ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สำหรับจอเล็กที่พกพาสะดวก เปรียบเทียบกัน จะ จะ......

Apple iPhone 4

Samsung Galaxy S II i9100

ราคา 22,250 บาท อัพเดทวันที่ : 9/6/2554 ราคา 18,900 บาท

อัพเดทวันที่ : 9/6/2554 apple_iphone_4_b.jpg samsung_galaxy_s_ii_i9100_b.jpg

http://www.thaimobil...%E0%B7%D5%C2%BA

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Samsung Galaxy S II i9100 samsung_galaxy_s_ii_i9100_b.jpg ราคา 18,900 บาท อัพเดทวันที่ : 9/6/2554 lg_optimus_2x_b.jpg LG Optimus 2X ราคา 17,900บาท

http://www.thaimobil...%E0%B7%D5%C2%BA

http://www.youtube.com/watch?v=CCUkYyfBx4w&feature=player_embedded

ขอบคุณคุณปุยเมฆค่ะ ตอนนี้ยังคิดไม่ออกน้า จะซื้อไรดี

ซิม ais รายเดือนที่เล่น wifi เดือนละ 99 บาท โอเคมั้ยคะ

ตอบคุณ telulu ไม่เคยใช้ wifi เลยตอบไม่ได้ค่ะ เคยใช้ แต่ gprs edge และ 3G

เรื่อง sim ระบบไหน คงต้องพิจารณาเอง ว่าที่คุณเล่นเนทมีสัญญาณไหม และัการใช้งานแต่ละคน ใช้มากใช้น้อยไม่เหมือนกันค่ะ

ลองใช้ดู ถ้าน้อยไม่พอ ก็ค่อยเพิ่มได้ หรือถ้ามากไปแล้วเหลือใช้ไม่ถึง ก็โทรไปลดกับเขาได้นะคะ

อันนี้ดีจริง ผู้ใช้จริง ที่เทรดหุ้น โทรศัพท์ธรรมดาสองเครื่องที่โต๊ะ ไอแพท 1 เครื่องและไอโฟน 2 เครื่อง คนละเครือข่าย เห็นไหมละ ผมไม่ใช่คนบ้าเทคโนโลยีสักหน่อย

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2011/04/I10417776/I10417776.html

วันนี้ ใช้ android - galaxy sl แบบมั่วๆ

โดยใช้ app.google maps - ผ่าน gprs ลื่นไถลดีจังแถวๆ ถนนศรีนคริทร์

เลยลองย้อนไปเข้า app อื่น หรือแม้แต่ navigation ก็ใช้ได้ แต่ยังทำไม่ค่อยถูกนัก แต่เข้าเว็บ ไทยโกลดิ์ เนี่ยมันช้าทุกทีซินะ เนี่ยเป็นข้อดีจริงๆ สำหรับ application ต่างๆ ยิ่ง k cast เนี่ยเร็วใช้ได้เลยนะ

มดแดงไปเที่ยวที่นี่มาค่ะ

http://www.sawangkanives.com/

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ทาง comex ทีมพัฒนาซอฟท์แวร์ JailbreakMe ได้ปล่อยเวอร์ชั่นล่าสุด 3.0 สามารถเจลเบรค iPad 2 ที่รัน iOS 4.3.3 ได้แล้ว ส่วนใครที่อยากทดสอบให้ใช้ iPad 2 เข้าไปที่เว็บ http://www.jailbreakme.com/ หรือดูตามวีดีโอข้างล่างนี้ได้เลยครับ

เปรียบเทียบ Galaxy Tab & Apple Ipad

ข้อแตกต่าง ของการไม่มี Flash และการ process ที่เร็วกว่า ของ Ipad

การใช้งานและการชาร์จแบตเตอรี่ที่ถูกต้องของ Ipad และ Tab และโทรศัพท์มือถือ

แบตเตอรี่รุ่นใหม่ๆทุกวันนี้เสื่อมยากครับ(ในกรณีของแท้นะครับ) ยิ่งเป็น ลิเที่ยม-พอลิเมอร์(Li-Polymer) ด้วยแล้วอายุการใช้งานและประสิทธิภาพก็มากขึ้นครับ ผมเกรงว่าอายุการใช้งานของหน้าจอสัมผัสมันจะสั้นกว่าน่ะสิครับ(ถ้าคุณใช้งานมันหนักหน่วง โดยเฉพาะเล่นเกมส์ที่ต้องจิ้มตลอดเวลาหลายๆครั้งติดๆกัน) แต่ในกรณีที่แบตมีปัญหาก็เอาเข้าศูนย์ได้เลยครับ ให้ทางศูนย์เค้าเปลี่ยนให้ได้ครับ เพราะมันต้องเปลี่ยนภายในครับ ถ้าไปทำเองอาจหมดประกันได้ครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมการรีชาร์จแบตของคนใช้ด้วยครับ แบตเตอรี่ประเภทลิเที่ยมนั้นหลักการทำงานมันจะนับรอบการชาร์จครับ ผมไม่ขออธิบายรายละเอียดนะครับเดี๋ยวยาว สรุปเลยคือ ในทางทฤษฎีนั้นถ้าจะไม่ให้แบตประเภทนี้เสื่อมเลยคือคุณต้องรีชาร์จใหม่ทุกครั้งที่คุณเหลือแบตอยู่ 97% (นั่นคือใช้ไปแค่ 3%) ซึ่งในทางปฏิบัตินั้นมันเป็นไปไม่ได้ครับ ฉะนั้นค่าที่เหมาะสมนั้นอยู่ที่ 60% ครับ หรือทางที่ดีคือก็อย่าให้แบตเหลือต่ำกว่าครึ่งนึงครับ ข้อดีอีกข้อก็คือระหว่างชาร์จคุณสามารถถอดเข้าถอดออกการชาร์จได้ตลอดเวลาโดยไม่จำเป็นต้องรอให้แบตเต็มก่อนในกรณีที่ต้องรึบใช้งานแล้วค่อยนำมาชาร์จใหม่ก็ได้ครับ แต่ที่ห้ามทำเลยเด็ดขาดคือปล่อยให้แบตหมดครับสำหรับแบตประเภทนี้เพราะจะทำให้แบตเสื่อมเร็วขึ้นเป็นเท่าตัวเลยครับ

และยิ่งในอนาคตซึ่งอาจจะอีก 5 ปีข้างหน้านี้แบตประเภทใหม่ คือ นาโน-ไททาเนท (Nano-Titanate) นั้นประสิทธิภาพเหลือร้ายเลยครับ คือมีอายุแบตที่จะไม่เสื่อมเลย 12 ปีเป็นอย่างน้อยครับหรืออาจจะถึง 20ปีขึ้นอยู่กับผู้ใช้งาน และระยะเวลาในการชาร์จแบตให้เต็มก็นับเป็น "วินาที" ย้ำนะครับว่าวินาที หมายความว่ามันชาร์จไม่ถึงนาทีก็เต็มแล้ว แถมเวลาใช้งานกว่าแบตจะหมดนี่เป็นอาทิตย์เลยครับ และขนาดของแบตก็บางจนแทบจะเป็นแผ่นฟิล์มเลยทีเดียวไม่เหมือนสมัยนี้ที่เป็นแท่งๆ ครับ แต่จริงๆแล้วแบตประเภทนี้ถูกพัฒนาขึ้นเพื่อใช้กับรถยนต์ไฟฟ้าในอนาคตครับ แต่เริ่มแรกคงนำมาใช้กับอุปกรณ์เล็กๆก่อน เหมือนในรถยนต์ camry hybrid ที่ใช้แบตประเภท นิเกิล-เมททอลไฮไดร ซึ่งทั้งมีขนาดใหญ่ น้ำหนักมาก ความจุต่ำ อายุการใช้งานต่ำ แบตเสื่อมเร็ว แต่อีกหน่อยก็คงจะปรับไปใช้แบตประเภทลิเที่ยมแทนล่ะครับ (ขนาดตัวนิเกิล ราคายังแพงระยับเลยนะครับท่าน ก็ต้องรอให้มีการบริโภคกันมากๆหน่อยราคาก็จะลดลงมาเองล่ะครับ)

ipad ใช้ safari ไม่ได้ ลองดูว่า jailbreak แล้วจะได้ไหม

รบกวนถามเรื่อง safari ใน iphone ทำไมถึงเปิดเว็ปดูหนังดูทีวีออนไลน์ไม่ได้ครับ คือผมตั้งใจมากเลยที่จะซื้อ iphones เครื่องนี้มาเพื่อดูรายการทีวีต่างๆเช่นช่อง3579ของ tv.truelive.com และ maxnettv.tv หรือดูหนังทางอินเตอร์เนท แต่ก็ดูไม่ได้เพราะว่าผมไม่ได้อยู่เมืองไทยครับอยู่ที่เยอรมันจำเป็นต้องดูทางโทรศัพท์ด้วยเพราะส่วนมากจะเดินทางต้องพกพามือถือไปที่ต่างๆครับ มีทางแก้ไขไหมครับ หรือมีโปรแกรมเสริมไหมครับช่วยบอกอย่างละเอียดด้วยนะครับพร้อมวิธีติดตั้งด้วยนะครับ จะให้ใช้มือถีอยี่ห้ออื่นก็ดูแล้วความเร็วจะสู้ iponesไม่ได้ และที่สำคัญเปลี่ยนไม่ได้แล้วครับ อยู่ที่เยอรมันด้วยต้องทำเองลงโปรแกรมเองทุกอย่าง ช่วยตอบด้วยนะครับปีเตอร์กวง หรือผู้รู้ท่านอื่นก็ได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ..แฟนรายการแบไต๋ในเยอรมันครับ

วิธีแ้ก้

เครื่องคุณ Jailbreak ยังครับ ถ้าทำแล้วมีวิธีครับผม ใช้โปรแกรม VLC4IPHONE

วิธีใช้ครับผม http://www.thaiiphon...=t&sd=a&start=0

สาเหตุที่ Safari บน iPhone ไม่สามารถดูทีวีออนไลน์ได้ก็เพราะ ตัว Browser ไม่รองรับ Plugin ที่เป็น Adobe Flash กับ Windows Media Player ครับ

Jailbreak เครื่อง iPhone, iPad 1, iPad 2 ผ่าน Safari ด้วย JailbreakMe.com

BY ADMIN – 07/07/2011POSTED IN: IOS

เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ว สำหรับการ Jailbreak เครื่อง iOS รวมถึง iPad 2 ด้วยงานนี้ไม่ตกขบวน ผ่านJailbreakme.comหลายคนคงได้ลองทดสอบกันแล้ว เป็นไงบ้างแชร์ข้อมูลกันได้เลยนะครับ ส่วนใครที่สนใจแหกคุกก็จัดไปครับ.. วิธีการก็ไม่ยาก เข้าโปรแกรม Safari แล้วพิมพ์ URL: Jailbreakme.com บน iPhone หรือ iPad เพื่อติดตั้งโปรแกรมเท่านั้น!! เสร็จแล้วเราก็จะสามารถลงโปรแกรมทั้งหลายที่ Apple ไม่ได้อนุมัติ, แก้ไขหรือปรับแต่งเครื่อง รวมถึงการเข้าถึงไฟล์ต่างๆ ได้เลย

ทาง Dev-Team เจ้าตำรับ Jailbreak ให้ข้อมูลเพิ่มสำหรับเครื่องที่สามารถ Jail ผ่าน Jailbreakme.com ดังนี้

• iPad1: 4.3 – 4.3.3
  • iPad2: 4.3.3
  • iPhone3GS: 4.3 – 4.3.3
  • iPhone4: 4.3 – 4.3.3
  • iPhone4-CDMA: 4.2.6 – 4.2.8
  • iPod touch 3g: 4.3, 4.3.2, 4.3.3
  • iPod touch 4g: 4.3 – 4.3.3

All Categoriesอย่าลืมอ่านรายละเอียดต่างๆ ก่อนลงมือได้ ที่นี่ และอย่าลืมว่าเครื่องที่ Jailbreak แล้วทางศูนย์จะไม่รับประกันความปลอดภัยนะครับ ดูวิดีโอประกอบกันได้เลย

อัพเดท : ตอนนี้มียอดโหลดโปรแกรม Jailbreak ผ่าน Jailbreakme.com กว่า 1 ล้านครั้งไปแล้วครับ!!

สำหรับ iPhone

สำหรับ iPad 2

ที่มา : Macrumors,

,

เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง:

แบตเตอรี่ อุปกรณ์ที่สำคัญของ iPad

iPad Batteryถ้า แบตเตอรี่หมด ต่อให้มี App ดีขนาดไหนก็ไม่มีประโยชน์ ดังนั้น ผู้ใช้งาน iPad ทุกท่านจึงควรระวังและทราบเทคนิคในการประหยัดแบตเตอรี่กันสักนิด โดยเฉพาะเวลาที่เราอยู่ในสถานที่ที่ไม่สะดวกในการชาร์จแบตฯ เช่น ไปท่องเที่ยวตามภูเขา ตามแม่น้ำลำธาร เป็นต้น

อะไรคือปัญหาที่ทำให้แบตฯ หมดเร็ว

ทิปวิธีการประหยัดแบตเตอรี่บน iPad

* ปิดสัญญาณ Wi-fi เมื่อไม่ได้ใช้งาน โดยเฉพาะเวลาดูหนัง ฟังเพลง หรือเล่นเกมส์

* ปิดการเชื่อมต่อ 3G เมื่อไม่ได้ใช้งาน

* ลดความสว่างของหน้าจอ - Brightness

* Power Off ดีกว่า การปิดหน้าจอปกติ

* ขณะใช้ iPad เป็น Digital Frame เราควรปิด 3G, Airplan Mode

* ห่างไกลจากสถานที่ที่อุณหภูมิสูงๆ เช่นในห้องที่มีความร้อนสูง ในรถยนต์กลางแสงแดดจ้า เป็นต้น เหล่านี้คือสาเหตอีกอย่างหนึ่งที่ทำให้แบตฯ ลดลงอย่างรวดเร็ว แถมยังอาจทำให้มีปัญหากับตัว iPad อันเป็นที่รักของคุณด้วย

* ตั้งเวลา Auto-Lock ให้เร็วขึ้น ประหยัดได้มากขึ้น

* ปิดระบบการตรวจสอบอีเมล์ตลอดเวลา หรือ Push Mail เพราะโปรแกรมจะทำการตรวจสอบเมลเป็นระยะๆ นั่นหมายความหมายแบตฯ ก็จะหายลงไปเป็นระยะๆ เช่นเดียวกัน ถ้าไม่ต้องการตรวจสอบเมลตลอดก็เปิด Push Mail ได้ในเวลาที่ไม่ต้องการ

หวังว่าคงช่วยให้เพื่อนๆ สนุกกับการใช้งาน iPad ได้นานขึ้นน่ะครับ อ้อ ! ทิปนี้สามารถนำไปใช้กับ iPhone / iPod ได้ด้วยน่ะครับ

ไม่รู้มาผิดห้องหรือเปล่า...เพื่อน ๆ ท่านใดใช้ iPhone 5 กันบ้างครับ พอดีไปถอยมาจากแม่สายครับ (เครื่องเทียบเท่า)

อยากทราบว่าจะลง MT4 และ Streaming iPhone ได้อย่างไรครับ

ใครพอจะมีวิธีทำบ้างครับ :)