ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนสายๆๆเกือบบ่ายครับ ราคาทองมันไม่ขึ้นอย่างใจหวัง และก็ไม่ลงอย่างใจคิดออกแนวสไร้เวตามที่เคยให้กรอบไป

วันนี้ดูยากสุดๆๆ เพราะราคามันลงแรงแต่ก็ขึ้แรงเหมือนกัน น่ากลัวสุดๆๆ วันนี้คงแถว 1432 เป็นแนวต้านที่น่ากลัว และ 1413 ถ้ามาถึงน่าเสี่ย เข้าตอนราคากลับไปถึง1419ก่อน ถึงจะชัวน่า

กราฟไม่มีนะครับ วันนี้เดาล้วนๆๆ เพราะเน็ตเน่ามาก โพทได้ก็ดีแล้ว เดาแบบเข้าข้างตัวเองเลยนะครับเปิด L อยู่ ราคาทำ h&S กลับหัวในรายวัน โดยรูปทรงไม่เสียมากนัก ลองดูกราฟแล้วลากเส้นตามนะครับ ต่างกันตรงปลายนิดเดียว

ถูกแก้ไข โดย mtts

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ สู้ๆๆๆ !gd

trendline & fibonacci ค่ะ.... ไม่แน่ใจว่าใช้ได้หรือไม่ค่ะ เดาๆแบบอนุบาล 1 ค่ะ

แท่งเทียนกำลังจะผ่านแนวต้าน...ได้หรือไม่

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีตอนสายๆๆเกือบบ่ายครับ ราคาทองมันไม่ขึ้นอย่างใจหวัง และก็ไม่ลงอย่างใจคิดออกแนวสไร้เวตามที่เคยให้กรอบไป

วันนี้ดูยากสุดๆๆ เพราะราคามันลงแรงแต่ก็ขึ้แรงเหมือนกัน น่ากลัวสุดๆๆ วันนี้คงแถว 1432 เป็นแนวต้านที่น่ากลัว และ 1413 ถ้ามาถึงน่าเสี่ย เข้าตอนราคากลับไปถึง1419ก่อน ถึงจะชัวน่า

กราฟไม่มีนะครับ วันนี้เดาล้วนๆๆ เพราะเน็ตเน่ามาก โพทได้ก็ดีแล้ว เดาแบบเข้าข้างตัวเองเลยนะครับเปิด L อยู่ ราคาทำ h&S กลับหัวในรายวัน โดยรูปทรงไม่เสียมากนัก ลองดูกราฟแล้วลากเส้นตามนะครับ ต่างกันตรงปลายนิดเดียว

ผมไปดู Head & shoulder หัวกลับที่คุณ mtts บอกในกราฟรายวัน.....

วัดเป้าหมายได้ 151x พอๆกับ..เป้าหมายของผมที่วัดจาก สามเหลี่ยม Ascending Triangle เลยครับ :lol:

กระทิงสู้ๆ

ถูกแก้ไข โดย chez

151X ถ้ามาถึงจริงจะเป็นขอบบนเทรนหลักถ้าไปถึงได้นั่นจะเป็นจุดนัดหมายของเราครับ แต่ตอนนี้ลุ้น 1450 ก่อนนะครับ ยังทำท่าจะไม่ไปต่ออยู่เลย

ขอบคุณครับ

ตามอ่านอยู่และขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

เห็นด้วยกับคุณมดแดงครับ..... !gd

คุณมดแดงครับ......ผีเสื้อ...กะ...ค้างคาว...เนี่ย..

เขามีวิธีหาราคาเป้าหมาย...ว่าพอครบแพทเทิร์นแล้วจะลงหรือจะขึ้นเท่าไร....ตามแพทเทิร์นสามารถบอกได้ไหมคับ !38

ปล...อย่าลืมเอากราฟมาแบ่งกันดูอีกนะครับ :lol: !hh

อยากทราบเหมือนกันค่ะ มดแดงยังไม่ก้าวหน้าถึงขนาดจะตอบให้ได้ค่ะ

เอากราฟแบบง่ายๆมาฝากค่ะ อิอิ ยากๆทำไม่เป็นค่ะ

post-828-077731700 1301934500.gif

ปล. ค่า rsi และ stoch ในภาพด้านบน....อาจมีค่าไม่เท่ากับ rsi และ stoch ที่ใช้ทั่วไปเนื่องจากเป็นคนละ period กันครับ

เชียร์กระทิงครับ.... !_01

ถูกแก้ไข โดย chez

ตามกราฟนะครับ ความเห็นของผมถ้าผ่าน 1440 ใด้น่าจะไปต่อ

เพราะเห็นไปใก้ลหลายทีแล้วไม่ผ่าน

post-1950-096232700 1301971249.gif

ขอบคุณมากครับ สำหรับแนวทางในวันนี้ สู้ต่อไป :rolleyes: