ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ออสเตรเลียเผยอัตราว่างงานปรับตัวเพิ่มขึ้นสู่ 5.2% ในเดือนกุมภาพันธ์

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 8 มีนาคม 2555 12:44:33 น.

สำนักงานสถิติแห่งชาติของออสเตรเลียเปิดเผยว่า อัตราว่างงานของออสเตรเลียปรับตัวเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 5.2% ในเดือนกุมภาพันธ์ ขณะที่นักเศรษฐศาสตร์คาดว่าตำแหน่งงานอาจจะลดลง 15,400 ตำแหน่งในเดือนดังกล่าว

รายงานของสำนักงานระบุว่า อัตราว่างงานที่สูงขึ้นเกิดจากจำนวนผู้ที่มีงานทำลดลง 15,400 คน โดยทั้งหมดเป็นตำแหน่งงานพาร์ทไทม์

การเปิดเผยข้อมูลดังกล่าวมีขึ้นภายหลังการเปิดเผยดุลบัญชีแห่งชาติที่ได้รับความสนใจอย่างยิ่ง ซึ่งบ่งชี้ว่า เศรษฐกิจออสเตรเลียขยายตัวเพียง 0.4% ในไตรมาส 4 ส่งผลให้มีความเป็นไปได้มากขึ้นว่า จะมีการปรับลดอัตราดอกเบี้ยลงอีกในอนาคต

สำหรับเดือนมกราคม อัตราว่างงานของออสเตรเลียลดลงอย่างเหนือความคาดหมายมาอยู่ที่ระดับ 5.1%

ด้านรัฐบาลรัฐควีนส์แลนด์ซึ่งกำลังรณรงค์การเลือกตั้งนั้น ตัวเลขดังกล่าวถือว่าไม่ได้สร้างแรงจูงใจเนื่องจากอัตราว่างงานของรัฐได้พุ่งขึ้นสู่ระดับ 5.7% ในเดือนกุมภาพันธ์ จากระดับ 5.4% ในเดือนมกราคม

ทั้งนี้ อัตราว่างงานได้เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 5.4% จาก 5.2% ในรัฐวิคตอเรีย และเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 5.2% จาก 5.1% ในรัฐเซาท์ออสเตรเลีย ส่วนรัฐแทสมาเนีย ซึ่งเป็นเกาะในภาคใต้ของประเทศอัตราว่างงานได้ลดลงสู่ระดับ 7.0% จาก 7.1% และรัฐเวสต์เทิร์นออสเตรเลียลดลงสู่ระดับ 4.0% จาก 4.1% ส่วนอัตราว่างงานในรัฐนิวเซาธ์เวลส์ยังคงทรงตัวอยู่ที่ระดับ 5.2% สำนักข่าวซินหัวรายงาน

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย เกตุ โนนทิง/สุนิตา โทร.02-2535000 ต่อ 315 อีเมล์: sunita@infoquest.co.th

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
8-3-2012-3.jpgอัพเดตภาพให้ตื่นเต้นกัน เอิ๊กๆๆ ใกล้จุดทดสอบแล้วนะครับตรง1694ถ้าติดและหลุดแนวรับเทรนฟ้าจะลงทำ5แต่จะลงถึงไหนต้องลุ้นแล้วหละ แต่ถ้าไม่หลุดเทรนฟ้าคงกลับไปทดสอบอีกรอบ :57 โดยส่วนตัวให้ผ่านเลย50 ติดแล้วย่อมาทดสอบแนวรับแล้วเด้งกลับได้ 20 ติดแล้วทะลุแนวรับสีฟ้าลงมา30 :_02

อัพเดตภาพให้ตื่นเต้นกัน เอิ๊กๆๆ ใกล้จุดทดสอบแล้วนะครับตรง1694ถ้าติดและหลุดแนวรับเทรนฟ้าจะลงทำ5แต่จะลงถึงไหนต้องลุ้นแล้วหละ แต่ถ้าไม่หลุดเทรนฟ้าคงกลับไปทดสอบอีกรอบ :57 โดยส่วนตัวให้ผ่านเลย50 ติดแล้วย่อมาทดสอบแนวรับแล้วเด้งกลับได้ 20 ติดแล้วทะลุแนวรับสีฟ้าลงมา30 :_02 ขอบคุณนะคะ ว่าแต่ :033 รู้เรื่องอันเดียวคะ1694 :17

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อัพเดตภาพให้ตื่นเต้นกัน เอิ๊กๆๆ ใกล้จุดทดสอบแล้วนะครับตรง1694ถ้าติดและหลุดแนวรับเทรนฟ้าจะลงทำ5แต่จะลงถึงไหนต้องลุ้นแล้วหละ แต่ถ้าไม่หลุดเทรนฟ้าคงกลับไปทดสอบอีกรอบ :57 โดยส่วนตัวให้ผ่านเลย50 ติดแล้วย่อมาทดสอบแนวรับแล้วเด้งกลับได้ 20 ติดแล้วทะลุแนวรับสีฟ้าลงมา30 :_02 ขอบคุณนะคะ ว่าแต่ :033 รู้เรื่องอันเดียวคะ1694 :17

สงสัยจะใส่เส้นเยอะไป เอาใหม่รอบหน้าจะเอาให้เหลือแต่เส้นที่พูดถึงนะคครับ เทรนสีฟ้า คือเส้นตรงคู่ขนานสีฟ้าที่ประกบแท่งเทียนบนล่างครับเป็นแนวรับแนวต้าน ส่วนกรอบใหญ่คือเส้นสีขาวคู่ขนาน ที่เเท่งเทียนวิ่งอยู่ในกรอบขาลง ตรงจุดตัดเทรนต้านบนฟ้ากะสีขาวตรงนั้นคือจุดวัดใจครับ ปกติถ้าตัดกันแบบนี้จะเเข็ง เหมือนมีสองแรงแข็งขัน บวกกับสีขาวเป็นกรอบใหญ่กว่า สีฟ้าเป็นกรอบย่อย ส่วนตรงนี้เป็นจุดวัดใจว่า5จะล้มเหลวรึป่าวถ้าไม่ผ่าน1694 แปลว่า5ยังมีโอกาสเกิดอยู่แต่ถ้าผ่านขึ้นไปได้ ไม่ต้องหวัง5แล้วครับอย่างน้อยมีโอกาสเห็น1725ถ้าผ่าน1694ไปได้ :17

สงสัยจะใส่เส้นเยอะไป เอาใหม่รอบหน้าจะเอาให้เหลือแต่เส้นที่พูดถึงนะคครับ เทรนสีฟ้า คือเส้นตรงคู่ขนานสีฟ้าที่ประกบแท่งเทียนบนล่างครับเป็นแนวรับแนวต้าน ส่วนกรอบใหญ่คือเส้นสีขาวคู่ขนาน ที่เเท่งเทียนวิ่งอยู่ในกรอบขาลง ตรงจุดตัดเทรนต้านบนฟ้ากะสีขาวตรงนั้นคือจุดวัดใจครับ ปกติถ้าตัดกันแบบนี้จะเเข็ง เหมือนมีสองแรงแข็งขัน บวกกับสีขาวเป็นกรอบใหญ่กว่า สีฟ้าเป็นกรอบย่อย ส่วนตรงนี้เป็นจุดวัดใจว่า5จะล้มเหลวรึป่าวถ้าไม่ผ่าน1694 แปลว่า5ยังมีโอกาสเกิดอยู่แต่ถ้าผ่านขึ้นไปได้ ไม่ต้องหวัง5แล้วครับอย่างน้อยมีโอกาสเห็น1725ถ้าผ่าน1694ไปได้ :17

:17 ค่อยยังชั่วหน่อย ขอบคุณนะคะ ว่าแต่ว่าเป็นตัวเลขเลยจะขอมากไปมั้ยคะ :Wt จุดวัดใจ5 ผ่าน1694แปลว่า5 ไม่ต้องหวัง5มีโอกาสเห็น1725 :17 ไม่ว่านะคะรบกวนมากไปมั้ยคะ :033

จริงๆ1725เป็นแค่เป้าระยะสั้นๆครับสำหรับคนเล่นgold spot แต่ถ้าเล่นทองเเท่งจะต้องมองยาวกว่านั้นเพราะระยะ25-30$เจอเงินบาทไทยเเข็งตามอาจทำได้แค่ขายเท่าทุนหรือจุดเสี่ยงซื้ออย่างเช่นวันนี้ซื้อแท่งได้ครับ เพราะถ้าลงไป1624 ก็ประมาณ60เหรียญ ถ้าบาทอ่อนราคาก็ลงเต็มที่แค่400บาทแค่นั้น หากมีทุนอีกก๊อกค่อยซื้อเพิ่มก็ได้แต่ ถ้าหากว่าไม่ซื้อรอไป1624เลยทีเดียว แต่ถ้าไม่ลงหละเกิดขึ้นวันนี้เลยก็อดไปนะครับดังนั้นแท่งต้องมองไกลกว่าgoldspot :aa

ปล.1691แล้ว

ถูกแก้ไข โดย baskie30

พอดีช่วงนี้ยังไม่ว่างอะครับงานหลักยังเยอะอยู่แล้วก็เตรียมตัวรับสมาชิกใหม่เพิ่มอีกหนึ่งคน กำหนดต้นเดือนหน้า

แต่ถ้าว่างเมื่อไหร่จะสรุปเนื้อหาวิธีอ่านพฤติกรรมของคลื่นทั้งขาขึ้นและขาลง โดยใช้ฟิชเชอร์บีบี+ฟิโบให้ฟัง ส่วนrsiเป็นตัวยืนยันอีกตัวนึงครับ จะอธิบายเข้าไปด้วย :17

เอางี้ได้มั้ยครับถ้าใครอยากได้templateและindicatorทิ้งอีเมล์ไว้หลังไมค์ได้มะครับ เดี๋ยวรวบรวมแล้วจัดส่งพร้อมกันทีเดียวเลย :Announce

ขอบคุณค่ะ คุณ baskie ส่ง PM ไปแล้วนะค่ะ

ปล. ไม่รีบค่ะ

:031

จริงๆ1725เป็นแค่เป้าระยะสั้นๆครับสำหรับคนเล่นgold spot แต่ถ้าเล่นทองเเท่งจะต้องมองยาวกว่านั้นเพราะระยะ25-30$เจอเงินบาทไทยเเข็งตามอาจทำได้แค่ขายเท่าทุนหรือจุดเสี่ยงซื้ออย่างเช่นวันนี้ซื้อแท่งได้ครับ เพราะถ้าลงไป1624 ก็ประมาณ60เหรียญ ถ้าบาทอ่อนราคาก็ลงเต็มที่แค่400บาทแค่นั้น หากมีทุนอีกก๊อกค่อยซื้อเพิ่มก็ได้แต่ ถ้าหากว่าไม่ซื้อรอไป1624เลยทีเดียว แต่ถ้าไม่ลงหละเกิดขึ้นวันนี้เลยก็อดไปนะครับดังนั้นแท่งต้องมองไกลกว่าgoldspot :aa

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ชอบแบบนี้มากคะ "ยิ่งให้ ยิ่งได้ " สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยมีกำไรนะคะคุณbaskie :_087

ทองแท่ง กองทุนทอง ให้ดูอย่างน้อยกราฟรายสี่ชมขึ้นไปครับ

GF ดูรายชม.ได้ครับแต่แทบไม่มีผลอะไรเลย

goldspotต้องดูที่ราย15นาทีขึ้นไป :17 จะเห็นเทรนชัดกว่า จริงๆจุดสำคัญของGS คือ ระยะห่างบางโบรกเกอร์ห่าง1เหรียญ ต้องเล่นราย15นาที บางโบรกห่าง0.5เหรียญ สามารถเล่น5นาทีได้ ที่สำคัญคือการคำนวณมาร์จิ้นของตัวเองว่ารับได้ขนาดไหน หากเล่น1lot ทุกๆการวิ่งขึ้นลง1เหรียญ จะมีผลกะมาร์จิ้นเราเท่าไหร่ ผิดทางหากรับความเสี่ยงในการโดนลากไม่ได้อย่างน้อย100เหรียญ จะต้องมีจุดคัตลอส อย่างน้อย10เหรียญ ดูอย่างวันก่อนลงที100เหรียญ :_10 เพราะหลังจากนี้การลง100เหรียญจะเป็นเรื่องธรรมดามากๆ :ghost

ส่วนผมเล่นทองแท่งกะGS แต่gsไม่หนักมากแบ่ง เฉลี่ยไว้เข้าได้4จุดครับ ส่วนจุดเข้าก็ตามที่บอก ในกราฟที่บอกเพื่อนๆนั่นหละครับ

ปล. ทองพยายามจะทะลุ1694แต่ยังยืนไม่ได้ ถ้าวันนี้ยังไม่สามารถยืนเหนือ1694ได้ ต้องมาลุ้นพรุ่งนี้อีกแล้วผ่านๆไปซะให้เพื่อนๆสบายใจหน่อยได้มั้ย :21

เจ.พี.มอร์แกนชี้ตลาดอสังหาริมทรัพย์จีนผ่านพ้นวิกฤตรุนแรงที่สุดไปแล้ว

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 8 มีนาคม 2555 15:00:48 น.

นางจิง อุลริช กรรมการผู้จัดการและประธานฝ่ายการตลาดทั่วโลกประจำประเทศจีนของบริษัทเจ.พี. มอร์แกน กล่าวว่า ตลาดอสังหาริมทรัพย์ของจีนได้ผ่านพ้นช่วงที่ย่ำแย่ที่สุดมาแล้ว และคาดว่าทั้งปริมาณธุรกรรมและราคาจะปรับตัวเพิ่มขึ้นในครึ่งหลังของปี 2555

นางอุลริชกล่าวในการประชุม CFA Institute Asia Pacific Investment Conference ว่าผู้พัฒนาอสังหาริมทรัพย์ในจีนมีเวลาขายอสังหาริมทรัพย์ที่ยังขายไม่ออกอีก 12-14 เดือน โดยยอดธุรกรรมในช่วงก่อนหน้านี้ได้ปรับตัวลดลงไปประมาณ 50-70% ซึ่งบ่งชี้ว่าตลาดอสังหาฯอาจจะยังชะลอตัวต่อไปอีกหลายเดือน

แต่อย่างไรก็ดี นางอุลริชระบุว่า ผู้พัฒนาอสังหาฯมีความกระตือรือล้นในการดึงดูดผู้ซื้อด้วยการปรับลดราคาลงเพื่อระบายอสังหาฯที่ยังค้างอยู่จำนวนมาก ดังนั้น คาดว่าปริมาณธุรกรรมจะกลับมามีเสถียรภาพในครึ่งหลังของปีนี้

ในทำนองเดียวกัน นางอุลริชกล่าวว่า ราคาที่อยู่อาศัยได้ปรับตัวลดลงอย่างมากในช่วง 4 เดือนที่ผ่านมา โดยระบุว่าในการไปเยี่ยมชมอสังหาฯในเมืองขนาดใหญ่หลายเมืองของจีนได้พบว่าราคาบ้านหรูได้ปรับตัวลดลงถึง 20-30% ในขณะที่ราคาบ้านราคาถูกลดลง 10-15%

นางอุลริชคาดว่า ราคาบ้านอาจจะยังปรับตัวลดลงในช่วงอีก 2-3 เดือนข้างหน้า และจะปรับตัวเพิ่มขึ้นในไตรมาสที่ 4 ปี 2555 เนื่องจากการพื้นตัวของปริมาณธุรกรรม แต่ยังไม่มีแนวโน้มที่จะดีดตัวกลับมาโดยทั่วไป

นางอุลริชกล่าวต่อไปว่า รัฐบาลได้ใช้มาตรการคุมเข้มอุตสาหกรรมอสังหาริมทรัพย์มาประมาณ 13-14 เดือนแลัว และคาดว่ารัฐบาลจะไม่ควบคุมต่อไปอีก ในทางตรงกันข้าม ประชาชนจะได้เห็นนโยบายที่น่าพอใจใหม่ๆ ออกมามากขึ้น

นางอุลริชกล่าวว่า ประชาชนทั่วไปต่างก็รับรู้ถึงการปรับตัวลดลงของราคาอสังหาฯในปัจจุบัน และอุปสงค์จำนวนมากกำลังถูกปลดปล่อยออกมาอย่างค่อยเป็นค่อยไป ธนาคารบางแห่งได้เริ่มเสนอให้อัตราดอกเบี้ยจำนองแก่ผู้ซื้อบ้านหลังแรกถูกลงประมาณ 10-15% สำนักข่าวซินหัวรายงาน

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย เกตุ โนนทิง/รัตนา โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th

8-3-2012-4.jpgอินดี้ชื่อว่าสมาคม เเสดงสภาวะปกติ ปรับราคาเป็นธรรม บ่งบอกว่าทองอยู่ช่วงกลางๆเทรนหรือ เริ่มตั้งหลักได้เตรียมไปต่อนะครับ :57 วันนี้ลุ้นให้ยืนเหนือ1694ให้ได้ ตอนนี้คาบลูกคาบดอกวิ่งบริเวณแนวต้านอยู่ได้

ขอบคุณมากค่ะคุณ baskie30 วิเคราะห์แม่นมากเลยค่ะ

ตอนนี้1698อะไรกันเนี่ยวิ่งเหมือนหนีอะไรสักอย่างเอิ๊กๆๆๆๆ :57ยืนให้ได้นะน้องทอง ยืนเหนือ1700ได้ยิ่งดีโลภๆๆ

ถูกแก้ไข โดย baskie30