแปลงสนธิสัญญาอียูอย่างเต็มรูปแบบ ซึ่งทำได้แต่เพียงการทำข้อตกลงใช้บทบัญญัติทางการคลัง ที่อิงตามสนธิสัญญาระหว่างรัฐบาล (inter-governmental treaties) เท่านั้น

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช/ปนัยดา โทร.02-2535000 ต่อ 323 อีเมล์: panaiyada@infoquest.co.th-

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาจะลงไปถึงไหน?เงินใก้ลจะหมดแล้ว!!!!หรือจะลงถึง1400$

สวัสดี พวงชมพู ย่าหยา ลูกน้ำเค็ม แสงแดด เด็กสยาม fung foo ใบตอง เกี้ยมอี๊ ผีแม่หม้าย.

ส่งผ้าคลุมล่องหนพร้อมของวิเศษที่พร้อมอำนวยความสดวกไปให้ทุกคน

ได้รับแล้วด้วยความขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

ขอ Time Machine แบบโดเรมอนด้วย

จะได้ไปดูซะหน่อยว่าน้องทองจะลงไปถึงไหน

แล้วเมื่อไหร่น้องทองจะกลับตัวกลับใจขี้น

สวัสดีค่ะ พี่ ginger พี่มดแดง พี่ย่าหยา พี่แสงแดด พี่เกี๊ยมอืี้ คุณ news คุณ baskie 30

หลังจากทำใจมานานกับน้องทอง มาวันนี้ แอบเศร้าเล็กน้อยแล้วค่ะ

อีกใจก็ดีใจได้ของถูก แต่ติดดอย gf หมดสิ้นเดือนนี้

ไม่รู้จะเอาไงต่อดี

ได้รับแล้วด้วยความขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

ขอ Time Machine แบบโดเรมอนด้วย

จะได้ไปดูซะหน่อยว่าน้องทองจะลงไปถึงไหน

แล้วเมื่อไหร่น้องทองจะกลับตัวกลับใจขี้น

555 โดเรมอนอยู๋หน่ายยยยยยยยยยย

สวัสดีค่ะ พี่ ginger พี่มดแดง พี่ย่าหยา พี่แสงแดด พี่เกี๊ยมอืี้ คุณ news คุณ baskie 30

หลังจากทำใจมานานกับน้องทอง มาวันนี้ แอบเศร้าเล็กน้อยแล้วค่ะ

อีกใจก็ดีใจได้ของถูก แต่ติดดอย gf หมดสิ้นเดือนนี้

ไม่รู้จะเอาไงต่อดี

ถ้าพอร์ทรับไหว กัดฟันถือต่อครับ ลงมาต่ำเตี้ยเรี่ยดินขนาดนี้แล้ว จาเป็นราคาต้นปีแล้วเนี่ย

ลงต่อได้อีกไม่มากครับ ต้องดีด แล้วปีหน้าเวลานี้ลองย้อนมาดูกันว่า ยังเหลือดอยใหอยู่มั๊ยครับ

สู้ๆครับ

:v@

ถ้าพอร์ทรับไหว กัดฟันถือต่อครับ ลงมาต่ำเตี้ยเรี่ยดินขนาดนี้แล้ว จาเป็นราคาต้นปีแล้วเนี่ย

ลงต่อได้อีกไม่มากครับ ต้องดีด แล้วปีหน้าเวลานี้ลองย้อนมาดูกันว่า ยังเหลือดอยใหอยู่มั๊ยครับ

สู้ๆครับ

คุณ news พอร์ทพอรับไหวค่ะ จะกัดฟันถือต่อไปค่ะ

ขอบคุณคุณ news ค่ะ

แต่ตอนนี้หนูอยาก s ค่ะ ไม่รู้ว่าต้องรอยังไง ช่วงไหนดีค่ะ

คุณ news โปรดแนะนำทีค่ะ

สู้ๆครับ

ต้นปีหร๋อ อีกไม่กี่วันก็สิ้นปีแล้ว :_cd ถ้าให้เดามันต้องรีบาวไปใกล้ๆ1666 แล้วมันเทอีกรอบนึงตอนมกราแบบเมื่อต้นปีแน่ๆ :_02

ปล.มันชอบทำประวัติศาสตร์ซ้ำรอย

สวัสดีเพื่อนๆ พี่น้องทุกคน :Hi

ขอลองเอา กราฟมาทดสอบลองดูว่ามีสิ่งใดที่อาจต้องแก้ไข ปรับปรุง

เพื่อที่จะแก้ไขให้ดีขึ้น รวมทั้งจะำได้ศึกษาเป็นบนเรียนจากเหตุปัจจุบัน

หากใครมีข้อมูลใดๆ คิดว่าควรแก้ไข บอกได้เลยนะคะ ยินดีเสมอ :_Rd

กราฟแรกจาก Daily Chart งานนี้ขา L น่าจะใจชื้นได้ (ถ้าเป็นไปตามรูปแบบกราฟ และเราแบ่งไม่ผิดนะ :P )

นอกจากที่ผ่านมาจะทำรูปแบบ H&S ตอนนี้ลงมาเป้าหมายขั้นต่ำของ H&Sแล้ว (ที่ low ปัจจุบัน) เพื่อดีดกลับ

หรืออาจไปได้ถึง 153x แล้วดีดกลับตัว

ส่วนกราฟก็กำลังจะ Form Double bottom หรือไม่

กราฟที่ 2 กราฟ h4 ย่อยจากรูปแรก

ถ้าราคาจบเฟสที่ 1563 เป้าหมายแรกราคาน่าจะดีดขึ้นไปได้อย่างน้อย หรือมากกว่า = 1,634 แต่อาจมีแกว่งๆ บ้าง แล้วจากนั้นค่อยว่ากันอีกที

แต่หากยังไม่จบเฟสนี้ มองว่าราคาน่าจะลงไปได้ไม่ต่ำกว่า 153x

เพราะมีทั้ง จบ H&S และเป็น Double bottom (แหะๆ แต่ทั้งนี้ความไม่แน่นอน ก็คือสิ่งที่แน่นอนที่สุด นะ :lol:)

ส่วนเป้าหมายในการขึ้นหากจบที่ 153x น่าจะดีดขึ้นไปได้อย่างน้อย หรือมากกว่า = 1,624

ปล. ทั้งนี้ สังเกตุจากเวลา รูปแบบ FLAT น่าจะยังไม่จบเฟส อาจจะมีคลื่นสุดท้าย แต่อาจสั้นกว่าเดิม - เท่าเดิม - หรืออาจถึง 153x (200% of a และใกล้ low เก่าพอดี)

แล้วตอนนี้ indy ในกราฟ หลายๆช่วงเวลาเริ่มเกิด สัณญาณ divergence แล้ว น่าจะกลับตัวได้แล้วนะ (แต่รอเวลาอีกนิดนุง) :87

เพิ่มเติม : อ้างอิง และศึกษา (แต่ยังอ่านไม่จบ555) จากหนังสือ Mastering Elliott Wave by Glenn Neely

http://www.advance-elliottwave.com/index.php/download.html

ถูกแก้ไข โดย NicetoMeetU

คุณ news พอร์ทพอรับไหวค่ะ จะกัดฟันถือต่อไปค่ะ

ขอบคุณคุณ news ค่ะ

แต่ตอนนี้หนูอยาก s ค่ะ ไม่รู้ว่าต้องรอยังไง ช่วงไหนดีค่ะ

คุณ news โปรดแนะนำทีค่ะ

ต้นปีหร๋อ อีกไม่กี่วันก็สิ้นปีแล้ว :_cd ถ้าให้เดามันต้องรีบาวไปใกล้ๆ1666 แล้วมันเทอีกรอบนึงตอนมกราแบบเมื่อต้นปีแน่ๆ :_02

ปล.มันชอบทำประวัติศาสตร์ซ้ำรอย

S ไม่ถนัดครับ ปกติต้อง S ตอนราคาสูงๆ ครับ เล่น S ช่วงนี้ ต้องมือเก่าๆ ครับ คุณ baskie30 แนะแล้ว

ต้องรอราคารีบาวให้สุด จึง s ตามลงมา ถ้าจังหวะไม่ดี S แล้วราคาดีด จะมึน นะครับ ราคาต่ำๆ ต้อง L ตามเมื่อราคาดีดครับ

S ไม่ถนัดครับ ปกติต้อง S ตอนราคาสูงๆ ครับ เล่น S ช่วงนี้ ต้องมือเก่าๆ ครับ คุณ baskie30 แนะแล้ว

ต้องรอราคารีบาวให้สุด จึง s ตามลงมา ถ้าจังหวะไม่ดี S แล้วราคาดีด จะมึน นะครับ ราคาต่ำๆ ต้อง L ตามเมื่อราคาดีดครับ

ถ้างั้น เป็นท่านผู้ชมต่อไปก่อนดีกว่าค่ะ

L ก็ไม่กล้า S ก็ไม่ถนัด :033 :033

:Hot :Hot

ราคาจะลงไปถึงไหน?เงินใก้ลจะหมดแล้ว!!!!หรือจะลงถึง1400$

ช่วงนี้คงลงอีกไม่มาก(เดา) ส่งกำลังใจมาให้ทุกคน

ถูกแก้ไข โดย ginger

ผมคงได้เป็นนายกสมาคมหรือรองนายกสมาคมแน่ๆคือติด26800 26150 และ........(ไว้ขายปีหน้า)ไม่ต้องกลัวลงได้ก็ขึ้นได้

ผมหมายถึง"สมาคมชาวดอย"ครับ

ถูกใจจริง ๆ งั้นให้ตำแหน่งนายกไปเลย ส่วนตัวขอเป็นรองนายกก็แล้วกันจ๋า :53 :_ee :uu 26200 25500 24800 หุ หุ