ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สำหรับวิทยุผมใช้. TuneIn Radio ส่วน tv ผมไม่ไดดูแบบเรียวทามน่ะครับ ก็เลยใช้ยูทูปดูย้อนหลังแบบธรรมดา แต่ยังไงเดี๋ยวจะลองช่วยหาๆดูโปรแกรมให้ครับ

มดแดงเขียนสั้นไปนิดนึง ..เกี่ยวกับ ipad

ที่มดแดงว่าชอบวิทยุใน ipad เพราะ app. anurak radio มีเพลงเก่าให้ฟัง บางท่านอาจไม่รู้จัก ยิ่งวันอาทิตย์ตอนเย็นมั๊งถ้าจำไม่ผิดมีรายการที่ช๊อบๆ

นอกจากนี้app. thai radio ก็มีอะไรแยะไปหมดทั้งวิทยุ ทีวี แล้วตัวย่อ WO นี้มันหมายถึงอะไร ก็ไม่รู้แต่ก็มี ฺฺBBC world sevvice 24 hr ; voice of america ได้ฝึกภาษาอังกฤษ ถ้าเป็นสมัยก่อนพวกนี้เราต้องอยู่กับที่ฟังใช่ใหมคะ ถ้าตามต่างจังหวัดต้องหาสาย fm ชัดบ้างไม่ชัดบ้าง ไม่ว่าจะทีวีหรือวิทยุก็ตาม แต่พอเป็น ipad ที่เรามี wifi เราก็สามารถฟังตรงไหนของบ้านได้ ทำงานไปด้วยฟังไปด้วย เปิดกราฟก็ได้ ข้อนี้ตอบโจทย์ให้น้องที่สนิทคนนึงได้มากทีเดียว มันเหมือนมีวิทยุ+ทีวี ตรงไหนของบ้านก็ได้

ส่วน app. mcot ที่ชอบเพราะมันเป็นอะไรย้อนหลังที่ดูได้ เคยเข้าไปดูรายการคุณพระช่วยจนจบนะคะ แต่ยูทูบส่วนมากสั้นๆ หรือต้องหลายๆคลิป

เกี่ยวกับ smartphone...galaxy sl วันนี้ได้ข้อมูลเพื่อพิจารณาในการหาซิมการ์ดของ ipad..ใหมน๊ะ เลยนำมาฝากเผื่อเพื่อนๆหลายท่านกำลังพิจารณาซื้ออะไรดีเอ่ย...

วันนี้ไปที่โรงพยาบาลสัตว์ ม.เกษตร พกเจ้า galaxy sl ไปด้วยเพื่อแก้เซ็งเพราะเป็นการรอที่นานมากๆๆๆๆๆ ไม่กล้านำ ipad ไป เพราะมันไม่สะดวก เดี๋ยวหล่นล่ะเป็นเรื่อง แล้วก็ไม่รู้มีสัญญานหรือเปล่า ไม่คุ้ม เลยเอาโทรศัพท์ไปลองใช้ดูว่า ประสิทธิภาพเป็นยังงัยที่กทม ซึ่งน่าจะมี wi fi ฟรีๆ แถวๆนั้น เดาเอา ปรากฎว่าตอนแรกสัญญานเพียบแต่เข้าไม่ได้ ไม่รู้ทำไมเพราะมันไม่ได้ล็อก แต่พอน้องชายมาพร้อมเจ้าสี่ขาก็เลยไปนั่งรอในรถ ครั้งนี้สัญญานมีเพียบล๊อกก็มี ไม่ล็อกก็มี มดแดงก็พยายามจนได้ ขนาดสัญญานมัน poor นะ มดแดงก็ลองไปที่ลิงค์ที่อังกฤษ ไม่ช้าด้วยนะ เพื่อจะดูรูปสวยๆหล่อๆ ของเจ้าชายวิลเลี่ยมและเคท และลองโหลดรูปมาด้วย ผลสำเร็จดีเกินคาด.. ชอบมากๆๆ เกี่ยวกับประสิทธิภาพ ไม่เสียตังด้วย อิอิ

แต่มันเสียวๆ เพราะเมื่อวานทำหล่นจากรถ และเมื่อคืนเปิดเครื่องชาร์ทไว้ ปรากำว่าตอนเช้า เปิดเครื่องไม่ได้ เลยลองถอดแบทแป็ปนึง แล้วก็โอเคเปิดได้ ขากลับเลย แวะที่ศูนย์บริการ samsung ที่ sear อยากให้เขาเช็คให้ ปรากฎว่าเขาปิด ก็ได้แต่หวังว่าจะไม่เป็นอะไรไปนะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากมายทุกๆข้อมูลจากสมาชิก Big ๆๆ ทั้งหลายครับ

สุดท้าย ก็ยังรีรออยู่ครับ ท่านมดแดง

แหม ..อ้าว..ยังไม่ได้ซื้อหรือคะ ดีค่ะรอๆไปจะได้ของถูกคุณภาพเพิ่มขึ้นอีก ไว้รอบหน้ามดแดงจะนำ ipad ไป แล้วจะแจ้งการใช้งานให้ทราบค่ะ

เมื่อคืนลองโหลด astvไว้ที่ ipad จะดูว่ามีทีวีชัดๆใหม ยังหาไม่เจอ แต่ไปดูที่ thai radio ได้ ไม่ค่อยชัดเท่าไร

ก็นึกสนุก ...ลองหา appที่โทรศัพท์ซิ จะมีอะไรให้ดูบ้าง ก็มีข่าวและอะไรอีกมาก ยังไม่ได้ดูละเอียด เพราะมันมี 2 app ด้วยกัน แต่เช้านี้มันมีเสียง message มาสั้นๆ มันไม่คุ้นเสียงจากที่ไหนหาไม่เจอ พอคลำๆไป อ๋อ มันมาจากโทรศัพท์นี่เอง ในลักษณะดาวน์โหลดมา ก็เปิดอ่านได้เยอะแยะ อุ๊ย ดีจัง ไม่ต้องเสียเงินค่า message รายเดือน :o อย่าว่าขี้เหนียวนา :D

เอามาฝากคุณมดแดงและเพื่อน ๆ เืผื่อจะมีประโยชน์ เห็นคุณมดแดงใช้อยู่ค่ะ ไม่ได้ลง Youtube ให้นะคะ เปิดดูเอาเองนะคะ

http://www.thaimobil...000_review.html

ถ้าอนาคตใช้ 3 G ได้แล้วเจอปัญหาต่อ edge ไม่ได้ แก้ไขตามนี้นะคะ

-ปัญหาต่อ edge ไม่ได้ มักเกิดหลังจากการปิด edge(โดยโปรแกรมต่างๆ)แล้วมีการ เปิดใช้ wifi หลังปิด wifi แล้ว พอเปิดใช้ edge อีก มักจะไม่สามารถใช้งานได้

-วิธีแก้ คือหลังจากใช้ wifi เสร็จ อย่่าเพิ่งปิด wifi ... ให้เปิด edge ขึ้นมาก่อน จากนั้นจึงปิด wifi แล้วจึงปิด edge ตาม

เอามาฝากพี่มดค่ะ ดีจังค่ะ.. ลองใช้จากโทรศัพท์แล้วดีมากๆ

ACCU WEATHER Free for iPad

http://itunes.apple.com/us/app/accu-weather-free-for-ipad/id364616869?mt=8

ไปลองจิ้ม ๆ ipad2 ที่โตเกียวมา อืม รู้สึกก็งั้น ๆ นะครับ นอกจากดูบาง ๆ แล้ว การใช้งานก็ไม่ต่างจาก ipad1 เท่าไหร่

galaxy s ที่ผมใช้โปรแกรมดูหุ้น ทองคำ น้ำมัน gld dbo dba แบบฟรี มีอินดี้นิดหน่อย พวก ma sto rsi macd ที่ผมใช้ประจำ ก็ iStockDroid กับ iStockManager ไม่ต้องลงทะเบียนก็ใช้ได้เพราะมัน link ข้อมูลจาก yahoo

อีกอันก็ iTrader8 อันนี้ปรับแต่งอินดี้ได้เยอะกว่า แต่ข้อมูลเป็นภาษารัสเซีย ก็ต้องเดา ๆ เอาหน่อย

ส่วนเกมก็ Angry birds นี่ก็สนุกดีเล่นเพลิน ๆ แก้เบื่อช่วงหุ้นตกได้ดีครับ

:ph34r:

ใครอยากลองเล่นมือถือ android ราคาสบายกระเป๋า ตอนนี้ก็มี samsung galaxy mini ราคา 5,500-5,900 บาท ใช้ android 2.2 หน้าจอประมาณ 3 นิ้ว เล็กกะทัดรัดดีเหมือนกันครับ

ไปลองจิ้ม ๆ ipad2 ที่โตเกียวมา อืม รู้สึกก็งั้น ๆ นะครับ นอกจากดูบาง ๆ แล้ว การใช้งานก็ไม่ต่างจาก ipad1 เท่าไหร่

galaxy s ที่ผมใช้โปรแกรมดูหุ้น ทองคำ น้ำมัน gld dbo dba แบบฟรี มีอินดี้นิดหน่อย พวก ma sto rsi macd ที่ผมใช้ประจำ ก็ iStockDroid กับ iStockManager ไม่ต้องลงทะเบียนก็ใช้ได้เพราะมัน link ข้อมูลจาก yahoo

อีกอันก็ iTrader8 อันนี้ปรับแต่งอินดี้ได้เยอะกว่า แต่ข้อมูลเป็นภาษารัสเซีย ก็ต้องเดา ๆ เอาหน่อย

ส่วนเกมก็ Angry birds นี่ก็สนุกดีเล่นเพลิน ๆ แก้เบื่อช่วงหุ้นตกได้ดีครับ

galaxy s ใช้เทรดได้ด้วยมั้ยค่ะ :huh:

galaxy s ใช้เทรดได้ด้วยมั้ยค่ะ :huh:

ตอบแทนคุณงูนะครับ

ใช้เทรดได้ครับ

ในมุมมองผมนะ ผมว่า Galaxy Tab ตอบโจทย์ได้ดีกว่า iPad นะครับสำหรับนักลงทุนแบบเราๆ (ผมใช้อยู่ทั้ง 2 ตัว) ipad ผมว่ามันเหมาะสำหรับเล่นเกมส์มากกว่า แต่ถ้าการใช้งานจริงๆ tab กินขาดครับ

ใครอยากลองเล่นมือถือ android ราคาสบายกระเป๋า ตอนนี้ก็มี samsung galaxy mini ราคา 5,500-5,900 บาท ใช้ android 2.2 หน้าจอประมาณ 3 นิ้ว เล็กกะทัดรัดดีเหมือนกันครับ

ผมว่าจอมันเล็กไปอ่ะครับคุณงู ถ้าเราจะเอามาดูกราฟ มาเทรด แต่ถ้าอยากลองแอนดรอยอย่างเดียวละก็ โอครับ

ตอบแทนคุณงูนะครับ

ใช้เทรดได้ครับ

การใช้เทรดได้ หมายความว่า ทางบริษัทที่เราจะซื้อขายเขาจะมีลิงค์หรือ software ให้เราสามรถโหลดมาที่มือถือ และสามารถกดซื้อขายได้หรือคะ

เอามาฝากพี่มดค่ะ ดีจังค่ะ.. ลองใช้จากโทรศัพท์แล้วดีมากๆ

ACCU WEATHER Free for iPad

http://itunes.apple.com/us/app/accu-weather-free-for-ipad/id364616869?mt=8'>http://itunes.apple.com/us/app/accu-weather-free-for-ipad/id364616869?mt=8

ไปโหลดมาแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

http://itunes.apple.com/us/app/accu-weather-free-for-ipad/id364616869?mt=8

ดีมากจริงๆ ถ้าไม่เข้าไปดูจะไม่รู้เลย รู้ location ของเรา saraburi และถ้าจะ add location อื่นก็สามารถทำได้ เมื่อวานลองอ่านแล้ว ไม่อยากเชื่อ เพราะบอกว่าที่นี่จะมี thunderstorms เพราะแดดเปรี้ยง ที่ไหนได้ ค่ำๆ มาเลยแม้จะไม่หนักแต่ก็โอเคเลยแหล่ะ แถม forecast ล่วงหน้าได้เป็น ชั่วโมง วันหรืออาทิตย์ คราวนี้ ไม่พึ่งเว็บ tmd แล้ว เพราะ add ไว้แล้ว เปิดปุ๊บเจอปั๊ป update ด้วย แหม ของเขาดีจริง ๆอยากชวนให้ลองลงทั้งมือถือ และ ipad แต่ ipad หงุดหงิดทุกทีเวลาถอยหน้าหลัง

ถูกแก้ไข โดย moddang..

มีอะไรให้เล่นแยะไปหมดสำหรับมือใหม่อย่างเรา

อยากได้ ringtones เสียงเพราะๆ :D สำหรับโทรศัพท์ ที่เป็น .android

ลองหาดูที่ market ก็มีหลายตัว ขอลองหน่อย เลือก ringtones free มาลองใช้ดูซิ เอ๊ะเข้าท่านะ เลยนำมาฝาก คุณ ngoodin และเพื่อนๆ ค่ะ มีเสียงเพลงหลายสไตล์เช่น classical music สารพัด piano violin guitar ......เช้านี้ลองเข้ามาดูที่ PC ลองคลิ๊กเข้าไป ปรากฏว่า เครื่องมันรู้ว่าเรามี dtac i 9003 และบอกว่าเรามี app ตัวนี้แล้ว ว่าจะทดลองฟังเสียงและดูจากเครื่องใหญ่ๆ ซะหน่อย ก็ หยุดไว้ก่อนแล้วกัน ไม่กล้าไปต่อ

https://market.android.com/details?id=com.ringb.free.joke&feature=top-free&rdid=com.ringb.free.joke&rdot=1&pli=1

post-21-010586800 1304730571.jpg

ถูกแก้ไข โดย moddang..