ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รุปภาวะ Precious Metals Futures By GT Wealth Management 5 ม.ค. 55 (ภาคเช้า)

ข่าวเศรษฐกิจ ThaiPR.net -- พฤหัสบดีที่ 5 มกราคม 2555 11:21:29 น.

กรุงเทพฯ--5 ม.ค.--GT Wealth Management

ราคาทองคำในตลาดโลกช่วงเช้าปรับตัวขึ้นใกล้ระดับ US$1,615 ดอลล่าร์ต่อออนซ์ ราคาทองคำปรับตัวขึ้นตามราคาน้ำมันดิบที่ปรับตัวเพิ่มขึ้นจากความกังวลปัญหาด้าน Supply จากความตึงเครียดระหว่างอิหร่านและชาติตะวันตก ขณะที่การรายงานตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯปรับตัวเชิงบวกหนุนสินทรัพย์เสี่ยง โดยยอดสั่งซื้อภาคโรงงานเพิ่มขึ้น 1.8% ในเดือนพ.ย. SPDR รายงานการถือที่ระดับ 1,254.57 ตัน โกลด์ฟิวเจอร์สัญญาสิ้นสุดอายุเดือนกุมภาพันธ์ (GFG12) เปิดตลาดช่วงเช้าราคาเปิดที่ระดับราคา 24,400 บาท ส่วนราคาทองคำที่ประกาศโดยสมาคมค้าทองคำวันนี้ ราคาเสนอซื้อ 24,050 บาท ราคาเสนอขาย 24,150 บาท

ฝ่ายวิเคราะห์การลงทุนบริษัทจีที เวลธ์ แมเนจเมนท์กล่าวว่า GT มองว่าการปรับตัวของราคาทองคำในช่วงแรกของปีอาจจะปรับตัวเพิ่มขึ้นได้เล็กน้อยหลังจากอ่อนตัวหนักในช่วงปลายปี ขณะที่ปัจจัยสนับสนุนยังมีอย่างจำกัด โดยรอความชัดเจนในตลาดยุโรปอีกครั้ง

GT Wealth Management

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณBaskie30. ถ้ามีของควรออกเพื่ิอมารอ 1570ลงมาอีกทีใช่มั้ยค่ะ. แล้วมีโอกาสที่จะไม่ร่วงแล้วขึ้นต่อไปเลยมั้ยค่ะ

โดยส่วนตัวตอนนี้ให้น้ำหนัก50 50 ครับ ขึ้นก็คงไม่ไกลมาก อาจได้ถึง1525 แบบหืดขึ้นคอ หรือ 1530แบบว่าหมดแรงลุ้นกันเลย แนะนำถ้าจะขายทะยอยปล่อยครับสักครึ่งนึงแถวๆ1525ขึ้นไป หรือบางทีอาจมาไม่ถึงคงต้องพิจารณากันอีกทีถ้าอยากปล่อยเพราะสัญญาณใกล้ขึ้นสุดแล้ว แล้วจากนั้นน่าจะย่อลงมาตามแนวฟิโบที่คาดการณ์ว่าจะเกิดก็แถวๆ1570ลงมาครับ :_Rd

ถูกแก้ไข โดย baskie30

2-1-12-06.jpgเอากราฟรายชม.มาอัพเดต :_10 ราคาเริ่มดันอินดี้ฟิชเชอร์บีบี เส้นบีบีล่างแตะเส้นประสีแดง(เส้น0)แล้ว ถ้าลอยขึ้นเหนือเส้นปะเมื่อไหร่ระวังตัวด้วยนะครับมันครบ5แล้วพร้อมจะลงได้เมื่อเราเผลอ จังหวะยืนยันว่าจบแล้วคงหลุดเส้นแนวรับสีเหลืองนั่นหละครับ :_09

ปล.โชคดีได้ของถูกอีกนิดนึงเพราะมันกลับมารับคนตกรถ :Kk

ขอบคุณครับ คุณnews คุณย่าหยา คุณginger และคุณbaskie30

สวัสดีจ้ะ fung chinchilla มะเช้าทักตกหล่นไปหน่อย นึง

รอขึ้นรถอยู่เหมือนกันครับ

ไม่มีใครตัดสินใจแทนให้ได้ นอกจากตัวเรา เพราะกำลังซื้อหรือแผนการลงทุนต่างกัน

ถ้ามันยืนแถว 1611 ได้พี่ว่าโอกาสที่จะได้เห็น(1639 ...1666)....มังกรน้อยคงมีให้ดูมั๊ง

ดูกราฟนี้แล้วมอง 1755 คือเป้าหมาย... ฝันให้ไกลแล้วมันจะไปถึงใหมหนอ แต่ที่แน่ๆ สังเกตว่ากราฟ 4 ที่ผ่านมานะ เนี่ยแรงสทีเดียว....ไม่รู้เข้างตัวเองไปมากอีกหรือเปล่า :17

สิงคโปร์ตัดเงินเดือนนายกฯ36% คณะรัฐบาลโดนด้วย

ข่าวต่างประเทศ RYT9.COM -- พฤหัสบดีที่ 5 มกราคม 2555 10:44:28 น.

สิงคโปร์ประกาศปรับลดเงินเดือนคณะรัฐมนตรี และ ส.ส. ตามที่ฝ่ายค้านกดดัน เพราะเห็นว่าคณะรัฐบาลมีรายได้ที่สูงเกินไป สร้างความไม่พอใจกับประชาชนชาวสิงคโปร์ ด้านนายกรัฐมนตรีถูกปรับเงินเดือนลดลงถึง36% มีผล 21 พ.ค.55

หลังจากที่ฝ่ายค้านกดดันให้รัฐบาลปรับลดเงินเดือนของคณะรัฐมนตรีและส.ส.ลง เนื่องจากเห็นว่ามีรายได้สูงเกินไป ทำให้ประชาชนเกิดความไม่พอใจ ล่าสุดวานนี้ (4ม.ค.55) ทางการสิงคโปร์ได้ประกาศปรับลดเงินเดือนของคณะรัฐมนตรีและส.ส. โดยจะมีผลตั้งแต่วันที่ 21 พฤษภาคม 2555 เป็นต้นไป

โดยการปรับลดเงินเดือนของ นายลี เซียน ลุง นายกรัฐมนตรี ลดลงร้อยละ 36 เหลือเพียง 2.2 ล้านดอลลาร์สิงคโปร์ต่อปี (53.5 ล้านบาทต่อปี) จากเดิมได้ 3 ล้านดอลลาร์สิงคโปร์ต่อปี ขณะที่ตำแหน่งประธานาธิบดีลดลงร้อยละ 51 เหลือ 1.5 ล้านดอลลาร์สิงคโปร์ต่อปี (36.4 ล้านบาทต่อปี)

ส่วนเงินเดือนของรัฐมนตรีใหม่จะอยู่ที่ 1.1 ล้านดอลลาร์สิงคโปร์ต่อปี (26.7 ล้านบาทต่อปี) และเงินเดือนของ ส.ส. ปรับลดลงร้อยละ 3 เหลือ 192,500 ล้านดอลลาร์สิงคโปร์ต่อปี (4.7 ล้านบาทต่อปี)

อย่างไรก็ตาม หลังจากสิงคโปร์มีการปรับลดเงินเดือนของคณรัฐมนตรีแล้ว ผู้นำของสิงคโปร์ยังมีรายได้สูงกว่าผู้นำของสหรัฐอเมริกาถึง 4 เท่า ซึ่งถือเป็นผู้ได้รับเงินเดือนมากที่สุดในโลก ทั้งนี้ สิงคโปร์มีนโยบายให้เงินเดือนกับคณะรัฐบาลจำนวนมากเพื่อป้องกันการคอร์รัปชั่น

--อินโฟเควสท์ โดย ณัฐชญา อัครยรรยง อีเมล์: natchaya@infoquest.co.th

เห็นประเทศสิงคโปร์ ครม ขอลดเงินเดือนตัวเองแล้วเมืองไทยจะได้เห็นไหมนี่?

คุณ. Baskie30. ค่ะ รอรับแถว. 1559-1570 ใช่มั้ยค่ะ

คุณ. Baskie30. ค่ะ รอรับแถว. 1559-1570 ใช่มั้ยค่ะ

ครับแถวๆนั้น :aa

ปิดหมดแล้วนะครับครายรอซื้อไปรอที่1573-1561คิดว่าน่าจะลงมารับคนตกรถ เพราะตรงนั้นมีแกบที่ต้องปิด ผมก็จะไปรอตรงนั้นหละครับเดี๋ยวกลับบ้านแล้วยังไงเจอกันข้างล่างโชคดีร่ำรวยครับผม :Kk